[Funland] Hàng xóm nuôi gà ko có ý thức

henryhoang

Xe đạp
Nói chung ở cạnh hàng xóm rỗi việc là phiền lắm. Em dính nhiều rồi, ở thì phiền, cho thuê nó cũng làm phiền người thuê nên vài ngày người ta lại né. Nói chung, gặp phải chí phèo thì chỉ có nước bán nhà :)
Đúng chất chí phèo rồi bác ơi, ko lẽ vì nó mà phải bán nhà hix :(, tụi nó chỉ là người thuê nhà, nó mà chủ nhà chắc bán đi thiệt.

dongnat123

Xe container
Gà nó phá thì khiếp lắm, hồi nhỏ em hay nghịch quăng dây chun cho gà tưởng giun ăn tắc ruột chết ;))
Mà cụ trên em có ý kiến hay mà em quên mất :D

kduc

Xe container
Kiếm con gà rù (h5n1) thả ít phân hay cả con vào mảnh đất đó là xong mà.

xegiacmo

Xe container
Cứ chính quy làm cái đơn ra chính quyền , càng thành phần láo nháo càng ngại va chạm với nhà nước :))

Hello VN

Xe buýt
E cũng có nói với ông ck là mua lưới về mà rào lại thích thả thế nào thả, nó cứ đưa cái mặt mo ì ra vậy ko à, bởi vậy mới nói là lớn tuổi rồi mà ý thức như trẻ trâu, cũng khổ khi sống với hàng xóm ý thức kém thế này.
Nó đã không nghĩ đến người khác thì cứ vãi cho nó nắm thóc tẩm thuốc chuột cho nó đi hết cả đàn luôn .Sống mà phải chịu cảnh ngửi phân gà phân chó thế thì có ngày bị thần kinh .
Đi hết cả đàn mà nó nuôi nữa lại cho tiếp khi nào chừa thì thôi .

JoeBlack80

Xe buýt
Các cụ khuyên chả trúng gì hết 😂...

Em thì nghĩ rằng nguyên nhân dẫn đến tình trạng hàng xóm xích mích về cơ bản là cái mảnh đất trống trước nhà cụ. Trước cụ sử dụng chút xíu cho mục đích trồng ít gia vị, nhưng phải giữ vệ sinh chung. Giờ hàng xóm mới thấy mảnh đất trống để không thì thả thêm chục gà cải thiện.
Hàng xóm gần cố gắng giữ quan hệ tốt. Rau thơm thì cụ mua ít tre gỗ rào xinh quanh lại để gà không bới được. Còn gà thả rông cả ngày là không được, nó bới với ỉa lung tung, rận với mùi hôi không tránh được.

Giờ cụ muốn giữ vệ sinh sạch sẽ mà hàng xóm không hợp tác để tận dụng đất trống đó thì em khuyên cụ như sau. Chấp nhận không gia vị gì nữa.

Hỏi thăm lấy số của người chủ mảnh đất trống đó. Thông báo họ đơn giản là có sự việc hàng xóm mới thả rông gà vào khu đất của họ, không giữ vệ sinh, chú ý họ nếu họ không rào lại thì sẽ mất vệ sinh khu đất đó và đến một lúc nào có khi khu đất sẽ bị chiếm dụng trái phép.
Em đoán chỉ 1-2 tuần sau là chủ đất sẽ về đó rào lại.
Cụ thử suy nghĩ biện pháp của em xem có đơn giản mà lại không mất tình hàng xóm?

khkdgs

Xe điện
em thì không bao giờ ra cãi nhau với hàng xóm. trước nhà hàng xóm em cũng luôi lợn gà tùm lum đất nhà họ nhưng xả phân ra có mùi hôi. em gọi tổ trường nhân dân và bí thư ra để cảm nhận. cuối cùng thì đến khi họp tổ nhân dân em có ý kiến luôn. cả đại diện phường có mặt. có ghi biên bản họp tổ nhân dân. thế là tự họ dọn hết. vì lý do " gây ô nhiễm môi trường khu dân cư đô thị" 😅🤭.

henryhoang

Xe đạp
Các cụ khuyên chả trúng gì hết 😂...

Em thì nghĩ rằng nguyên nhân dẫn đến tình trạng hàng xóm xích mích về cơ bản là cái mảnh đất trống trước nhà cụ. Trước cụ sử dụng chút xíu cho mục đích trồng ít gia vị, nhưng phải giữ vệ sinh chung. Giờ hàng xóm mới thấy mảnh đất trống để không thì thả thêm chục gà cải thiện.
Hàng xóm gần cố gắng giữ quan hệ tốt. Rau thơm thì cụ mua ít tre gỗ rào xinh quanh lại để gà không bới được. Còn gà thả rông cả ngày là không được, nó bới với ỉa lung tung, rận với mùi hôi không tránh được.

Giờ cụ muốn giữ vệ sinh sạch sẽ mà hàng xóm không hợp tác để tận dụng đất trống đó thì em khuyên cụ như sau. Chấp nhận không gia vị gì nữa.

Hỏi thăm lấy số của người chủ mảnh đất trống đó. Thông báo họ đơn giản là có sự việc hàng xóm mới thả rông gà vào khu đất của họ, không giữ vệ sinh, chú ý họ nếu họ không rào lại thì sẽ mất vệ sinh khu đất đó và đến một lúc nào có khi khu đất sẽ bị chiếm dụng trái phép.
Em đoán chỉ 1-2 tuần sau là chủ đất sẽ về đó rào lại.
Cụ thử suy nghĩ biện pháp của em xem có đơn giản mà lại không mất tình hàng xóm?
E đồng tình với bác phương án này, trước e có gặp chủ đất phía trước một vài lần khi họ về thăm đất, nhưng do hồi đó ko nghĩ nhiều nên cũng cũng ko xin số, mà ông bà ý cũng già lắm rồi, do đợt này dịch nên ko ghé đất, e cũng dò la người biết số để thông báo cho họ đây. Cám ơn góp ý rất hay này của bác

henryhoang

Xe đạp
em thì không bao giờ ra cãi nhau với hàng xóm. trước nhà hàng xóm em cũng luôi lợn gà tùm lum đất nhà họ nhưng xả phân ra có mùi hôi. em gọi tổ trường nhân dân và bí thư ra để cảm nhận. cuối cùng thì đến khi họp tổ nhân dân em có ý kiến luôn. cả đại diện phường có mặt. có ghi biên bản họp tổ nhân dân. thế là tự họ dọn hết. vì lý do " gây ô nhiễm môi trường khu dân cư đô thị" 😅🤭.
Nhà tổ trưởng của xóm e là nhà trong cùng đó bác :)