[Funland] Hà Nội lại có vụ xe điên.

nowhereland

Xe điện
Nhấc đạp không do cái giày hay dép. Lx thì cảm giác không- thời gian quyết định an toàn hay tai nạn. Nhầm là do thần kinh kém.
Cụ đã đi dép lê loại ngắn vừa bàn chân lên đi thử chưa mà chém kinh thế? Cứ thử làm đi tôi tin khi thử xong cụ sẽ sửa bài đấy. Chân tôi đi giầy thể thao số 43 1/2, đôi dép này còn dài hơn bàn chân 3cm mà đôi khi vẫn phải nhấc chân mới chuyển phanh được đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Leanh65

Xe container
Cụ đã đi dép lê loại ngắn vừa bàn chân lê đi thử chưa mà chém kinh thế? Cứ thử làm đi tôi tin khi thử xong cụ sẽ sửa bài đấy.
Thế cụ đã xem bao vụ tn nói là nhầm chân ga thì tỷ lệ bao nhiêu là lx đi dép lê chưa? Còn em thì chắc luôn thâm niên lx lâu hơn cụ và đi đủ kiểu giày dép. Em dám tự tin khẳng định không có chuyện em nhầm chân ga. Lái xe không nhìn gương sau, bị húc mít bất ngờ thì cho dù cụ có đi giày tây cũng chẳng kịp xoay gót sang phanh đâu. Người lái bị choáng, mất cảm giác không gian thì xoay vào mắt.

Chỉnh sửa cuối:

vnvodoi

Xe tăng
Vụ này tính sơ sơ chắc cụ gây tai nạn sẽ bay ít nhất là 3 tỏi rồi ( đền tiền và tài sản cho các nạn nhân) .

Leanh65

Xe container
Cứ lên xe ngồi dép lê lái thử đi rồi hãy phán cũng chưa muộn, còn cụ chuyên đi xe máy thì thôi khỏi bàn.
Xe máy ( xe số trước kia) thì em lại 100% giày nhé cụ. Em quý đôi chân lắm. Mà có khi em sắm xm từ khi cụ chưa biết đi bộ ấy chứ. Thôi nhé, fun tý trả thớt cho các cụ.

Leanh65

Xe container
Cụ đã đi dép lê loại ngắn vừa bàn chân lên đi thử chưa mà chém kinh thế? Cứ thử làm đi tôi tin khi thử xong cụ sẽ sửa bài đấy. Chân tôi đi giầy thể thao số 43 1/2, đôi dép này còn dài hơn bàn chân 3cm mà đôi khi vẫn phải nhấc chân mới chuyển phanh được đấy.
Riêng ngồi lái xe để khoảng cách, độ cao ghế lái và chùng chân như thế này là đã đủ để đuổi xuống xe rồi. Còm cuối với cụ nhé.

nowhereland

Xe điện
Riêng ngồi lái xe để khoảng cách, độ cao ghế lái và chùng chân như thế này là đã đủ để đuổi xuống xe rồi. Còm cuối với cụ nhé.
Lúc nào thử ngồi lên xe rồi chụp ảnh cái chân xem tư thế ngồi nó phải thế nào mới chụp được đã nhé. Nên nhớ đây là ngồi và chụp ảnh minh họa, không phải đang lái xe nhé, đọc và tư duy tốt đi rồi hãy chém cụ ạ.

Leanh65

Xe container
Chuẩn r bác, em có lúc mệt mỏi thật nhưng khi chuyển giữa ga và phanh bh cũng phải dứ dứ thử tý kẻo lại nhầm :D
Đi cả ngày rồi buổi trưa ăn uống xong ra chạy lúc 13-14h mùa hè ngược nắng, 2 mắt cứ díp lại, bụng thì no tức rất dễ phản xạ kém, nhầm lẫn. Cụ cẩn thận thế là tốt. Em chỉ cẩn thận khi vào ghế lái đang nổ máy sẵn dứ dứ tý sợ để nhầm chân sang ga nó rú máy lên. Chứ đã yên vị rồi thì không nhầm được.

xukthal

Xe lăn
Em thấy đi tông xỏ ngón lái xe là thoải mái nhất, vừa dể đkhien phanh/ga lại thoáng chân ko bị bó như đi giày :))
Ps: Xe em bh cũng có 1 đôi tông, lên xe là tháo giày đi tông :))

nozinomuo

Xe tải

cadan

Xe container
gần như là không có xe điên, chỉ có người điên lái xe thôi cụ,
tương tự là cái xe máy nó ko có lỗi, lỗi do đội hành pháp không nghiêm dẫn đến hiện trạng này, nếu cụ có đọc qua về các bài quảng cáo đăng ký thi bằng A thậm chí bằng B với bao lọ bao chai thì biết rồi, còn mấy anh vàng vàng gác đường chắc chúng ta không lạ.
Thực ra tuy cái xe máy ko có lỗi nhg phương tiện nhỏ gọn thì sẽ tạo tâm lý và thói quen luồn lách

Phương tiện rẻ tièn thì tạo tâm lý phạt ko bõ

Vídan Nạn xe máy đi vào cao tôc Thawng Long Hoà Lạc

quá nguy hiểm nhg mức phạt của xe máy có như phạt ô tô ko? Thế là bầy đàn phi vào bất chấp.

giờ lại còn đám xe đạp điện gia nhập đội quân ú oà này nữa

Nhiều người từng nói : sai lầm nhât của Giao thông VN là phát triển xe máy, vì nó băm vụn đô thị, tạo ko gian manh mún cho các khu phố. Tạo nên văn hoá xe máy. Cá tính của người đi xe máy (quay đầu, tạt đầu, rẽ ngang rẽ ngửa, phi lên hè, vứt xe ở lòng đường.v.v)

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Thực ra tuy cái xe máy ko có lỗi nhg phương tiện nhỏ gọn thì sẽ tạo tâm lý và thói quen luồn lách

Phương tiện rẻ tièn thì tạo tâm lý phạt ko bõ

Vídan Nạn xe máy đi vào cao tôc Thawng Long Hoà Lạc

quá nguy hiểm nhg mức phạt của xe máy có như phạt ô tô ko? Thế là bầy đàn phi vào bất chấp.

giờ lại còn đám xe đạp điện gia nhập đội quân ú oà này nữa

Nhiều người từng nói : sai lầm nhât của Giao thông VN là phát triển xe máy, vì nó băm vụn đô thị, tạo ko gian manh mún cho các khu phố. Tạo nên văn hoá xe máy. Cá tính của người đi xe máy (quay đầu, tạt đầu, rẽ ngang rẽ ngửa, phi lên hè, vứt xe ở lòng đường.v.v)
Bài hát bất hủ về Đội quân Ú oà

Cụ bao biện rồi
Xe máy trong đô thị đều đi nhanh hơn oto mọi tình huống
Chẳng có lý do gì đứng chơ vơ giữa ngã tư- nếu do ko vượt kịp thì phải xen lẫn ôto vào đó
À thì ko vượt kịp đứng giữa ngã tư- vậy mấy xe đứng ngay chân đèn đỏ là vượt đèn rõ ràng còn gì
Vn mình giờ thành thông lệ xe máy ăn cắp vài giây đèn rồi
Nguy hiểm ở chỗ coi đó là đúng đắn - vượt đèn còn phi vô tư ko thèm nhìn những người đi đèn xanh đúng luật - sẽ còn có tai nạn nếu vẫn mạo hiểm mạng sống của mình

tellme

Xe tăng
Em đọc đến tận trang 11, có cảm giác là otofun có cả những người không biết lái xe =))=))
Cảm giác thôi, các cụ các mợ đừng để ý.

Cá nhân em, em hay lái xe bằng giầy văn phòng.
Có vài lần lái bằng giầy bảo hộ, loại giày và cứng, chỉ lái đoạn ngắn vì em cảm thấy không thật chân và không an toàn.
Lái bằng dép lê là khó nhất vì nó trơn trượt, không bám vào chân, dễ vướng khi chuyển sang chân phanh.
Em thường bỏ dép, lái xe bằng chân không chứ không dám lái bằng dép.
Đi chân không lái xe còn tránh được cảm giác buồn ngủ nhẹ.

Ngày xưa, lái xe có câu: "ngớt ga, rà phanh", em áp dụng câu này nên lái gần 15 năm chưa nhầm chân lần nào.

Đến ngã 3, ngã tư giảm tốc, câu này có trong luật mà ông lái xe trên không áp dụng.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc đến tận trang 11, có cảm giác là otofun có cả những người không biết lái xe =))=))
Cảm giác thôi, các cụ các mợ đừng để ý.

Cá nhân em, em hay lái xe bằng giầy văn phòng.
Có vài lần lái bằng giầy bảo hộ, loại giày và cứng, chỉ lái đoạn ngắn vì em cảm thấy không thật chân và không an toàn.
Lái bằng dép lê là khó nhất vì nó trơn trượt, không bám vào chân, dễ vướng khi chuyển sang chân phanh.
Em thường bỏ dép, lái xe bằng chân không chứ không dám lái bằng dép.
Đi chân không lái xe còn tránh được cảm giác buồn ngủ nhẹ.

Ngày xưa, lái xe có câu: "ngớt ga, rà phanh", em áp dụng câu này nên lái gần 15 năm chưa nhầm chân lần nào.

Đến ngã 3, ngã tư giảm tốc, câu này có trong luật mà ông lái xe trên không áp dụng.
Bác có "cảm giác là otofun có cả những người không biết lái xe" thôi à bác?
Bẻ tay lái thì chắc có nhiều bác.
Còn không biết lái xe với đúng nghĩa, nhiều chả kém.

Đến giờ này, sắp sang thiên niên kỷ mới rồi, nhiều bác vẫn "ông A đi vào cẩn thận rồi" hay "ông B vào giao lộ trước" hay "ông C đâm thì nhất định có lỗi".
Kiểu vậy.
Hỏi lại 1 câu, thì lại lảng sạch.

tellme

Xe tăng
Bác có "cảm giác là otofun có cả những người không biết lái xe" thôi à bác?
Bẻ tay lái thì chắc có nhiều bác.
Còn không biết lái xe với đúng nghĩa, nhiều chả kém.

Đến giờ này, sắp sang thiên niên kỷ mới rồi, nhiều bác vẫn "ông A đi vào cẩn thận rồi" hay "ông B vào giao lộ trước" hay "ông C đâm thì nhất định có lỗi".
Kiểu vậy.
Hỏi lại 1 câu, thì lại lảng sạch.
Nói thật là em tham gia otofun từ năm 2009 và đến lúc nãy vẫn nghĩ nhưng người lái xe thậm chí là yêu thích xe mới tham gia >:D<

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật là em tham gia otofun từ năm 2009 và đến lúc nãy vẫn nghĩ nhưng người lái xe thậm chí là yêu thích xe mới tham gia >:D<
Bác nghĩ đúng mà: Yêu thích xe thì tham gia. Tôi cũng yêu thích xe.

Biết lái xe: không cần. Tôi cũng có biết lái đâu.

Pumzen

Xe ba gác
Có thông tin nào về tuổi bằng lx của tài xế gây tai nạn chưa các cụ? Thường thì lỗi đạp dí bàn ga sát sàn hay thuộc về các lái mới.
Lỗi cơ bản này thường do trong quá trình học, không tiếp thu hoặc gặp phải tay thầy dậy lái kém. Hồi nhà cháu mới có bằng(cũng đã hơn 16 năm rồi), quen ông anh xã hội cũng vừa lấy bằng lx xong. 1 lần đi cùng bố cháu, thấy bố ý điều khiển chân ga chân phanh, quả đùi của bố ý cứ di chuyển như cổ khán giả xem đánh tennis ý. :D Ngạc nhiên nhà cháu ngó xuống dưới thì thấy cả bàn chân bố ý đặt vào bàn ga mà không tì gót chân vào sàn để làm điểm tựa xoay như ng lái xe bình thường vẫn thực hiện. Nhà cháu bảo bố bạn phải điều chỉnh lại ngay, nhưng bố ý bảo thủ bật lại bảo lx chưa va chạm ai bao giờ. Thôi kệ! :D

tellme

Xe tăng
Bác nghĩ đúng mà: Yêu thích xe thì tham gia. Tôi cũng yêu thích xe.

Biết lái xe: không cần. Tôi cũng có biết lái đâu.
Thật à? Em nhấn mạnh là " thậm chí yêu thích xe"
Em tin là ít người chỉ yêu xe mà không sử dụng lắm, kể cả mấy ông siêu tỉ phú (em đọc vài lần trên báo) cũng thích tự lái cái xe mà mình yêu thích ( Mr. Qua )

QUANG1970

Tháo bánh
Có thông tin nào về tuổi bằng lx của tài xế gây tai nạn chưa các cụ? Thường thì lỗi đạp dí bàn ga sát sàn hay thuộc về các lái mới.
Lỗi cơ bản này thường do trong quá trình học, không tiếp thu hoặc gặp phải tay thầy dậy lái kém. Hồi nhà cháu mới có bằng(cũng đã hơn 16 năm rồi), quen ông anh xã hội cũng vừa lấy bằng lx xong. 1 lần đi cùng bố cháu, thấy bố ý điều khiển chân ga chân phanh, quả đùi của bố ý cứ di chuyển như cổ khán giả xem đánh tennis ý. :D Ngạc nhiên nhà cháu ngó xuống dưới thì thấy cả bàn chân bố ý đặt vào bàn ga mà không tì gót chân vào sàn để làm điểm tựa xoay như ng lái xe bình thường vẫn thực hiện. Nhà cháu bảo bố bạn phải điều chỉnh lại ngay, nhưng bố ý bảo thủ bật lại bảo lx chưa va chạm ai bao giờ. Thôi kệ! :D

Thằng già khốn nạn này đạp nhầm chân ga!

Trích:

"Tài xế đã đạp nhầm chân ga với chân phanh. Qua kiểm tra, trong người tài xế này không có nồng độ cồn và âm tính với ma túy" - đại diện UBND quận Tây Hồ thông tin.

Trước đó, Cơ quan CSĐT Công an quận Tây Hồ đã khởi tố vụ án hình sự, ra quyết định tạm giữ hình sự với tài xế Hoàng Ngọc Vĩnh (63 tuổi, trú phường Bồ Đề, quận Long Biên, TP Hà Nội) để điều tra về hành vi vi phạm quy định khi tham gia giao thông đường bộ.
"