[TNGT] Hãi hùng “cò tai nạn”

vihali

Xe container
Bài này đăng ở báo CAND nhưng chúng nó không bàn đến vì sao người dần không làm cái việc đương nhiên phải làm: có tai nạn là báo CSGT. Nói đến đoạn đó thì khác nào tự tay bóp... đầu gối.

Vietcurrency

Xe hơi
Bài này đăng ở báo CAND nhưng chúng nó không bàn đến vì sao người dần không làm cái việc đương nhiên phải làm: có tai nạn là báo CSGT. Nói đến đoạn đó thì khác nào tự tay bóp... đầu gối.
Vote bác vì câu nói quá hay :))

Sonata95

Xe máy
heo các bác gặp trường hợp này xử lý thế nào? Em ghét bọn chó này lắm ợ. Chém được là em chém lun.
Hix, cứ liệu liệu rình xem binh tinh thế lào, Chém được là tới luôn rồi xù các bác nhẩy.(b)

lau chua lai xe

Xe máy
con cháu... bác Hù:77::77::77:

AnhNB

Xe buýt
Đây là một trong các"Vẻ đẹp tiềm ẩn" của Việt Nam mình đó các cụ ợ. Có ai phản đối em không? đồng ý thì vodka cho em phát đi :6:

hachi

Xe tăng
Em là em ghét nhất cái bọn cò đấy ạ!:21::21::21:

datinh

Xe container
Thế này có khi thấy người bị ngã cũng chả dám giúp
các bác lại cho là cò vạc nện cho phát thì oan gia
:P

RauChumchoe(.)

Xe hơi
Năm 1 sinh viên em đi ngược chiều xe maý đâm vào 1 bác đi xe đạp làm cong vành của bác ấy .Can tội muốn đi về Hà Đông thì xe em từ cổng Kiến Trúc lao ra là phải đi lên rồi mới sang đường nên em đi ,,tắt .Ngay lập tức mấy thằng cò nhảy ra, cứ bố bố con con với ông cụ, đòi lấy chìa khóa xe của mình nhưng mình nhanh tay hơn , mình mặc kệ ,,dắt ông cụ ra bảo " bác đợi cháu cất cái xe rồi đưa bác đi sửa xe .." ! Mất 40k nhưng em đc bài học ko đi vào đường 1 chiều !

nhumi

Xe hơi
Chuyện dài em kể ngắn. Hôm Tết vừa rồi xiên Vịt http://otofun.com/showthread.php?t=66130, lúc ở ngang một tỉnh miền Trung (quên tên rồi :21: ) thì tấp lề bên phải. Xe đã dừng hẳn sát lề đường, xi nhan nháy toanh toách, em tháo seat belt, vươn vai 2 phát rồi mới nhẹ nhàng mở cửa bên phụ thì phụp một nhát, một bác địa phương đội mũ bảo hiểm phi luôn vào mép cửa bên phụ rồi ngã lăn ra trên vệ cỏ. Tài thật, xe em đỗ sát lề bên phải, đè cả vào vào lề cỏ mà bác địa phương còn cố tình đi vào trong để ăn trọn cánh cửa. Trong lúc bác địa phương lồm cồm bò dậy, em nhìn thấy bác cũng rớm tý máu trên mu bàn tay. Thương bác thì ít (chảy tý máu, chiện nhỏ), mà tức bác vì xước sơn cánh cửa thì nhiều (ác thế). Bực thì không bực, nhưng mà nó tức, vì không đâu người ta lại nhảy vào xe mình. Nhưng trong lúc đang đỡ bác ý dậy (cũng lớn tuổi rồi) thì lập tức 3 4 "cò" phi đến, từ trong nhà bên đường phi ra, từ dưới ruộng phi lên. Trong vòng 3 phút từ khi có mấy "cò", em sai hoàn toàn, và việc đỗ xe bật xi nhan bên lề phải trên đường không cấm là nguyên nhân gây ra thương tích nặng nề cho một người nông dân nghèo hiền lành chất phác. Ít nhất có 2 "cò" bắt em nôn tiền ra :21::21::21:. Tiền thì đầy, nhưng nôn ra thế léo nào được. Em không bắt đền làm xước sơn xe em thì thôi (cái bọn 4 bánh ác thế, lúc nào cũng chỉ biết đến xe mình :21:).

Nghe nói đến nôn tiền, băng nhà em nhảy xổ ra, em không can chắc "cò" thành "cò xáo măng" :21::21::21: . Nghe các bác tư vấn trước khi lên đường nên mang theo cái ống tuýp, ngẫm lại thấy đúng (b)
:41::41::41::41::41::41::41::41::41::41:

Nhất trí cao, nhưng mềm nắn rắn buông bác ợ, kẻo quá tay/ mất thì giờ lắm .

hoanghai

Xe tải
Em thì lại gặp tình huống dở khóc dở cười thế này : năm 2001 vừa cưới vợ xong ....cả nhà em từ HN về Hà Tĩnh cảm ơn họ hàng....trời mưa lất phất, đường buổi tối vắng và chắc tại đã làm cốc bia khi nghỉ ăn cơm ở Hải Lùn nên chú lái xe nhà em ngủ gật ...đúng ngã tư Bỉm Sơn thì đâm ngang vào 1 cái xe sơ mi...Ông cụ nhà em ngồi trước không seat-belt và ngủ nên bị đập mặt vào kính lái nên máu và kính găm đầy mặt....mọi người khác thì chỉ sây sát nhẹ....có 2 thằng ra đỡ cụ già cùng em và bảo nó sẽ dùng xe chở vào viên cấp cứu...em vừa gật đầu thì nó oánh 1 con lada đang đỗ góc ngã ******* để cụ già và em lên xe rồi chạy có vẻ rất khẩn trương theo hướng Bắc - Nam.....được khoảng 2km thì nó tấp vào cây xăng bảo em đưa 100k đổ xăng...đổ xăng xong thì bắt đầu nó quay ngược xe lại theo hướng Nam-Bắc và chạy về đúng cái ngã tư mà nhà em vừa bị tai nạn rồi rẽ vào đường ngang và chỉ chạy thêm khoảng 500m nữa là vào đến 1 cái bệnh viện nhỏ nhỏ....em cõng ông già từ cổng vào thì chúng nó cứ đi lẽo đẽo bên cạnh và đòi thêm 200k...ba máu sáu cơn lên nhưng chưa kịp nói gì thì vợ em và bà già lúc nãy nhay xe ôm chạy theo ô tô cũng vừa đến ....mà vợ em thì được cái hát rất hay....thế là 2 thằng kia được ăn toàn đặc sản...đúng là bó tay với chúng nó...

xe dép !

Xe tải
có hôm em đi xe máy (Dream) về Thái Bình. Đi tới Vũ Thư, có 2 ông bà đang dừng lại giữa đường. Em vượt bên phải( khoảng 20km/h). Bà kia không nhìn, đi bộ về phía vỉa hè. thế là em tông ngay phải. Bà ấy ngã xuống đất nằm đấy. (khoảng gần 40 tuổi). Em tắt máy, chuẩn bị xuống đỡ bà kia dậy thì ông đi cùng bà ấy cầm mũ bảo hiểm đập 1 phát vào đầu em và chửi. E xuống xe nhảy lên đạp cho 1 phát, con lợn rơi mũ (mũ vừa đập em). E nhặt mũ lên tương cho mấy phát. Bà kia đang nằm chạy lại can. Dân chúng xúm đông lại xem, không ai dám ý kiến gì cả, khong thấy có con cò nào
. Mũ bảo hiểm em đội có chữ THANH TRA TB:mad:). Sau đấy em chuồn luôn. Lẽ ra là mìh xin lỗi, vớ vẩn bà kia còn đựoc $ bồi thường. (bà ấy không bị sao). Nghĩ lại cũng hơi tội lỗi.

Song Hong

Xe buýt
em có chút suy nghĩ về phóng sự này các bác ạ, nếu nhiều người dân đọc bài này thì sẽ nghiễm nhiên đây sẽ là 1 nghề vì các bác đi lại nhiều, va chạm nhiều nên quen, nhưng 1 bộ phận lớn cũng không biết về những việc này, bây giờ thất nghiệp nhiều sẽ nảy sinh rất nhiều tiêu cực. Thứ đến là em nghĩ phóng viên viết bài này nên bịa 1 vài chi tiết là mấy thằng cò bị ăn đòn rồi không dám lảng vảng chỗ ấy nữa vì đụng phải đại bàng hay đại ca, xxx gì đó, cứ rung cây dọa khỉ các bác nhỉ, chứ không đã bị tai nạn rồi lại còn bị chúng nó trấn lột, cay lắm chứ:)

NewInno

Xe máy
có hôm em đi xe máy (Dream) về Thái Bình. Đi tới Vũ Thư, có 2 ông bà đang dừng lại giữa đường. Em vượt bên phải( khoảng 20km/h). Bà kia không nhìn, đi bộ về phía vỉa hè. thế là em tông ngay phải. Bà ấy ngã xuống đất nằm đấy. (khoảng gần 40 tuổi). Em tắt máy, chuẩn bị xuống đỡ bà kia dậy thì ông đi cùng bà ấy cầm mũ bảo hiểm đập 1 phát vào đầu em và chửi. E xuống xe nhảy lên đạp cho 1 phát, con lợn rơi mũ (mũ vừa đập em). E nhặt mũ lên tương cho mấy phát. Bà kia đang nằm chạy lại can. Dân chúng xúm đông lại xem, không ai dám ý kiến gì cả, khong thấy có con cò nào
. Mũ bảo hiểm em đội có chữ THANH TRA TB:mad:). Sau đấy em chuồn luôn. Lẽ ra là mìh xin lỗi, vớ vẩn bà kia còn đựoc $ bồi thường. (bà ấy không bị sao). Nghĩ lại cũng hơi tội lỗi.
Nhưng em nghĩ bác xuống tay hơi bị nặng quá đấy. Hix hix. Lỡ mà ông kia ông ấy ngã quay ra đất thì bác có mà chạy.:))

@1dong

Xe hơi
Hôm em cũng bị 1 phát . Chả là em gần đến nhà , lại thèm cốc trà đá với điếu thuốc lào . Thế là quay xe lại để sang bên kia đường để làm tý . Em đã xi-nhan và đi đúng làn rồi . Thế mà sắp đến chỗ để quay đầu rồi thì thấy rầm cái ở đít . Em phanh ngay lập tức và mở cửa phi xuống . Thấy chú Jupiter đỏ chơi vào mông em . Em còn đang chưa biết mình sai hay là thế nào thì mấy bác xe ôm cả mấy đứa đi đường hay hóng hớt đã bu vào và nhao nhao lên : ông đi thế nào mà đi thế để ngta đâm vào thế . Còn không mau dựng xe cho nó và đưa nó đi viện đi . Em nói luôn : tôi đến chỗ quay đầu . xi-nhan đi rất chậm , cậu này không nhìn đâm vào tôi còn kêu ca gì . Đây là việc của các ông à ?
Thế là mấy thằng xe ôm nhao lên : thấy ngta bị thế thì góp ý , thế bây giờ mày thích cái gì :13: . Em nghe câu này ức chế quá , em chửi thẳng mặt mấy thằng xe ôm : cái đm chúng mày , chúng mày biết cái *** gì mà xen vào . Đm chúng mày có thích làm ở cái chỗ này nữa kô thì bảo bố mày 1 câu ( gần nhà em mà , nghĩ lại lúc đấy cũng thấy liều ) . Thế là có 1 , 2 bác chắc ở văn phòng gần đấy lên tiếng : ông xe máy đâm vào đằng sau là sai rồi . Thằng bé đi xe im từ đầu giờ mới lên tiếng : em đau quá , em xin lỗi anh . Ngó thấy xe em cũng hơi móp đằng sau , với lại ức chế mấy thằng xe ôm nên định bắt đền thằng đi xe máy . Nhưng cái bác ở vp kéo em ra nói nhỏ : thôi ông ạ , thằng này cũng *** có tiền đâu . Ông đi đi cho khỏi tắc đường . Thì lúc đấy em cũng ậm ừ rồi lên xe . Thằng xe ôm còn gõ kính em , em thò ra hỏi : thế mày thích cái gì nữa . Nó bảo : thế có cần gọi công an không :77:. Em bảo : gọi làm cái *** gì nữa , mày lo đi kiếm cơm nhét vào mồm đi , và lần sau đừng có la liếm nữa . Nó dạ vâng rồi cút sang bên kia đường . Còn em . sau đấy ra quán nước và uống trà đá mà ko thấy ngon nữa . Nản với ý thức dân mình quá các cụ ạ :102:. Hết chuyện thấy tai nạn xúm đông xúm đỏ vào xem , giờ lại thêm cái trò cậy đông bắt nạt người yếu tim , la liếm mà chả hiểu cái gì

HeoCon

Xe hơi
Dung lượng của thớt tăng lên vùn vụt :P thể hiện nỗi bức xúc của các bác về chiện này lớn quá :21:

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
May quá mình chưa bị gặp cò kiểu này phát nào.
Em bị cái giận quá hay mất khôn :)):)) Hôm trước thằng bạn vừa cho cái gậy bóng chày hợp kim ngon choét . Em thấy nó còn lợi hại hơn tuýp nc nhiều các bác ạ :21:

Thực ra khi tn đến em nghĩ chỉ nc với ng mà va chạm thôi. Cò đứng ngoài nói gì kệ bu chúng nó , ko để ý luôn. Trường hợp chúng nó giàn cảnh tai nạn thì nên gọi xxx đến , thà thế còn hơn. Trường hợp nó ko quen biết ng va chạm với mình mà nhận thân quen có thái độ dọa dẫm thì cũng nên cố tưởng tượng ra đầu nó là quả bóng chày thôi :))
tùy cơ ứng biến ăn dc là phải ăn nó ngay ai để bọn sạn này loạn thế dc. Mất tiền mà đêm về ức ko ngủ dc là 1 cảm giác rất yomost :77:

thichruoumanh

Xe buýt
em thì quen cái kiểu cãi thuê này lắm rồi. Nhiều lần em chỉ thằng vào mặt chửi: không có kiên quan gif đến mày thì bước. Hồi trứoc em nện cho 1 thằng xe ôm ở cổng BV bạch mai 1 trận vì tội này. tiên sư! đang nói chuyện thì nó cứ nhẩy vào, gạt đi không được em bực mình túm tóc quai luôn. Thế là người bị em va chạm cũng đi mất mà thằng kia bị em đập cho vài phát cũng chạy luôn. Mình em lại ung dung lên xe đi về

SpecX7426

Xe tăng
E cũng máu làm 1 bài phóng sự về cái này quá nhưng chưa nghĩ ra nên làm kiểu gì vì ít nhất là phải có 1,2 trường hợp có thật! Đúng là bức xúc quá!

datinh

Xe container
em thì quen cái kiểu cãi thuê này lắm rồi. Nhiều lần em chỉ thằng vào mặt chửi: không có kiên quan gif đến mày thì bước. Hồi trứoc em nện cho 1 thằng xe ôm ở cổng BV bạch mai 1 trận vì tội này. tiên sư! đang nói chuyện thì nó cứ nhẩy vào, gạt đi không được em bực mình túm tóc quai luôn. Thế là người bị em va chạm cũng đi mất mà thằng kia bị em đập cho vài phát cũng chạy luôn. Mình em lại ung dung lên xe đi về
Cái bọn thân lừa ưa củi tạ
Ah..cũng có nhiều bác quái lắm ,bọn kia vừa há mồm nhâu nhâu vào thì bác tuyên bố luôn : Đây là việc riêng của 2 người ,thằng nào ý kiến đập luôn đấy
Thế là trật tự vãn hồi - Các bác xác định : cái bọn la liếm này nhân cách chẳng ra gì - nên không cần khách khí