[Funland] Hàng xóm bựa các cụ xử lý thế nào ?

f320

[Tịch thu bằng lái]
Sống tôn trọng nó thì nó tôn trọng lại mình thôi.

Cách đây 2 chục năm nhà em mới chuyển đến khu mới để xây nhà. Bị nhà hàng xóm ( cách mấy lô đất đằng sau) chúng nó ra ngăn cản không cho xây. Xong bị hàng xóm xung quanh nhà em, cả nhà chạy ra chửi cho một trận, bọn kia cúp đuôi chạy mất.

Mỗi lần chuyển đến nơi mới chuẩn bị xây nhà, nhà em đều xách túi quà sang hỏi thăm, kết giao với hàng xóm xung quanh, xin lỗi họ nếu trong quá trình xây nhà có gì ảnh hưởng hến họ thì mong họ tạo điều kiện và bỏ qua cho.

Hulk

Xe tăng
Nhiều bọn hàng xóm sống kiểu làng xã bẩn lắm. Mình càng tử tế dĩ hòa vi quý thì bọn nó càng lấn tới.
Cách tốt nhất em nghĩ giống cụ gì ở trên nói rồi, một là cụ có lực lượng rắn chơi sòng phẳng một trận với bọn nó (chắc ko ổn vì nếu ko cụ đã chơi lại nó rồi), hai là nếu nhà cụ ko mở cửa hàng hay đất hương hỏa gì thì cụ bán quách nhà đi mà lên chung cư, ít ra đỡ đau đầu, thoải mái tinh thần còn lo cho gia đình, tận hưởng cuộc sống.

mcv30

Xe điện
Hàng xóm em hát ông ổng suốt ngày :-o
Em đang chờ nó hát ...sai nhạc để có cớ mò sang =))

xecaco

Xe hơi
Tư vấn dốt vãi
2 thằng trên ông gọi vào làm j, trà đá chém gió ah
2 thằng trên là dạng vô dụng nhất
Gọi thế hàng xóm càng thấy mình kém càng bắt nạt

3 phương án để chọn nhé chủ thớt

- 1 là mình yếu thế thì thôi hoà giải, gặp nó cười nịnh, ừ thì sợ nó tý cho nó sướng, mình íu mình chấp nhận

-2 là ko thích nịnh nó thì chi tiền đi, 20-40 triệu tuỳ quan hệ, rủ 6 thằng về nhà ăn nhậu, tuần 2 lần, làm 2 tuần liền, xăm trổ các kiểu, làm bàn trà uống trước cưả, bảo bọn nó gọi mình như đại ca, nói to vào, a cần j cứ bảo bọn em, a giúp bọn em nhiều thế ko bao h quên ơn, nhân lúc uống rượu và biết thằng hàng xóm ở nhà nó to để nó nghe đc
Nhưng làm đc cái này phải có trình mới làm đc

-3 là bán nhà, té

P/s: cụ chủ topic xem lại cách ăn ở xem, ko khéo lắm thì phải, em đoán thôi nhá
Hàng xóm em toàn đầu gấu mà có ai ghét em đâu
Nói như cụ này đúng này. Không cứng được hơn nó thì nhịn nó đi. Hàng xóm mà đã không thân thiện với nhau thì phải có bài

vietran

Xe ba gác
Nhà em gần nhà thằng hàm xóm bựa, ngõ rộng tầm 6-7 m mà ông hàng xóm cứ dựng xe máy trước cửa, sát vào cửa nhà em, chắn lối đi khó chịu vãi, nhắc thì nó lý sự đất nhà mày à, em hỏi lại thế đất nhà ông ah thì nó bảo tao thích để đấy.đố mày giám để sang nhà tao..... xong hôm nay a e nhà nó gõ cửa nhà e định ăn thua....
Theo các cụ với loại này phải làm thế nào ạ
Thể loại quá quắt này phải trị.
1. Thu thập chứng cứ:
Mỗi lần nó dựng bậy cản đường, chụp ảnh ghi ngày, đem ra hiệu ảnh rửa k đáng bao tiền, tập hợp lấy 5-7 lần.
2. Phản ánh tổ trưởng dân phố, tập hợp đồng minh: gặp tổ dân phố báo cáo, ghi rõ ngày vào tập hồ sơ ảnh kia, vận động hàng xóm khác tốt bụng, thằng bựa kia tính thế chắc nhiều người ghét, đi đâu về có chút quà hay sang giúp đỡ hàng xóm tốt để xây dựng đồng minh, có ông bạn to cao máu máu tí rủ đếnn nhà chơi. Gặp anh cskv, biếu ảnh cái phong bao 5 loét lấy chỗ đi lại
3. Tấn công
Khi các điều kiện đã chín muồi, đợi thờii điểm đông người như lúc cơm tối xong, ra nói chuyện phải quấy, phải có đôi ba người nhà mình hay anh em chiến hữu, làm to chuyện ầm ĩ và thầng kia chắc sẽ hùng hổ oánh nhau, k được sợ chết, chiến bỏ mẹ nó đi, gạch hay gậy ngắn phang vào đầu gối khuỷu tay nó, gọi tổ trưởng dân phố và cskv. Sẽ lập biên bản tại chỗ hoặc lên phường làm cam kết tuỷ thuộc mức độ cuộc chiến, k sao cả, cho người nhà nhẹ nhàng cám ơn anh cskv đã quan tâm xử lý.
Thằng bưạ kia nó sẽ có cái nhìn khác về cụ và éo dám coi thường nữa

vietran

Xe ba gác
Tư vấn dốt vãi

- 1 là mình yếu thế thì thôi hoà giải, gặp nó cười nịnh, ừ thì sợ nó tý cho nó sướng, mình íu mình chấp nhận

-2 là ko thích nịnh nó thì chi tiền đi, 20-40 triệu tuỳ quan hệ, rủ 6 thằng về nhà ăn nhậu, tuần 2 lần, làm 2 tuần liền, xăm trổ các kiểu, làm bàn trà uống trước cưả, bảo bọn nó gọi mình như đại ca, nói to vào, a cần j cứ bảo bọn em, a giúp bọn em nhiều thế ko bao h quên ơn, nhân lúc uống rượu và biết thằng hàng xóm ở nhà nó to để nó nghe đc

-3 là bán nhà, té

Thím này xem phim ảnh và đọc tiểu thuyết nhiều quá.
Tổ trưởng dân phố và cskv k cần họ ra tay mà chỉ cần đứng về phía mình là ok lắm rồi, càng tập hợp được nhiều lực lượng tại chỗ về phía mình càng vững, những thằng như thằng hàng xóm bựa của chủ thớt chỉ là loại xằng bậy chứ k phải dân giang hồ, giang hồ cộm cán k hành xử thế, mấy thằng xằng bậy kiểu này thì táng bỏ mẹ nó đi, mình có yếu có đau hơn thì nó cũng dính đòn k nhiều thì ít, có sự ẩu đả thì cskv sẽ phải vào việc, đừng coi thường các anh ý

ducthanhdbp

Xe hơi
Website
www.facebook.com
cụ cứ lấy cái kim chích xì lốp nó ra. đôi 3 lần nó khác hốt

Snake master

Xe tăng
hàng xóm chỗ cc hay ghét nhau nhỉ, hàng xóm nhà e toàn mời em sang uống nước chè vs uống rượu nói chuyện quốc tế thôi, chả bao giờ để ý hay ganh ghét nhau mấy chuyện vặt đấy

Anh túc đen

Xe tải
Nhà cháu đã chuyển đi vì không muốn dây dưa với thằng đấy. Vợ nó, mẹ nó còn suốt ngày bị nó oánh như thụi thì mong gì nó tử tế được với ai.

phuongmit

Xe cút kít
Xem xung quanh có camera k, nếu k có thì làm 10 nghìn xăng về đổ vào gầm xe nó xong rồi đốt. Đốt dc 1 phút thì cầm bình kíu hoả ra hô hoán rồi xịt với gọi nó ra. Nó vừa k bị cháy xe vừa cảm động tình làng nghĩa xóm lần sau bố bảo cũng k dám để xe vị trí đó ;))

zaiwaz123

Xe điện
Nếu không dám một lần ăn thua đủ thì bán cmn nhà mà đi chỗ khác ...nhớ mua chung cư nhé !

xegiacmo

Xe container
Tư vấn dốt vãi

-3 là bán nhà, té

Ông tư vấn mới dốt , doạ đc méo ai . Qua tổ dân phố , cskv, phường là bước chính quy ban đầu nên thực hiện

Shadow381

Xe điện
Tư vấn dốt vãi

-3 là bán nhà, té

Cụ nhầm, em gặp tình huống tương tự. Nhà em cuối ngõ rộng 5m, thằng đầu ngõ xe to lại đỗ mẹ giữa ngõ, em bấm còi hơi nhiều nó ra chửi bắt em rẽ vòng ngõ khác, còn định đánh em (em đón con nên cháu ngồi trên xe rất sợ khóc ầm lên). Em nhín nhục rẽ ngõ khác, giao con cho bà giúp việc rồi đi bộ ra thẳng công an phường ngay đầu ngõ, mời đồng chí trực ban vào chứng kiến em gọi thằng kia ra nói thẳng “nãy tớ chở con nhỏ thấy cậu hung hăng thích đánh nhau, bây giờ tớ với cậu thử tay bo để anh cskv chứng kiến”. Em bảo anh cskv cứ chứng kiến cho 2 người thử sức nhau chút. Thằng kia sợ mất mật xin lỗi rối rít. Em bảo thẳng: cỡ mày chắc chịu được 2 vả của tao! Từ đấy ngoan như cún.

Haiha0674

Xe điện
Nhà em gần nhà thằng hàm xóm bựa, ngõ rộng tầm 6-7 m mà ông hàng xóm cứ dựng xe máy trước cửa, sát vào cửa nhà em, chắn lối đi khó chịu vãi, nhắc thì nó lý sự đất nhà mày à, em hỏi lại thế đất nhà ông ah thì nó bảo tao thích để đấy.đố mày giám để sang nhà tao..... xong hôm nay a e nhà nó gõ cửa nhà e định ăn thua....
Theo các cụ với loại này phải làm thế nào ạ
Đủ cơ thì bật, không đủ cơ thì phải chịu. Nó như mấy nước láng giềng với TQ ý, cụ xem mà quyết định.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hàng xóm đối diện nhà em thì đang xây nhà 5 tầng cho sv thuê , che chắn ko kỹ toàn bắn xi măng sang ban công nhà em , đã sang nói đám thợ nhưng chat ăn thua . Chủ nhà thì ít gặp, mà cũng có tuổi nên chắc phải bố mẹ em nói mới được , mà bố mẹ em thì ngại va chạm hàng xóm :( . Tối đến cứ ăn cơm xong thì đám thợ lại hát hò điếc tai . Bực quá tối hôm kia em sang góp ý với lời lẽ nhẹ nhàng nhưng thái độ kiên quyết nên hết hát rồi , còn mỗi việc bụi và xi măng bắn sang thôi . Haizzzz ..... nghe chừng nói với đám thợ xây như nước đổ đầu vịt , vớ vẩn khi xong công trình bọn nó chả chơi mình 1 vố trước khi cuốn gói chứ chả đùa .... :(

thanhbn1983

Xe điện
Kiểu hàng xóm gần nhà cụ xã hội này đầy.Chỗ nhà e 2 bên sát nhà nhau, nó cứ đặt mẹ thùng rác sang bên nhà e.quét rác hay phun nước cứ phụt sang bên nhà e.tức lắm e đổ mẹ nó rác xương xẩu đồ ăn vào thùng nhà nó rồi e thả chó ra cho nó bới be bét cùng ngửi nhưng nó lại phải đi dọn.
cao thủ :D:D:D:D:D

Dân Tổ

Xe container
Chắc cụ chủ thớt mới tầm cuối 2x đầu 3x, xử lý kiểu hàng xóm giọng thách thức này đầy bài cụ ơi. Dân phố nhà em thì chả bao giờ có kiểu đấy, nhưng nẩy nòi ra 1 nhà mà bựa thì nhà đấy xác cmn định luôn cụ thớt ạ. :-*

Kunkute997

Xe hơi
Cụ giống em. Gần nhà em có ông 60 tuổi rồi mà xấu tính không tả được. Ngõ thì hẹp mà ngày nào ông cũng dựng xe trước của. Em nói rất nhẹ nhàng " bác cho cháu đi nhờ với ạ " thì ông gân cổ lên nói " ngõ nhà t chứ nhà m à, cửa nhà t thì t để, m *** đi được thì kệ mẹ mày ". Khổ em ăn học đầy đủ, tính lại hiền nên cũng bỏ qua, đành chạy vòng đường khác.