[CCCĐ] Hải Tiến - Có gì để tiến!

bachanhpm

Xe tăng
Em nghĩ các cụ hay gặp chuyện bực mình do thiếu kỹ năng đi và thiếu chuẩn bị hành trang kinh nghiệm qua giấy. Em may chưa gặp người xấu ở các chỗ chơi bao giờ, toàn gặp ở giấy báo và diễn đàn.
Hải Tiến dịch vụ kém, kể cả paracel, nhưng gần và đi đổi tí gió biển cũng tốt. Cuối tuần em lại ra đấy.

Vankhanh295

Xe đạp
Em đang ở Hải Tiến .
Vào ngày 28-5 bằng xe Cương Lĩnh . 100k /vé / giường nằm . 9h50 xe rời bến. 14h em tới Hải Tiến .
Nhà em ở khách sạn Queen . Phòng 3 giường , giá thấp điểm 585k / phòng/ 3 người lớn . Free ăn sáng .
Phòng khá thoải mái, thoáng mát sạch sẽ , nhà tắm rộng ,so với giá phòng thế này thì khá tốt .
Bể bơi có 2 bể phù hợp với gia đình có trẻ bé và trẻ nhỡ .
Ăn sáng có cháo thịt , cháo hải sản , bún hoặc phở , bánh mỳ 2 trứng ốp + 1 xúc xích ăn no lặc lè . Ăn tráng miệng có hôm sữa chua có hôm chuối .
Bờ biển có bãi cát chạy dài , cát hạt to , vàng . Vì đang trong thời gian xây dựng phát triển nên trên bờ cát phía gần kè có nhiều sỏi , đá . Em nghĩ có thể chấp nhận được , không như mọi người nói có bèo và rác lềnh phềnh đâu ạ . Sáng nay , bãi tắm khu khách sạn Queen tuyệt đẹp , không có hàng quán như bãi phía khách sạn Ánh Phương , bọn trẻ nhà em tung hoành cả buổi sáng ...

Vankhanh295

Xe đạp
Tiếp ạ ..
Nhà em ăn tại nhà hàng Phong Cảnh , ngày 2 bữa . Nhà này rất nhiệt tình , đưa đón ngày mấy chuyến free , tư vấn đi chơi . Đặc biệt không ép ăn , không gạ mua quà cáp , cách 2 em chủ nhà hàng tiếp đón khiến em sẽ quay lại HT.
Hải sản thì nói thật với cccm là em ăn ở Hà Nội còn ngon hơn :)) nên đừng kỳ vọng quá cao .
Cua 650/kg/2-3con
Cá mú 495k/kg e ko nhớ rõ
Ốc hương 800k/kg . Ốc hương ko phải tươi sống đâu ạ . Không ngon .
Cá sủ 290k/kg hấp xì dầu hoặc nướng ngon
Mực trứng mà không có trứng - khá thất vọng :)) mà nướng nên dai ngọt ngon .
Lẩu hải sản 500k/nồi
Hàu 120k/kg
Tối dạo quanh khu mặt biển 1 nháy mắt là hết . Đi hội đông thì uống bia rượu mực khô sẽ vui hơn .
Khu vui chơi giá niêm yết , cũng không đắt . Cả nhà em chơi xe đụng , 40k/vé . Xe chạy khá tít nên ng lớn trẻ con đều thích .
Bia Hà nội có hàng bán 20k/lon , hàng thì bán 15k/lon . Nước dừa 30k/ quả - chán . Hạt hướng dương vị dừa ngon -15k/gói.
Chiều nay em sẽ ra biển tiếp.

Vankhanh295

Xe đạp
em nghe kể cũng khiếp lắm, dưới biển thì sứa đốt da thịt, cua quắp, bèo vương trên đầu. Trên bờ thì từ xxx giao thông, thằng gửi xe, bà bán nước dừa cho đến con hầu phòng thi nhau vòi vĩnh chật chém......
đang định đi giờ thôi, gom thêm tiền làm chuyến Hội An cho đáng tiền, bõ công đi.
Em đi không hề gặp những chuyện như bác nghe kể . Có mỗi sứa thì công nhận là có NHƯNG chỉ đúng 2 lần em bơi là thấy khoảng chục con trôi dạt trên bờ . Còn chặt chém vòi vĩnh không hề có đâu ạ . Sáng nay , có 3 chị nhân viên dọn phòng cho em sạch bong . Em có nhắc thay khăn tắm thì các chị đều dặn em yên tâm là hôm nào khăn cũng thay mới . Không hề nặng nhẹ 1 câu .
Ngồi uống nước ven bờ kè , cô bán hàng còn đậm chất nông thôn , haizz mong mọi người có cái nhìn khách quan hơn , rộng lượng hơn để HT có nhiều du khách đến thăm chứ cứ tiếng xấu đồn nhau thế này khổ thân họ ^^

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Thì ra cụ ở bên Long Biên, ngay gần nhà em. :)

TrungLexzz

Xe đạp
gia đình em chuẩn bị đi Hải Tiến, em mạn phép up thớt hóng thêm chút kinh nghiệm của các cụ vừa đi

May5

[Tịch thu bằng lái]
Em đi không hề gặp những chuyện như bác nghe kể . Có mỗi sứa thì công nhận là có NHƯNG chỉ đúng 2 lần em bơi là thấy khoảng chục con trôi dạt trên bờ . Còn chặt chém vòi vĩnh không hề có đâu ạ . Sáng nay , có 3 chị nhân viên dọn phòng cho em sạch bong . Em có nhắc thay khăn tắm thì các chị đều dặn em yên tâm là hôm nào khăn cũng thay mới . Không hề nặng nhẹ 1 câu .
Ngồi uống nước ven bờ kè , cô bán hàng còn đậm chất nông thôn , haizz mong mọi người có cái nhìn khách quan hơn , rộng lượng hơn để HT có nhiều du khách đến thăm chứ cứ tiếng xấu đồn nhau thế này khổ thân họ ^^
chuẩn rồi cụ, HT không tồi như cụ ấy nói, phù hợp cho chuyến đi ngắn ngày, nhất là gđ nào muốn đổi gió vào ngày nghỉ cuối tuần thì chọn đi HT là vừa đep.

May5

[Tịch thu bằng lái]
Hic Hải Tiến không có cây ATM nào ạ :(( giờ muốn rút tiền mà phải đi lên tận huyện cách 15km -.- giờ em phải làm saoooo ?
E nghĩ ha tầng khu du lịch biển HT sẽ nhanh chóng được cải thiện thôi, các doanh nghiệp đầu tư rất tâm huyết, chính quyền đặc biệt quan tâm dồn sức nâng tầm, nhân dân ủng hộ.........
E cũng vừa đi, cảm nhận thay đổi nhanh nhưng cũng còn rất nhiều việc phải làm, nhất là cải thiện cả không gian bên trong bờ biển tạo thành một quần thể bổ trợ cho nhau một cách đồng bộ, cây xanh công viên cũng rất quan trọng tránh sự đơn điệu.......

Chỉnh sửa cuối:

Sleeping Dragon

Xe buýt
Còn đủ 4 phòng biệt thự cụ nhé, bungalow hết rồi ạ
Em onl điện thoại ko thấy chữ ký. Mợ cho xin số cầm tay. Em có bà chị đang muốn tổ chức cho cơ quan đi nghỉ mát ở Hải Tiến ạ.

lamkhanh868

Xe tải
Em onl điện thoại ko thấy chữ ký. Mợ cho xin số cầm tay. Em có bà chị đang muốn tổ chức cho cơ quan đi nghỉ mát ở Hải Tiến ạ.
Dạ, số em 0944300868. Cụ alo nói bên OF để em báo giá yêu thương nhé ^^

kwin

Xe tải
e đảm bảo mấy bãi ở Thanh Hóa như Sầm Sơn ko bao giờ bằng bãi biển Cồn vành - Thái Bình . Bãi cát mịn nước trong , sóng đều và ko quá mạnh , mỗi tội chưa pt nên ít chỗ chơi nếu ở qua đêm , còn tắm biển thì quá tuyệt vời - ngang cát Bà luôn

thanh040506

Xe trâu
e đảm bảo mấy bãi ở Thanh Hóa như Sầm Sơn ko bao giờ bằng bãi biển Cồn vành - Thái Bình . Bãi cát mịn nước trong , sóng đều và ko quá mạnh , mỗi tội chưa pt nên ít chỗ chơi nếu ở qua đêm , còn tắm biển thì quá tuyệt vời - ngang cát Bà luôn
Dịch vụ ntn cụ ơi.

thanh040506

Xe trâu
Tiếp ạ ..
Nhà em ăn tại nhà hàng Phong Cảnh , ngày 2 bữa . Nhà này rất nhiệt tình , đưa đón ngày mấy chuyến free , tư vấn đi chơi . Đặc biệt không ép ăn , không gạ mua quà cáp , cách 2 em chủ nhà hàng tiếp đón khiến em sẽ quay lại HT.
Hải sản thì nói thật với cccm là em ăn ở Hà Nội còn ngon hơn :)) nên đừng kỳ vọng quá cao .
Cua 650/kg/2-3con
Cá mú 495k/kg e ko nhớ rõ
Ốc hương 800k/kg . Ốc hương ko phải tươi sống đâu ạ . Không ngon .
Cá sủ 290k/kg hấp xì dầu hoặc nướng ngon
Mực trứng mà không có trứng - khá thất vọng :)) mà nướng nên dai ngọt ngon .
Lẩu hải sản 500k/nồi
Hàu 120k/kg
Tối dạo quanh khu mặt biển 1 nháy mắt là hết . Đi hội đông thì uống bia rượu mực khô sẽ vui hơn .
Khu vui chơi giá niêm yết , cũng không đắt . Cả nhà em chơi xe đụng , 40k/vé . Xe chạy khá tít nên ng lớn trẻ con đều thích .
Bia Hà nội có hàng bán 20k/lon , hàng thì bán 15k/lon . Nước dừa 30k/ quả - chán . Hạt hướng dương vị dừa ngon -15k/gói.
Chiều nay em sẽ ra biển tiếp.

Giá hải sản đắt như HN mợ nhỉ?

Thoanh

Xe tải
Năm ngoái bạn em đi 3 xe vào ăn trong HT xong chán quá quay ra bị phím xxx vịn đúng 3 xe ấy luôn kiểm tra răng mất toi kỳ nghỉ.Thấy bảo thề không bao giờ quay lại :)

Becgie

Xe điện
Hải Tiến chả có gì. Hải sản ăn vừa đắt vừa nhạt nhẽo mặc dù đang tươi sống.

kwin

Xe tải