[CCCĐ] Hà Giang - Ngày trở lại!

huyminh_hsgs

Xe hơi
Em cũng thích đy HG mùa hoa tam giác mạch :)

Sleeping Dragon

Xe buýt

Lequythuan185

Xe tải
Cụ Dê đợt đầu toàn đi với đoàn đông người, bây giờ đi ít người hơn rồi đúng k ạ?

hoangprp

Xe máy
Không thấy có núi đôi ạ? Chỗ này đáng để đi đấy các cụ.

dmdviet

Xe cút kít
Cụ Dê đợt đầu toàn đi với đoàn đông người, bây giờ đi ít người hơn rồi đúng k ạ?
À Brexit cụ ạ ;)), giờ già rồi nên đi thư thả chỉ có chuyển tết thì vẫn đông còn lại thì đi nhiều là 2-3 nhà cho dễ xoay sở. Hơn nữa chắc cũng không có duyên với nhiều cụ :D :D, chắc tại em khó tính ;))

Sleeping Dragon

Xe buýt
À Brexit cụ ạ ;)), giờ già rồi nên đi thư thả chỉ có chuyển tết thì vẫn đông còn lại thì đi nhiều là 2-3 nhà cho dễ xoay sở. Hơn nữa chắc cũng không có duyên với nhiều cụ :D :D, chắc tại em khó tính ;))
Đúng dồi, cụ khó tính lắm. ;))

giangsuki

Xe ngựa

tuanduaxe

Xe máy
Hà Giang vẫn còn đẹp hoang sơ

giangsuki

Xe ngựa

Tarra

Xe tăng
Như mọi chuyến đi dài ngày, mọi sự chuẩn bị trước là điều hết sức cần thiết nhất là đối với các chuyến đi gia đình. Điểm đến lần này chắc chắn có quá nhiều chia sẻ và chi tiết cung đường trên diễn đàn, nên việc viết đi viết lại cũng thấy khó, nhưng dẫu sao viết và chia sẻ của mỗi chuyến đi là một chuyến khác biệt, có thể cung đường vẫn thế nhưng con nguời đồng hành và cách đi sẽ khác. Hà Giang chắc không có gì xa lạ với mọi người, có chăng bài viết chỉ mang tính chất giao lưu vui vẻ với các thành viên tham gia và các cụ mợ có nhã hứng dịch chuyển

Giỗ tổ được nghỉ ba ngày, đi đâu làm gì bao giờ cũng khó. Ở nhà thì buồn chân mà ra đường thì đông đúc. Rất may chuyến này đi không trùng với đi lên Đền Hùng nên cũng vắng vẻ rất nhiều, cung đường đã được lên sẵn, chỉ đợi thời gian lên đường. Cũng nhân dịp đoàn 7X sắp được một năm kể từ ngày có hành trình đầu tiên, nên đây cũng là chuyến thăm lại địa danh cũ của đoàn. Hành trình với sự tham gia của tám gia đình trong đó có một số gia đình tham gia lần đầu với nhóm 7X gồm 22 người lớn và 11 trẻ em.

Những hành trình trước, việc đi đêm rất ít và hầu như không có nhưng lần này chả hiểu sao mấy lão lại hò hú nhau đi từ chiều thứ sáu. Hẹn nhau 17h30 nhưng do rất nhiều lý do: con còn học, rồi ở xa, rồi tắc đường... nên 18h15 mới xuất phát từ đầu cao tốc Nội Bài - Lào Cai.

Các nhà tham gia hành trình lần đầu rất cẩn thận, trước khi lăn bánh giấy dán vàng được trang bị đầy đủ tránh sương mù.

Dự kiến chạy khoảng hai tiếng lên Tuyên Quang ăn tối nhưng đi dọc đường vừa tối vừa có gia đình xuất phát sau nên vừa đi vừa phải chờ và dừng nghỉ dọc đường để ăn tối

Cơm đạm bạc để nhanh chóng tiếp tục hành trình

Dốc Bắc Sum - con dốc đầu tiên của hành trình. Đúng là trời phụ lòng người khi dừng lại ngắm nhưng chỉ thấy mù mịt màn sương. Dốc Bắc Sum bắt đầu từ xã Minh Tân (Vị Xuyên) lên xã Quyết Tiến (Quản Bạ) được nhiều người ví như đèo Pha Đin của Hà Giang.

Các nhà cũng dừng chụp các vị trí

Nhưng cũng chẳng kéo được trời vì mù sương

Chả bù cho hôm về, trời trong mới thấy độ uốn lượn và cái đẹp của dốc Bắc Sum

Con đường ngoằn ngoèo như rắn uốn khúc

Ui zời! Chưa nghỉ lễ các Cụ đã lên đường nhậu tiếp rồi cơ ah ? Lâu lắm em mới thấy Cụ Bộ đội. Em vào ngâm cứu những chuyến đi của các Cụ :D

Suvita03

Xe tải
Lâu quá em vào chào mừng thớt được 2 tuổi :)). Chúc các cụ vừng tay lái trên những cung đường :)
Có cụ nào mới đi về không cho em xin update tình hình đường xá và ăn, ngủ với. Cuối tuần em cũng độc mã lên đường. Cảm ơn thông tin vẫn còn nóng trên trang của cụ chủ.

Ngô Đức Vinh

Xe buýt

Chức cả nhà otofun vui trong những ngày nghỉ lễ
Ngày 27/3 Mậu Tuất - 12/5/2018 là phiên chợ thứ 100. Hãy đến tận nơi. Hãy ngủ đêm tại chợ. Trải nghiệm thật thú vị. Trăm nghe không bằng một thấy. Sau này người dân tộc cũng dùng điện thoại gọi rủ bạn tình đi nhà nghỉ khách sạn bất cứ lúc nào có thể, như miền xuôi thôi. Chợ Phong Lưu một thủa chỉ còn là vết tích.

thành đông

Xe điện
Ui zời! Chưa nghỉ lễ các Cụ đã lên đường nhậu tiếp rồi cơ ah ? Lâu lắm em mới thấy Cụ Bộ đội. Em vào ngâm cứu những chuyến đi của các Cụ :D
cám ơn mợ. em dạo này bận quá nên ít buôn được ah