Hài hước chuyện xe van

m58668

Xe điện
Cụ thử gặp xxx ní luận thế đi, bảo đảm mức phạt kịch khung nuôn:). E thấy đi xe van đa phần là xx nên chả sao
Chuẩn cụ! Đa phần là xxx nên xxx cũng ít hỏi, trừ khi phạm lỗi khác! E trộm vía chạy từ đầu năm đế giờ chưa thấy hỏi gì :D

van.pham

Xe tải
Xe máy phạt ko nặng bằng oto nên xxx ưu tiên bắt oto hơn. Có đi đêm cụ cũng phải xì nhiều hơn.
Xxx giờ cũng phân cấp, chỉ mấy xxx mới vào nghề mới bắt xe máy thôi

Xoai2015

Xe máy
Đi van lắp ghế dạng phản gập lên xuống dc là hay nhất

Xoai2015

Xe máy
Cụ cãi cùn gớm, lý sự kiểu cụ thì không ăn lại được xxx đâu, nói nhẹ nhàng còn chưa chắc đã xong chứ lại cãi cùn thế cụ. Về xe con thì luật chỉ phạt quá từ 2 người trở lên, 1 người thì nhắc nhở, nhưng với xe Van thì đặc thù là chỉ có 2 ghế trước nên nguyên tắc ghế trước chỉ được sử dụng cho 2 người, cụ cứ kèm 1 người lớn vào cái ghế trước bên phụ xem có bị phạt không, xe con còn bị nữa là Van, cụ kèm khoang sau thì cũng bị nhưng là điều khoản khác như cụ nói, còn cụ kèm trẻ con ngồi ghế phụ thì được bỏ qua cụ nhé. Do xe Van đặc thù khác xe con, nó được thiết kế để chở hàng không cồng kềnh trong phố chứ nó không phải là cái xe con nên nó không thể áp dụng theo kiểu chở người của xe con được. Đa phần gia đình nhỏ thì mua Van là hợp lý, 2vc với 2 đứa bé, khoang sau làm cái đệm cho trẻ con nằm, không dựng thành ghế vì như vậy là ăn BB, thường thì xxx bỏ qua nhưng nếu không bỏ qua thì vẫn ăn BB như thường, đừng đùa với xxx.
Em like cho cụ

tinydang

Xe hơi
Nói tóm lại em đã có kinh nghiệm là xin lỗi và rút kinh nghiệm đồng thời rút ví, hai bánh cũng như 4 bánh, nhiều bánh thì nhiều xiền.

Nam Bình 1210

Xe tải
Em đi xe van cũng nhiều, cả phố cả đường trường chả mấy khi bị hỏi. Nhưng về luật, những xe dưới 9 chỗ ngồi thì được chở quá 1 người, như vậy cái lý của mình là xe van mình được chở quá 1 người, còn từ người thứ 2 trở lên bị phạt 250k/người. Như vậy nếu chở thêm 1 người ngồi sau thì cụ chỉ sai là chở người ở khoang hàng. Việc lắp thêm ghế ở phía sau: đã là xe van chở hàng, tôi thích chở cái gì thì chở, ghế của tôi cũng là hàng, chẳng qua tôi sợ xộc xệch thì bắt thêm vít vào thôi. Chở trẻ con thì càng dễ xin, vì có trẻ con xxx ưu tiên lắm, cứ yên tâm.
Em đố cụ gặp xxx mà lý luận đc kiểu này đấy.

all4car.vn

Xe đạp
Tất nhiên là họ vẫn biết là chở quá số người quy định, nhưng những người đi ngang nhiên như vậy thì cụ tính làm gì? :D Van cũng vậy thôi, ngang nhiên mà chở quá số người cũng là chuyện bình thường.

NTFS_QN

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là độ cái ghế đằng sau nhưng ko dựng lên, theo luật thì xxx có bắt được ko ạ

Anh Hùng Xa Lộ

Xe điện
Tks cụ, thế thì ngả suốt khi nào cần mới dùng cho nó yên tâm cụ ah. Chứ mà bắt thì lúc nào chẳng sai, em sợ xxx lắm :((
Sợ thì cũng sợ bt cụ à. Kệ cmcn. Chả liên quan :)

tinydang

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là độ cái ghế đằng sau nhưng ko dựng lên, theo luật thì xxx có bắt được ko ạ
Ngả rồi thì làm gì có cớ mà bắt, chỉ lo lúc có ai đó dựng ghế lên ngồi thôi.

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy buồn cười nhất là có topic xe van là rất ít người có xe vào trả lời mà toàn thấy các cụ ko đi van vào có ý kiến :D

tinydang

Xe hơi
Em thấy buồn cười nhất là có topic xe van là rất ít người có xe vào trả lời mà toàn thấy các cụ ko đi van vào có ý kiến :D
Thế ah, vậy mà em không phân biệt được. Em đi xe van nên lập topic để nói lên tâm lý thực. Em nói cái đáng cười là dân ta nghèo mà phải sài sang. Chứ xe van với họ chỉ là cyclo mà thui, thế mà tiền mua i10 ở mình ngang camry xuất xưởng.

Chi Hieu

Xe máy
Xe van chỉ được chở 02 người, chở quá người là bị tóm; độ thêm hàng ghế sau cũng tóm nốt. xxx chỉ cần nhìn cái biển đăng ký "D" là soi ngay.
Cụ ơi. em đi hàng hơn 1 năm nay nay rồi, ngày nào em cũng đi qua hàng chục Post xxx, tháng nào em cũng 2 lần đi Thái Bình, chẳng biết qua bao nhiêu tỉnh nữa, vậy mà gặp xxx em vẫn cứ hiên ngang, chẳng thấy ai hỏi gì. ma toàn thấy xe đi biển A biển E bị bắt sai làn đường và quá tốc độ.

Chi Hieu

Xe máy
Chắc cụ chủ chưa đi van nên nghĩ vậy thôi. E đi ầm ầm xxx nó có quan tâm biển D biển A gì đâu cụ
Xe chủ yếu mình đi làm 2 vợ chồng thay xe máy. Lâu lâu cần trở 4-5 ng vô tư . xxx nó ko quan tâm đâu cụ
Mà cụ này, toàn những người chưa đi Van vào bình luận thôi cụ ạ. Cụ thật thà quá các cụ ấy lạị bán hết xe biển A đổi sang biển D đấy. Khi ấy xxx tha hồ vinasoy.