[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

Bài viết từ 2016 mà e giờ mới đọc, cảm ơn cụ thớt đã cung cấp cho em 1 chuyến đi qua những hình ành và dòng chữ đầy cảm xúc.
2016 - 2021 đã 5 năm trôi qua, không biết bây giờ ngoài đó thể nào? Đã có wc tốt hơn chưa? đã có vườn rau xanh hơn chưa, quạt tích điện đã đủ chưa, máy lọc nước đã có xịn hơn chưa, ... bao nhiêu là câu hỏi mong có một thớt Trường Sa mỗi năm để anh em cập nhật tình hình...
Năm ngoái và chắc chắn cả năm nay tất cả các đoàn ra thăm Trường Sa sẽ phải hủy hết vì dịch Covid. Em cũng mong lắm , một chuyên trở lại nơi ấy

NVM7886

Xe tải
Cám ơn cụ Lon rất nhiều. Cuộc sống muôn màu bởi mỗi góc nhìn là 1 màu rồi. Cách nhìn của Cụ thật sống động, chân thực và không làm màu. Cám ơn 1 lần nữa bởi đất Kinh Bắc đã sinh ra Cụ để giúp nhiều Cụ/Mợ trên đây hiểu thêm hơn nữa về "Cõi thiêng của TỔ QUỐC" - TRƯỜNG SA thân yêu

gld

Xe điện

Năm ngoái và chắc chắn cả năm nay tất cả các đoàn ra thăm Trường Sa sẽ phải hủy hết vì dịch Covid. Em cũng mong lắm , một chuyên trở lại nơi ấy
Đoàn TP Hà Nội đang trong hành trình cụ Lông ợ, năm nay chắc BQP bắt đầu có kh ra thăm lại, nhưng hạn chế hơn trước nhiều

Đoàn TP Hà Nội đang trong hành trình cụ Lông ợ, năm nay chắc BQP bắt đầu có kh ra thăm lại, nhưng hạn chế hơn trước nhiều
Thứ bảy này đoàn đi Trường Sa bọn em sẽ gặp nhau tại Hà Nội để kỷ niệm 5 năm chuyến đi. Anh em trong Sài Gòn cũng bay ra

Fortuner2012phutho

Xe đạp
Năm 2016 đọc rồi năm nay đọc lại vẫn thấy bồi hồi! Chúc các cbcs vững tay súng bảo vệ biển đảo quê hương đất nước. Cảm ơn cụ chủ thớt 1 lần nữa!

mrto0ms

Xe buýt
Thới này em đọc 2 lần cách nhau cũng 4 năm. Cụ Lon cho hỏi có phải ngày trước cụ học thạc sĩ ở HV Tài chính cơ sở chỗ Phan Phù Tiên không ạ?

mrto0ms

Xe buýt
Dạ đúng ạ. Cụ cũng học ở đó ạ?
Nếu không nhầm thì em có gặp cụ trong 1 buổi thi tiếng anh do em đi thi hộ ông anh. Em thấy cụ cầm ipad vào otofun hỏi thì cụ bảo nick là avalon =)). Cũng gần 10 niên rồi thì phải ạ

Nếu không nhầm thì em có gặp cụ trong 1 buổi thi tiếng anh do em đi thi hộ ông anh. Em thấy cụ cầm ipad vào otofun hỏi thì cụ bảo nick là avalon =)). Cũng gần 10 niên rồi thì phải ạ
Vâng, bọn em học khoá 2011-2013. Hồi đó em cũng làm lớp trưởng. Hì

TUCSON9389

Xe điện

chỗ em, có người đi đến lần thứ 3. nói thật em thấy mấy người này hơi tham lam quá. mình thích thì chắc nhiều người thích

chucc

Xe máy
làm sao để đc đi hoàng sa trường sa các cụ nhỉ, em cũng mong muốn đc đi 1 chuyến như cụ chủ

tadano

Xe tăng
Cảm ơn cụ chủ thớt Avalon đã đưa những hình ảnh những câu từ chân thực về TS, em đã đọc hết từ đầu đến cuối nước mắt đã rơi nhiều lần, thật xúc động thật thiêng liêng hai chữ TS. Cơ hội để những người bình thường như em không bao giờ có thể một lần được đến với TS thân yêu, cảm ơn cụ qua bài viết tuyệt vời này em hiểu hơn về đời lính hải quân về tình cảm đồng đội tình cảm quê hương đất nước.
Chúc cụ sức khỏe!

Hay quá cụ thớt ạ, e cũng mong 1 lần trong đời được đặt chân tới đây

Susu77

Xe tăng
Với cũng đóng góp của cụ Avalon-Bg cho cư dân Of, không có giải thưởng báo chí nào xứng cả. Các chuyến đi của cụ đều chi tiết, thực tế và lỗi dẫn truyện cực hay.
Em hơn chục năm lại đây cũng mơ ước mong manh không biết có cơ hội nào đi Trường Sa không?
Sau khi lội thớt em thấy thoải mái hơn vì biết chắc ko có cơ hội nào cho mình, khỏi mong chờ.
Dịch vãn vãn cụ lại lên đường với những ký sự mới nhé.

Với cũng đóng góp của cụ Avalon-Bg cho cư dân Of, không có giải thưởng báo chí nào xứng cả. Các chuyến đi của cụ đều chi tiết, thực tế và lỗi dẫn truyện cực hay.
Em hơn chục năm lại đây cũng mơ ước mong manh không biết có cơ hội nào đi Trường Sa không?
Sau khi lội thớt em thấy thoải mái hơn vì biết chắc ko có cơ hội nào cho mình, khỏi mong chờ.
Dịch vãn vãn cụ lại lên đường với những ký sự mới nhé.
Cám ơn cụ đã động viên. Dịch bệnh là hỏng hết các kế hoạch dù ngứa chân lắm rồi. Lẽ ra năm ngoái là em sẽ làm chuyến Trung Á. Bây giờ định tổ chức cho tụi thanh niên ở cơ quan đi Hà Giang thôi mà còn khó khăn quá

Susu77

Xe tăng
Cám ơn cụ đã động viên. Dịch bệnh là hỏng hết các kế hoạch dù ngứa chân lắm rồi. Lẽ ra năm ngoái là em sẽ làm chuyến Trung Á. Bây giờ định tổ chức cho tụi thanh niên ở cơ quan đi Hà Giang thôi mà còn khó khăn quá
Cảm ơn cụ đã trả lời còn của em, vừa nhìn lại em mới thấy em còn viết sai chính tả (“những đóng góp” thì em viết thành “cũng đóng góp”).
Em là mợ già chứ ko phải cụ ạ.
Đọc và xem những hình ảnh cụ chụp TS, thấy ở các đảo khí hậu đều nắng nóng khắc nghiệt, ít mưa, thiếu nước ngọt.
Em có đi và quan sát loanh quanh vài chỗ. Nếu cụ không chê em xin phép được gửi tin nhắn chia sẻ trên otofun. Biết đâu có thể có chút hữu ích.

Cảm ơn cụ đã trả lời còn của em, vừa nhìn lại em mới thấy em còn viết sai chính tả (“những đóng góp” thì em viết thành “cũng đóng góp”).
Em là mợ già chứ ko phải cụ ạ.
Đọc và xem những hình ảnh cụ chụp TS, thấy ở các đảo khí hậu đều nắng nóng khắc nghiệt, ít mưa, thiếu nước ngọt.
Em có đi và quan sát loanh quanh vài chỗ. Nếu cụ không chê em xin phép được gửi tin nhắn chia sẻ trên otofun. Biết đâu có thể có chút hữu ích.
Vậy mợ mở thớt đi thôi, còn chần chờ gì nữa :D

Susu77

Xe tăng
Vậy mợ mở thớt đi thôi, còn chần chờ gì nữa :D
Chỉ là vài quan sát nhỏ cụ ạ. Vd em thấy trong khu rừng của Đức họ dùng gỗ vụn kích thước khoảng bằng ngón tay cái trải trên mặt đất. Đi bộ không bẩn kể cả mưa. Khi có mưa nước mưa theo khe gỗ ngấm xuống đất ko bị chảy trôi. Mặt khác bức xạ nhiệt của gỗ không cao như bê tông nên sẽ giảm được nóng do mặt trời thiêu đốt. Ko biết nếu áp dụng như vậy cho các đảo ở TS có được không.
Em nghĩ vu vơ vậy nếu dở hơi quá các cụ đừng ném đá nhé.

chilatamthoi

Xe tải
Gần tết, lại thấy tivi nói về những chuyến hàng đi Trường Sa

Helo456

Xe hơi
Tự hào thật có cớ hội là em cũng đi 1 chuyến ra đảo?