[Funland] Hàng xóm nuôi gà ko có ý thức

potter.nguyen

Xe buýt
Cho ít thóc tẩm thuốc chuột là xong. Nuôi mà ý thức thì ok, *** ý thức thì next. Đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
vợ mới sinh vậy cụ tránh to tiếng với cãi nhau , nó thù thì mệt. Nhân tiện cũng có nguyên liệu để nấu cháo gà cho vợ tầm bổ , tội gì cụ phải tức.

Thằng hề 06

Xe tăng
Cụ ra chợ mua ít lá chanh sang đó, nói là em biếu bác :))

henryhoang

Xe đạp
nhà cụ giống chỗ nhà em đang cho thuê, toàn gà cả gà móng đỏ lẫn gà thả vườn, bẩn vô cùng lại hôi thối mà nói thì ko chịu nghe, đến khổ
Mà những người nuôi gà thì họ thấy đó là bình thường, ban đêm tụi nó còn đem gà vào nhà ngủ chung với đám gà đó luôn, từng bội gà vậy đó, còn thêm 2 con chó nữa, mà nhà thì có mấy chục m2 chứ rộng rãi gì cho cam, tụi nó quen mùi phân gà rồi hay sao í, rõ khổ.

henryhoang

Xe đạp
vợ mới sinh vậy cụ tránh to tiếng với cãi nhau , nó thù thì mệt. Nhân tiện cũng có nguyên liệu để nấu cháo gà cho vợ tầm bổ , tội gì cụ phải tức.
Cám ơn bác có lời khuyên, thì e cũng nói chuyện nhẹ nhàng thôi, vợ bị stress vì 1 phần con do thức khuya, sáng ra thì gà chó trước cổng nhà, mà trước đây nhà này chưa dọn về thì phải nói hẻm rất là yên bình, ko có bẩn và hôi mùi phân gà chó thế này đâu, do chuồng gà nó để cũng cách trước nhà mình đâu xa đâu.

KatKik

Xe điện
Bảo ông kia mua lưới quây chỗ đất trống và thả gà trong đấy thôi.

henryhoang

Xe đạp
Bảo ông kia mua lưới quây chỗ đất trống và thả gà trong đấy thôi.
E cũng có nói với ông ck là mua lưới về mà rào lại thích thả thế nào thả, nó cứ đưa cái mặt mo ì ra vậy ko à, bởi vậy mới nói là lớn tuổi rồi mà ý thức như trẻ trâu, cũng khổ khi sống với hàng xóm ý thức kém thế này.

KatKik

Xe điện
Noi
E cũng có nói với ông ck là mua lưới về mà rào lại thích thả thế nào thả, nó cứ đưa cái mặt mo ì ra vậy ko à, bởi vậy mới nói là lớn tuổi rồi mà ý thức như trẻ trâu, cũng khổ khi sống với hàng xóm ý thức kém thế này.
Nói thêm vài lần nữa xem tn, vẫn ko chịu làm thì chắc cụ phải tự mua lưới về làm thôi.

tquang

Xe tăng
Làm mấy k thuốc chuột đi cả chó lẫn gà :D

Cải đắng

Xe tải
Đơn giản nhất là cụ gặp chủ mảnh đất trống bẩu với ông ấy ko cho nhà kia thả gà. Để công bằng khỏi tị nạnh nhau thì cũng ko cho nhà cụ trồng rau dưa, hoa hè gì nữa. Muốn nuôi muốn trồng cứ đưa về nhà mình mà xử.
Thế là ổn.

wave93nd

Xe hơi
Cho ít thóc tẩm thuốc chuột là xong. Nuôi mà ý thức thì ok, *** ý thức thì next. Đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy.
Làm như cụ này cũng đc này.
Nhưng cụ nhớ thủ sẵn con dao, khi nào lão chồng nóng mặt lên thì cụ phải xiên luôn. Vì nếu ko cụ kiểu gì cũng bị xiên trước.

fishbed4

Xe tăng
Hóa ra 2 ông kèn cựa nhau tranh thủ sử dụng mảnh đất không phải của mình. Ông thì trồng rau, ông thì nuôi gà. Ko bảo đc nhau thì rào phần mình nuôi trồng lại là xong.

henryhoang

Xe đạp
Noi

Nói thêm vài lần nữa xem tn, vẫn ko chịu làm thì chắc cụ phải tự mua lưới về làm thôi.
Chắc ko được vì chỗ đó đất người ta mà khá là rộng
Đơn giản nhất là cụ gặp chủ mảnh đất trống bẩu với ông ấy ko cho nhà kia thả gà. Để công bằng khỏi tị nạnh nhau thì cũng ko cho nhà cụ trồng rau dưa, hoa hè gì nữa. Muốn nuôi muốn trồng cứ đưa về nhà mình mà xử.
Thế là ổn.
nhà e có trồng rau dưa gì bên đất đó đâu, e trồng vào chậu, những hoa hồng, hoa sứ, hành lá, rau thơm trong thùng xốp, chỉ là để phía mép bên kia đất thôi, chứ thời gian đâu mà trồng trên đất người ta bác ơi. mấy con gà nó thông nhông bên mảnh đất đó chán chê rồi thì nó nhảy vào thùng xốp của e nó phá luôn đó chứ.

henryhoang

Xe đạp
Hóa ra 2 ông kèn cựa nhau tranh thủ sử dụng mảnh đất không phải của mình. Ông thì trồng rau, ông thì nuôi gà. Ko bảo đc nhau thì rào phần mình nuôi trồng lại là xong.
e ko có trồng rau gì cả bác ơi, đất người ta trồng làm gì, chỉ là mấy chậu hoa để sát mép đất người ta, vì hẻm nhà e có 3m à.

CAC

Xe buýt
Nói chung ở cạnh hàng xóm rỗi việc là phiền lắm. Em dính nhiều rồi, ở thì phiền, cho thuê nó cũng làm phiền người thuê nên vài ngày người ta lại né. Nói chung, gặp phải chí phèo thì chỉ có nước bán nhà :)