[CCCĐ] Hành trình " Chinh phục sa mạc Gobi - Khám phá thảo nguyên Mông Cổ "

Romeo_HN

Xe tăng
Camry có đi được ở đây ko các cụ.
Không đi đc cụ ạ, với hành trình như bọn em đi thì chỉ những xe gầm cao ms chịu đc. Có những cung đường hình dung đến thánh lật Fortuner mà dựng tóc gáy.

babetnhe

Xe điện
Nắng sớm vàng rực, cảnh vật trên sa mạc thật bình yên. Bà chủ khu trại đã phóng xe máy đi lùa đàn lạc đà về , chú cho chăn cừu đủng đỉnh đùa giỡn với đàn chim bồ câu

trangdh

Xe máy
Cái ô tô phang này nó làm sao thế không biết nữa? Em cứ mời bác Tungmd và bác là nó lại bắt em đi mời 20 người khác là sao thế?

babetnhe

Xe điện
Cái ô tô phang này nó làm sao thế không biết nữa? Em cứ mời bác Tungmd và bác là nó lại bắt em đi mời 20 người khác là sao thế?
Mấy ông này vẫn còn tư duy XHCN , rượu cũng phải mời đều bác ạ :)

trangdh

Xe máy
Những chú lạc đã 2 bướu đặc trưng của sa mạc Gobi sẽ đưa chúng tôi đi khám phá những đồi cát nổi tiếng của Khongoriin Els

Bác chụp ảnh đẹp quá...bác cho em xin cái ảnh mấy con chim cò bay trên xa mạc và ảnh mấy con lạc đà này nhé...Thanks bác

babetnhe

Xe điện
Giống lạc đà 2 bướu của sa mạc Gobi cưỡi khá dễ dàng và thoải mái, 2 cái bướu mỡ rất cao làm thành cái homc yên ngồi rất thoải mái và chắc chắn lông dày nên khá êm, bọn này cũng rất hiền lành đi đứng đủng đỉnh nên ngôi trên lưng chúng có thể bỏ cả tay quyay phim chụp ảnh thoải mái, chỉ khi vừa trèo lên thì nó khá là cao nên hơi sợ một chút, lát sau là thấy thoải mái ngay

babetnhe

Xe điện
Bác chụp ảnh đẹp quá...bác cho em xin cái ảnh mấy con chim cò bay trên xa mạc và ảnh mấy con lạc đà này nhé...Thanks bác
Vâng mời bác tự nhiên ạ.
Em thêm mấy tấm ảnh chộp bằng điện thoại để minh họa cho chuyến đi
Sáng dậy sớm ngắm bình minh rồi trở về lều nấu ăn sau đó cưỡi lạc đà vào sa mạc

hungpb

Xe buýt
Cháu cũng trên sao hỏa mới vìa. Cũng thấy hệt như vậy cụ ạ
Chúc các cụ sức khỏe ~
Điểm đến tiếp theo là Tsagaan Suvarga một loạt các vách đá vôi non với đủ màu sắc mang cao tới 30 mét.
Phải nói là phong cảnh thật tuyệt vời như trên sao Hoả vậy .

babetnhe

Xe điện
Trên lưng lạc đà

Cưỡi lạc đà chừng 1h thì chúng tôi vào đến nơi có những đồi cát rất cao và bắt đầu thử thách leo lên những đồi cát này

Chỉnh sửa cuối:

babetnhe

Xe điện
Khám phá những đồi cát nổi tiếng của Khongoriin Els trên sa mạc Gobi :
Khongoriin Els là những đồi cát lớn nhất Mongolia, cực kỳ hùng vĩ và ấn tượng những đồi cát này kéo dài hơn 100km từ Đông sang Tây , có những nơi tạo thành bức tường cát cao tới 275m. Đằng sau là dãy núi hoa cương đen Sevrey bao bọc,
Người dân địa phương gọi đây là những đụn cát biết hát ( Singing Sand Dunes ) vì gió ở đây rất mạnh, vun cát từ khắp sa mạc Gobi lại thành những đồi cát này tạo thành những tiếng u u u như thổi sáo

babetnhe

Xe điện
Trèo lên những đồi cát của Khongoriin Els chắc chăn là 1 trải nghiệm vất vả nhất trong hành trình, có những nơi bức tường cát cao tới 275m, dựng đứng .
Càng leo đến gần đỉnh độ dốc càng lớn, leo lên cát trôi lại tụt xuống mệt kinh khủng , cứ leo lên được 1m lại phải ngồi thở.
Lên cao nhìn xuống phía dưới sa mạc mênh mông ngút tầm mắt , lều trại và những chiếc xe ô tô trông bé xíu, có 1 hồ nước đóng băng , lạc đà, bò , dê gặm cỏ và uống nước xung quanh như ốc đảo nhìn rất tuyệt

trangdh

Xe máy
Trèo lên những đồi cát của Khongoriin Els chắc chăn là 1 trải nghiệm vất vả nhất trong hành trình, có những nơi bức tường cát cao tới 275m, dựng đứng .
Càng leo đến gần đỉnh độ dốc càng lớn, leo lên cát trôi lại tụt xuống mệt kinh khủng , cứ leo lên được 1m lại phải ngồi thở.
Lên cao nhìn xuống phía dưới sa mạc mênh mông ngút tầm mắt , lều trại và những chiếc xe ô tô trông bé xíu, có 1 hồ nước đóng băng , lạc đà, bò , dê gặm cỏ và uống nước xung quanh như ốc đảo nhìn rất tuyệt

Nhìn cảnh những đồi cát, núi cát này thì mới thấy con người chả là cái mợ gì với thiên nhiên hùng vĩ bác nhỉ. Ngồi giữa sa mạc kiểu này trắc phê lắm, em chỉ nghĩ đến cảnh ngồi giữa chỗ này là muốn hét lên thật to rồi....Cảm giác như dính con vược 10kg....Phê phải biết...

duongtver

Xe tăng
Thớt của team cụ hay quá, Team cụ duy trì được 1 năm 2 chuyến đi to quá là tuyệt vời. Em ngồi hóng ảnh tiếp và ước được 1 lần đi như thế này.