Hà Nội sửa điều hòa ở đâu các bác ơi!

mr_bean

Xe tải
Bác gọi số này gọi Trung Sài gòn chuyên máy lạnh hạt rẻ mà ngon : 0902064756
xưởng ở đường giải phóng em quên số rồi, nó chuyên làm máy lạnh cho gara em đấy
Chiều thứ sáu e đi sửa rồi các bác ạ, từ cty e đi qua Trần Khát Chân nên e vào NGUYÊN, thợ xem qua rồi nói 3T thay lốc bãi, thay thêm cái gì tính tiền riêng và mất 1 ngày mới xong. E qua chỗ Trung SG mà bác BlackLAC bảo, cậu ấy bảo 2T thay lốc bãi và phin lọc, e làm luôn đến tối là xong, bảo hành 6 tháng. Nói chung chỗ cậu Trung này làm tương đối cẩn thận, điều hòa của e ngon lành rồi các bác ạ. Cám ơn các bác nhiều!

totorauxom

Xe điện
Yên Ninh là ở đoạn nào các bác nhỉ và cả Lĩnh nam nữa em cứ mù tịt đường hn

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn

tuanbeoDC

Xe buýt
Thank các bác, theo các bác gới thiệu hôm nay em mang vợ 2 em xuống Trung Sài Gòn làm cái điều hòa. Từ chiều đến giờ sướng thể, người cứ run run - điều hoà xe em bây giờ mát lanh. Thế mà cả tháng nay em vứt vào gara 06 Vũ Ngọc Phan thay hết lốc bãi, cả lốc mới chạy được tí xe lại như cái lò thiêu, bực mình hôm thứ 7 em bảo lắp cái cũ vào trả em. Sáng nay qua chỗ Trung SG làm, lốc không phải thay, chỉ vệ sinh lại giàn nóng, lạnh thay mấy ống dãn gas (hết hơn 1t), mà Hắn còn bảo hành những 12 tháng. Đúng là ngon bổ rẻ.

dak1702

Đi bộ
tiện thể các bác tìm bệnh cho con lac nhà em với ! cứ đi khoảng 10 - 15km trời nắng là hết lạnh luôn. Chuyển qua chạy quạt (tắt AC) thì lạnh hơn chút đỉnh, nóng lắm... chán thật.
đã đến cầu Văn Thánh... canh gas rồi nhưng không hết được. (em ở SG)

doilamegi

Xe buýt
Ở Trần Khát Chân mà Bác : Cửa hàng : Nguyên - máy lạnh ôtô
Đoạn gần ngã 3 Võ thị Sáu
Còn 1 Bác nữa ở Trong ngõ trên đường Lạc Trung nhưng E ko nhớ số
Ngõ 230 Lạc Trung đúng ko bác?Vào ngõ đi qua cầu rẽ tay trái nhìn thấy lun, chủ ga ra là chú Lợi. e cũng làm điều hòa đấy mấy lần nói chung là rất ổn, ko chê dc điểm nào nhưng giá cả cũng hơi chát đấy ợ!

Taogiaothong

Xe đạp
Chỗ bác Trung này nhiều anh em đã chuột bạch rồi,cứ thế mà làm cụ ạ !

Lucky_star

Đi bộ
Em có em corolla đời 90, quạt gió vẫn chạy nhưng không mát mà còn rất nóng. Xe em cũ như vậy, nếu đem sửa điều hòa liệu động cơ có tải được không ah, và nếu sửa điều hòa liệu tốn lắm không các bác nhỉ? Bác nào hiểu biết về các loại xe cũ tư vấn cho em với. Thanks các bác.

baybaybay55

Xe máy
Ở chỗ trần khát chân gần nhà e có hàng sửa cụ ạ

PG406VN

Xe hơi
Bác Lợi Lạc Trung giờ chuyển về đường Trường Chinh rồi (đối diện với Viện Thú Y).

Tienautopro

Xe máy
Dã hỏng thế thì báo là thay lốc luông đi lại làm như thế chẳng có kinh nghiệm gì cả quá chán mấy ông thợ này mà mấy ông này là ở gara nào vậy bác cho em địa chỉ để em tránh

nguoihung8555

Xe hơi
bác lợi đã chuyển về 109 trường chinh rồi các cụ nhé, hôm qua em cũng vừa bảo dưỡng điều hòa xe in nhà em ,nói chung là tốt,cẩn thận ,có trách nhiệm,giá cả hợp lí

vinase

Đi bộ
Báo cáo anh em OFer!
Cách đây 1 tuần, xe của em hỏng điều hòa ( vẫn nóng, nhưng ko lạnh). Em đưa xe vào Gara của Nguyên máy lạnh ở gần Võ Thị Sáu. Sau hơn 2 tiếng hì hục chờ đợi tháo và kiểm tra. Bác chủ bảo : hỏng lốc rồi. Cộng thêm mấy thứ lặt vặt, tổng thiệt hại là hơn 12 chai! Em hoảng quá, vì con Lac cdx 2009 em đi cực ít, ko có lý do gì mà hỏng nhanh vậy.

Sau khi gọi điện thoại 1 vòng cho người thân, quyết định báo cancel với bác Nguyên, lắp lại hết để em té.
Riêng khoản này thì bác Nguyên cực kỳ đàng hoàng, chỉ lấy 300k tiền công lắp và kiểm tra.
Kết quả, cuối cùng em về gara của bác hàng xóm ở Thái Thịnh, tổng thiệt hại 6 củ( thay phước/phớt,van việc gì đó, nạp lại ga, em ko thạo kỹ thuật,thay lọc gió, hút ẩm...)
Xe đi 2 tuần nay rồi, mát lạnh, ko vấn đề gì.
Cá nhân em thấy gara Nguyên thợ không giỏi, họ chỉ muốn thay Lốc cho nhanh, đơn giản và giá trị kinh tế cao.
Em quan sát 3 khách đến sửa lặt vặt và nếu cancel như em thì bác Nguyên rất đàng hoàng, nhưng nếu sửa và thay thế ở đó thì đắt quá.

supporter

Xe điện
Báo cáo anh em OFer!
Cách đây 1 tuần, xe của em hỏng điều hòa ( vẫn nóng, nhưng ko lạnh). Em đưa xe vào Gara của Nguyên máy lạnh ở gần Võ Thị Sáu. Sau hơn 2 tiếng hì hục chờ đợi tháo và kiểm tra. Bác chủ bảo : hỏng lốc rồi. Cộng thêm mấy thứ lặt vặt, tổng thiệt hại là hơn 12 chai! Em hoảng quá, vì con Lac cdx 2009 em đi cực ít, ko có lý do gì mà hỏng nhanh vậy.

Sau khi gọi điện thoại 1 vòng cho người thân, quyết định báo cancel với bác Nguyên, lắp lại hết để em té.
Riêng khoản này thì bác Nguyên cực kỳ đàng hoàng, chỉ lấy 300k tiền công lắp và kiểm tra.
Kết quả, cuối cùng em về gara của bác hàng xóm ở Thái Thịnh, tổng thiệt hại 6 củ( thay phước/phớt,van việc gì đó, nạp lại ga, em ko thạo kỹ thuật,thay lọc gió, hút ẩm...)
Xe đi 2 tuần nay rồi, mát lạnh, ko vấn đề gì.
Cá nhân em thấy gara Nguyên thợ không giỏi, họ chỉ muốn thay Lốc cho nhanh, đơn giản và giá trị kinh tế cao.
Em quan sát 3 khách đến sửa lặt vặt và nếu cancel như em thì bác Nguyên rất đàng hoàng, nhưng nếu sửa và thay thế ở đó thì đắt quá.
Cụ thử nghĩ xem thay thế lặt vặt mà bằng 1/2 thay mới lốc thì chỗ nào đắt hơn? Em nghĩ cụ đã bị gara gần nhà chăn rồi

wasabi

Xe tăng
em cũng nghĩ vậy, ko thay lốc mà hết 6 củ thì dã man quá, chắc xe cụ hở roăng nên rò ga mất lạnh thôi, cái này thử kín là ra ngay mà sao nguyên máy lạnh lại ko biết đòi thay lốc ???????
thay roăng phớt thì rẻ bèo, ko đáng bao nhiêu, lọc gió, lọc ga, thay dầu nạp ga mới, vệ sinh toàn bộ mà hết những 6 củ ặc ặc, van tiết lưu xe đời 2009 thì khó mà hỏng lắm.
Nếu làm những việc như trên thì quá đắt

mr_bean

Xe tải
Lậy cụ, e sửa từ 2007 rồi ah, e đổi sang con xe thứ mấy rồi :)). Cụ qua Trung 0902564756, mới chuyển về chỗ Ngọc Hồi. Cậu ấy làm ổn đấy, xe nào của e và bạn em có vấn đề về đh đều qua đó. Bạn e cũng toàn phản hồi tích cực

Cụ đã sửa điều hoà chưa ah. Sửa chỗ bác Nguyên ổn chứ ah. Em định mang con xe của em qua đó sửa nên xin cụ ít kinh nghiệm. Con xe của em mát hơi kém.

ductm.fox

Xe tải
Lậy cụ, e sửa từ 2007 rồi ah, e đổi sang con xe thứ mấy rồi :)). Cụ qua Trung 0902564756, mới chuyển về chỗ Ngọc Hồi. Cậu ấy làm ổn đấy, xe nào của e và bạn em có vấn đề về đh đều qua đó. Bạn e cũng toàn phản hồi tích cực
Cám ơn cụ chủ nhiều ah. Em vừa rồi mới bị hỏng điều hoà nên tìm lại nhờ cụ tư vấn.