Hành trình đi sắm GenTra

sweetdreams

Xe hơi
Chạy ẩu,chạy láo,chạy ngu thì sác xuất tai nạn cao chứ dớp diếc gì.
Thế thì bác chẳng hiểu chuyện rồi em kể 2 chuyện có thật 100%

- Hồi xưa cách đây 2 năm có ông anh hơn em 4 tuổi đi qua đó bằng xe máy , đi có chưa đến 50Km/h đâm phải con chó rồi ngã xuống đập vào cột mốc đường chết luôn

- Bản thân em lái con Santafe qua chỗ cua đó vì là dân bản địa qua đó em không dám đi nhanh bao giờ . Gần vào cua , lúc đó em rất tỉnh táo nhưng xe bỗng dưng òa ga hết mức , em cố phanh tay nhưng ko có nghĩa lý gì cả . Qua cua 1 chiếc xe tải nhỏ trước mặt em . Thế là xong , rất may là ko có thiệt hại về người gì cả

chỗ đấy còn rất nhiều vụ . em kể cho hết chắc bác cũng chẳng ngồi đc với em .Chứ bác nói thế nào là đi ngu , không lẽ bác nhận bác đi giỏi

Thạch Đá

Xe hơi
Em ở Công Thành bác này :D
Quê mình ở Vĩnh thành.
Thực ra việc lái xe mình quyết định đc 80% thôi, còn phụ thuộc vào đường, đối tác ngược chiều, chất lượng phương tiện mình đang cưỡi, yếu tố địa lý - khí hậu tại cung đường mà hay xảy ra tai nạn nữa. Không ai nói tài được đâu. Chỗ hay bị tn đó có thể là do có khí độc giữa 2 eo núi liền kề thoát ra làm cho thần kinh mình xử lý tình huống ko sáng suốt, vì thế đi xe qua n~ nơi rừng núi âm u lèn đá hiểm trở trông có vẻ mát vẻ thế nhưng ta vẫn lấy gió trong và điều hòa, chỉ khi dừng hẳn mới hạ kính cho thông thoáng sau ( ko cần thiết )

yensuong

Xe điện
Cụ chủ thớt làm gì mà bị xì lốp thế nhở?

Mốc nào xì lốp thì nên ghi lý do ngay dưới nick bị xì luôn cho anh em biết.
Hú vía:D, cả ngày hôm qua em bị xì lốp, thay lốp mới vào cũng chả chạy được. lí do là hôm trước bên thớt BỘ PHẢN CÓ 1 KHÔNG 2 mấy cụ khoe phản toàn loại nhiều tiền
em mới nói nhà em có 2 bộ có cụ nào mua em bán cho, thế là Mod nghĩ em rao vặt không đúng quy định, xì lốp em luôn, khổ chứ vui chuyện thế thôi chứ ở Hà Nội ai vào nhà
em mà mua phản, ý mình là phản không đắt như các cụ nghĩ đâu. may mà hôm nay sếp có lẽ xem xét lại nên trả xe cho em rồi, may còn có xe mà lượn không thì nguy to:D

giaophuong

Xe điện
Thế thì bác chẳng hiểu chuyện rồi em kể 2 chuyện có thật 100%

- Hồi xưa cách đây 2 năm có ông anh hơn em 4 tuổi đi qua đó bằng xe máy , đi có chưa đến 50Km/h đâm phải con chó rồi ngã xuống đập vào cột mốc đường chết luôn

- Bản thân em lái con Santafe qua chỗ cua đó vì là dân bản địa qua đó em không dám đi nhanh bao giờ . Gần vào cua , lúc đó em rất tỉnh táo nhưng xe bỗng dưng òa ga hết mức , em cố phanh tay nhưng ko có nghĩa lý gì cả . Qua cua 1 chiếc xe tải nhỏ trước mặt em . Thế là xong , rất may là ko có thiệt hại về người gì cả

chỗ đấy còn rất nhiều vụ . em kể cho hết chắc bác cũng chẳng ngồi đc với em .Chứ bác nói thế nào là đi ngu , không lẽ bác nhận bác đi giỏi
Cái xe khách Vinh -HN mà bác Chủ bảo nó Chạy như Rùa thì em dự..thôi không nói.

yensuong

Xe điện
Cái xe khách Vinh -HN mà bác Chủ bảo nó Chạy như Rùa thì em dự..thôi không nói.
Cụ ơi em ngồi xe nó phi như gió quen rồi, bây giờ cụ để ý mà xem, tất cả các xe giường nằm đều chạy rất đúng tốc độ chứ không phải như xưa đâu, mà xe này nó lại
phải chậm hơn 24 chỗ 10km/h nên chậm là đúng thôi. em có nói chuyện với nhà xe sao chậm thế thì họ bảo khiếp bắn tốc độ lắm rồi mà xe giường nằm nào cũng vậy
mà đúng thật suốt chặng đường chỉ thấy xe con vượt chứ tuyệt không có 1 xe giường nằm nào vượt qua đâu nhé, chứng tỏ CSGT cũng tuyệt vời đấy chứ các cụ

Godfather77

Xe điện
cụ may thật đó , tháng trước em lấy một con GETZ cách cầu diễn về phía Nhổn 2km , cũng chạy đường HCM từ HN đến hết đất Hòa Bình chằng sao , bắt đầu vào đất Thanh Hóa cứ 20km là em bị bắt 1 lần mà em nhớ không nhầm là đến 5 lần 2 lần đầu ì xèo mãi chỉ mất 600k , 2 lần sau mất 2triệu, lần cuối mất 500k + một lời khẳng định như đinh đóng cột ( bác cứ chạy vô tư hết đất TH ) quả đúng thật em chạy mát ga gặp bác xxx đi tuần mà ko sao thật . về đến nhà tính ra vẫn rẻ hơn mua ở Vinh gần 7tr kể cả tiền cho XXX , bù lại được cái có kinh nghiệm đi đường trường ...
Thì xxx đầu chén xong gọi điện cho các trạm sau: Chú ý! Chú ý! Vịt gezt không biển màu... đang chẩn bị vào địa phận... Bọn tớ mới chén xong 6 lít nhưng nghe chừng hãn còn nhiều thịt lắm, cứ thử 1 củ xem sao. Chúc ngon miệng... cứ thế các trạm báo cho nhau bác ạ

9630

Xe tăng
Bác này văn hay ghê! mua xe mà nhiều cái để nhớ thế thì chắc yêu xe lắm

yensuong

Xe điện
Cụ Yensuong ra HN mà không ới tụi em một tiếng để có dịp đón tiếp cụ tại thủ đô ạ :)
Đi công tác đột xuất mà mợ, lo xong việc lại vòng về ngay thành ra phải trốn hết:D, mợ thông cảm nhé, còn gặp nhau nhiều mà

xuanngoc

Xe tải
Vâng, cảm ơn các cụ nhiều
@ xuan ngoc ,mình cũng quê Yên Thành, trông chữ ký của bác có lẽ là đồng hương nhỉ
vâng em quê nhân thành yên thành , Bố mẹ thì ở vinh , em lang thang Hà Nội bác ợ

xuanngoc

Xe tải
Bác bị chúng nó chăn dê rồi, nó báo nhau ra đợi bác đấy.
chắc là thế bác ợ vì đến chốt thứ 3 thì em gặp một xe của XXX đi tuần trên đường mà lạ là 1 thằng ngồi trên xe đi từ từ , còn 1 thằng đi dưới đường cầm gậy đi lửng thửng chờ em đến .

giaophuong

Xe điện
Cụ ơi em ngồi xe nó phi như gió quen rồi, bây giờ cụ để ý mà xem, tất cả các xe giường nằm đều chạy rất đúng tốc độ chứ không phải như xưa đâu, mà xe này nó lại
phải chậm hơn 24 chỗ 10km/h nên chậm là đúng thôi. em có nói chuyện với nhà xe sao chậm thế thì họ bảo khiếp bắn tốc độ lắm rồi mà xe giường nằm nào cũng vậy
mà đúng thật suốt chặng đường chỉ thấy xe con vượt chứ tuyệt không có 1 xe giường nằm nào vượt qua đâu nhé, chứng tỏ CSGT cũng tuyệt vời đấy chứ các cụ
NHớ một lần phải đi xe khách Vinh-HN,thằng mất dạy toàn quất 110,120km/h.Về đến HN,xuống xe,tự cấu vào tay ,thấy đau đau mới tin mình còn sống.Đào cái củ măng cả Làng cả Tổng mấy thằng Tài đó,tính mạng nó không đáng gì đã đành ,còn mấy chục khách trên xe.

yensuong

Xe điện
Bây giờ chỉ mấy chú 24 chỗ là ẩu thôi cụ ạ, còn xe giường nằm tuân thủ rất đúng tốc độ, nhất là công ty Văn Minh, đúng giờ là chạy, không lấy khách dọc đường, thái độ phục vụ rất chu đáo đấy ạ

Max Lee

Đi bộ
Website
www.facebook.com
Vừa đến chỗ tai nạn, dừng xe lại thì đèn pha chói mắt, một xe CSGT đấu đầu vào xe em, 3, 4 chú nhảy xuống
-ê, kiểm tra giấy tờ
Đang định cãi, dừng xe kiểm tra không đúng trình, học mót được của các cụ nhà ta, định thần nhìn lại thì ra trên xe CSGT là cu bạn học thời phổ thông, bây giờ làm sếp xxx rồi, mô phật, ở hiền gặp lành, hồi kết còn có hậu:D
Hi, đúng là may mắn bất ngờ hiếm có :D.

Chỉnh sửa cuối:

Max Lee

Đi bộ
Website
www.facebook.com
Đúng là chuyến đi nhiều thứ để kể thật :).

Chỉnh sửa cuối: