Hài hước chuyện xe van

buratino01

Xe buýt
đi đường còn nhiều cái phải lo hơn: tai nạn, ổ gà, ổ chó, đè vạch, đi vào đường cấm, vượt tốc ...
Xe van e chỉ lắp cái đệm gấp thôi, có hôm tết bí quá, hạ đệm xuống, chở đc 7,8 người luôn (5 chỗ thì móm :D)

levinh05

Xe container
Bạn em chạy VAN đi về quê vẫn ccở vợ con, nó bảo là mỗi lần qua trạm CA thì các cháu đằng sau nằm rạp xuống, nó đi gần 1 năm chưa bị phạt phát nào. Các cụ cho em hỏi nó để tấm đệm đằng sau như vậy mà xxx tóm được 2 đứa bé đằng sau thì nộp phạt 200-400k/đứa à các cụ?

ubisapro

Xe trâu
Bạn em chạy VAN đi về quê vẫn ccở vợ con, nó bảo là mỗi lần qua trạm CA thì các cháu đằng sau nằm rạp xuống, nó đi gần 1 năm chưa bị phạt phát nào. Các cụ cho em hỏi nó để tấm đệm đằng sau như vậy mà xxx tóm được 2 đứa bé đằng sau thì nộp phạt 200-400k/đứa à các cụ?
E ko nhớ chính xác nhưng chắc chắn ko phải lỗi chở thêm số người quy định. Xe tải, van... có quy định riêng việc khoang chở hàng ko được chở người. E nhớ vậy thôi vì ko đi xe Van nên ko chú ý lắm :D

Cụ chủ hài thật, ko sai sợ j bố con thằng nào. Bắt láo vả chết nó đi, chứ sợ quái j :))

levinh05

Xe container
E ko nhớ chính xác nhưng chắc chắn ko phải lỗi chở thêm số người quy định. Xe tải, van... có quy định riêng việc khoang chở hàng ko được chở người. E nhớ vậy thôi vì ko đi xe Van nên ko chú ý lắm :D

Cụ chủ hài thật, ko sai sợ j bố con thằng nào. Bắt láo vả chết nó đi, chứ sợ quái j :))
Đấy là trường hợp em giả dụ thôi chứ chưa bị bắt vì đi đúng luật. :D

Anh Hùng Xa Lộ

Xe điện
Van nó khác cái xe máy ở chỗ ngồi trên xe không phải đội mũ bảo hiểm, mưa không đến mặt, nắng không đến đầu
Còn nó giống xe máy là ở chỗ chỉ chở được 2 người :))

ssss

Xe tải
bị phạt hay không hoặc nộp ít hay nhiều thì cũng tùy thái độ của mình cả. xe van vẫn là lựu chọn rât tốt với gia đình có số tiền từ 100 -> 200 triệu cụ ạ

tinydang

Xe hơi
bị phạt hay không hoặc nộp ít hay nhiều thì cũng tùy thái độ của mình cả. xe van vẫn là lựu chọn rât tốt với gia đình có số tiền từ 100 -> 200 triệu cụ ạ
vì hoàn cảnh mới phải chọn xe van. Nhưng hài ở chỗ với số tiền gần 15.000 USD mà phải đi cái thùng tôn gắn máy lạnh cụ ạ.

SPL

Xe container
Em đi xe van cũng nhiều, cả phố cả đường trường chả mấy khi bị hỏi. Nhưng về luật, những xe dưới 9 chỗ ngồi thì được chở quá 1 người, như vậy cái lý của mình là xe van mình được chở quá 1 người, còn từ người thứ 2 trở lên bị phạt 250k/người. Như vậy nếu chở thêm 1 người ngồi sau thì cụ chỉ sai là chở người ở khoang hàng. Việc lắp thêm ghế ở phía sau: đã là xe van chở hàng, tôi thích chở cái gì thì chở, ghế của tôi cũng là hàng, chẳng qua tôi sợ xộc xệch thì bắt thêm vít vào thôi. Chở trẻ con thì càng dễ xin, vì có trẻ con xxx ưu tiên lắm, cứ yên tâm.
Cụ cãi cùn gớm, lý sự kiểu cụ thì không ăn lại được xxx đâu, nói nhẹ nhàng còn chưa chắc đã xong chứ lại cãi cùn thế cụ. Về xe con thì luật chỉ phạt quá từ 2 người trở lên, 1 người thì nhắc nhở, nhưng với xe Van thì đặc thù là chỉ có 2 ghế trước nên nguyên tắc ghế trước chỉ được sử dụng cho 2 người, cụ cứ kèm 1 người lớn vào cái ghế trước bên phụ xem có bị phạt không, xe con còn bị nữa là Van, cụ kèm khoang sau thì cũng bị nhưng là điều khoản khác như cụ nói, còn cụ kèm trẻ con ngồi ghế phụ thì được bỏ qua cụ nhé. Do xe Van đặc thù khác xe con, nó được thiết kế để chở hàng không cồng kềnh trong phố chứ nó không phải là cái xe con nên nó không thể áp dụng theo kiểu chở người của xe con được. Đa phần gia đình nhỏ thì mua Van là hợp lý, 2vc với 2 đứa bé, khoang sau làm cái đệm cho trẻ con nằm, không dựng thành ghế vì như vậy là ăn BB, thường thì xxx bỏ qua nhưng nếu không bỏ qua thì vẫn ăn BB như thường, đừng đùa với xxx.

Vhvu1990

Xe hơi
chả biết các cụ thế nào chú em thấy D đi nội thành vẫn bthuong như bao xe khác. do các cụ cảm giác thế thôi chứ ko lỗi thì cứ bình thường mà đi. ( em độ đẽo đủ cả :)) )

dantx

Xe đạp
Cụ cãi cùn gớm, lý sự kiểu cụ thì không ăn lại được xxx đâu, nói nhẹ nhàng còn chưa chắc đã xong chứ lại cãi cùn thế cụ. Về xe con thì luật chỉ phạt quá từ 2 người trở lên, 1 người thì nhắc nhở, nhưng với xe Van thì đặc thù là chỉ có 2 ghế trước nên nguyên tắc ghế trước chỉ được sử dụng cho 2 người, cụ cứ kèm 1 người lớn vào cái ghế trước bên phụ xem có bị phạt không, xe con còn bị nữa là Van, cụ kèm khoang sau thì cũng bị nhưng là điều khoản khác như cụ nói, còn cụ kèm trẻ con ngồi ghế phụ thì được bỏ qua cụ nhé. Do xe Van đặc thù khác xe con, nó được thiết kế để chở hàng không cồng kềnh trong phố chứ nó không phải là cái xe con nên nó không thể áp dụng theo kiểu chở người của xe con được. Đa phần gia đình nhỏ thì mua Van là hợp lý, 2vc với 2 đứa bé, khoang sau làm cái đệm cho trẻ con nằm, không dựng thành ghế vì như vậy là ăn BB, thường thì xxx bỏ qua nhưng nếu không bỏ qua thì vẫn ăn BB như thường, đừng đùa với xxx.
Vâng cụ. Nói chung cũng tuỳ vào mỗi xxx nữa. Nói cho cùng mình vẫn sai luật mà.

Haitv14

Xe hơi
Em thấy đi xe máy, moto mình đi hai vợ chồng hai đứa con, cứ hiên ngang qua mặt xxx.
Thế mà đi Van lại nơm nớp sợ xxx nó vẫy dù chẳng thèm độ ghế sau.
Việt Nam còn nhiều cái lạ.
Chắc do bác hay đi ẩu

korandovinhyen

Xe container
Em thì thấy các đồng chí xx cũng là người Việt nam mình cả, có ai họ làm khó mình đâu. Các cụ không lắp ghế, chở người thì cũng chả ai hỏi, mà có hỏi thì một cụ cứ nằm ra và kêu đau bụng, còn cụ lái xe thì trình bày em chở người đi viện, bố bảo xx cũng không dám giữ xe của cụ. E lấy VD như đo nồng độ cồn. Khi bị kiểm tra thì nhanh nhẹn xuống xe, cửa mở, để lại chìa khóa trên xe tìm cách lý do đi VS ... sau đó bỏ xe té ngay, hôm sau tìm cách xin sau. Chứ cho vào mồm thổi là 20 củ không đỡ nổi nữa

hatrieuanh

Xe hơi
Website
m.facebook.com
Đã đi van là phải tự tin. Mấy cụ nhà chúng ta đc mấy, xxx đi mới nhiều. Sao chúng ta ko thoải mái. Kể cả xác định trong đầu là bị mất tiền đi? Số tiền rẻ hơn xe 5 chỗ, tính vào phạt có khi thừa nhiều mà

Apple Like

Xe hơi
Cứ đi đúng luật thì có gì mà phải sợ, kể cả trở người đằng sau.

Nam_khánh87

Xe đạp
Em đi xe van cũng nhiều, cả phố cả đường trường chả mấy khi bị hỏi. Nhưng về luật, những xe dưới 9 chỗ ngồi thì được chở quá 1 người, như vậy cái lý của mình là xe van mình được chở quá 1 người, còn từ người thứ 2 trở lên bị phạt 250k/người. Như vậy nếu chở thêm 1 người ngồi sau thì cụ chỉ sai là chở người ở khoang hàng. Việc lắp thêm ghế ở phía sau: đã là xe van chở hàng, tôi thích chở cái gì thì chở, ghế của tôi cũng là hàng, chẳng qua tôi sợ xộc xệch thì bắt thêm vít vào thôi. Chở trẻ con thì càng dễ xin, vì có trẻ con xxx ưu tiên lắm, cứ yên tâm.
tôi đi xe van đến nay là 3 năm. chưa bao giờ bị bắt về tội lắp ghế và chở quá người.
tôi đi chủ yếu ở hn và đường 5a về hải dương.
còn nếu mà có bị bắt là lỗi khác. khi xuống thì may ra mấy anh xxx mới hỏi.
nhưng đều gộp chung là 5 loét.

MuitranNgansao

Xe máy
Em thấy đi xe máy, moto mình đi hai vợ chồng hai đứa con, cứ hiên ngang qua mặt xxx.
Thế mà đi Van lại nơm nớp sợ xxx nó vẫy dù chẳng thèm độ ghế sau.
Việt Nam còn nhiều cái lạ.
10 củ với 1 củ thì cụ thích cái nào, xxx quan tâm 10 củ rồi

MuitranNgansao

Xe máy
Cụ thử gặp xxx ní luận thế đi, bảo đảm mức phạt kịch khung nuôn:). E thấy đi xe van đa phần là xx nên chả sao