[Funland] Hàn long mạch

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
E đồng ý với Cụ.
Singapore khá hiện đại và họ rất đề cao phong thuỷ.

Bản chất của phong thuỷ là đường đi của khí. Nên hoàn toàn có thể ảnh hưởng đến sức khoẻ.

Chỉ có điều ai giỏi về khoa học đó để nhờ cậy thôi.
Cái đó là phong thủy khoa học, nó khác với phong thủy của 1 số thầy bà ba lăng nhăng vẽ ra kiếm tiền cụ nhể, hihi

hieukon

Xe container
có bệnh thì vái tứ phương cụ ak.
1. Nên mời 1 thầy khác về khám, để nghe ngóng, phân tích ai nói đúng hơn...
2. Xem lại môi trường phòng ốc của cụ có ẩm thấp, gió lưu thông có thoáng đãng hay k.....nhiệt độ, độ ẩm thế nào, cảm giác ban đầu của mình có bí bách k đã cụ ak. Chữa dương rồi mới đến chữa âm.

Lão Long

Xe tăng
Sao gia chủ k nhờ luôn ông thầy phán đó ổng hàn cho luôn. Còn k thì chuyển nhà.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Thế mà các công trình lớn đến như Vin cũng cúng ngựa ra trò, thôi có thờ có thiêng có kiêng có lành, ốm có khi vì tư tưởng cũng nên, làm cái lễ cúng cho thoải mái tình thần cũng rất ok.
Tâm linh và các nghi lễ khác với phong thủy và ứng dụng phong thủy trong cuộc sống mà cụ.
Làm nhà thì các thủ tục cúng tế phần tâm linh phải đầy đủ, phong thủy thì tùy từng tầm hiểu biết của từng người vì nó rất khoa học chứ ko mơ hồ như nhiều thầy chém mục đích kiếm tiền ( cái này khá khó nhận biết, dễ u mê mà ko giải quyết được vấn đề gì)

provtc

Xe container
Tâm linh và các nghi lễ khác với phong thủy và ứng dụng phong thủy trong cuộc sống mà cụ.
Làm nhà thì các thủ tục cúng tế phần tâm linh phải đầy đủ, phong thủy thì tùy từng tầm hiểu biết của từng người vì nó rất khoa học chứ ko mơ hồ như nhiều thầy chém mục đích kiếm tiền ( cái này khá khó nhận biết, dễ u mê mà ko giải quyết được vấn đề gì)
Đốt ngựa thì cụ bảo tâm linh hay phong thủy, thậm chí các công trình to có lễ hàn long mạch bình thường. Nói chung 2 bộ môn này nó hay kết hợp với nhau từ phong thủy không tốt sinh ra đời sống tâm linh xuống theo. Nếu cảm thấy thoải mái thì làm lễ, mà đúng như cụ nói giờ họ kinh doanh cái này nên bâu vào kiếm tiền ghê lắm. Như quê nhà em có ông bác rất nghịch, nhà thì không thiếu gì nhưng rất ấm ớ ngang ngạnh, xem thầy thầy bảo chả sao thôi thì cứ làm cái lễ rồi làm cây hương sát cái nhà cạnh giếng làng, vì nhà gần giếng làng to lắm, kỳ lạ từ ngày làm xong cây hương ông bác hiền lành tính tình dễ chịu hẳn ra, giờ vào hội chơi chim chơi cây cảnh.

Gianthienly

Xe container
Cái đó là phong thủy khoa học, nó khác với phong thủy của 1 số thầy bà ba lăng nhăng vẽ ra kiếm tiền cụ nhể, hihi
Có nhiều thứ được tính cụ thể và những xác xuất đúng cao mà có người lý giải được, có người không. Nên vẫn được coi là khoa học huyền bí.

Còn thầy dọa thì rất nhiều, bản thân em từng chứng kiến rất nhiều.

Nhưng vài thứ cũng nên tin, phong thủy nên tin vì trong nhà đường đi của khí thuận lợi thì nhiều khí sạch, con người nó khỏe, mọi vật cũng tươi tốt hơn. Những nhà nào thoáng đãng thì mình ở và khách vào đều cảm nhận dễ chịu hơn liền.

Có bệnh thì vái tứ phương thôi Cụ ạ. Họ cũng đi viện đông, tây rồi mới cầu đến vấn đề tâm linh.
Mong bạn của chủ thớt gặp thầy tốt có tâm.

Thầy nào dọa và luyên thuyên chửi chết cha thầy đi, thậm chí oánh:))

Sao Mai

Xe tăng
Trên này có cụ nào nhập trạch mà không chọn ngày không nhỉ?
Có em, từ 2011 đến giờ em đổi và xây 4 cái nhà rồi, chẳng chọn ngày nào động thổ hay khởi công, cứ ăn tết xong, nắng ráo là xây, kể cả tam tai, năm tuổi hay tam nương gì em cũng xây, xây xong thì vào ở, cũng chẳng biết nhập trạch là cái gì, cứ kiếm đc ít thì em lại bán nhà cũ và tìm đất to hơn xây lên. Giờ đang ở biệt thự vườn 600m2, nhưng vẫn muốn nâng cấp.

DUONGLAM

Xe điện
CHắc là cái long mạch của bà vk nó toang quá nên cần thấy đến để hàn cho

FordBG

Xe tăng
E cũng đang vướng chuyện nhà cửa, nếu đc cụ cho e xin địa chỉ của thày phong thủy cụ nói đc ko ạ. E cám ơn cụ
Liên quan đến phong thủy, long mạch, hay chúa đất, thần linh, thận trí là các vong tà thì là sở trường của thày chỗ E, có j e inbox cho cụ

Phỗng new

Xe điện
Vod cụ ! :)
Hình như cụ ở Nha Trang hay Đà Nẵng phỏng. Có nhớ là đã xem thớt cụ khoe nhà rồi, khu đó đẹp thật !
Có em, từ 2011 đến giờ em đổi và xây 4 cái nhà rồi, chẳng chọn ngày nào động thổ hay khởi công, cứ ăn tết xong, nắng ráo là xây, kể cả tam tai, năm tuổi hay tam nương gì em cũng xây, xây xong thì vào ở, cũng chẳng biết nhập trạch là cái gì, cứ kiếm đc ít thì em lại bán nhà cũ và tìm đất to hơn xây lên. Giờ đang ở biệt thự vườn 600m2, nhưng vẫn muốn nâng cấp.

nuocnga173018

Xe tải
Liên quan đến tính mạng thì khó ai nói hay được:D Trên OF này có cụ nào dám khẳng định khi người nhà mất mà không xem ngày giờ chôn không ạ ? Có xem tuổi cần tránh lúc khâm liệm và khi hạ huyệt không ạ ? Có trấn yểm bùa nếu trùng tang không ạ ? Theo quan niệm của em thì những điều đó là không có ạ:D
Có gia đình em cụ ạ. Ngày trước, nhà em còn không có cả bát hương cơ, mỗi khi có giỗ chạp hay Tết nhất mẹ em xúc bò gạo làm bát hương. Khi báo tử bố em, bác em mới làm bát hương. Khi mẹ em mất, toàn họ hàng anh em khâm liệm mẹ và đưa ra đồng - chả có thầy bà, xem xét gì cả.
Đợt vừa rồi em về phép Việt nam, em có dự 2 đám hiếu, em thấy gia quyến người đã khuất làm các thủ tục như cụ nói...em không giám hỏi.
Em nghĩ, cũng có thể phú quý sinh lễ nghĩa. Hoặc là có thờ có thiêng.
Còn chuyện của chủ thớt, theo em, nên hỏi han kỹ càng và giải quyết vấn đề này bằng tâm thức sáng.

xuanphong0

Xe máy
Chào các cụ, em phân vân quá mạo muội lên đây xin ý kiến các cụ cao nhân về vấn đề hàn long mạch
Chả là nhà bạn em mới xây nhà được 1 năm nhưng bạn em là chủ nhà mà nó cứ ốm đau liên tục từ đó đến giờ, mãi ko khỏi, đi xem thầy các nơi đều bảo đất có vấn đề phong thủy, thầy thì nói do đứt gãy long mạch gì đó phải hàn lại ...v.v..
Các cụ nào có cao kiến gì giúp em với, chứ cứ ốm đau thế này thì nó khổ quá
Cụ ra chùa mời Sư thầy về làm lễ, trước khi mời về thì cụ phải đi lấy nước ở ngã ba sông. Nếu ở hà nội thì ra Đền Đôi Cô ở ngã ba sông hồng với sông đuống lấy nước. Lên đó thuê thuyền nhờ người ở đó ra giữa ngã ba sông mà lấy nước.
Ps: Nếu nhà không theo đạo gì thì nên thỉnh tượng Phật hoặc Bồ tát về nhà. Tượng Quán Thế Âm bồ tát.

kolia pham

Xe hơi
Long mạch hàn được thì nhiều người làm thợ hàn lắm a. Em nghĩ gia chủ ốm đau sau khi xây nhà xong thường là do lao lực; do thiết bị, vật liệu sử dụng trong nhà (nhất là sơn có hàm lượng chì lớn); do công năng các phòng không phù hợp với thói quen sinh hoạt hàng ngày; do thiếu ánh sáng, không khí (ngủ hay mê, mệt do thiếu khí oxi thừa co2)

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Tào lao. Hàn với chả xì. Long mạch mà hàn được thì chắc mấy lão vừa vào kho tiền đốt không hết nó hàn suốt ngày.

topguntt

Xe buýt
Cụ chủ nói đúng đó, các cụ k tin thì đừng nói linh tinh. Cái này phải dùng thiết bị hơi đặc biệt chút để hàn cái gọi là long mạch lại. Đó là tiền, rất nhiều tiền .........
Em nhớ có người hỏi em là, bác theo đạo gì. Em trả là là em là " bá đạo" ạ, còn trong giấy tờ thì hỏi tôn giáo: em trả lời là " Ma giáo"

sin_poly

Xe máy
Hay là mua thiếc rồi nung chảy ra đổ xuống đất thử xem. Thấy mấy tay sửa chữa điện tử hay dùng để hàn tốt lắm #:-s

j23

Xe container
Giờ đến bọn Tây nó còn phải để ý tới tâm linh chứ ko riêng gì các tập đoàn lớn của Việt Nhật Hàn thì các cụ chớ có chủ quan mà bỉ bôi thế giới tâm linh :D

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
có nhiều nguyên nhân, có thể là do phong thủy không tốt, nhưng dù là đúng là do phong thủy thì cũng là nghiệp của chủ nhà chiêu cảm, giờ chỉ còn cách siêng làm từ thiện phóng sinh, tụng Kinh niệm Phật một thời gian phước tăng tự phong thủy sẽ chuyển tốt
Thứ hai có thể trong nhà có vong linh hoặc loài phi nhân có ác duyên với chủ nhà thì cũng làm như trên nhớ làm xong hồi hướng cho họ liên tục, một thời gian họ sẽ tự buông bệnh sẽ khỏi.

xuanha_ng

Xe điện
Trên này có cụ Huy art mà ko thấy vào còm nhỉ. HuyArt vào giải thích thêm

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Thế thì bản thân cá nhân của Cụ cũng là bậc thầy về Phong thủy rồi.
Em dự là về mặt đối nhân xử thế của cụ rất tốt. :)