Hà nội - Quảng bình

matizdo

Xe tăng
Em cũng định 30-4 làm chuyến Quảng Bình nhưng em chưa đặt phòng liệu cứ đi đến đấy thuê có ổn không ạ. Em cũng định đi sáng sớm 29-4, không biết có trùng lịch trình cụ nào không để đi cùng cho vui

HakunFR

Xe hơi
Mỗi đường có cái lợi, cái hay của nó.
Nếu đi 1A, lượt đi cụ đi sớm chút sẽ thoát đông đúc cửa ngõ, lượt về cũng 1A rồi qua thành phố Vinh khoảng 30km cụ rẽ sang Thái Hoà mà ra đường mòn tránh tắc Pháp Vân.
Còn nếu đường mòn toàn bộ thì xa hơn rõ rồi, có cái là chiều vào gần đến Đồng Hới cụ chọn lối từ đường mòn vào Đồng Hới đi xuyên qua khu bảo tồn Kẻ Gỗ, đẹp phết.

3_banh

Xe điện
Mỗi đường có cái lợi, cái hay của nó.
Nếu đi 1A, lượt đi cụ đi sớm chút sẽ thoát đông đúc cửa ngõ, lượt về cũng 1A rồi qua thành phố Vinh khoảng 30km cụ rẽ sang Thái Hoà mà ra đường mòn tránh tắc Pháp Vân.
Còn nếu đường mòn toàn bộ thì xa hơn rõ rồi, có cái là chiều vào gần đến Đồng Hới cụ chọn lối từ đường mòn vào Đồng Hới đi xuyên qua khu bảo tồn Kẻ Gỗ, đẹp phết.
Đường 1 em chạy nhiều rồi, tính làm chuyến đường HCM vào QB mặc dù xa hơn. Em tính đường HCM chậm hơn cũng 2 tiếng là cùng.

Em cũng định 30-4 làm chuyến Quảng Bình nhưng em chưa đặt phòng liệu cứ đi đến đấy thuê có ổn không ạ. Em cũng định đi sáng sớm 29-4, không biết có trùng lịch trình cụ nào không để đi cùng cho vui
Nên đặt luôn đi cụ ạ. Em lại đang định đi từ 28. Cụ đi 29 thì đi sớm tí ko đông lắm.

chimchich07

Xe buýt
Nhà emcũng định đi quảng bình hôm 29/4 nếu cụ đi thì đi cùng đường cho vui.các cụ cho em hỏi từ quảng bình vào quảng trị có bãi biển nào đẹp không ạ,em muốn đến bãi nào ít người thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

matizdo

Xe tăng
Nhà emcũng định đi quảng bình hôm 29/4 nếu cụ đi thì đi cùng đường cho vui.các cụ cho em hỏi từ quảng bình vào quảng trị có bãi biển nào đẹp không ạ,em muốn đến bãi nào ít người thôi ạ
Em cũng chưa đặt được phòng, chỉ sợ đến đó không có chỗ ngủ thì toi

BINH MINH 07

Xe điện
29/4 này nhà em đi Quảng Trị vì mấy chỗ ĐN, NT, ĐH... đi hết rồi, với lại em có chung sở thích với cụ là thích chỗ vắng. Ở Quảng Trị em đi resort Boutique Cửa Việt, chỗ này mới khánh thành 2016 nên vẫn vắng, tua của em chỉ ăn và nghỉ nên ko tham quan nhiều, chắc sẽ đi địa đạo Vĩnh Mốc, nghĩa trang đường 9, nghĩa trang Trường Sơn và cho bọn trẻ đi bảo tàng Khe Sanh, cửa khẩu Lao Bảo nếu thời tiết ủng hộ.

chimchich07

Xe buýt
29/4 này nhà em đi Quảng Trị vì mấy chỗ ĐN, NT, ĐH... đi hết rồi, với lại em có chung sở thích với cụ là thích chỗ vắng. Ở Quảng Trị em đi resort Boutique Cửa Việt, chỗ này mới khánh thành 2016 nên vẫn vắng, tua của em chỉ ăn và nghỉ nên ko tham quan nhiều, chắc sẽ đi địa đạo Vĩnh Mốc, nghĩa trang đường 9, nghĩa trang Trường Sơn và cho bọn trẻ đi bảo tàng Khe Sanh, cửa khẩu Lao Bảo nếu thời tiết ủng hộ.
cụ đi mấy ngày? resort Boutique Cửa Việt giá thế nào ạ em cũng sợ quảng bình đông lên có khi đi qt cho dễ thở ạ

3_banh

Xe điện
Hóng boutique resort của cụ, biển thì từ Quảng bình hất vào trong mới gọi là đẹp, gấu em ngại ngồi xe, nên em cũng đang vận động mặc dù book phòng rồi.

3_banh

Xe điện
Post cái lộ trình cho thêm khí thế

Cho em hỏi cánh đồng hoa hướng dương ở Nghệ an mùa này còn gì ko nhỉ?
Từ HN vào đến Đồng hới có đoạn nào hay ko để em để ý dừng lại ngắm tí chứ không thì lại phi hùng hục.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container

Từ HN vào đến Đồng hới có đoạn nào hay ko để em để ý dừng lại ngắm tí chứ không thì lại phi hùng hục.
Hoa này cháu nghĩ mợ thuyduongna biết rõ ạ.

BINH MINH 07

Xe điện

Em nghĩ mùa này hết hoa rồi, nhưng khi cụ qua TH Truemilk ở Nghĩa Đàn thì bạt ngàn cây cỏ, ngô xanh bát ngát em nghĩ mùa này chụp rất đẹp đó nhưng đừng xa đà không lại đêm ko đến nơi đâu nhé ! Xe cụ có Cam hành trình ko ? Quay cảnh hai bên đường về xem cũng thú vị lắm vì nhiều đoạn nhất là ở Quảng Bình lên phim Kong kull rồi đó.

BINH MINH 07

Xe điện
cụ đi mấy ngày? resort Boutique Cửa Việt giá thế nào ạ em cũng sợ quảng bình đông lên có khi đi qt cho dễ thở ạ
Do ko nghỉ được mà đi đâu đều phải có kế hoạch trước nên nhà em săn phòng sớm lắm, giờ này đã xong cả 30/4, hè và 2/9 rồi. Em đặt sớm chứ ko chơi kiểu ngẫu hứng tốn thóc lắm.
Chỗ em ở là Cửa Việt Boutique resort giá rẻ thôi, 1,2tr phòng, đóng đô ở đó 4 ngày cụ ạ. Đi sáng sớm 29 về 3/5, giờ đi đâu em thích lái để có xe đi chơi quanh nơi cần đến, đi máy bay mãi cung chán, suốt ngày đi công tác ngấy lắm rồi. Em thích chỗ nào mới và chưa đông, chứ ngán Đà Nẵng, Huế, Nha Trang ngày lễ lắm rồi, ăn uống cũng phải tranh nhau mướt mòi hôi.

3_banh

Xe điện
Em nghĩ mùa này hết hoa rồi, nhưng khi cụ qua TH Truemilk ở Nghĩa Đàn thì bạt ngàn cây cỏ, ngô xanh bát ngát em nghĩ mùa này chụp rất đẹp đó nhưng đừng xa đà không lại đêm ko đến nơi đâu nhé ! Xe cụ có Cam hành trình ko ? Quay cảnh hai bên đường về xem cũng thú vị lắm vì nhiều đoạn nhất là ở Quảng Bình lên phim Kong kull rồi đó.
Thẻ 16G ko biết lưu được cả chặng ko cụ nhỉ.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Thẻ 16G ko biết lưu được cả chặng ko cụ nhỉ.
Thẻ 16Gb ghi HD chưa được 3 giờ đâu cụ. Chỗ nào đẹp cụ bấm lưu vào RO thôi, hoặc làm vài cái thẻ 32Gb

bike2nd

Xe tải

Lịch trình nhà em đượt này:
Ngày đầu xuất phát 6h theo đường HCM. Ăn sáng tại Hòa Lạc, ghé thăm suối cá thần Cẩm Lương, ăn trưa tại Ngọc Lặc, chiều đến Hải Hòa nhận phòng nghỉ ngơi tắm biển.
Ngày 2 tắm biển, trả phòng, ăn trưa, 13h túc tắc theo đường 1 vào thẳng Phong Nha, lấy phòng nghỉ đêm
Ngày 3 sáng thăm động Phong Nha, chiều ghé Động Thiên Đường
Ngày 4 sau khi ăn sáng, 8h theo đường HCM về Hà Nội. Dự trưa ăn ở Phố Châu thì hơi sớm, Thái Hòa thì hơi muộn.

Chỉnh sửa cuối:

thuyduongna

Xe điện

Hoa này cháu nghĩ mợ thuyduongna biết rõ ạ.
Cánh đồng hoa Hướng Dương giờ k còn nữa cụ ạ. nhưng nếu đi từ Bắc vào QB. Đi đường mòn HCM ngắm cảnh thì tuyệt hơn. đường có xa hơn xíu. mà cụ đi vào QB là đi Phong Nha hay chỗ nào ạ. nếu đi nghỉ ở Phong Nha thì e có thể hỏi phòng giúp cho.

3_banh

Xe điện
Cánh đồng hoa Hướng Dương giờ k còn nữa cụ ạ. nhưng nếu đi từ Bắc vào QB. Đi đường mòn HCM ngắm cảnh thì tuyệt hơn. đường có xa hơn xíu. mà cụ đi vào QB là đi Phong Nha hay chỗ nào ạ. nếu đi nghỉ ở Phong Nha thì e có thể hỏi phòng giúp cho.
Em đi Nhật Lệ mợ ạ, em đang định đi đường HCM đây.