[Funland] Hai mẹ con đi du lịch ở Phuket bị đuối nước 😩 sợ quá cc ạ

xuanha_ng

Xe điện
Cái trò đi bơi ko nói hay đc
E bơi cũng tàm tạm.năm ngoái tinh tướng ra bãi giữa bơi,mang theo cái can 20l mà trong vòng chưa đầy nửa tiếng suýt chết 2 lần.e sợ sông hồng đến già
Cụ có can thế mà suýt chết 2 lần, cụ kể chi tiết cho ae rút kinh nghiệm

XámChâuPhi

Xe tải
Bơi ở biển chỉ dành cho đặc công nước thôi cụ ạ, người thường thì ko biết thế nào mà lần.
Trước anh Sơn lữ trưởng Lữ 126 đặc công nước (giờ anh ấy là Tư lệnh BTL đặc công) bảo, lính anh ấy có người bơi từ Cát Bà về Đồ Sơn.
Dân bơi biển chuyên nghiệp thì bơi nước ấm + vừa bơi vừa được ăn uống tiếp năng lượng thì bơi cả ngày như cá thôi/

XámChâuPhi

Xe tải
Vẫn có phao cá nhân và thuyền đi theo trong huấn luyện mà cụ, trong trường hợp làm nhiệm vụ thì cháu không biết có không nhưng họ là lực lượng đặc biệt thì có thể bơi không cần dụng cụ theo người cũng nên chứ đội bơi phượt ở sông thôi đã phải thuê thuyền chạy cùng theo để có biến là cứu hộ luôn rồi
Em bơi qua sông Mã khoảng 200m thôi mà phải thuê thuyền chài bơi theo cứu hộ/
Đang mơ ước bơi qua sông Mêkong, Sông tiền, sông hậu mà thấy to quá

ubisapro

Xe trâu
Đừng tưởng bơi ngang bãi biển là an toàn 100% nhá, vẫn toi như thường vì bãi biển nó đâu có phẳng, như ở Cửa Lò có những hố trũng bơi ngang qua cứ tưởng ngập đến ngực thôi thò chân xuống nghỉ ai ngờ không thấy đáy đâu, lúc đấy mà mệt quá lại bơi kém vớ vẩn là đi luôn
Cụ ko thấy e bảo đi kèm với nó là chỗ có người ah. Chứ biển vắng thì e còn chả thò chân xuống biển :D

Dân Tổ

Xe container
Bơi ở biển chỉ dành cho đặc công nước thôi cụ ạ, người thường thì ko biết thế nào mà lần.
Trước anh Sơn lữ trưởng Lữ 126 đặc công nước (giờ anh ấy là Tư lệnh BTL đặc công) bảo, lính anh ấy có người bơi từ Cát Bà về Đồ Sơn.
Chuẩn cụ ạ, với thành tích của những chiến sĩ đặc công nước thì hồi xuống QK3 cùng thủ trưởng em cũng được diện kiến rồi. Nhiều chiến sĩ qua luyện tập nhưng cũng không thể bằng 1 số chiến sĩ có năng lực, thể chất khá đặc biệt.

Còn với bơi biển, kể cả trong bộ đội, hải quân cũng không phải là chuyện đùa được, tất cả đều phải có hướng dẫn, quy tắc và nhiều kinh nghiệm mới có thể tự tin nhận nhiệm vụ trên biển được.

poiuy

Xe cút kít
Em nhận thấy là kỹ thuật bơi sinh tồn khác với bơi thi đấu. Hiện giờ phong trào học bơi thì toàn là học bơi kiẻu thi đấu, từ bơi ếch, bơi trườn sấp... trông thì đẹp mắt nhưng không có tác dụng cứu người khi chẳng may bị hụt chân nơi bãi biển hay ao hồ. Kiểu bơi sinh tồn bơi nhẹ nhàng, không đẹp mắt, đầu lúc nào cũng nổi trên mặt nước, bơi chậm chứ không thể nhanh được.

hiepnongdan1988

Xe tải
Em nhận thấy là kỹ thuật bơi sinh tồn khác với bơi thi đấu. Hiện giờ phong trào học bơi thì toàn là học bơi kiẻu thi đấu, từ bơi ếch, bơi trườn sấp... trông thì đẹp mắt nhưng không có tác dụng cứu người khi chẳng may bị hụt chân nơi bãi biển hay ao hồ. Kiểu bơi sinh tồn bơi nhẹ nhàng, không đẹp mắt, đầu lúc nào cũng nổi trên mặt nước, bơi chậm chứ không thể nhanh được.
bơi đúng kỹ thuât mới là sinh tồn đấy cụ ạ :D .. học bơi đê lây sưc khỏe cái đã chứ bơi mà ko biêt diễn biến phia trươc thê nào thì cũng khó quá :D

Lyquangdieu1

Xe tăng
Bơi cần trang bị kỹ năng, nhận định chỗ nào an toàn chỗ nào k.
Trước giờ em chưa nghe bơi sinh tồn cụ ạ

XámChâuPhi

Xe tải
Trước đây Em bơi chó, gần đây 10 năm tập bơi ếch, bơi sải úp đầu đeo kính.
Bây h xuống nước mà không có kính bơi là không bơi được / không thực dụng trong cs/

LeTai1979

Racing Boy

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em bơi qua sông Mã khoảng 200m thôi mà phải thuê thuyền chài bơi theo cứu hộ/
Đang mơ ước bơi qua sông Mêkong, Sông tiền, sông hậu mà thấy to quá
Mời bác qua chỗ êm định cư, làm phát vượt qua sông Tô Nịch thơ mộng, bác ạ.
Cá nhân êm đi cứu hộ bên cạnh, nhá.

Grandtouring

Xe điện
Cơ quan em ở Hà Nội, trong lịch sử đã từng có 2 cán bộ đi công tác và chết đuối tại biển Tuy Hòa (Phú Yên) và Vũng Tàu, dù bơi tốt.
Cơ quan em cũng có những người bơi cự phách và liều lĩnh. Có lần cả đoàn đi biển, buổi chiều xuống biển tắm. Đến tối, khi đi ăn, ngồi vào mâm, điểm danh mấy lượt, vẫn thiếu một cậu. Cả nhà lo lắng, thì đến 7h tối mới thấy cậu ta từ biển về. Hóa ra cậu ta bơi ra xa một mình rồi nằm luôn trên mặt nước ở đó.
Có một bà chị người nhỏ, xinh. Cứ ra biển là bà chị phóng vút ra khơi xa mất dạng, mấy tiếng sau mới phóng về bờ ☺

TSTA

Xe container
Xin chia buồn cùng gia đình cụ Giachi2005, hè năm nay bị đuối nước nhiều thật, mẹ của bạn con bé nhà em cũng mới bị đuối nước ở Hạ Long. Quá đau xót.
Hạ long ko sóng mà cũng đuối nước, chắc do bơi ko tốt, chuột rút rồi.

Còn ra chỗ sóng to ở biển khác, bơi tốt mà ko kinh no vẫn ra đi.

traiHNcodon

Xe tăng
Xin chia buồn cùng gia đình cụ Giachi2005, hè năm nay bị đuối nước nhiều thật, mẹ của bạn con bé nhà em cũng mới bị đuối nước ở Hạ Long. Quá đau xót.
Chị này hình như bị đột tử

traiHNcodon

Xe tăng
E chỉ thấy con bé nhà em kể là đi du lịch Hạ Long thì bị đuối nước, e cũng ko biết rõ chi tiết thế nào ạ.
Chi ấy mất trên bãi cát,đi dọc bờ biển chơi tự nhiên không thấy đâu, người nhà đi tìm thì thấy trên bãi cát

Chíu ù

Xe tăng
Hai tuần trước em qua chùa Thầy thấy đang lập đàn cầu siêu một em bé chết đuối. Nhìn xung quanh chẳng thấy lan can gì cả mà nước ven bờ đã 1m7 rồi. Đếm nản với chính quyền và phái áo nâu.