[Funland] Hà Nội:Người đàn ông chém kẻ đột nhập lĩnh án tù về tội “Giết người"

mmxhung

Xe điện
Dùng kiếm chém trộm gần chết, đáng lẽ phải tặng bằng khen phòng chống tội phạm.
Các cụ ofer nhớ cất sẵn kiếm trong nhà để nếu có dịp thì nhận bằng khen nhé.

HuyArt

Xe lăn
Giải thích mà mệt hơn đêm tân hôn
Tòa sẽ xử dựa trên các tình tiết cụ thể, bác chủ nhà không hề bị bất ngờ hoặc hoảng sợ. Khi vợ thông báo có trộm, bác có thời gian đi lấy ỷ thiên kiếm và rình thằng trộm, trong ánh sáng ngoài hiên hắt vào rất sáng, cả bác và vợ đều nhận ra thằng trộm trẻ ranh vừa lục đồ vừa nhai bánh mì. Bác bỗng dưng hết sạch cơn sợ hãi bản năng và sự thận trọng ban đầu. Bác xông ra chém thật lực. Khi thằng bé quỳ xuống van xin khóc lóc bác vẫn hạ thủ ko chút lưu tình tặng cho vài phát nữa, kết quả là thằng bé bị gàn chục nhát cả chém lẫn đâm, các vết chém cũng không hề chảy máu ồ ạt mà chảy từ từ. Nạn nhân nằm sõng xoài dưới đất trong bê bết máu, nước tiểu và cả phân. Phản xạ này xảy ra khi nghi phạm hoặc sợ hãi tột độ hoặc cơ thể hoàn toàn mất kiểm soát.
Các vết chém tuy nhìn có vẻ ghê rợn, nhưng chỉ phần mềm, tổn hại 95% khiến thằng bé trở thành phế nhân bị liệt nửa người là do bị chấn thương sọ não, mà trong y học thì kiếm dao hiếm khi gây ra chấn thương sọ não mà thường do các vật tày nặng đập vào. Không loại trừ là hậu quả của 1 combo các cú đá vào đầu khi nạn nhân nằm trên mặt đất.
Các bậc phụ huynh có chút máu mặt, trong trường hạp F1 bị thế này, không xin đôi tay, đôi chân hoặc đôi thận của bác chủ nhà thì cũng cắn dứt lương tâm đến khi 2 tay úp vào d.ái. Ở đời, trên phân và ăn được thì ăn ngay, nhưng khi phạm luật và bị trừng phạt bởi luật thì cũng nên có gan chịu
Còn bọn phán quan trên mạng hô hào chém giết cho đỡ ẩn ức thì không tính tiền. Bọn này ngoài đời gấu mèo nó trung tiện bâng quơ khéo cũng tụt huyết áp

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ tranh luận hay quá, nhưng điều các cụ nói đến toàn là khi sự việc đã đến giai đoạn phải đối phó và chiến đấu với trộm rồi. Vậy các cụ đã tính đến làm thế nào để đuổi nó đi ngay khi chạm vào cổng nhà mình không ?. Các cụ mà quan tâm cho em vài ly Vodka thôi em sẽ chỉ các cụ cách, đảm bảo đuổi được 80%, nếu đầu tư và sử dụng đúng em đảm bảo 100% đuổi luôn được trước khi nó chạm vào cửa nhà mình ạ.
Iem có cách này: Mở hội tá lả hoặc Xóc đĩa hoặc Liêng hoặc tương tự, hàng đêm.
Đảm bảo "100% đuổi luôn được trước khi nó chạm vào cửa nhà mình" ạ.

vuronaldo05

Xe tải
Logic cụ có vấn đề nhỉ, bắn loạn hết cả lên-->có nghĩa là kill thằng đột nhập--> tòa tuyên là guilty-->mời cụ ăn cơm cân. Chả ở đâu xã hội cho phép quyền được giết kẻ đột nhập, mọi rợ tương đương giết trộm chó nhé. Case ở trên hoàn toàn tương đồng với vụ ở Việt Nam, án phạt cũng tương đương, không nói là nặng hơn. Cụ mà ở Mỹ luật lá mà nắm như thế thì em hơi quan ngại đới.
Lại diễn biến "anh đi xa quá" rồi

"Cụ chỉ ra cái luật nào ở mẽo là "phải bắn chỉ thiên" hả cụ?
Cụ đọc hiểu có vấn đề hả cụ, cái link của cụ có liên quan gì tới cái comment của tôi?
"Mẽo làm gì có vụ bắn chỉ thiên (?)
Cứ thấy có nguy cơ là bắn loạn lên hết cả băng đạn, cả dân thường và CS đều như vậy, chứ thì giờ đâu mà bắn chỉ thiên với bọn tội phạm cũng đầy súng ống"

Dân thường cầm súng bắn trộm mà bắn mà bắn loạn lên hết cả băng đạn thì có gì là không bình thường hả cụ?

Và vấn đề chính của câu tôi nói là "bắn chỉ thiên" thì cụ có tìm ra cái luật nào của mẽo bắt buộc phải bắn chỉ thiên trước chưa?

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Iem có cách này: Mở hội tá lả hoặc Xóc đĩa hoặc Liêng hoặc tương tự, hàng đêm.
Đảm bảo "100% đuổi luôn được trước khi nó chạm vào cửa nhà mình" ạ.
Cẩn thận mải đánh trong nhà, ngoài sân nó khều hết giày dép cụ nhé :)

HuyArt

Xe lăn
Các cụ tranh luận hay quá, nhưng điều các cụ nói đến toàn là khi sự việc đã đến giai đoạn phải đối phó và chiến đấu với trộm rồi. Vậy các cụ đã tính đến làm thế nào để đuổi nó đi ngay khi chạm vào cổng nhà mình không ?. Các cụ mà quan tâm cho em vài ly Vodka thôi em sẽ chỉ các cụ cách, đảm bảo đuổi được 80%, nếu đầu tư và sử dụng đúng em đảm bảo 100% đuổi luôn được trước khi nó chạm vào cửa nhà mình ạ.
Khu nhà em nghiện đi lại náo nhiệt và chăm còn hơn các cụ già đi tập thể dục
Thế nên công tác phòng ngừa chủ động là rất quan trọng, trong nhà có nhiều đồ phòng vệ, nhưng ngoài hiên cứ lắp cái camera hỏng vào dọa ma kể cũng tiện mà đỡ phải tốn tiền gặp cụ mua đồ:D
Trong nhà em cũng có cái camera IP, nhưng thấy ko tác dụng bằng cái hỏng treo ngoài hiên:D

sparta.leonidas

Xe cút kít
Giải thích mà mệt hơn đêm tân hôn
Tòa sẽ xử dựa trên các tình tiết cụ thể, bác chủ nhà không hề bị bất ngờ hoặc hoảng sợ. Khi vợ thông báo có trộm, bác có thời gian đi lấy ỷ thiên kiếm và rình thằng trộm, trong ánh sáng ngoài hiên hắt vào rất sáng, cả bác và vợ đều nhận ra thằng trộm trẻ ranh vừa lục đồ vừa nhai bánh mì. Bác bỗng dưng hết sạch cơn sợ hãi bản năng và sự thận trọng ban đầu. Bác xông ra chém thật lực. Khi thằng bé quỳ xuống van xin khóc lóc bác vẫn hạ thủ ko chút lưu tình tặng cho vài phát nữa, kết quả là thằng bé bị gàn chục nhát cả chém lẫn đâm, các vết chém cũng không hề chảy máu ồ ạt mà chảy từ từ. Nạn nhân nằm sõng xoài dưới đất trong bê bết máu, nước tiểu và cả phân. Phản xạ này xảy ra khi nghi phạm hoặc sợ hãi tột độ hoặc cơ thể hoàn toàn mất kiểm soát.
Các vết chém tuy nhìn có vẻ ghê rợn, nhưng chỉ phần mềm, tổn hại 95% khiến thằng bé trở thành phế nhân bị liệt nửa người là do bị chấn thương sọ não, mà trong y học thì kiếm dao hiếm khi gây ra chấn thương sọ não mà thường do các vật tày nặng đập vào. Không loại trừ là hậu quả của 1 combo các cú đá vào đầu khi nạn nhân nằm trên mặt đất.
Các bậc phụ huynh có chút máu mặt, trong trường hạp F1 bị thế này, không xin đôi tay, đôi chân hoặc đôi thận của bác chủ nhà thì cũng cắn dứt lương tâm đến khi 2 tay úp vào d.ái. Ở đời, trên phân và ăn được thì ăn ngay, nhưng khi phạm luật và bị trừng phạt bởi luật thì cũng nên có gan chịu
Còn bọn phán quan trên mạng hô hào chém giết cho đỡ ẩn ức thì không tính tiền. Bọn này ngoài đời gấu mèo nó trung tiện bâng quơ khéo cũng tụt huyết áp
Trước em cứ nghĩ các cụ nói : “ Sợ vãi c.ứt “ là nói chơi. Hoá ra là thật ạ ???

dtquang83

Xe máy
Lại diễn biến "anh đi xa quá" rồi

"Cụ chỉ ra cái luật nào ở mẽo là "phải bắn chỉ thiên" hả cụ?
Cụ đọc hiểu có vấn đề hả cụ, cái link của cụ có liên quan gì tới cái comment của tôi?
"Mẽo làm gì có vụ bắn chỉ thiên (?)
Cứ thấy có nguy cơ là bắn loạn lên hết cả băng đạn, cả dân thường và CS đều như vậy, chứ thì giờ đâu mà bắn chỉ thiên với bọn tội phạm cũng đầy súng ống"

Dân thường cầm súng bắn trộm mà bắn mà bắn loạn lên hết cả băng đạn thì có gì là không bình thường hả cụ?

Và vấn đề chính của câu tôi nói là "bắn chỉ thiên" thì cụ có tìm ra cái luật nào của mẽo bắt buộc phải bắn chỉ thiên trước chưa?
Đã bảo logic của của cụ có vấn đề mà, thấy người đột nhập phát đầu hạ gục luôn thì mời cụ vào jail nhé. Còn bắn chỉ thiên, hét to, đánh động, etc nếu thằng đột nhập (burgaly) không té khỏi nhà cụ, thì nó được gọi là thằng cướp (rob), cụ đủ quyền và được pháp luật bảo vệ, cụ cho cả băng vào người nó cũng đươc. Tuy nhiên hướng dẫn chuẩn là nếu thấy trộm thì vớ súng, đóng cửa, call 911 cụ nhé. Chả có thằng nào khuyên cụ là ra đấu súng với trộm như cụ tưởng tượng đâu.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Thế nên công tác phòng ngừa chủ động là rất quan trọng, trong nhà có nhiều đồ phòng vệ, nhưng ngoài hiên cứ lắp cái camera hỏng vào dọa ma kể cũng tiện mà đỡ phải tốn tiền gặp cụ mua đồ:D
Trong nhà em cũng có cái camera IP, nhưng thấy ko tác dụng bằng cái hỏng treo ngoài hiên:D
Em hỏi ngoài lề vụ này tí. Giả sử trộm nó vào chôm cái máy bơm. Trong quá trình tác nghiệp chẳng may bị điện giật chết.

Hỏi : Chủ nhà có bị xử lý không anh ???

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Mẽo làm gì có vụ bắn chỉ thiên (?)
Cứ thấy có nguy cơ là bắn loạn lên hết cả băng đạn, cả dân thường và CS đều như vậy, chứ thì giờ đâu mà bắn chỉ thiên với bọn tội phạm cũng đầy súng ống
Thế e mới bẩu là luật mẽo là 1 chuyện, còn thực tế mẽo có thằng nào bắn chỉ thiên đâu, mấy vụ thanh niên da đen bị bọn xxx mẽo bắn chết mà không có bắn chỉ thiên đấy, dân mẽo nó cũng chửi xxx ầm ầm

HuyArt

Xe lăn
Trước em cứ nghĩ các cụ nói : “ Sợ vãi c.ứt “ là nói chơi. Hoá ra là thật ạ ???
Sợ quá cửu khiếu xuất dịch là thường, chết vì ngạt thở cũng vậy
Nhất là nạn nhân bị treo cổ, trước khi chết thì đái i.ả đầy quần.
Lúc xuất hiện tình trạng này thì thời gian sơ cứu nạn nhân sống chỉ tính bằng giây

vuronaldo05

Xe tải
Đã bảo logic của của cụ có vấn đề mà, thấy người đột nhập phát đầu hạ gục luôn thì mời cụ vào jail nhé. Còn bắn chỉ thiên, hét to, đánh động, etc nếu thằng đột nhập (burgaly) không té khỏi nhà cụ, thì nó được gọi là thằng cướp (rob), cụ đủ quyền và được pháp luật bảo vệ, cụ cho cả băng vào người nó cũng đươc. Tuy nhiên hướng dẫn chuẩn là nếu thấy trộm thì vớ súng, đóng cửa, call 911 cụ nhé. Chả có thằng nào khuyên cụ là ra đấu súng với trộm như cụ tưởng tượng đâu.
Cái thằng ngu này không chửi không được. Chửi nó thì mod lại bảo rằng "lời nói không phù hợp" (?)

Nhẫn nại với cụ lần cuối, tôi không tranh luận với cụ về bất cứ vụ trộm cụ thể nào ở mẽo
Cái tôi nói là mẽo nó không có vụ bắn chỉ thiên

Cụ thông chưa hả cụ não tàu hủ ?

sparta.leonidas

Xe cút kít
Sợ quá cửu khiếu xuất dịch là thường, chết vì ngạt thở cũng vậy
Nhất là nạn nhân bị treo cổ, trước khi chết thì đái i.ả đầy quần.
Lúc xuất hiện tình trạng này thì thời gian sơ cứu nạn nhân sống chỉ tính bằng giây
Chết vậy không sạch sẽ lắm :D

HuyArt

Xe lăn
Nếu như đột nhập vào tư gia là "nguồn nguy hiểm cao độ", thì đối đầu với nguồn nguy hiểm cao độ đó là ngu dốt
Giản dị vậy thôi

Xe vài bánh

Xe điện
Đó là trộm còn ở ngoài sân. Nó đã chui tọt vào tận trong nhà rồi thì làm thế nào cụ? Đuổi thì có muốn nó cũng méo ra được ngay đâu vì vào cũng vất vả lắm rồi!

thachnhung

Xe container
E chịu! Cứ phòng như cu Luyện giữ mạng cho cả nhà trước cái đã, hầu tòa tính sau!

dtquang83

Xe máy
Cái thằng ngu này không chửi không được. Chửi nó thì mod lại bảo rằng "lời nói không phù hợp" (?)

Nhẫn nại với cụ lần cuối, tôi không tranh luận với cụ về bất cứ vụ trộm cụ thể nào ở mẽo
Cái tôi nói là mẽo nó không có vụ bắn chỉ thiên

Cụ thông chưa hả cụ não tàu hủ ?
Hú hú, cụ đừng kéo em xuống level của cụ và đánh bại em bằng kinh nghiệm chứ :)

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Camera không có tác dụng tức thời, hoặc hiệu quả thì phải có người theo dõi 24/24 cái này hộ gia đình không nhà nào duy trì được cụ ạ, thời gian nay mọi người nhà nhà rất hay quan tâm đến camera mà quên đi hệ thống báo động cụ ạ. Để có 1 hệ thống báo động hiệu quả thì bên lắp đặt phải khảo sát thực tế, xây dựng giải pháp ứng dụng các cảm biến hiệu quả, và quan trọng hãy nói không với hàng tàu nếu muốn sử dụng lâu dài và hiệu quả, và nói không với hệ thống không dây cụ ạ. Bên em có những dự án lắp gần 20 năm hàng isarael mà giờ vẫn hoạt động tốt, hãy chú trọng vào hệ thống báo động cụ ạ. Còn nếu ít tiền có thể dùng các giải pháp đơn giản đầu tư không đến 2tr là tạm ổn cụ ạ.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi ngoài lề vụ này tí. Giả sử trộm nó vào chôm cái máy bơm. Trong quá trình tác nghiệp chẳng may bị điện giật chết.

Hỏi : Chủ nhà có bị xử lý không anh ???
Chủ nhà bị tội vô ý làm chết người do bảo quản máy bơm bất cẩn nhóe ;))