Hạn chế khi mua BIM cũ!

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Các bác mua chiếc xe 7-800triệu để đi, nửa năm mới thay dầu 1 lần hết > triệu mà vẫn kêu thì em cũng chịu:21: Chắc tìm con xe nào mua xong cứ thế đi ko phải làm gì cả thì mới nên đi :D
Chắc bác nhầm thế nào chứ em đâu có kêu ca :21: ở bài phía trên có bác Meothamlam hỏi giá thay dầu thì em nói giá thôi. Xác định chạy mấy dòng xe này thì chi phí sửa chữa có cao thì cũng phải chấp nhận chứ . Cái cảm giác lái xe Nhật kô thể có được :69:

tomy

Xe đạp
Nói đến cảm giác chạy Bim ở VN có lẽ là khi trục trặc thì không biết sửa ở đâu, và có những bệnh thì đến thợ cứng nhất cũng bó tay, mỗi ông phán 1 kiểu. Cái này thì đúng là xe Nhật không có được.

hoango0o

Xe tải
chịu chơi thì phải chịu chi thôi các cụ ạ :)):)):))

pham ngoc chau

Xe buýt
Em thấy nhiều người giờ đổ xô đi mua BIM BIM đã qua sử dụng
nhưng ko hiểu sao bên cạnh những lời khen về nó lại có nhiều bất cập

Ông anh em mua con 325 về, sau 1 thời gian đi phải sửa mất 3, 4k

Em ko hiểu lắm về con này nhưng nghe nói là đi 1 thời gian các bộ phận nó hỏng do được cài sẵn về thời hạn sử dụng. Hơn nữa đồ BIM thay thế cũng khó và tốn kém.

Các bác có kinh nghiệm về BIM cho ý kiên để em và anh em được "Giác ngộ" với nhá.:69:
nhà em cũng đang là nạn nhân đây bác ợ. Con BIM 320 mới trên 10 vạn mà đã dở chứng hư hỏng hơn con chị Nissan nhà em vốn hơn em trai BIM 8 tuổi. Nói các bác bỏ qua nhé, mua BIM cũ giống như cưới con hoa hậu già ấy, nó đã không làm còn đòi ăn ngon, tắm bồn các cụ ợ

am_beagle

Xe tải
Nói các bác bỏ qua nhé, mua BIM cũ giống như cưới con hoa hậu già ấy, nó đã không làm còn đòi ăn ngon, tắm bồn các cụ ợ

Em chưa được diễm phúc... cưới hoa hậu già. :)):)):))
Em thề. :21:

UDM

Xe máy
Đi xe thì các bác phải chấp nhận sửa chữa, bảo trì. Xe sang trọng thì tiền bảo trì chắc chắn nhiều hơn xe bình dân. Có một nghịch lý là các bác chủ xe có thể bỏ ra số tiền hàng chục nghìn đô la, thậm chí là hàng trăm nghìn để tậu một chiếc xe nhưng khi đem đi thay dầu mất có hơn 1 triệu đồng, tương đương $60 thì lại kêu trời.
Mua xe cũ thì tất nhiên là sẽ phải sửa chữa, cái xe chạy cả chục nghìn cây số rồi thì làm sao mà tránh khỏi hỏng hóc, quan trọng là khi mua phải xem cái xe đấy hỏng những gì và có ở mức chấp nhận được không. Một chiếc BMW mới chạy 3-4 năm, cứ cho là "nát" thì tiền sửa cũng chỉ nằm trong khoảng $5000 đổ lại. Như vậy cũng không quá đắt so với những gì mà chiếc xe đem lại cho chủ của nó. Nếu chấp nhận mua xe cũ thì còn có một cái lợi nữa là khấu hao xe rất ít so với xe mới. Ngẫm ra thì số tiền bỏ ra để sửa chữa cũng chẳng thấm vào đâu so vơi khấu hao của xe mới trong 3 năm đầu.

Ford Mondeo

Xe đạp
Đi xe thì các bác phải chấp nhận sửa chữa, bảo trì. Xe sang trọng thì tiền bảo trì chắc chắn nhiều hơn xe bình dân. Có một nghịch lý là các bác chủ xe có thể bỏ ra số tiền hàng chục nghìn đô la, thậm chí là hàng trăm nghìn để tậu một chiếc xe nhưng khi đem đi thay dầu mất có hơn 1 triệu đồng, tương đương $60 thì lại kêu trời.
Mua xe cũ thì tất nhiên là sẽ phải sửa chữa, cái xe chạy cả chục nghìn cây số rồi thì làm sao mà tránh khỏi hỏng hóc, quan trọng là khi mua phải xem cái xe đấy hỏng những gì và có ở mức chấp nhận được không. Một chiếc BMW mới chạy 3-4 năm, cứ cho là "nát" thì tiền sửa cũng chỉ nằm trong khoảng $5000 đổ lại. Như vậy cũng không quá đắt so với những gì mà chiếc xe đem lại cho chủ của nó. Nếu chấp nhận mua xe cũ thì còn có một cái lợi nữa là khấu hao xe rất ít so với xe mới. Ngẫm ra thì số tiền bỏ ra để sửa chữa cũng chẳng thấm vào đâu so vơi khấu hao của xe mới trong 3 năm đầu.
Chuẩn không cần chỉnh. Các bác nói như buồn cười nhẩy. Nếu các bác có khoảng 30-40K, mua con altis bẩn hoặc con civic ghẻ thì đỡ phải cãi nhau sao đồ nó đắt thế. Đã ăn chơi lại sợ mưa rơi?

dlamtv

Xe buýt
Nhà cháu có ông bạn lúc đầu mua xe mới Camry hẳn hoi sau bán đi mua bim 325 chạy khoảng 5 vạn rồi, lúc đầu cũng kêu ca kinh nhắm, nhưng sau một thời gian chạy xe ( mặc dù cũ người) thấy bẩu là bi giờ cho tiền cũng không chạy xe Nhật nữa.
Suy cho cùng thì lợi ích cuối cùng của chạy xe châu Âu ( kể cả xe cũ) tính ra vưỡn còn ngon chán. :P

PHP

Xe tải
Chuẩn không cần chỉnh. Các bác nói như buồn cười nhẩy. Nếu các bác có khoảng 30-40K, mua con altis bẩn hoặc con civic ghẻ thì đỡ phải cãi nhau sao đồ nó đắt thế. Đã ăn chơi lại sợ mưa rơi?
Bác đi xe xe gì mà chê thế chứ. Em thấy Altis và civic cũng chẳng ghẻ và bẩn đâu. Với số tiền đó ở VN cho 1 chiếc xe mới là tạm ngon rồi.

Ford Mondeo

Xe đạp
Bác đi xe xe gì mà chê thế chứ. Em thấy Altis và civic cũng chẳng ghẻ và bẩn đâu. Với số tiền đó ở VN cho 1 chiếc xe mới là tạm ngon rồi.
Sorry bác nhé. Ý em là em bức xúc cái về việc anh em cứ chê đồ của BIM đắt thôi. Em lấy ví dụ ngẫu nhiên thôi, chứ Altis và Civic cũng OK rồi. Em đang chạy Kia Morning bác ợ!:21::21::21:

luxus

Xe tăng
Hài vãi, trong SG mấy bác chủ Bentley cư ngụ ở PMH chả bao giờ nói xe kia là ghẻ, xe nọ là bẩn cả. Có lần em ngồi hóng hớt với một bác mới mua Porsche GTS, bác ý nói kể ra xe rẻ rẻ cũng có cái hay của nó mà không nói là xe bẩn bẩn, ghẻ ghẻ có cái hay của nó nhỉ?

luxus

Xe tăng
Tớ lại nghĩ khác. Trong lãnh vực quần áo suy luận ra thì chả ông nào vỗ ngực tớ là dân chơi trong khi toàn sài đồ second-hand cả, có khi chả bằng mấy bác mặc sơ mi may 10, quần Nhà Bè, thắt lưng "rừng ví, biển thắt lưng" nhưng mua hàng mới 100%.

miller_boy

Xe đạp
đang cần thay dầu 325i mà Euro Auto bảo 1tr8...

So_qua

Xe máy
Những dòng xe đấy là đẳng cấp rồi, kể cả người sử dụng nó, như em mà có cố mua được xe cũ thì cũng chẳng chịu nổi khi bị vặt đồ, thay thế phụ tùng hay sửa chữa...

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Cái này phải hỏi bac Trongpaint - Khổ thân chưa kìa. 525 đấy chứ.......vừa đi vừa khóc.

desert_sand

Xe máy
Xe Đức mà Pác, đụng vào là tiền không đó. Trước đây bọn cò có tính môi giới cho em 1 cụ Mec 180 giá 25k nhưng cũng cảnh báo em biết khi đưa vô hãng sẽ phải tính bằng tiển đô (lương tâm của bọn cò), em sợ wá, dong mất. Giờ đang là tín đồ của Mit....

NHUOCTHUY

Xe buýt
các bác làm em hãi quá, đang tính kiếm 1 em xe BIM cũ để đi ( nghe tây đồn là Sê ri 3 khoảng <40K là có). Nghe các Pác pàn nuận thế này, k bít nghĩ gì bi jờ.