[Funland] Hai mẹ con đi du lịch ở Phuket bị đuối nước 😩 sợ quá cc ạ

taiadau

Xe điện
Ngồi trong khoang ướt hết quần áo đành cởi Trần mặc cái áo phao. Vừa đi vừa tính tốc độ này mà nó lật thì chắc văng tứ tung ngất luôn chứ chẳng tỉnh nổi mà bơi. Mẹ cái bọn lái tàu thì chúng nó cứ tỉnh bơ kệ khách.

Sáng hôm sau trời đã sầm sì mưa nhỏ, cả nhà bảo nhau may đi hôm trước thoát nạn chứ đi hôm sau là toi. Bọn nó vẫn cho chạy dù biển động và hôm đó đúng là mấy tàu bị lật. Nên em khuyên các cụ đừng đi cano cao tốc , đặc biệt biển hơi sầm sì thì tốt nhất bỏ của chạy lấy người nhất là bọn Thái. Nó sông nước quen rồi sao đó nó ko coi du khách ra gì đâu.
Chả phải Thái đâu, VN cũng thế, em thấy như nhau cả thôi. Em đi Phi Phi hay Phú Quốc tour mấy đảo chạy bốc như nhau cả, nói chung ghê răng vì tốc độ, chứ em thích biển nên ko có cảm giác về sợ biển

doccocuukiem

Xe điện
Ngồi trong khoang ướt hết quần áo đành cởi Trần mặc cái áo phao. Vừa đi vừa tính tốc độ này mà nó lật thì chắc văng tứ tung ngất luôn chứ chẳng tỉnh nổi mà bơi. Mẹ cái bọn lái tàu thì chúng nó cứ tỉnh bơ kệ khách.

Sáng hôm sau trời đã sầm sì mưa nhỏ, cả nhà bảo nhau may đi hôm trước thoát nạn chứ đi hôm sau là toi. Bọn nó vẫn cho chạy dù biển động và hôm đó đúng là mấy tàu bị lật. Nên em khuyên các cụ đừng đi cano cao tốc , đặc biệt biển hơi sầm sì thì tốt nhất bỏ của chạy lấy người nhất là bọn Thái. Nó sông nước quen rồi sao đó nó ko coi du khách ra gì đâu.
Công nhận, bọn Thái này chắc hoà bình lâu quá nên nó đứt mất dây thần kinh sợ hãi thì phải, ngồi trên cái xe tuktuk của nó phi mà vãi đái, đánh võng lắc như quan tài bay

truongvnss82

Xe buýt
Em dân biển, biết bơi thành thạo từ hồi cấp 1, thời cấp 3 bơi vượt sông Chanh ở Quảng yên suốt, giờ đi biển tắm cũng chỉ ra tới chỗ nào ngập ko quá cổ, xong đi vào, ko dám bơi ra xa.
Chiều ngang sông bao nhiêu km hả cụ?

MrMilan

Xe điện
Chiều ngang sông bao nhiêu km hả cụ?
Em nghĩ chắc phải 300m 1 chiều, bọn em bơi tới cồn ở giữa sông, xong thả trôi sang bên kia, rồi vòng về, ko áo phao.
Mà vấn đề nó nguy hiểm cụ à, sông sâu , nghĩ lại vẫn thấy mình dại

Chỉnh sửa cuối:

truongvnss82

Xe buýt
Em nghĩ chắc phải 300m 1 chiều, bọn em bơi tới cồn ở giữa xong, xong thả trôi sang bên kia, rồi vòng về, ko áo phao.
Mà vấn đề nó nguy hiểm cụ à, sông sâu , nghĩ lại vẫn thấy mình dại
Bơi như vậy phải có thuyền bên cạnh thì mới tự tin được ạ

Cuaoctom

Xe hơi
Cháu ko biết bơi đi biển phải kéo theo cái phao . Có lần chủ quan lúc đi vào bờ nước đến đùi bỏ phao đi sóng đánh ngã sõng soài uống nước ực ực may ông ck tóm lêm

Ennho88

Xe tăng
Xin chia buồn với hai mẹ con! Đau xót quá!

Big Bang

Xe điện
Đi biển phải rất cảnh giác, vì diễn biến rất khó lường.
Bạn cháu hôm đầu tháng dính ngay một vụ tại Cửa lò.
Ông con đang đứng nghịch nước với Bà, thì thủy triều lên, nó gọi Bố nó vì nó không đứng được.
Ông bạn bơi ra đẩy cu con vào, Bà ngoài thì đứng tại chỗ vì lúc đó nước mới tới ngực.
Đến khi nhìn lại thì nước đã ngập quá mũi bà cụ, may mà ông bạn nhìn thấy thuyền cứu hộ gần đó và kêu gọi trợ giúp.
Hai bà cháu thoát nạn trong gang tấc.

114hangbong

Xe lăn
Xin chia buồn với gia đình cụ Giachi2005. Đau xót quá !

salestumlum

Xe tăng
Em lớn lên bên bờ sông, bơi cũng tốt
Nhưng đi biển không bao giờ em ra xa, lúc nào cũng nước ngang trên rốn là vào
Sóng to là nghỉ khỏi bơi, ko có dỡn sóng gì
Nhóc nhà em giờ cũng bơi được rồi, nhưng mỗi lần đưa bạn ấy đi bơi, em vẫn ko dám rời mắt bạn ấy chút nào, vẫn luôn bám sát,
Tất cả đều có nguy hiểm, chỉ 30s lơ đễnh là đã không có cơ hội sửa sai!

Nước và lửa, chúng ta ta không chủ quanđược, tất nhiên nhiều lúc rủi ro ngoài tầm mình kiểm soát thì chịu rồi

XámChâuPhi

Xe tải
Cứ đi biển chết ở Ixà mà tắm bơi, muốn chìm mà chẳng chìm được.

Dân biển cũng chỉ bơi lặn gần tàu của họ thôi cụ. Ra biển không ai nói hay được đâu.
Hồi em học bơi, mấy ông thầy dạy ở bể, toàn vđv bơi giải nghệ, mà cũng chả ông nào dám bơi ra biển xa. Ông nào cũng bảo sợ, ra đó không biết đường nào mà lần.
Bơi ở biển chỉ dành cho đặc công nước thôi cụ ạ, người thường thì ko biết thế nào mà lần.
Trước anh Sơn lữ trưởng Lữ 126 đặc công nước (giờ anh ấy là Tư lệnh BTL đặc công) bảo, lính anh ấy có người bơi từ Cát Bà về Đồ Sơn.

windy1

Xe điện
Lần trước em đến Phuket, do vừa bị té, chân đau,, nên em không có mua vé tàu đi sang mấy cái đảo gần đó. bây giờ nghe các cụ nói về tàu cao tốc ở Thái, chắc em dẹp luôn mục đi tham quan mấy cái đảo , gần Phuket.

Big Bang

Xe điện
Em lớn lên bên bờ sông, bơi cũng tốt
Nhưng đi biển không bao giờ em ra xa, lúc nào cũng nước ngang trên rốn là vào
Sóng to là nghỉ khỏi bơi, ko có dỡn sóng gì
Nhóc nhà em giờ cũng bơi được rồi, nhưng mỗi lần đưa bạn ấy đi bơi, em vẫn ko dám rời mắt bạn ấy chút nào, vẫn luôn bám sát,
Tất cả đều có nguy hiểm, chỉ 30s lơ đễnh là đã không có cơ hội sửa sai!

Nước và lửa, chúng ta ta không chủ quanđược, tất nhiên nhiều lúc rủi ro ngoài tầm mình kiểm soát thì chịu rồi
Cụ chuẩn bài đấy. Người quen cháu hai nhà đều có người chết ở bể bơi.
Một trương hợp thanh niên 18 tuổi, cao 1m7, chết ở bể bơi report.
Trường hợp thứ hai, cháu học lớp 4.

KeanuR

Xe tăng
Bơi dc ở bể bơi với bơi dc ở biển, sông hồ là khác nhau, em thấy rất nhiều ng bơi giỏi gãy cánh rồi
Các cụ ở HN cứ tự hào nào bơi giỏi ở bể nên nhiều khi chủ quan nghĩ mình cân dc mọi địa hình
Cẩn thận k bgio thừa là nguyên tắc số 1 khi bơi

lenhhoxung1980

Xe điện
Bơi ở biển chỉ dành cho đặc công nước thôi cụ ạ, người thường thì ko biết thế nào mà lần.
Trước anh Sơn lữ trưởng Lữ 126 đặc công nước (giờ anh ấy là Tư lệnh BTL đặc công) bảo, lính anh ấy có người bơi từ Cát Bà về Đồ Sơn.
Đặc công nước bình thường vẫn mang khí tài bơi theo mà cụ.

quavovan

Xe hơi
Vẫn có phao cá nhân và thuyền đi theo trong huấn luyện mà cụ, trong trường hợp làm nhiệm vụ thì cháu không biết có không nhưng họ là lực lượng đặc biệt thì có thể bơi không cần dụng cụ theo người cũng nên chứ đội bơi phượt ở sông thôi đã phải thuê thuyền chạy cùng theo để có biến là cứu hộ luôn rồi