Grandis - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

Siso

Xe hơi
thanks cụ,thế con chuyện cửa xe đóng ko được êm ái cụ có giải quyết thắc mắc này của e được ko ạ?:-s
Vụ cửa êm hay ko êm thì rm chịu. Như em đã nói cụ mang xe đến gara xem trực tiếp mới rõ đc. Có cả số dd của gara em post đấy.

conco4mat

Xe tăng
Cụ chủ có thử hạ kính khi đóng không?
Các cửa khác có nặng hơn không?
Vơi những trục trăc như thế này (nếu hạ kính xuống mà vẩn nặng) thì thợ đông ở đâu cũng có thể điêu chỉnh được.
Chỉ vặn lỏng cái móc cửa rồi điều chỉnh một ít.

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Các cụ cho hỏi có cụ nào thay Cao su chân máy Grandis chưa ah ? Nếu thay rồi thì thiệt hại bao nhiêu nếu thay ở ngoài và trong hãng.
Xe em đi 6 vạn rồi, vào xóc thấy cảm giác lục khục từ gầm lên, chắc do cao su lão hóa sau vài năm sử dụng.

Siso

Xe hơi
Các cụ cho hỏi có cụ nào thay Cao su chân máy Grandis chưa ah ? Nếu thay rồi thì thiệt hại bao nhiêu nếu thay ở ngoài và trong hãng.
Xe em đi 6 vạn rồi, vào xóc thấy cảm giác lục khục từ gầm lên, chắc do cao su lão hóa sau vài năm sử dụng.
Em không hiểu cụm từ "Cao su chân máy". Nhưng qua lời cụ tả đi qua ổ gà có tiếng lục khục thì em đồ rằng đó là cục cao su gọi là cục cao su cân bằng? Đó là cục cao su hình tam giác có lỗ tròn. Em cũng bị vậy và đã thay 2 cục ở phía trước. Hết 150k/cục, hàng chính hãng cụ ạ. Em ko thay ở mấy gara của hãng. Em thay ở gara Hà Hz. Thêm 100k công thay. Xong ngon lành, hết lục khục.

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Em không hiểu cụm từ "Cao su chân máy". Nhưng qua lời cụ tả đi qua ổ gà có tiếng lục khục thì em đồ rằng đó là cục cao su gọi là cục cao su cân bằng? Đó là cục cao su hình tam giác có lỗ tròn. Em cũng bị vậy và đã thay 2 cục ở phía trước. Hết 150k/cục, hàng chính hãng cụ ạ. Em ko thay ở mấy gara của hãng. Em thay ở gara Hà Hz. Thêm 100k công thay. Xong ngon lành, hết lục khục.
Chân máy của Mit có 4 cái cụ ah, cái đắt nhất là chân máy dầu phía bên phải có kèm piston để giảm chấn khi máy móc hoạt động.
Thường vào hãng thì họ thay cả cụm linh kiện đó , nếu bên ngoài thay thì chỉ thay phần cao su trong cả cụm mới rẻ vậy.

BMW513i

Xe hơi
Chân máy của Mit có 4 cái cụ ah, cái đắt nhất là chân máy dầu phía bên phải có kèm piston để giảm chấn khi máy móc hoạt động.
Thường vào hãng thì họ thay cả cụm linh kiện đó , nếu bên ngoài thay thì chỉ thay phần cao su trong cả cụm mới rẻ vậy.
Cả cụm đó 2,5 củ thì phải cụ ạ hm em qua gara thằng em nó kêu không phải thay rồi tháo ra mài lại chân cho nó thẳng thui à,đỡ hẳn tiếng ồn rung máy ạ,em nghĩ xe cụ giống xe em vào sóc cứ lục cục kiểm tra thay cao su ở rotuyn lại ngon luôn cụ ạ.

daihung

Xe buýt
Mấy bác cho em hỏi chiếc Grandis của em tối hôm bữa đậu xe ngoài đường bước xuống xe ăn tối khoản 1,5h sau trở lại khi mở cửa bước vào xe thì em nhìn thấy có 2 con dán 1 con bằng đầu đũa và con kia bự hơn đang ở ngay kế hộc thổi gió máy lạnh sát bên cánh cửa tài xế và nó chui vào trong luôn.Mấy bác chỉ giúp emcách em vệ sinh dàn lạnh xe và bắt 2 con dán đó ra xem có còn con nào trốn trong đó nữa k anh,em sợ nó cắn phá dây điện quá

chicky_06

Xe tải
Các cụ cho em hỏi muốn phân biệt đời xe thì có cách gì kô ạ.đời 20 mấy thì có màn hình trần hay cái đấy lắp thêm vào hả các cụ,em đang quan tâm để kiếm một con .tks các cụ chỉ giáo

conco4mat

Xe tăng
Bác có thể xem số khung số máy trên cavert
Xe lướt nên quan tâm chất lượng còn lại hơn.

otoa

Xe đạp
Trong sổ đăng kí và opsun cũng quan trọng bác oi

gau12884

Xe máy
Chào các bác, xe Grandis của em bị mất lô gô chữ Grandis. Bác nào biết chỗ nào mua lại chứ này ngon bổ rẻ thì mách em với nhé.
Em ở Hải Phòng ạ
Tiện đây bác nào biết chỗ nào ở Hải Phòng làm lại đèn Grandis không, đèn xe em dạo này tối quá, đi tối không an toàn...
Em cám ơn các bác.

cuong beo

Xe buýt
Chào các bác, xe Grandis của em bị mất lô gô chữ Grandis. Bác nào biết chỗ nào mua lại chứ này ngon bổ rẻ thì mách em với nhé.
Em ở Hải Phòng ạ
Tiện đây bác nào biết chỗ nào ở Hải Phòng làm lại đèn Grandis không, đèn xe em dạo này tối quá, đi tối không an toàn...
Em cám ơn các bác.
hi đồng hương cụ sang chân cầu LẠC LONG phía bên đường BẠCH ĐẰNG có chỗ sữa chữa nhựa đèn đó ,chỗ đó làm rất ok.xe cụ đời nào mà đèn tối vậy do nhựa đèn bị sước nhiều hay do bóng đèn
,e cũng chạy grandis 2010 bóng đèn xanh rất sáng mặc dù nhựa ở phần đèn hơi bị sước.logo mitsu cụ có thể nên google search có nhiếu chỗ bán,hoặc cụ làm cái logo mitsu có gắn đèn led cho nó thời trang

Chỉnh sửa cuối:

cuong beo

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi muốn phân biệt đời xe thì có cách gì kô ạ.đời 20 mấy thì có màn hình trần hay cái đấy lắp thêm vào hả các cụ,em đang quan tâm để kiếm một con .tks các cụ chỉ giáo
2008 trở lại thì bóng đèn vàng và logo mạ crom còn 2009 trở đi bóng đèn xanh và logo mạ vàng 9 con 4.màn hình trần là lắp thêm ,nguyên bản chỉ có 1 màn hình dvd ở táp lô thôi

gau12884

Xe máy
hi đồng hương cụ sang chân cầu LẠC LONG phía bên đường BẠCH ĐẰNG có chỗ sữa chữa nhựa đèn đó ,chỗ đó làm rất ok.xe cụ đời nào mà đèn tối vậy do nhựa đèn bị sước nhiều hay do bóng đèn
,e cũng chạy grandis 2010 bóng đèn xanh rất sáng mặc dù nhựa ở phần đèn hơi bị sước.logo mitsu cụ có thể nên google search có nhiếu chỗ bán,hoặc cụ làm cái logo mitsu có gắn đèn led cho nó thời trang
Cảm ơn bác, xe em 2005 cơ ạ, để mai em qua xem thế nào, bên đó có đủ hả bác, gara gì bên đó bác nhỉ

gau12884

Xe máy
không phải là gara cụ à,mà là cửa hàng sửa chữa đèn oto
Em vừa đưa xe qua chỗ cạnh Toyota thay luôn 4 cái bóng volfram gì gì đó rồi bác ạ, chưa thử nhưng nó kêu sáng hơn. Để tối e test xem có hơn không
Còn cái logo Grandis e sech hoài mà không thấy...Hãng thì đắt quá, đâu tầm 800k hay 1 chai chỉ cho mấy cái chữ thì phí quá

phutungdochoi

Xe hơi
Gương gập điện bẻ bằng tay nhiều lần thì ko tốt chứ ko phải là lần sau ko gập bằng điện dc
Vẫn gập bằng điện dc nhưng hạn chế gập bằng tay , Hình như thế :D

cuong beo

Xe buýt
Em vừa đưa xe qua chỗ cạnh Toyota thay luôn 4 cái bóng volfram gì gì đó rồi bác ạ, chưa thử nhưng nó kêu sáng hơn. Để tối e test xem có hơn không
Còn cái logo Grandis e sech hoài mà không thấy...Hãng thì đắt quá, đâu tầm 800k hay 1 chai chỉ cho mấy cái chữ thì phí quá
chỗ đó là chỗ của THẮNG LÙN ,chuyên cân chỉnh độ chụm và đại lý cuả lốp michilien,cụ mua bóng osram cuả đức đó mà,bóng đó dùng cũng ok

BMW513i

Xe hơi
2008 trở lại thì bóng đèn vàng và logo mạ crom còn 2009 trở đi bóng đèn xanh và logo mạ vàng 9 con 4.màn hình trần là lắp thêm ,nguyên bản chỉ có 1 màn hình dvd ở táp lô thôi
Logo mạ vàng thì và mắt xanh 2007 cũng có rồi cụ ạ 2008 trở lên vành 17inh hai thanh treo trên nóc ốp sát xuống nóc xe thôi ạ. Bác chicky đi xe 2005 giống em khả năng đèn ngả sang màu vàng,nếu có thời gian qua chỗ làm đồ nhựa bác cườngbeo chỉ bảo tháo pha ra xúc lại cầu kỳ hơn thì tách măt ốp nhựa đánh bóng cả trong cả ngoài nhì như fa mới ấy ạ.làm thêm đôi xenol cộng đôi bóng đèn gầm của osxam là oke đấy ạ.