[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

Dân Nghệ

Xe tăng
Em đọc từ hôm qua đến giờ mới hết, chuyến đi của cụ Lồng là ao ước của bao người con đất Việt. Cảm ơn cụ rất nhiều !!!

BiBinBon

Xe đạp
  • Biết nếu từ chối thì sẽ là làm tổn thương họ, mỗi cô cháu nhặt mấy cái vỏ ốc mà giá trị của nó còn hơn cả kim cương. E lục ba lô tặng mấy bạn ấy thẻ điện thoại thì cả hai đều từ chối và nói: lính bọn em ko được dùng điện thoại, chỉ các sĩ quan mới được dùng thôi nên thẻ điện thoại không sử dụng gì. Cô Trúc Chi hỏi: cô có thể giúp gì được hai cháu? hay giờ cô cho hai cháu lấy điện thoại của cô gọi về cho gia đình nhé? Cả hai ngần ngừ rồi nói: chúng cháu không được phép ạ, gọi điện về nhà thì cũng phải có chỉ huy ở bên. E bảo: cứ gọi đi, có gì a và cô sẽ nói giúp chỉ huy cho. Lại ngần ngừ môt lát rồi cậu lính người Diễn Châu - Nghệ An rụt rè nói: "hay cô ghi lại số điện thoại của mẹ cháu, lát nữa cô gọi cho mẹ cháu nói với mẹ cháu rằng đã gặp cháu, nhìn thấy cháu như thế nào và nhắn với mẹ cháu là cháu vẫn khỏe, hoàn thành tốt và luôn là con trai của mẹ". E đã phải kéo tay cô Trúc Chi đứng lên và bảo: cô ơi cô cháu mình đi đi, không cháu khóc thành tiếng ở đây mất. Chắc chắn cô đã gọi cho mẹ người lính ấy rồi, phải không cô Trúc Chi?? Những người lính đáng tuổi em, tuổi con của em đã dạy cho em biết bao điều: nghị lực, bản lĩnh, tính kỷ luật và lòng hiếu thảo. Nói như Lầm , em thấy mình thật nhỏ mọn.
Thực sự em đã khóc khi đọc đoạn này!

BiBinBon

Xe đạp
Hãy nhìn 2 bia mộ này và so sánh với các tấm biển bằng đá hoa cương ở các cơ quan hay phòng ở của chư tăng trên đảo => Quá đơn giản và quá bạc cho công lao giữ nước của họ.
Kính cẩn nghiêng mình trước vong linh của các anh!

Họ hy sinh khi còn quá trẻ. Tổ quốc sẽ mãi ghi ơn các Anh.

longy

Xe hơi
Thăm quan Trường Sa là ước mơ của mn ..mà e lại bị say sóng mới đau chứ các cụ ạ... Thôi đành du lịch qua màn ảnh nhỏ vậy...

lyhoa75

Xe điện
Lâu lắm không gặp cụ chủ thớt ;))

Tóc Xoăn

Xe tăng
Bài viết của cụ chủ thớt thật hay và ý nghĩa
Cụ thớt giọng văn hay quá. Sao nhà nước mình không tổ chức thành tour nhỉ.
Có tổ chức nhiều chuyến ra thăm đảo mà cụ. Nhưng phải chịu xét duyệt ngặt phết.
Mình mà tổ chức tour đơn giản như kiểu tham quan, du lịch thì khéo TQ nó sang mua hết tour :D

lyhoa75

Xe điện
Từ ngày lên làm lãnh đạo thấy có vẻ kiệm lời phết mợ ạ,không như hồi trước thấy múa đao,đâm kiếm loạn xà ngầu....hazz
Chiện, lờ lờ hay ngậm miệng xơi ấy cụ ợ, chả còn dám gặp em ấy chứ, hức

Duc Ta

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ đã cho em được khám phá TS qua lời kể và những bức ảnh của cụ

Shadow381

Xe điện
Em đi Trường Sa nhiều lần, tàu 571 và 996 em đều đi, nhưng em chấp hành nghiêm quy định, không chia sẻ, đăng tải ảnh chụp trên đảo, nếu có chăng chỉ là ảnh chụp chân dung, chụp cận trong phòng,... trên mạng xã hội và các diễn đàn. Có thể vô tình mình chụp và đăng tải ảnh có trận địa quốc phòng lọt vào (đã ngụy trang) mà chính mình không biết, như thế ảnh hưởng đến bí mật an ninh quốc phòng của Tổ quốc. Em nghĩ mỗi người chúng ta đều có ý thức bảo vệ an ninh quốc phòng thiêng liêng của tổ quốc là trên hết, nên xóa các ảnh trên đi.

Chepomdua

Xe buýt
Em đi Trường Sa nhiều lần, tàu 571 và 996 em đều đi, nhưng em chấp hành nghiêm quy định, không chia sẻ, đăng tải ảnh chụp trên đảo, nếu có chăng chỉ là ảnh chụp chân dung, chụp cận trong phòng,... trên mạng xã hội và các diễn đàn. Có thể vô tình mình chụp và đăng tải ảnh có trận địa quốc phòng lọt vào (đã ngụy trang) mà chính mình không biết, như thế ảnh hưởng đến bí mật an ninh quốc phòng của Tổ quốc. Em nghĩ mỗi người chúng ta đều có ý thức bảo vệ an ninh quốc phòng thiêng liêng của tổ quốc là trên hết, nên xóa các ảnh trên đi.
Thế ếu nào lại lòi ra cái ông giời này!Chụp cái gì,chụp chỗ nào,chụp như thế nào,đăng hình khi nào...cụ không phải dạy người ta ạ.

Thế ếu nào lại lòi ra cái ông giời này!Chụp cái gì,chụp chỗ nào,chụp như thế nào,đăng hình khi nào...cụ không phải dạy người ta ạ.
:D cụ ấy lo hơi thái quá. Ngoài đảo làm gì có gì be bịt, nhất là đảo chìm. Các phương tiện trinh sát hiện đại có thể soi từng viên đá trên đảo, đổ một xô cát đối phương còn biết ko khác gì đội trật tự quản lý đô thị :D. Tất nhiên là e cũng đã rất cẩn thận chọn lọc ảnh trước khi up rồi, công dân mẫu mực mà :D

Chepomdua

Xe buýt
:D cụ ấy lo hơi thái quá. Ngoài đảo làm gì có gì be bịt, nhất là đảo chìm. Các phương tiện trinh sát hiện đại có thể soi từng viên đá trên đảo, đổ một xô cát đối phương còn biết ko khác gì đội trật tự quản lý đô thị :D. Tất nhiên là e cũng đã rất cẩn thận chọn lọc ảnh trước khi up rồi, công dân mẫu mực mà :D
Em định mời cụ ấy ly vang nhưng lại thôi,ý thức địch tình,tình thần cảnh giác cao là tốt,nhưng những ảnh trong thớt có quái gì đâu mà cụ ấy kêu xoá.Em mà chèn mấy cái ảnh của em vào đây thì thớt sập luôn:D.

thành đông

Xe điện
Em định mời cụ ấy ly vang nhưng lại thôi,ý thức địch tình,tình thần cảnh giác cao là tốt,nhưng những ảnh trong thớt có quái gì đâu mà cụ ấy kêu xoá.Em mà chèn mấy cái ảnh của em vào đây thì thớt sập luôn:D.
Cảnh giác là tốt nhưng cảnh giác quá như kiểu BS nhìn đâu cũng thấy bệnh thì hơi mệt. Em sợ còn đầy thứ cần cảnh giác mà ta lại quên còn đáng sợ hơn

duybg

Xe máy
đẹp quá tổ quốc ta ơi

Soc Bin

Xe hơi
Được 1 lần ra đảo quả là vinh dự trong đời

Vampyr

Xe đạp
Ước mong 1 lần trong đời được ra thăm TS-HS