[Funland] Google khủng khiếp thật các cụ ạ

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Em làm dịch vụ về nha khoa, có hai cái phòng khám, tháng nào cũng nộp cho các cụ 60 củ, thiếu là vắng khách ngay. Thế mới thấy Google giờ quyền lực thật, cho doanh nghiệp nào chết là chết. Cho sống là sống. Tiện đây cho em hỏi trong cõi OF này có cụ nào nhà ta đang đầu tư làm nội dung Youtobe không? Cho em đầu tư với.
Bẩm cụ Google nó miễn phí hết từ Android, Gmail, Google Driver, Map, Youtube, Search, cái gì cũng đứng đầu thế giới, nó miễn phí nhưng thu nhập của nó đến từ quảng cáo, nó thu hút người dùng bằng sự miễn phí và chất lượng tốt, khi có lượng người dùng cực khủng và trung thành thì tất nhiên các công ty hay cá nhân muốn dc nhiều người biết đến thì phải trả tiền cho nó.

Thằng Alibaba hay Lazada của VN cũng vậy, cụ đăng bán lọ chai thoải mái, nhưng hàng triệu người cùng bán thì thứ hạng của cụ ở đâu, cu muốn lên trang chủ không, thì phải trả tiền cho nó.

Vài năm trước em có làm Youtube và làm reup, ăn cắp các video rồi chỉnh sửa bằng phần mềm Camtasia, cắt ghép, lồng các kiểu, up lên và coi đó như video của mình, mỗi tháng em kiếm vài trăm triệu là thường.

Nhưng đó là trước, giờ Youtube nó quét mạnh lắm, video ăn cắp nóp hát hiện ra ngay, kể cả không phát hiện thì lại bị thằng đối thủ nó cắm cờ, nói chung giờ khó ăn.

Ở VN em thấy nội dung Kisd, trẻ em ấy cụ, nếu đầu tư bài bản cũng ngon phết, mấy cái nhảm nhảm ú a ú ớ, hò hét, loạn xạ trẻ ccon nó thích xem lắm.

vinhbt

Xe buýt
Cụ thớt đưa e ít xèng =))) nhét lên adpro với admoney cho cụ =)) Toàn dân VN kiếm xèng online phải ngồi xem quảng cáo. E nhẩm tính số lượng đông lắm :)). Hiệu quả cực kỳ :D

nguahoangs

Xe buýt
Tư duy của cụ đúng nhưng cũ rồi, Có những thứ hiển thị vào khách hàng và khách hàng phát sinh nhu cầu mua khi nhìn thấy nó mới là tư duy của marketing hiện đại, cái này Face nó làm tốt hơn Goolge nhiều, Face ra sau mà giờ doanh thu quảng cáo vượt google rồi
Cụ lại hơi nhầm rồi. Tùy mặt hàng, dịch vụ cụ ạ. cái thì nên google cái thì face. Vd như kinh doanh oto chạy face thì vỡ mồm ngay

Hoa Việt

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.dienlanhhoaviet.com
đàu tư 60 củ cụ chắc kiếm được 200củ / tháng đúng không ạ :D, nếu là em em cũng như cụ :D
Xót gì bác? Tháng nó nhảy vô tài khoản gần 300 củ, thì 30 củ cho cậu Larry Page là muỗi.
Nếu lợi nhuận đạt được như thế thì chẳng phải đắn đo gì cụ ạ. Nhiều lúc đặt giới hạn lượt click khoảng 2 triệu mà có khi chả có khách nào gọi cũng đi tong số tiền đặt đấy. Nói chung là quảng cáo thì sẽ có lúc lỗ có lúc gặp khứa lớn, quan trọng là kinh nghiệm quảng cáo vào các khoảng thời điểm để nắm được khi nào, thời gian nào khách có nhu cầu thì mới hiệu quả. Nhiều cty chạy quảng cáo có khi mất vài chục triệu mà chẳng đạt hiệu quả tý nào.

kienjapan

Xe buýt
Bác chủ cho em hỏi là mấy cái răng bọc sứ có phải là ăn siêu lợi nhuận không ạ? Cứ nói răng Đức hay Nhật, Hàn thì bác sỹ lấy ở đâu lắp vào cũng chả ai kiểm định và biết được. 1 cái răng bé tí nói là của Nhật tận mấy triệu đồng, thực tế nhập khẩu thế nào chẳng biết có chính thống hay không!

hvhn

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em làm dịch vụ về nha khoa, có hai cái phòng khám, tháng nào cũng nộp cho các cụ 60 củ, thiếu là vắng khách ngay. Thế mới thấy Google giờ quyền lực thật, cho doanh
nghiệp nào chết là chết. Cho sống là sống. Tiện đây cho em hỏi trong cõi OF này có cụ nào nhà ta đang đầu tư làm nội dung Youtobe không? Cho em đầu tư với.
Có e đới

kmc1085

Xe tải
Em hóng các cụ

phamthanhluanvn

Xe tải
Tư duy của cụ đúng nhưng cũ rồi, Có những thứ hiển thị vào khách hàng và khách hàng phát sinh nhu cầu mua khi nhìn thấy nó mới là tư duy của marketing hiện đại, cái này Face nó làm tốt hơn Goolge nhiều, Face ra sau mà giờ doanh thu quảng cáo vượt google rồi
Cụ ơi, google nó remarketing còn kinh hơn cơ. Cụ vào web tìm kiếm cái gì thì nó sẽ hiển thị khắp mọi nơi từ các website, youtube. Cái trình duyệt cũg đa số dùng của gg. Còn facebook thì chỉ hiện khi cuu vào face. Vượt hay ko cụ cứ nhìn vào giá trị cty ạ.

xebetong

Xe container
em tự chạy cụ ạ, nghề tay trái nên có chút kinh nghiệm. E thì thấy thế này vd khi khách hàng cần mua gì thường sẽ google để tìm chứ ít khi lên face tìm
Em chẳng biết tìm trêb fb như thế nào! :)
Gõ từ khóa một đằng nó lại ra một nẻo

minh91

Xe container
Không biết 1 năm Google đóng bao nhiêu thuế cho VN nhỉ ???

lạc lối

Xe điện
Phình phường thoi, 60 củ đó chia đều cho bệnh nhân thoi .

darthvader

Xe điện
60 củ nhưng cụ thu mấy lần số đó thì cũng đáng. Em đứng trên vị trí khách hàng mỗi khi cần mua gì mà không có nơi bán quen thuộc là toàn vào google tra rồi chọn , nên em thấy hiệu quả trên google là tốt đấy chứ.

Em thì cứ đi buôn dưa lê cả ngày. Bên em nó thế!

Cụ Nicolas

Xe buýt
Bẩm cụ Google nó miễn phí hết từ Android, Gmail, Google Driver, Map, Youtube, Search, cái gì cũng đứng đầu thế giới, nó miễn phí nhưng thu nhập của nó đến từ quảng cáo, nó thu hút người dùng bằng sự miễn phí và chất lượng tốt, khi có lượng người dùng cực khủng và trung thành thì tất nhiên các công ty hay cá nhân muốn dc nhiều người biết đến thì phải trả tiền cho nó.

Thằng Alibaba hay Lazada của VN cũng vậy, cụ đăng bán lọ chai thoải mái, nhưng hàng triệu người cùng bán thì thứ hạng của cụ ở đâu, cu muốn lên trang chủ không, thì phải trả tiền cho nó.

Vài năm trước em có làm Youtube và làm reup, ăn cắp các video rồi chỉnh sửa bằng phần mềm Camtasia, cắt ghép, lồng các kiểu, up lên và coi đó như video của mình, mỗi tháng em kiếm vài trăm triệu là thường.

Nhưng đó là trước, giờ Youtube nó quét mạnh lắm, video ăn cắp nóp hát hiện ra ngay, kể cả không phát hiện thì lại bị thằng đối thủ nó cắm cờ, nói chung giờ khó ăn.

Ở VN em thấy nội dung Kisd, trẻ em ấy cụ, nếu đầu tư bài bản cũng ngon phết, mấy cái nhảm nhảm ú a ú ớ, hò hét, loạn xạ trẻ ccon nó thích xem lắm.
Giờ làm clip trẻ em còn kiếm đc ko cụ? Để em làm thêm tay trái. Trông bọn trẻ chơi đồ chơi ở nhà mà quay clip lên thì khác gì mấy cái trên Youtube đâu

nguahoangs

Xe buýt
Cụ ơi, google nó remarketing còn kinh hơn cơ. Cụ vào web tìm kiếm cái gì thì nó sẽ hiển thị khắp mọi nơi từ các website, youtube. Cái trình duyệt cũg đa số dùng của gg. Còn facebook thì chỉ hiện khi cuu vào face. Vượt hay ko cụ cứ nhìn vào giá trị cty ạ.
thằng face nó cũng mua data từ thằng google mà cụ. Giờ cụ vào google tìm kiếm cái gì đó xong, lát sang face nó hiện đầy bảng tin của cụ

phamthanhluanvn

Xe tải
thằng face nó cũng mua data từ thằng google mà cụ. Giờ cụ vào google tìm kiếm cái gì đó xong, lát sang face nó hiện đầy bảng tin của cụ
Em làm quảng cáo facebook thì ko thấy có chuyện facebook mua data google đâu cụ. Chẳng qua do facebook nó có công cụ theo dõi website của đơn vị chạy quảng cáo. Khi cụ vào website của đơn vị đó thì facebook nó sẽ ghi nhận và hiển thị quảng cáo đến cụ, cái đó gọi là facebook pixel ạ. Ngoài ra cũng có 1 số đơn vị ngta lấy keyword tìm kiếm phổ biến trên google và họ target vào những ng quan tâm tới keyword đó nên nó hiển thị lên facebook của cụ.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Giờ làm clip trẻ em còn kiếm đc ko cụ? Để em làm thêm tay trái. Trông bọn trẻ chơi đồ chơi ở nhà mà quay clip lên thì khác gì mấy cái trên Youtube đâu
Cạnh tranh cao lắm cụ, vì thấy ng ta ăn khoai cũng vác mai đi đào, quan trọng là cách cụ SEO để ăn đề xuất thôi, làm gì mà chả có ăn hả cụ, quan trọng cách làm thôi.

Cụ biết tiếng Anh thì reup video tin tức của kênh CNN ấy, video của nó là CC, tức là cho phối lại. Làm chủ đề nc ngoài luôn cho nhiều money, chứ phọt phẹt ở VN hàng triệu view mới dc vài triệu bạc.