[Funland] Hai con dê trên đường Huỳnh Thúc Kháng

chánvcd

Xe buýt
Cụ nào có clip Ko up lên cho e xem với e lại Ko dùng Facebook
Hóng mợ đi cross đeo kính cận dân văn phòng xem mặt mũi thế nào :o)

Muaxuan47

Xe buýt
Website
fb.com
Cụ nào có clip Ko up lên cho e xem với e lại Ko dùng Facebook
Hóng mợ đi cross đeo kính cận dân văn phòng xem mặt mũi thế nào :o)

đây cụ, giây 40🙋‍♂️

Tuluccanhsinh

Xe hơi
E nghe của một diễn giả nào đó: cái đám đờn bà thường nó xử lý vấn đề theo cảm hứng chứ không phải bằng lý trí. Đền ông cãi nhau với họ, bình thường máu đã ít lên não rồi mà chọc giận họ thì đàn ông thua toàn phần luôn. Trong tình huống này cụ kia xuống nhẹ nhàng khen mợ ấy xinh, chân dài...rồi quay đầu hộ mợ ấy có khi lại trôi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Hôm qua em thấy thớt đoán ngờ ngợ, nhưng chưa dám còm. Em đoán mợ Cross rẽ từ cái ngõ kia sang, bị xe chiều cụ chủ đi không nhường, lấp chỗ trống nên không sang làn phải được.
Như cụ chủ thấy xe BMW, nhường luôn từ xa thế có phải văn minh không.
E nghe của một diễn giả nào đó: cái đám đờn bà thường nó xử lý vấn đề theo cảm hứng chứ không phải bằng lý trí. Đền ông cãi nhau với họ, bình thường máu đã ít lên não rồi mà chọc giận họ thì đàn ông thua toàn phần luôn. Trong tình huống này cụ kia xuống nhẹ nhàng khen mợ ấy xinh, chân dài...rồi quay đầu hộ mợ ấy có khi lại trôi.
Thật ra nét đứt là được lấn làn, hôm qua em đã ngờ ngợ, nhưng chưa có video nên không dám còm.
Mà giờ có video cũng không rõ nét.
Em đoán tình huống ntn nhé
Mợ cross đi từ cái ngõ bên trái kia sang, nhưng các xe đi cùng chiều cụ chủ không văn minh như cụ chủ, nhường nhịn xe rẽ, cố tình lấp chỗ trống, nên mợ kia chắc là đánh luôn chiều đấy để tìm cách lách sang.

Ảnh chụp Màn hình 2022-01-21 lúc 8.15.46 SA.png

Mợ cross đã lùi lại để đổi lane mà bác prado cũng dí, cái đấy gọi là húng quá, ra đường thấy phụ nữ ở tình huống đấy thì nhường đi.
Ảnh chụp Màn hình 2022-01-21 lúc 8.11.44 SA.png

Người ta là phụ nữ, lắm lúc ép quá cuống lên đạp nhầm ga, thì hậu quả còn kinh nữa.
Ảnh chụp Màn hình 2022-01-21 lúc 8.15.06 SA.png

Dan du an

Xe cút kít
Bên OFFB có cụ up clip vụ này.
Khi Cross đã chịu thua và lùi để tránh thì Prado tiếp tục dí sát mũi xe Cross để ko cho tránh, chắc định bắt lùi thẳng.
Kết quả là tắc đường dài! Haizz!
Nói chung cụ chủ thớt phán là 2 con dê cũng đúng.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Các xe rướn ga bên phải xe cụ có camera các cụ đoán nữ lái hay nam lái :))
Em đoán toàn Nam lái, cho nên định kiến với phụ nữ lái xe trong trường hợp này cũng thấy nó không fair tí nào :))

Ảnh chụp Màn hình 2022-01-21 lúc 8.23.45 SA.png
Ảnh chụp Màn hình 2022-01-21 lúc 8.23.57 SA.png
Ảnh chụp Màn hình 2022-01-21 lúc 8.24.05 SA.png
Ảnh chụp Màn hình 2022-01-21 lúc 8.24.20 SA.png

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cụ Prado mở cửa xe bẩu " hôm nay tao dạy cho mày 1 bài học lái xe nhé " còn mợ Cross thì hét toáng lên " thằng này điên thật rồi " em thấy đường tắc dài quá mới quát mợ ấy quay đầu. Cơ bản là không học luật nên nghĩ mình đi thế nào cũng được. Trông người rất trí thức , đeo kính cận kiểu dân văn phòng ..
Luật là ntn thế cụ :D
Nếu Cross đã vào làn ngược đấy trước, Prado phải nhường nhé, nhường để Cross có không gian về làn của mình :D
Ảnh chụp Màn hình 2022-01-21 lúc 8.32.28 SA.png

vừa đi vừa láii

Xe container
Cụ Prado mở cửa xe bẩu " hôm nay tao dạy cho mày 1 bài học lái xe nhé " còn mợ Cross thì hét toáng lên " thằng này điên thật rồi " em thấy đường tắc dài quá mới quát mợ ấy quay đầu. Cơ bản là không học luật nên nghĩ mình đi thế nào cũng được. Trông người rất trí thức , đeo kính cận kiểu dân văn phòng ..
Em ủng hộ cụ Prado bổ túc luật giao thông miễn phí ;))

Quản Tượng

Xe tăng
tối qua, lúc giờ cao điểm 18h hơn, ở cầu vượt ngã tư sở, e bị 1 bố 2 bánh - không MBH phang rầm cái vào đít. mà đường rõ đông, xong nó quay ngoắt xe lách lên đi mất. chán nản các cụ ạ.

bomon

Xe tăng
Hôm qua em thấy thớt đoán ngờ ngợ, nhưng chưa dám còm. Em đoán mợ Cross rẽ từ cái ngõ kia sang, bị xe chiều cụ chủ đi không nhường, lấp chỗ trống nên không sang làn phải được.
Như cụ chủ thấy xe BMW, nhường luôn từ xa thế có phải văn minh không.

Thật ra nét đứt là được lấn làn, hôm qua em đã ngờ ngợ, nhưng chưa có video nên không dám còm.
Mà giờ có video cũng không rõ nét.
Em đoán tình huống ntn nhé
Mợ cross đi từ cái ngõ bên trái kia sang, nhưng các xe đi cùng chiều cụ chủ không văn minh như cụ chủ, nhường nhịn xe rẽ, cố tình lấp chỗ trống, nên mợ kia chắc là đánh luôn chiều đấy để tìm cách lách sang.

Mợ cross đã lùi lại để đổi lane mà bác prado cũng dí, cái đấy gọi là húng quá, ra đường thấy phụ nữ ở tình huống đấy thì nhường đi.

Người ta là phụ nữ, lắm lúc ép quá cuống lên đạp nhầm ga, thì hậu quả còn kinh nữa.
Đoạn in đậm là nguyên nhân chính mà cụ nói nhẹ nhàng như không nhỉ, chứ nằm vắt ngang làn 1 lúc như con BMW trước đó thì chả ai ý kiến. Con mụ cross còn thích làm bố mày để chửi nhau nữa, prado ghét cái thái độ nên mới dí. Thêm khúc đó mới là đủ câu chuyện.

thanhnv13

Xe tải
Các xe rướn ga bên phải xe cụ có camera các cụ đoán nữ lái hay nam lái :))
Em đoán toàn Nam lái, cho nên định kiến với phụ nữ lái xe trong trường hợp này cũng thấy nó không fair tí nào :))

Ảnh chụp Màn hình 2022-01-21 lúc 8.23.45 SA.png
Ảnh chụp Màn hình 2022-01-21 lúc 8.23.57 SA.png
Ảnh chụp Màn hình 2022-01-21 lúc 8.24.05 SA.png
Ảnh chụp Màn hình 2022-01-21 lúc 8.24.20 SA.png
Nói thật ở Việt Nam có một thứ mà các cụ học luật nhưng không chịu làm theo đó là muốn rẽ cố gắng tiến tới điểm giao cắt mà rẽ sang đừng cắt chéo góc như cụ BIM bên đối diện họ dí thì cả 2 không đi được lại tắc đường còn các cụ chạy lên vuông góc với lối rẽ đánh cua thì kiểu gì cũng sang được chỉ là chậm hơn chút thôi.

doctor103

Xe điện
nhiều lúc mình đi đúng làn đường mà có muốn nhường cũng không được, xe phía sau sát mít rồi

TonyNg27

Xe đạp
Nói thật ở Việt Nam có một thứ mà các cụ học luật nhưng không chịu làm theo đó là muốn rẽ cố gắng tiến tới điểm giao cắt mà rẽ sang đừng cắt chéo góc như cụ BIM bên đối diện họ dí thì cả 2 không đi được lại tắc đường còn các cụ chạy lên vuông góc với lối rẽ đánh cua thì kiểu gì cũng sang được chỉ là chậm hơn chút thôi.
Em cũng bức xúc cái vụ này lắm nè :D cua trái cứ đi chéo, xe máy thậm chí còn chéo sang sát lề trái rồi chạy ngược chiều một đoạn mới rẽ trái, cực kỳ nguy hiểm cho người từ trong rẽ phải ra

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Đoạn in đậm là nguyên nhân chính mà cụ nói nhẹ nhàng như không nhỉ, chứ nằm vắt ngang làn 1 lúc như con BMW trước đó thì chả ai ý kiến. Con mụ cross còn thích làm bố mày để chửi nhau nữa, prado ghét cái thái độ nên mới dí. Thêm khúc đó mới là đủ câu chuyện.
Đường 2 chiều nét đứt cụ có thể đi ngược được, chả sao cả.
Có video tình huống mới phán ai sai được cụ, chưa gì định kiến phụ nữ lái xe là k nên!

Ac080

Xe tăng
Zậy cho nên có câu Sướng nhất là sống ở VN. Làm gì tùy thích, tùy hứng (trường hợp không gặp Police).

niceshot

Xe container
Luật là ntn thế cụ :D
Nếu Cross đã vào làn ngược đấy trước, Prado phải nhường nhé, nhường để Cross có không gian về làn của mình :D
Ảnh chụp Màn hình 2022-01-21 lúc 8.32.28 SA.png
Nếu đơn thuần bàn đúng sai thì ko có gì bênh vực được cho xe Cross:
1. Vạch đoạn đối đầu là vạch liền. Kể cả là vạch đứt thì Cross cũng chỉ được lấn sang khi không làm cản trở các xe đang đi đúng chiều bên đó, chứ ko phải cứ vạch đứt là lấn làn thoải mái!
2. Nếu Cross rẽ trái mà chưa được các xe khác nhường đường thì phải đợi đến lúc có xe nhường để vào đúng chiều, chứ ko được rẽ ngay vào làn ngược chiều như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Giohanoi

Xe buýt
1. Vạch đoạn đối đầu là vạch liền. Kể cả là vạch đứt thì Cross cũng chỉ được lấn sang khi không làm cản trở các xe đang đi đúng chiều bên đó, chứ ko phải cứ vạch đứt là lấn làn thoải mái!
2. Nếu Cross rẽ trái mà chưa được các xe khác nhường đường thì phải đợi đến lúc có xe nhường để vào đúng chiều, chứ ko được rẽ ngay vào làn ngược chiều như vậy.
Em cũng ạ cụ Nguyễn Linh. Đường vạch liền vàng chóe mợ ấy lao sang. Kể cả mợ ấy rẽ trái từ trong ngõ ra cũng không được phép leo sang vạch liền bên ngược chiều. Đoạn từ ngõ ra là vạch đứt, nếu xe đông không thể rẽ trái thì mợ ấy phải chờ chứ không được phép đi sang làn ngược chiều rồi lách vào. Đây là em chụp lúc mới bắt đầu , chứ sau vài phút , xe bus nó đè hết rồi thì mợ ấy có muốn lách sang cũng không thể. Ra đường mà ai cũng đi sai luật xong kêu ông đúng luật phải nhường đường thì giá trị đảo lộn hết cả rồi

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em đã bảo em phỏng đoán trước khi phê phán ai đó. Vấn đề là không có video từ đầu hoàn cảnh mợ ấy tại sao lấn làn.
Còn tự dưng đang đi mợ ấy dí sang làn đấy thì phê phán là đúng.
Cụ chủ có thêm thông tin lý do tại làm sao mợ ấy sang làn đấy không?
Có 2 trường hợp xảy ra:
- Vượt xe đi trước.
- Trong ngõ đi ra và bị ép sang lane đấy.
Trước khi đối đầu, xe Prado cách xe mợ ấy bao nhiêu mét mới biết được ai cản trở ai.