[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

meomun346

Xe container
Sao lại chửi vì cụ nói đúng? E không thể tin được mỗi một người lính, kể cả sĩ quan 1 năm chỉ được cấp 1 bộ quân phục chiến đấu. Bộ quần áo đó mặc khi trực chiến, mặc khi huấn luyện, mặc khi đi gác, mặc khi đi tăng gia sản xuất. Bộ đội phải tính thời gian làm sao để khi giặt xong vài tiếng sau là có cái để mặc, ví dụ 11h trưa giặt và phơi ngay, 1h chiều mới có quần áo ra thao trường.....còn nhiều thứ phải suy nghĩ lắm
Sao chỉ huy của mình nghĩ đến việc: mỗi lần tàu tiếp tế ra đảo sẽ cho lính đảo xả hơi 1 chút như cho lên tàu và có thể đãi các chiến sĩ: một bát phở nóng hổi, 1 lon bia mát lạnh, hoặc tắm 1 lần thoải mái, gọi ĐT thấy hình về nhà cho người thân... Mấy điều nho nhỏ ấy, liệu có quá sức chăng???

Chỉnh sửa cuối:

Avalon-Bg

Chã!
Sao hhỉ huy của mình nghĩ đến việc: mỗi lần tàu tiếp tế ra đảo sẽ cho lính đảo xả hơi 1 chút như cho lên tàu và có thể đãi các chiến sĩ: một bát phở nóng hổi, 1 lon bia mát lạnh, hoặc tắm 1 lần thoải mái, gọi ĐT thấy hình về nhà cho người thân... Mấy điều nho nhỏ ấy, liệu có quá sức chăng???
Một là vì kỷ luật quân đội, hai là tránh tâm lý bi quan hoặc nảy sinh tư tưởng ngại gian khổ mợ ah. Tất cả bộ đội trên đảo tuyệt đối không được lên tàu, lực lượng ra tiếp nhận nhu yếu phẩm hay quà tặng cũng chỉ được đứng ở cầu cảng. Hàng chuyển xuống sẽ do lực lượng thủy thủ trên tài đảm nhiệm

meomun346

Xe container
em chẳng tin là nước ngọt vì muốn chở nước hay hàng dạng lỏng thì phải dùng tanker còn tàu chở hàng rời mà chở thì sẽ rất nguy hiểm chỉ cần sóng lắc mấy phát là lật ngay, còn muốn chở trên tàu hàng rời thì phải đưa xuống hầm hàng mấy cái tank mà như thế thì không hiệu quả, nên em dự trong bụng nó có hàng khô
Cụ soi kinh quá, em dự là sau này bên hải quân sẽ sơn thêm 1 lớp sơn màu nữa lên trên để "ngụy trang". Chỉ các chiến sĩ trên tàu mới biết khi so sánh "mớn nước" với tải trọng! :)):)):))

trieuhuynh

Xe đạp
Bài viết từ 2016 mà e giờ mới đọc, cảm ơn cụ thớt đã cung cấp cho em 1 chuyến đi qua những hình ành và dòng chữ đầy cảm xúc.
2016 - 2021 đã 5 năm trôi qua, không biết bây giờ ngoài đó thể nào? Đã có wc tốt hơn chưa? đã có vườn rau xanh hơn chưa, quạt tích điện đã đủ chưa, máy lọc nước đã có xịn hơn chưa, ... bao nhiêu là câu hỏi mong có một thớt Trường Sa mỗi năm để anh em cập nhật tình hình...

Avalon-Bg

Chã!

Bài viết từ 2016 mà e giờ mới đọc, cảm ơn cụ thớt đã cung cấp cho em 1 chuyến đi qua những hình ành và dòng chữ đầy cảm xúc.
2016 - 2021 đã 5 năm trôi qua, không biết bây giờ ngoài đó thể nào? Đã có wc tốt hơn chưa? đã có vườn rau xanh hơn chưa, quạt tích điện đã đủ chưa, máy lọc nước đã có xịn hơn chưa, ... bao nhiêu là câu hỏi mong có một thớt Trường Sa mỗi năm để anh em cập nhật tình hình...
Năm ngoái và chắc chắn cả năm nay tất cả các đoàn ra thăm Trường Sa sẽ phải hủy hết vì dịch Covid. Em cũng mong lắm , một chuyên trở lại nơi ấy