[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

Cerato red

Xe tải
Ước mơ của em! Hóng chuyện cụ khi chưa thực hiện được!

onlylove_foreve

Xe hơi
Thế rồi thời gian cứ trôi đi nhanh như chó đuổi kẻ trộm. Phần vì công việc quá bận rộn, phần vì cũng chả hy vọng gì nhiều nên em quên bẵng cái chương trình này. Đến giữa tháng 4 em nhận được một cuộc điện thoại với số lạ hoắc, đầu kia cũng là một cái giọng lần đầu tiên em được nghe thấy : xin lỗi anh có phải là xxxx, lãnh đạo đơn vị yyyyy. Anh đã được phê chuẩn trong danh sách được đi thăm và làm việc tại quần đảo Trường Sa vào cuối tháng 4 này. Một niềm vui vỡ òa làm em thấy ngẹn thở, mắt bỗng thấy chút cay cay. Vậy là ước mơ cháy bỏng của em đang sắp thành hiện thực
Cụ nói hay quá

onlylove_foreve

Xe hơi
Một ngày đầu tháng 4 oi ả, chiếc điện thoại Nó kìa đời cổ lỗ bất chợt rung lên bần bật. Đầu máy bên kia vang lên thánh thót giọng em chánh văn phòng : " anh ạ, năm nay có chương trình đi Trường Sa, đơn vị đề cử anh là đại diện để đi ". Trường Sa ???? Cái địa danh quá đỗi quen thuộc và thiêng liêng với bất kỳ một người con đất Việt nào dù có thể chưa một lần được đặt chân đến. Một cảm giác rất hồi hộp dâng lên trong lòng, em gật đầu ngay tắp lự. Gì chứ được đến thăm Trường Sa là ước nguyện cháy bỏng của em bao lâu nay rồi. Nhưng, lại có một chữ NHƯNG, em chánh văn phòng dè dặt thông báo thêm: ngành chúng ta chỉ được phân bổ 6 chỉ tiêu cho toàn quốc, đơn vị cứ đăng ký nhưng còn phải chờ Trung ương xét duyệt. Hơ, thế thì cửa vào chung kết hẹp như khe đuýt con kiến òi, chả hy vọng gì đâu :P
Lót dép hóng tin của cụ

OneClick

Xe hơi
Như đc cấp visa ý nhỉ. Chúc mừng cụ.

zoro1970

Xe điện
E là thằng có nhóm máu P trong người nên luôn thích dịch chuyển, lang thang. Cuộc đời cũng có nhiều trải nghiệm, nhiều chuyến đi đáng nhớ. Đã từng nằm nghe sư tử gầm trong rừng già ở miền đất châu Phi xa ngái, đã đối mặt với cái chết cận kề vì sốc độ cao ở miền Tây Tạng kỳ bí. Vênh váo sải những bước chân trên đại lộ số 5 hoa lệ của New York, nơi con phố của kinh đô thời trang. Cũng đã sa đọa ở con phố nhớp nháp King street ở Mel Bourl, đánh nhau với bọn du đãng ở Manila....nhưng chưa có một chuyến đi nào mà mang đến cho em có nhiều cảm xúc như chuyến đi này, ngay từ khi chuẩn bị hành lý. Vật bất ly thân là cái máy ảnh với cái Lens 70-300 và một thứ không thể quên là lá cờ tổ quốc xếp gọn gàng trong cái ba lô nhàu nát đã cùng em lăn lóc khắp các hang cùng ngõ hẻm....
Ngưỡng mộ cụ,e lót dép hóng các chuyến đi của cụ !

Du_don

Xe điện
:-j Lại tưởng đùa rồi! [-X

htkad

Xe buýt
Chờ câu trả lời đi đã!
Không visa thì cũng phải giấy thông hành!
Ông tưởng chỗ đó là đất nhà các ông à?
Em thấy không cần thiết phải tranh luận thêm. Eml hóng những bức anh về cuộc sống sinh hoạt và chuyến đi này. Tiếc là cfhuyến này em khộng đi

vangamom

Xe container
Cám ơn các cụ, em sẽ cố gắng cập nhật thông tin hầu các cụ ở nhà. Thách thức lớn nhất là chuyện say sóng vì em vốn tiền đình kém. Cụ nào có cách gì chống say sóng ko ạ...:-o
Chống say sóng, cụ uống nhiều rượu vào mình cho sóng nó say lại mình luôn cụ à. Hí hí

xuanlucvks

Xe tải
Em hóng chuyến đi của cụ. Chúc cụ thượng lộ bình an

tnbtmail

Xe hơi
Cập nhật đầy đủ nha cụ. E lót dép hóng thôi

HUNGSMUN

Xe container
Chờ tiếp thông tin của cụ, câu chuyện này rất hấp dẫn.

113_HaNoi

Xe tải
E cũng hóng, cq có 1 vài đối tượng đc đi đoàn ngay sau: 10-19/5. E cũng thik đi mà chưa đến lượt, thấy bảo thiêng liêng, cao quý lắm, hơn cả đi Châu Âu ý (đi Châu Âu h đơn giản nhiều rồi), kinh phí cũng cao, nói trước để các cụ chbi là cỡ 100tr/ng nhé.
Đi tàu To của Hải Quân, vào các vùng nhạy cảm có cả máy bay tháp tùng trên đầu, ngày nào cũng lênh đênh trên biển, 3 bữa rượu uống bét nhoè, cụ nào mà tửu lượng cao đi càng thích...