[Funland] Góp ý giúp em

TiDi Group

Đi bộ
Cảm ơn Admin duyet bài.
Mọi người cho em xin ý kiến một chút. Tình hình em và vợ em quen nhau gần một năm. Vợ em thì cũng đã từng có một mối tình cũ. Vợ em thì có một hội bạn thân thời đại học - nam có, nữ có. Và người cũ của vợ em cũng trong hội bạn thân đấy.
Mọi người cho em hỏi là liệu em có ích kỷ quá không khi không thích vợ đi chơi nhiều với "hội bạn thân kia". Và, thêm nữa, là em cảm thấy buồn khi hội bạn thân ấy nhắc lại người cũ của vợ. Cơ bản là em không muốn vợ giao lưu nhiều với hội bạn thân đấy, vì sợ sẽ gợi nhắc lại những chuyện cũ. (Mặc dù, người cũ cũng ít khi tham gia, nhưng ko biết khi nào có, khi nào không)
Em thương vợ và không trách vợ chuyện cũ. Nhưng cứ có ai nhắc tới hội bạn thân+người cũ của vợ thì em không vui.
Em có ích kỉ quá không mọi người? Vợ em thì rất muốn đi, nên đang trách em ích kỉ và không tin tưởng vợ. Huhu

HTlangtu

Xe điện
Hỏi thế chứng tỏ cụ là người tình cảm, có tý ghen với quá khứ. Nhưng vợ cứ rông dài như thế cũng không tốt, lửa gần rơm. Cái hội bạn kia cũng vô duyên, ngta có chồng rồi nhắc lại dăm ba chuyện đó làm gì, còn nếu rủ vợ cụ đi thì đừng rủ cụ kia nữa.
nói chung khuyên vợ nhưng không nặng nề làm ảnh hưởnghạnh phúc

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cảm ơn Admin duyet bài.
Mọi người cho em xin ý kiến một chút. Tình hình em và vợ em quen nhau gần một năm. Vợ em thì cũng đã từng có một mối tình cũ. Vợ em thì có một hội bạn thân thời đại học - nam có, nữ có. Và người cũ của vợ em cũng trong hội bạn thân đấy.
Mọi người cho em hỏi là liệu em có ích kỷ quá không khi không thích vợ đi chơi nhiều với "hội bạn thân kia". Và, thêm nữa, là em cảm thấy buồn khi hội bạn thân ấy nhắc lại người cũ của vợ. Cơ bản là em không muốn vợ giao lưu nhiều với hội bạn thân đấy, vì sợ sẽ gợi nhắc lại những chuyện cũ. (Mặc dù, người cũ cũng ít khi tham gia, nhưng ko biết khi nào có, khi nào không)
Em thương vợ và không trách vợ chuyện cũ. Nhưng cứ có ai nhắc tới hội bạn thân+người cũ của vợ thì em không vui.
Em có ích kỉ quá không mọi người? Vợ em thì rất muốn đi, nên đang trách em ích kỉ và không tin tưởng vợ. Huhu
Thế cụ muốn vợ lấy chồng xong không có bạn bè j nữa sao?

dongnat123

Xe container
Quan điểm em vẫn để cho đi bình thường. nếu để em phát hiện hoặc biết mình bị lừa là giải tán luôn

DaDieuchienxu

Xe container
Vợ chồng có tin nhau thì mới ăn đời ở kiếp đc.
Tốt nhất là hôm nào đẹp giời, cụ gạ: "Cái hội của em nom vui phết nhỉ? Hong ấy hôm nào dẫn anh tham gia cho biết nhé. Nhà có 2 vc thì đi đâu cũng có đôi nó mới tình củm".

Honghen2008

Xe container
Thế cụ muốn vợ lấy chồng xong không có bạn bè j nữa sao?
Trang sai rồi🤦🏼‍♀️ Nếu cuộc đời này toàn chuyện xấu xa Tại sao cây táo lại nở hoa Sao rãnh nước trong veo đến thế?” 😀 nhiều khi chuyện ở ngoài nhỏ thôi nhưng trong cuộc lại rất lớn đấy.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chưa lấy nhau, có thể cân nhắc biện pháp giải quyết
Đã cưới rồi, tát cho phát, nhanh gọn và dứt điểm

Còn một biện pháp trung dung nữa, là thử sống ba người, xem có phù hợp không :(

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm em vẫn để cho đi bình thường. nếu để em phát hiện hoặc biết mình bị lừa là giải tán luôn
Em thì cho đi,nhưng hạn chế! Không phải lúc nào hở ra là đi. Còn nhiều lần tham gia thì dẹp.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Trang sai rồi🤦🏼‍♀️ Nếu cuộc đời này toàn chuyện xấu xa Tại sao cây táo lại nở hoa Sao rãnh nước trong veo đến thế?” 😀 nhiều khi chuyện ở ngoài nhỏ thôi nhưng trong cuộc lại rất lớn đấy.
Thế cụ xin lỗi em chưa? :D

xukthal

Xe lăn
Tình cũ ko rủ cũng tới...em thấy câu này ko bh sai. Chỉ là chưa có đk thôi. Nói chung vk cụ mà nghiêm túc và luôn nghĩ về cụ thì sẽ tự động tránh gặp tình cũ.

Rivers

Xe container
Nếu đã ko thích thì cứ nói thẳng luôn với vợ là anh ko thích em qua lại kiểu ấy, vợ chồng thẳng thật cho nhanh.
Nếu vợ cụ đồng ý thì ko sao, chứ dấm dẳng thì phải mạnh tay ngay.

VCHDHN

Xe container

Mới cưỡi có 1 năm thôi. P án nữa là tái xuất....để 2 bên tìm hiệu thêm cho nó chín nẫu ra rồi tính sau :)).

MiTa

Xe lăn
Fan của “cây táo nở hoa” đây rồi.

24AnTrạch

Xe buýt
Đã kết rồi cụ đúc liền cho 2 năm 2 đứa cho e, khi đấy bận con cái hết cả tụ tập
Xong sau đẻ đái là cơm áo gạo tiền thời gian đâu mà tụ với tập thường xuyên đc :D

xukthal

Xe lăn

Chĩm111

Xe điện

Cụ còm chuẩn rồi! Chỉ có điều, cho em hỏi ở cái đoạn "tát cho phát" kia thì ai là người ra tay ạ? :((

xukthal

Xe lăn
Đã kết rồi cụ đúc liền cho 2 năm 2 đứa cho e, khi đấy bận con cái hết cả tụ tập
Xong sau đẻ đái là cơm áo gạo tiền thời gian đâu mà tụ với tập thường xuyên đc :D
Chuẩn nhất là cưới xong cho đẻ liên tục, có mấy đứa nhỏ rồi thì tha hồ bận khỏi nghĩ linh tinh :))

hunggal

Xe tăng
Em thấy hội bạn cũ năm gặp nhau một hai lần thì được chứ thường xuyên quá là có vấn đề. (Trừ những trường hợp chơi thân lâu năm thì không nói)

dongnat123

Xe container
Lý thuyết luôn xám xịt :D cổ nhân có câu : Đừng để mất bò mới lo làm chuồng :))
Em mời cụ QUANG1970 cho vài tứ thơ về vụ này.
Vấn đề này em với cụ không chung bàn được. Em còn ủng hộ gấu đi em ở nhà cho bạn bè cũ gặp nhau cho tự nhiên và thoải mái. Đàn nào cũng thế, đã có cái tính lăng nhăng thì có nhốt trong lồng như chim thì cũng có chửa được