[Funland] Hà nội có còn đáng sống???

datinh

Xe container
.
Em thì khác, ở HN mà chả mấy khi ăn ngoài, nhiều khi cả nhà trên xe đi mấy vòng rồi cũng chả biết ăn gì vì thấy gì cũng chán rồi. Hầu như là ở nhà ăn, vừa ngon vừa sạch.
ở thái bình nghe nói món bánh mỳ ba tê giòi làm ổ nhung nhúc. quán đã bị chính quyền bang ra lệnh đóng cửa :D

cunglatruong

Tháo bánh
thì nối tiếp những comment của dân nhập cư sẽ là cách đáp trả của dân HN thôi.
cũng trả kém cạnh gì nhau đâu, có khi có phần hơn.
chưa kể nhiều ng gọi là dân Hn thực ra bố mẹ hay oogn bà lại cũng chính là dân nhập cư, giờ quay ra tỉa ng nhập cư.
Biết ngay thế lào a e nhập cư cũng vào phán bố mẹ ô bà các bác HN gốc cũng là dân nhập cư. :)). Khác xa nhé ;))

hưvô

Xe lăn

hưvô

Xe lăn
.

ở thái bình nghe nói món bánh mỳ ba tê giòi làm ổ nhung nhúc. quán đã bị chính quyền bang ra lệnh đóng cửa :D
Cụ nên viết đầy đủ là cửa hàng/ chi nhánh của 1 hệ thống đặt cơ sở ở thái bình, chứ ko phải chung chung là ở thái bình nghe ko thiện cảm lắm ah :)

Tuy nhiên, ở đâu chả có chuyện này chuyện kia cụ ah.

beSuSu

Xe điện
Biết ngay thế lào a e nhập cư cũng vào phán bố mẹ ô bà các bác HN gốc cũng là dân nhập cư. :)). Khác xa nhé ;))
1 là CMND phải ghi rõ nguyên quán HN nội thành thì còn coi là HN gốc,
còn ko thì cũng chỉ là nhập cư cũ chê nhập cư mới. bản chất là kiểu mã cũ bắt nạt ma mới :))

Còn việc Hn gốc ok hay ko ok thì e ko bàn.

vuvanphong

Xe điện
Trước đây Hà Nội có nhiều cơ hội việc làm. Rồi nhiều dịch vụ, nhiều mối quan hệ nên thanh niên cứ lên thành phố học, rồi ở lại làm việc và sinh sống. Nhưng gần đây Hà Nội quá đông đúc; tắc đường, ô nghiễm đến ngột ngạt. Phí sinh hoạt cao. Chi phí nhà ở thì quá cao. Trong khi các tỉnh mật độ thấp, rộng rãi, thoáng mát, dịch vụ cũng đầy đủ. Cơ hội việc làm cũng nhiều nhất là khi làm online cũng ko quá quan trọng vị trí.

Nếu có cơ hội em cũng muốn chuyển về các tỉnh vùng ven sinh sống, giờ thấy khá chán HN rồi. Các cụ thì như thế nào?
Em xin phép ở lại để bảo vệ thủ đô, xây dựng thủ đô ngày càng tươi đẹp, giàu mạnh, như bác em từng mong muốn!
Sắp tới 10/10 rồi, kỷ niệm cũng hoành tráng, các bác có di chuyển thì di chuyển sớm,để các bác em còn tiện bề quy hoạch! Xin cảm ơn!

AMATAX

Xe điện
Em thấy hàng năm đi khỏi HN cũng nhiều phết nhưng 1 người đi thì 10 người đến nên kết quả vưỡn tăng 9 người

datinh

Xe container
.
Cụ nên viết đầy đủ là cửa hàng/ chi nhánh của 1 hệ thống đặt cơ sở ở thái bình, chứ ko phải chung chung là ở thái bình nghe ko thiện cảm lắm ah :)

Tuy nhiên, ở đâu chả có chuyện này chuyện kia cụ ah.
thật lòng là em đọc lướt. không rõ hệ thống hay gì
ý nói ăn ngoài hàng khá bất an
còn thái bình em có biết ở đâu đâu mà bêu xấu. không đả kích gì đâu :D

vuvanphong

Xe điện
Em cũng mong nhiều cụ chán HN, chốt nhanh để em được tiễn 🤣
Nói chung, là trụ cột gia đình, ngoài bản thân mình còn một tập đoàn quanh mình như bản thân, vợ con, bạn bè...
Nên em học cách yêu Hà Nội, yêu nơi mình sống một cách tích cực.
Với em, Hà Nội rất đáng yêu, và có nhiều cơ hội.
Đặc biệt Hà Nội ngày càng được hoàn thiện theo chiều hướng tốt đẹp hơn!

Tập Lái 2022

Xe tải
Em ủng hộ cụ tus mạnh mẽ quyết tâm rời Hà Nội

hưvô

Xe lăn
.

thật lòng là em đọc lướt. không rõ hệ thống hay gì
ý nói ăn ngoài hàng khá bất an
còn thái bình em có biết ở đâu đâu mà bêu xấu. không đả kích gì đâu :D
vầng cụ ơi

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
E có thể ăn 21 bữa 1 tuần k trùng gì cả, chỉ k có tiền và k có sức ăn thôi :))
Bún măng vịt và bún măng ngan có được tính là trùng ko, nếu ko tính thì 28 cho mạnh dạn cụ em nhể.

Mc Bia

Xì hơi lốp
Từ hôm qua đến giờ không biết cụ thớt đã đi chưa ý nhỉ ? Không quyết tâm nó lại nguội béng mất.

Dream Thai

Xe điện
Nói chung, là trụ cột gia đình, ngoài bản thân mình còn một tập đoàn quanh mình như bản thân, vợ con, bạn bè...
Kêu ca ko giải quyết dc gì cụ nhỉ :)

E cũng sống ở HN từ năm lớp 8, nhà thì cách cty có 500m, cách công viên 500m, con cái học cách nhà 2-3km, ông ba cách nhà 2-3km

Nên e chả bao giờ phai chịu cảnh đi làm tắc đuong, luc nào cần ra đương thị chọn giờ mà đi :)

Mà ở nông thôn giờ cũng ô nhiễm cc nhá, bê tông hóa hết rồi, thuốc sâu phun ác liệt, sông quê cá chết đoạn dài cả 15km :(

cam xanh

Xe máy
Hà Nội trừ ô nhiễm và tắc đường ra thì cũng đáng sống đó chứ. Nhiều người sẽ không chịu nổi thời tiết HN, như mình cũng ko ưa mùa nồm, mùa nóng nhưng mình chấp nhận cuộc sống ở đây, và cũng chẳng thể thay đổi nên hãy học cách yêu nó cho bản thân mình hứng thú hơn :D

DurexSSL

Xe buýt
Trước đây Hà Nội có nhiều cơ hội việc làm. Rồi nhiều dịch vụ, nhiều mối quan hệ nên thanh niên cứ lên thành phố học, rồi ở lại làm việc và sinh sống. Nhưng gần đây Hà Nội quá đông đúc; tắc đường, ô nghiễm đến ngột ngạt. Phí sinh hoạt cao. Chi phí nhà ở thì quá cao. Trong khi các tỉnh mật độ thấp, rộng rãi, thoáng mát, dịch vụ cũng đầy đủ. Cơ hội việc làm cũng nhiều nhất là khi làm online cũng ko quá quan trọng vị trí.

Nếu có cơ hội em cũng muốn chuyển về các tỉnh vùng ven sinh sống, giờ thấy khá chán HN rồi. Các cụ thì như thế nào?
Thế hôm nay cụ đã có kế hoạch chuyển gia đình về quê sống chưa? Đàn ông nói được làm được nhá

Càng nhanh càng tốt, càng kéo theo nhiều người như cụ càng quý

Em mong lắm lắm

Thật

• Vodka
Reactions: dpl

66771508

Xe hơi
Cc về quê đi em ở lại HN hứng chịu mọi bất tiện cho :))

phuongmit

Xe cút kít
Bún măng vịt và bún măng ngan có được tính là trùng ko, nếu ko tính thì 28 cho mạnh dạn cụ em nhể.
Anh có thể ăn bún vịt với măng tươi và miến ngan với măng khô là nó đã khác rồi :)) còn cơm thì vào 123 ăn menu từ 1 đến hết chắc cũng dc nhiều ngày k trùng

TieuFu

Xe container
Kk ! Em té luôn khỏi HN từ lúc ao rau muống ở Mỹ đình 2 chỉ 1 sào. Giờ chả thấy vấn vương gì, mỗi lần phải vào HN thật sự thấy khó chịu, nóng và ngột ngạt, nên nhanh nhanh tìm cách chạy !

money_talk

Xe tăng
Theo em thì HN không thể gọi là nơi đáng sống, đáng ở mà nó là nơi đáng kiếm Tiền thì có lẽ hợp hơn.
môi trường, khí thở không tốt, chật trội đông đúc…chả có gì mà đáng sống, đáng ở.
Cụ nói chuẩn ko thể chuẩn hơn, cực kỳ nhiều (ko phải tất cả) những người ở quê lên HN kiếm tiền thật nhanh để dc về quê SỐNG vài ngày tết, mấy ngày "giỗ họ - tát ao làng" để rồi kẻ cả chén rượu rồi chê HN bẩn, ô nhiễm, chật chội.
Họ ko coi HN là nơi họ sống cho nên họ sẵn sàng:
- Mua dây điện đồng nát đốt khói độc ô nhiễm cả 1 vùng để lấy lõi đồng bán - tất nhiên dân HN cũng có đốt rơm khói mù.
- Rảnh rỗi họ ra công viên dùng xa-beng đục tan nát nền đá gần lòng hồ để làm ổ câu cá.
- Họ sẵn sàng lừa khách vài trăm khi bán hàng rong, chạy xe ôm với chính những người đồng hương của họ từ quê lên đang lơ ngơ mới tới, để tối về nhà trọ thì vui vẻ với chén rượu vì hôm nay mình may mắn ăn dc mấy con gà.
- Vì khó khăn nên họ phải thuê nhưng nơi ko đủ điều kiện sống để rồi sinh hoạt tắm giặt, ăn uống rửa ráy nước thải đo thẳng ra đường gây hình ảnh bệ rạc, ô nhiễm.
- Ở quê họ phấn khích phun thuốc cho cây trái, bơm nước vào tôm, thịt, cá bán RẺ cho "bọn" thành phố trong khi số đông những người mua đều là người khó khăn từ quê lên lập nghiệp cần hàng rẻ.
- Họ nhận việc dọn dẹp nhưng dọn xong họ mang rác đi nơi khác vứt bữa bãi để rồi khổ chủ nơi khác lại phải thuê những người như họ dọn tiếp.
P/s Tất cả những gì tôi thấy người HN đều giống ở quê vì họ cũng là con người. Chỉ có cái khác hơn là người HN ít về quê sống dc. Ngược lại những người thành đạt ở quê thì lại mang tiền về HN sống nhiều hơn.
Có điều thực tế đó là những người ở quê lên HN sống lâu dần thường chỉ trích và chê bai người ở quê lắm. Họ shock văn hóa ngược.
Tôi yêu quí người thân, họ hàng mình ở quê và đây chỉ là góc nhìn hạn hẹp của cá nhân tôi về số ít người đã gặp. Thật may xã hội này số người tốt, đàng hoàng vẫn nhiều hơn rất nhiều những người chưa tốt!