[Funland] [GÓC REVIEW] PC COVID - Cách đóng gói mới của BLUEZONE

minhdqtt

Xe hơi
Ông có chức năng nhiệm vụ, được TT giao thì ko có dữ liệu. Ông có dữ liệu thì ko đc giao. Khổ thế.
câu này là chuẩn nhất, chẳng qua là đấu đá nhau thôi, còn em thật bạn bè đối tác của em toàn cao thủ trong ngành, nếu được làm (mà cũng phải ai đó quen với ai đó thì mới có cửa) thì chắc là phút mốt

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Ông có chức năng nhiệm vụ, được TT giao thì ko có dữ liệu. Ông có dữ liệu thì ko đc giao. Khổ thế.
Giờ ông có dữ liệu đang được giao lấy thông tin tiêm chủng rồi đó bác.

minhdqtt

Xe hơi
Cụ đang nói về tầng ứng dụng, các cụ khác đang bàn về phần CSDL. App nào giờ chả dùng API, Web Sẻvice loằng ngoăng. Mà cái này giờ cũng lỗi thời rồi.
Thì vậy, thế nên câu hỏi là vì sao không liên thông? Chẳng phải vì công nghệ mà vì ông nào cũng khư khư giữ lấy thôi

5008

Xe buýt
câu này là chuẩn nhất, chẳng qua là đấu đá nhau thôi, còn em thật bạn bè đối tác của em toàn cao thủ trong ngành, nếu được làm (mà cũng phải ai đó quen với ai đó thì mới có cửa) thì chắc là phút mốt
Ko có anh Q em dự cả nghìn doanh nghiệp nó viết ngon hơn anh ý nhiều. Mấu chốt là data. Thằng nào có data thằng đó phải đc ... chia bánh

minhdqtt

Xe hơi
Ko có anh Q em dự cả nghìn doanh nghiệp nó viết ngon hơn anh ý nhiều. Mấu chốt là data. Thằng nào có data thằng đó phải đc ... chia bánh
Chưa cần được chia bánh, chỉ cần khai thác tốt (một cách khéo léo, đừng có làm lộ quá) là đủ siêu giầu rồi. Nên các anh tranh nhau cũng phải.

5008

Xe buýt
Chưa cần được chia bánh, chỉ cần khai thác tốt (một cách khéo léo, đừng có làm lộ quá) là đủ siêu giầu rồi. Nên các anh tranh nhau cũng phải.
Ko anh nào muốn đc chia bánh đâu, mà muốn là người chia bánh cơ.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Đúng thế mà Cụ, quan trọng nhất là thông tin tiêm chủng thì bộ YT đang có Q có cái gì đâu chẳng qua các Ông bên trên bắt chia sẽ thì chia sẽ nhưng chia sẽ kiểu như thời gian vừa rồi thì Q có khóc ra tiếng Mèo thôi, còn lâu mới thành công với cái app PC Covid này.

qhhp

Xe điện
Giờ cũng ko ai chọc thẳng nữa rồi, tất cả qua API hết, điều đó nó giống hệt như chúng ta đang ngồi chém gió trên otofun thông qua trình duyệt, không có CHỌC THẲNG vào CSDL của otofun mà qua 1 lớp ứng dụng ở trên, vậy thì bác nào nói chọc vào gây mất an toàn dữ liệu thì cũng nên dẹp mấy trang web này đi, mất an toàn như nhau cả (trình duyệt nó sẽ chọc thẳng vào CSDL làm bung bét lên hết mất)
Ít thông tin cho bác nào cần tham khảo định nghĩa API: https://en.wikipedia.org/wiki/API
Chọc thẳng là từ của cụ trước. API hay không thì cũng là chọc thẳng. Cụ chọc đeo bao hay nhân trần thì cũng là chọc. Bản chất câu chuyện là csdl tập trung và phân quyền. Viết đơn giản để mọi người cùng hiểu

Trục

Xe ba gác
Người OF
Dữ liệu tiêm chủng: BYT có đủ (bản cứng và một phần đã mềm hóa).
Dữ liệu tiêm chủng: BCA đang thống kê lại bằng bút bi.
Giờ hai anh có data tiêm chủng giống nhau.
Dữ liệu anh PC-Covid sẽ lấy từ nguồn nào mới là bài toán khó cho anh PC-Covid đây. Anh PC-Covid chưa đi thu thập. =))

Lara

Xe buýt
Bẩm cụ, em có máy tính từ thời 1999 và dùng win98, winSE, winNT nên em đã được sử dụng BKAV rồi.
Thời em dùng không có usb đâu, mà là đĩa mềm thần thánh cơ.
Internet thì Dial, tán gái thì chỉ có Yahoo Chat room; (sau này).
Những năm 2000 thì em đã từng phải cài lại máy tính và quên cmn BKAV đi.
Rồi lâu lâu lại thấy Bphone, với Vùng màu xanh dương.
Em không dùng đến sp nhà anh ấy, nên em không để ý lắm. :P
Lúc đấy vẫn chưa phải bkav đời đầu cụ ạ.
Đời đầu chạy DOS cơ cụ.
Ờ, mà hồi đó bkav lại ngon, diệt được virus thật :)

minhdqtt

Xe hơi
Chọc thẳng là từ của cụ trước. API hay không thì cũng là chọc thẳng. Cụ chọc đeo bao hay nhân trần thì cũng là chọc. Bản chất câu chuyện là csdl tập trung và phân quyền. Viết đơn giản để mọi người cùng hiểu
Khác chứ, một cái là cụ đưa chìa khóa cho thằng khác vào nhà, một cái là cụ giữ chìa khóa, thằng nào muốn gì thì cụ mở rồi lấy cho nó, đồ xịn cụ vẫn giấu đi, rõ ràng cái sau là an toàn hơn

5008

Xe buýt
Dữ liệu tiêm chủng: BYT có đủ (bản cứng và một phần đã mềm hóa).
Dữ liệu tiêm chủng: BCA đang thống kê lại bằng bút bi.
Giờ hai anh có data tiêm chủng giống nhau.
Dữ liệu anh PC-Covid sẽ lấy từ nguồn nào mới là bài toán khó cho anh PC-Covid đây. Anh PC-Covid chưa đi thu thập. =))
Thay vì giao cho 1 đầu mối làm App, TT nên giao cho 1 đầu mối làm CSDL Covid tập trung thì hay hơn. Cái App phút mốt là xong.

minhdqtt

Xe hơi
Đời đầu chạy DOS cơ cụ.
Đời đầu của đời đầu, BKAV cạnh tranh với D2 của Trương Minh Nhật Quang là còn ok, sau một ông lên thành "Hỏi không cần diệt", còn ông kia thành D32 cũng mất tích luôn

Trục

Xe ba gác
Người OF
Đời đầu chạy DOS cơ cụ.
Em có một thời gian cũng phải dùng Dos
Cd.. enter
C:\ dir/p

Giờ thỉnh thoảng em vẫn phải dùng vài lệnh Ms Dos để làm vài việc khi mà windows tự nhiên lăn quay ra chết.
BKAV em nhớ một thời gian được các dn dùng (cỡ 200 mấy em không nhớ).

qhhp

Xe điện
Khác chứ, một cái là cụ đưa chìa khóa cho thằng khác vào nhà, một cái là cụ giữ chìa khóa, thằng nào muốn gì thì cụ mở rồi lấy cho nó, đồ xịn cụ vẫn giấu đi, rõ ràng cái sau là an toàn hơn
Ko phân quyền thì ông nội API cũng ko lấy được dữ liệu

asukapvt

Xe hơi
Ông Đỗ Lập Hiển, Phó Giám đốc Trung tâm Công nghệ phòng chống dịch COVID-19 quốc gia cho biết: Trong ngày 8/10, dữ liệu tiêm phòng vaccine phòng COVID-19 trên app PC-COVID đồng loạt về số 0 vì đơn vị phát triển hôm nay cập nhật tệp dữ liệu lớn từ dữ liệu nền tảng Sổ sức khỏe điện từ sang ứng dụng PC-COVID.

Thưa các cụ 4.0 của chúng ta đây ạ. Thay vì đồng bộ liên thông thời gian thực, thì bên quảng nổ phải lấy file xuất ra từ bên csdl tiêm chủng để cập nhật thủ công vào app của mình. Có nghĩa là các cụ tiêm xong mũi 2 đã có chứng nhận điện tử trên web với app sskdt thì để có thẻ xanh trên cái app pc covid thì phải đợi cho bọn nó nhận được file cập nhật.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Ông Đỗ Lập Hiển, Phó Giám đốc Trung tâm Công nghệ phòng chống dịch COVID-19 quốc gia cho biết: Trong ngày 8/10, dữ liệu tiêm phòng vaccine phòng COVID-19 trên app PC-COVID đồng loạt về số 0 vì đơn vị phát triển hôm nay cập nhật tệp dữ liệu lớn từ dữ liệu nền tảng Sổ sức khỏe điện từ sang ứng dụng PC-COVID.

Thưa các cụ 4.0 của chúng ta đây ạ. Thay vì đồng bộ liên thông thời gian thực, thì bên quảng nổ phải lấy file xuất ra từ bên csdl tiêm chủng để cập nhật thủ công vào app của mình. Có nghĩa là các cụ tiêm xong mũi 2 đã có chứng nhận điện tử trên web với app sskdt thì để có thẻ xanh trên cái app pc covid thì phải đợi cho bọn nó nhận được file cập nhật.
=))=))
Em biết ngay mà, không lên số liệu bằng tay thì hơi phí.

Long_cin

[Tịch thu bằng lái]

Vậy là máy thời đại 4.0 chạy bằng cơm các bác nhể
E chán cái bộ 4T quá thể