[Funland] GZ Autoshow 2012 - Model

chuotlang

Xe lừa
Hihi người ta đi chụp chỉ hơn nhau chỗ đấy thôi, chủ động chứ ngại gì
Vấn đề là nó ko bé như Giảng Võ
Chót kết em nào mà chờ dáng Pose thì chắc mất nửa tiếng hehe, mà ở đây vài trăm em, làm sao em biết là em nào diễn tốt nhất, ăn ảnh nhất
Mà đi cả ngày còn chưa gặp đc hết nữa là

Tính sơ sơ hôm qua em đi bộ lang thang trong đó cũng tầm 12km rồi

Ống trắng ăn thua gì, chúng nó còn Fill light với softbox nhìn còn Pro hơn, chưa kể mấy cái cẩu Camera dài ngoằng

Thỉnh thoảng lại có mấy bố dùng Hasselblad Digital nhìn cũng ngại

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Em tiếp với em Vuốt tóc

Chỉnh sửa cuối:

Bigcom

Xe tăng

Bigcom

Xe tăng
Vấn đề là nó ko bé như Giảng Võ
Chót kết em nào mà chờ dáng Pose thì chắc mất nửa tiếng hehe, mà ở đây vài trăm em, làm sao em biết là em nào diễn tốt nhất, ăn ảnh nhất
Mà đi cả ngày còn chưa gặp đc hết nữa là

Tính sơ sơ hôm qua em đi bộ lang thang trong đó cũng tầm 12km rồi

Ống trắng ăn thua gì, chúng nó còn Fill light với softbox nhìn còn Pro hơn, chưa kể mấy cái cẩu Camera dài ngoằng
Thỉnh thoảng lại có mấy bố dùng Hasselblad Digital nhìn cũng ngại
Hihi chắc ở VN ae quan hệ với mẫu tốt nên nhìn thấy là diễn :-bd

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net

chuotlang

Xe lừa
@Cốm

Hehe thì em có quen mẫu đâu, thỉnh thoảng mẫu đá mắt nhìn em mà em thấy mình như bị lột hết quần áo

Cho nên em toàn chụp lúc mẫu nhìn ra chỗ khác đấy chứ, có bao h để nhìn thẳng ống kính em đâu, em cũng chả bò góc thấp vì mặt tối, mà em lại ko lắp speedlite fill vào
Nói Crop là mợ Dims lấy cái ảnh đó làm ví dụ thôi, về mới nghĩ ra chứ lúc chụp em ko hề nghĩ ra mấy góc chụp bựa thế hehe
Thôi rút kinh nghiệm lần sau, mấy góc nhìn này tụi Teen tự sướng nó hay chụp lắm hehe

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Thôi, e xin khai thật là các loại mẫu trong ảnh cụ loại nào e cũng thik
Lão dễ tính nhỉ, em là ko thế đâu, phải có lựa chọn chứ
Kiếm cái Best choice hehe

Mỗi tội choice xong cũng thế, chả đc cái gì

Chỉnh sửa cuối:

Bigcom

Xe tăng
@Cốm

Thôi rút kinh nghiệm lần sau, mấy góc nhìn này tụi Teen tự sướng nó hay chụp lắm hehe
Nhưng cái đấy đẹp mà :bz tập chung vào chủ thể, ko bị rác :-bd lần gần đây nhất chụp triển lãm e vác tele đi bắn chỉ chụp mẫu thôi, ko xe cộ gì hết vì rác lắm.

chuotlang

Xe lừa
Nhưng cái đấy đẹp mà tập chung vào chủ thể, ko bị rác lần gần đây nhất chụp triển lãm e vác tele đi bắn chỉ chụp mẫu thôi, ko xe cộ gì hết vì rác lắm.
Crop kiểu đó là em học theo tụi Teen trên Wechat bên em nó hay tự sướng mấy góc đó

Đường dẫn bằng cổ áo, cách để tay, nhìn cũng hay phết, chủ thể luôn chỉ là cái môi ở góc, hoặc 1 con mắt j đó ...

Lần này sai lầm là chụp quá nhiều mẫu, mà ko chọn lọc mẫu đẹp, thực ra 6 tiếng chả đủ time vì nó quá rộng. Lần sau rút kinh nghiệm là chỉ chọn mẫu đẹp thôi và chịu khó zoom hết cỡ mổ sẽ nhưng góc kiểu đó trong những lúc dáng pose ko hợp mắt

Nhưng chắc chắn là phải đi 1 mình hoặc đi cùng ông chụp mẫu, hôm qua em đi cùng ông thích xem xe, nên nó xem xong hết xe đẹp là giục em về mới chán, lúc nào cũng bị giục về nên cũng bỏ qua nhiều gian hàng
Thêm kinh nghiệm nữa là chỉ mang body và 70-200 vào thôi, thêm cục Pin là đủ, hôm qua balo nhìn mất điểm quá, mẫu ko để ý đến mình hehe

Thôi thì chơi kiểu búp bê biết nói hehe

Chỉnh sửa cuối:

Bình X-Five

Xe container
Hơi bết dưng mờ điệp :D

Crop kiểu đó là em học theo tụi Teen trên Wechat bên em nó hay tự sướng mấy góc đó

Đường dẫn bằng cổ áo, cách để tay, nhìn cũng hay phết, chủ thể luôn chỉ là cái môi ở góc, hoặc 1 con mắt j đó ...

Lần này sai lầm là chụp quá nhiều mẫu, mà ko chọn lọc mẫu đẹp, thực ra 6 tiếng chả đủ time vì nó quá rộng. Lần sau rút kinh nghiệm là chỉ chọn mẫu đẹp thôi và chịu khó zoom hết cỡ mổ sẽ nhưng góc kiểu đó trong những lúc dáng pose ko hợp mắt
Nhưng chắc chắn là phải đi 1 mình hoặc đi cùng ông chụp mẫu, hôm qua em đi cùng ông thích xem xe, nên nó xem xong hết xe đẹp là giục em về mới chán, lúc nào cũng bị giục về nên cũng bỏ qua nhiều gian hàng
Thêm kinh nghiệm nữa là chỉ mang body và 70-200 vào thôi, thêm cục Pin là đủ, hôm qua balo nhìn mất điểm quá, mẫu ko để ý đến mình hehe

Thôi thì chơi kiểu búp bê biết nói hehe

chuotlang

Xe lừa
Hơi bết dưng mờ điệp
Em cũng chịu vì em này đánh mặt nó thế, như 1 lớp silicon lên
Có mấy tấm khác cả người thì nhìn chân em ý đen hơn ngực, nhưng chắc là do váy che hết vùng sáng của chân thôi

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cám ơn bác Tienthieu2006 đã đóng góp bộ ảnh
Tụi TQ này chụp em xem nhiều, PS cực kỹ, nhiều khi biến người thật như nhân vật hoạt hình 3D luôn :P

Chỉnh sửa cuối: