[Funland] Hàng xóm ghê gớm các cụ xử lý thế nào??

MiTa

Xe lăn
Cụ thớt chán nhà phố tính đi mua nhà chung cư á? Thế cụ lập thớt chán nhà chung cư đi luôn cho tiện.

zonda82

Xe container
Thay vì như vậy cụ cố gắng làm thân thử xem.

depzaicanada

Xe tải
Công nhận ở nhà trong ngõ mà gặp hx xấu tính thì mệt lắm. Trước ông anh họ em ở trong ngõ cứ bị tay hàng xóm quét sân rồi phẩy rác sang, tiên sư nhà nó chứ có mỗi cái động tác hót rác cũng lười. Cãi nhau qua lại chán chê rồi ông ấy cũng phải bán nhà lên chung cư. Hôm đến tân gia nhà chung cư, ông ấy trầm ngâm nói "Anh thấy có lỗi với người mua nhà anh quá"

Shadow381

Xe điện
Em chào các cụ, chả là e tích góp đc một ít mua đc cái nhà nho nhỏ trong ngõ, sau một thời gian ở đây e thấy mọi người cũng oke nhưng có 1 nhà sát vách bên cạnh thực sự xấu tính, luôn soi mói và gây khó dễ và luôn nói kiểu vùng miền ( gọi e là thằng hải dương :D) hỏi quanh đấy thì mọi ng bảo nhà ấy thực sự bẩn tính, e lại sát vách mới đen
Các cụ có kinh nghiệm thì chỉ bảo em cách xử lý hoặc cách ứng xử với kiểu hàng xóm kiểu này, mới về đc 2 tháng mà nhiều lúc e muốn bán nhà lên mua chung cư quá các cụ ạ
Em cũng ko hiểu hàng xóm nếu ko thích thì ko liên quan thôi, có gì đâu. Nó gọi mình là thằng mình cũng lại nó tương tự, ko nhờ vả và éo cho nó nhờ vả gì mình, soi mói kệ cmn. Em trước ở phố nhà nào quý thì quan hệ, ko thích chẳng quan tâm, gặp còn éo hỏi, chả sao cả.

duyhung124

Xe tải
Em chả thấy cay gì :)
Quê cụ Hải Dương nó gọi cụ là thằng Hải Dương đúng quá còn gì :)) . Càng nhắc mình thêm yêu quê hương đất nước :))
Cụ lại k hiểu ý e, e có cay việc bị gọi thằng này thằng kia đâu, e cay là cay cách sống nhà họ ấy chứ, k yêu thương thì thôi đừng liên quan nhau, cuộc đời đã quá mệt mỏi rồi sao lại còn làm khó nhau

duyhung124

Xe tải
Em cũng ko hiểu hàng xóm nếu ko thích thì ko liên quan thôi, có gì đâu. Nó gọi mình là thằng mình cũng lại nó tương tự, ko nhờ vả và éo cho nó nhờ vả gì mình, soi mói kệ cmn. Em trước ở phố nhà nào quý thì quan hệ, ko thích chẳng quan tâm, gặp còn éo hỏi, chả sao cả.
E cũng mong là họ suy nghĩ giống cụ nếu vậy e sẽ hoan hỉ lắm

Thangvjt

Xe buýt
Riêng với loại này thì cứng ko có tác dụng cụ ah, phải tìm cách thu phục: Lúc nào cũng phải vui vẻ, nói chuyện với nó càng nhiều càng tốt, nó chê bao nhiêu mình nhận bấy nhiêu. Ca ngợi nó hết lời ví dụ như quê e Hải dương ko có, bác ở Hà Nội chắc là có, là biết. Úi giời bác ở HN hay ở đâu mà cái gì cũng biết, e ở HD mới lên chả biết gì.... nó nói gì kệ bà nó, việc mình mình làm . Bơ được như thế là thấy vui cụ ah? nịnh nó kiểu đó giống như 1 trò tiêu khiển của mình ấy.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Anh lại nóng rồi, nhà hàng xóm nấu cỗ nên đôi lúc ồn ào chút xíu, cụ chủ mới đến, cừ từ từ xem xét đã, bán anh em xa mua láng giềng gần mà >:D<
Nhà anh trai anh ở cũng có bọn cho thuê phông bạt,loa đài,nấu cỗ...mịa chúng nó coi như nhà chúng nó là nhất,thằng con cũng gấu mèo.ông anh góp ý không ổn. Anh sang chơi thấy ông anh nói,anh sang nhắc nhở,nó lại bẩu mài ở đâu đến? Nhà mài liên quan không?
Anh bảo cí liên quan.Giờ mài nói thế tao cho 2 lựa chọn:
1 mài câm m õm và nhắc nhân viên của mài đừng làm phiền hàng xóm.
2 mài dựng rạp ngay và luôn,nấu sẵn cỗ,chọn giờ đẹp tao cho mài lên nóc tủ.
Thế là lắp bắp chọn phương án 1.

springsea

Xe container
Mở lòng, chơi đẹp... cứ tự hào là dân Hải Dương có sao.
Lúc nào nó mở mồm vùng miền thì cụ ném vào mồm nó hộp bánh đậu để chửi cho ngọt giọng :))

Em chào các cụ, chả là e tích góp đc một ít mua đc cái nhà nho nhỏ trong ngõ, sau một thời gian ở đây e thấy mọi người cũng oke nhưng có 1 nhà sát vách bên cạnh thực sự xấu tính, luôn soi mói và gây khó dễ và luôn nói kiểu vùng miền ( gọi e là thằng hải dương :D) hỏi quanh đấy thì mọi ng bảo nhà ấy thực sự bẩn tính, e lại sát vách mới đen
Các cụ có kinh nghiệm thì chỉ bảo em cách xử lý hoặc cách ứng xử với kiểu hàng xóm kiểu này, mới về đc 2 tháng mà nhiều lúc e muốn bán nhà lên mua chung cư quá các cụ ạ

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Lúc nào nó mở mồm vùng miền thì cụ ném vào mồm nó hộp bánh đậu để chửi cho ngọt giọng :))
Chuẩn bác!
Cơ mà chiêu nhét bánh với bột đậu xanh vào miệng hiểm phết,nghẹn mà chết tươi đới.

Soldier331

Xe tải
Đối với địch phải kiên quyết cụ ơi. Keo 502 vào ở khoá, cắt điện cầu dao tổng để vô hiệu hoá camera (nếu có) , đổ xi măng trắng vào rãnh cửa, tặng quà vào mùng 1,15.... nhiều bài lắm. Cụ cần ib em tư vấn cho

TrangBonBon

Xe tăng
Hay bán nhà dọn sang chỗ khác. :D

eatliv

Xe buýt
Đổi nhà thôi cụ, không thì cứ bơ nó đi, sống theo kiểu trong Miền Nam ý.

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Cụ vác dép vả vào mồm nó hộ em, không được thì mồm mình :D

duyhung124

Xe tải
Hay quá thế mà e k nghĩ ra e cảm ơn cụ :D

duyhung124

Xe tải
Đối với địch phải kiên quyết cụ ơi. Keo 502 vào ở khoá, cắt điện cầu dao tổng để vô hiệu hoá camera (nếu có) , đổ xi măng trắng vào rãnh cửa, tặng quà vào mùng 1,15.... nhiều bài lắm. Cụ cần ib em tư vấn cho
E mà đỉnh kout thế này thằng đăng bài sẽ là hàng xóm nhà e cụ ạ :)))

Jacaranda Tran

Xe tải
Thuê một chú săm trổ, mặt bánh đa rắc vừng, ăn nói thì liên mồm *** ***. Thế là ổn ngay

BAYFUN

Xe tăng
Là em, em chả quan tâm. Cơm nhà mình mình ăn, giường nhà mình mình ngủ, bận tâm gì tới thằng hàng xóm :)

Isu_zu

Xe container
Nhà anh trai anh ở cũng có bọn cho thuê phông bạt,loa đài,nấu cỗ...mịa chúng nó coi như nhà chúng nó là nhất,thằng con cũng gấu mèo.ông anh góp ý không ổn. Anh sang chơi thấy ông anh nói,anh sang nhắc nhở,nó lại bẩu mài ở đâu đến? Nhà mài liên quan không?
Anh bảo cí liên quan.Giờ mài nói thế tao cho 2 lựa chọn:
1 mài câm m õm và nhắc nhân viên của mài đừng làm phiền hàng xóm.
2 mài dựng rạp ngay và luôn,nấu sẵn cỗ,chọn giờ đẹp tao cho mài lên nóc tủ.
Thế là lắp bắp chọn phương án 1.
Nói thật là đọc mãi em vẫn chưa hiểu :)).