[Funland] Hành trình đi tìm những siêu cổ phiếu

Các cụ bàn bạc nhộn nhịp quá :)) :)) :))
Dc sự đồng ý của cụ Hunt, em phản bác mấy ý kiến của mấy cụ thế này:

Theo như cụ Hunt nói thì em hiểu: Cái tâm pháp là cái tâm tĩnh, luôn lường trước các biến cố của TT để có những ứng phó phù hợp ko bị bất ngờ, kiểu như một trang thái ung dung tự tại, lấy Nhu thắng Cương,...
Còn cái kiếm pháp là các bài, các bẫy, các chiêu thức ra đòn mình đều thành thục hết, cái này em nghĩ cần thời gian trải nghiệm thì mới biết dc, có chắc em mới chỉ nắm và trải được 20-30% những gì cụ Hunt chỉ cho thôi, cần phải rèn thêm rất nhiều.
PP này lấy đâu ra rộng rãi mà bị lái đánh dập mặt?

Cách quản lý nguồn vốn dc cụ Hunt nói là đặc biệt phải lưu ý, chia tiền như cụ nói cũng đúng, nhưng cũng mới chỉ đúng 1 phần. Phần mở rộng và quan trọng thì cụ lại chưa nói...
Và...

Hai cụ lưu ý, điều kiện tiên quyết để xét một cổ phiếu có dòng tiền đấy là thanh khoản của cổ phiếu. Cụ có thấy cụ Hunt, hay em đã vào những mã ntn chưa, em cũng nói ở đâu đó rồi, theo pp của cụ Hunt trước khi mua vào phải đánh giá dc rủi ro và thuận lợi. Rủi ro mà cao thì tội gì thi nhau ném tiền qua cửa sổ xem ai ném dc nhiều hơn đâu.

Lại nói, hôm nay em vào ITA và KBC thì chí ít cũng dc cụ Hunt cảnh báo vùng này cả vài ngày, cả tuần trước rồi, vậy cho nên đây ko xét là dòng tiền thông minh dc.

:)) :)) :)) Hài nhất là đoạn này, thời gian trước khi em theo dc 2 tháng thì cụ Hunt cũng có nói với em là sẽ có ngày và sẽ có cụ nói rằng em và cụ Hunt là một người, quả thật cụ ấy nhìn xa ko có sai, hôm nay cũng có người phát ngôn thế thật =)) =)) =))
Có chăng em sùng bái kiến thức, cách sống, ngôn từ chính xác của cụ ấy, nên học theo cụ ấy thì cụ phát ngôn vậy chăng??? :)) :)) :))
Ngoài cụ Hunter ra thì chắc chỉ có cụ gà mới nắm được phần hồn của pp này.

Civic to Merc.

Xe container
E nhớ sóng này khởi phát là sóng upcom với vef, msr...nay là chu trình ngược chăng khi mà 1 loạt cp bên upcom đang suy giảm mạnh mẽ?

Gaconchoichung

Xe buýt
Ngoài cụ Hunter ra thì chắc chỉ có cụ gà mới nắm được phần hồn của pp này.
Em mới chỉ tóm dc cái chân nó thôi, nói gì đến cả cái thân, với cái hồn :)) :)) :))
Nghe cụ Hunt nói thì ngoài cụ ấy ra còn 1 ng nữa đi trước cụ ấy và trong OF này thì còn cụ Anabas nữa cụ ạ.

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
Các cụ bàn bạc nhộn nhịp quá :)) :)) :))
Dc sự đồng ý của cụ Hunt, em phản bác mấy ý kiến của mấy cụ thế này:

Theo như cụ Hunt nói thì em hiểu: Cái tâm pháp là cái tâm tĩnh, luôn lường trước các biến cố của TT để có những ứng phó phù hợp ko bị bất ngờ, kiểu như một trang thái ung dung tự tại, lấy Nhu thắng Cương,...
Còn cái kiếm pháp là các bài, các bẫy, các chiêu thức ra đòn mình đều thành thục hết, cái này em nghĩ cần thời gian trải nghiệm thì mới biết dc, có chắc em mới chỉ nắm và trải được 20-30% những gì cụ Hunt chỉ cho thôi, cần phải rèn thêm rất nhiều.
PP này lấy đâu ra rộng rãi mà bị lái đánh dập mặt?

Cách quản lý nguồn vốn dc cụ Hunt nói là đặc biệt phải lưu ý, chia tiền như cụ nói cũng đúng, nhưng cũng mới chỉ đúng 1 phần. Phần mở rộng và quan trọng thì cụ lại chưa nói...
Và...

Hai cụ lưu ý, điều kiện tiên quyết để xét một cổ phiếu có dòng tiền đấy là thanh khoản của cổ phiếu. Cụ có thấy cụ Hunt, hay em đã vào những mã ntn chưa, em cũng nói ở đâu đó rồi, theo pp của cụ Hunt trước khi mua vào phải đánh giá dc rủi ro và thuận lợi. Rủi ro mà cao thì tội gì thi nhau ném tiền qua cửa sổ xem ai ném dc nhiều hơn đâu.

Lại nói, hôm nay em vào ITA và KBC thì chí ít cũng dc cụ Hunt cảnh báo vùng này cả vài ngày, cả tuần trước rồi, vậy cho nên đây ko xét là dòng tiền thông minh dc.

:)) :)) :)) Hài nhất là đoạn này, thời gian trước khi em theo dc 2 tháng thì cụ Hunt cũng có nói với em là sẽ có ngày và sẽ có cụ nói rằng em và cụ Hunt là một người, quả thật cụ ấy nhìn xa ko có sai, hôm nay cũng có người phát ngôn thế thật =)) =)) =))
Có chăng em sùng bái kiến thức, cách sống, ngôn từ chính xác của cụ ấy, nên học theo cụ ấy thì cụ phát ngôn vậy chăng??? :)) :)) :))
vẫn nhầm. Khó thật đúng là không thầy đố mày làm nên...

Kinhcong

Xe hơi
Cháu thoát từ năm 2008... sợ rồi

trung784

Xe đạp
Rất thích phương pháp dòng tiền thông minh cụ chủ hunterelite đã chia sẻ và cũng hoàn toàn đồng ý rằng trong tình hình thị trường CKVN như hiện nay thì đây là phương pháp hiệu quả nhất đối với những nhà đầu tư nhỏ lẻ. Chân thành cám ơn chia sẻ của cụ chủ và các cụ. Hy vọng cụ chủ accept skype mình đã add để học hỏi thêm đôi điều.

Chỉnh sửa cuối:
Em mới chỉ tóm dc cái chân nó thôi, nói gì đến cả cái thân, với cái hồn :)) :)) :))
Nghe cụ Hunt nói thì ngoài cụ ấy ra còn 1 ng nữa đi trước cụ ấy và trong OF này thì còn cụ Anabas nữa cụ ạ.
Cụ cho em hỏi,chân em nó có dài lắm ko? :)):)):)). Chắc cụ túm từ chân lần dần lên rồi, rồi cụ sẽ túm được các thứ khác của em nó thôi ạ :)):)):)).

Hakipack

[Tịch thu bằng lái]
Từ hôm lâu em đã bảo các cụ là nên bán hết đi mà các cụ không nghe. Giờ các cụ nên nghe em, bán hết đi mà mua HKP, giá dầu mà cứ lên xuống loanh quanh thế này thì con HKP dạo này làm ăn hơi bị ngon, nó sẽ là BMP hay AAA thứ hai đấy. Tin mà ra HKP tăng trần 5 phiên thì các cụ kiếm được 1 mớ

gàconlonton111

Xe tải
Acc nát r :((. Ôm HSG 42, MSR 18.5. K biết bao giờ mới hòa vốn đây.... :((.
Nhờ các cụ chỉ giúp giờ nên bán cut lỗ hay để đấy cuối năm r tính

Meoww89

Xe máy
MSR thì đợi vonfram tăng giá từ giờ đến cuối năm cụ nhỉ :3
HSG thì e ko rõ lắm :">

Gaconchoichung

Xe buýt
Với kinh nghiệm cỏn con của em thì em có thể kết luận: Chỉ có dòng tiền mua vào mới làm cổ phiếu tăng giá dc :)) :)) :))

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com

tranhoangminh

Xe container
Tuy tham gia chứng khoán đã lâu, OF cũng lâu nhưng em chưa lập box nào bàn luận về chứng khoán trên OF cả. Nay nhân trời ngày trời nóng em xin phép các cụ lập box bàn luận chứng khoán và trao đổi cách đánh chứng cho vui.

Nói đôi chút về cách đánh hàng nóng của nhà em:
- Thanh khoản tốt.
- Giá đi ngang hoặc đang giao động trong một biên độ nhỏ.
- Vol khớp đột biến.
- Dòng tiền vào mạnh.
- Chưa ra thông tin trên báo chí, tin đồn thì cũng nên chưa có.
- Vào hàng, ra hàng theo tỷ lệ %
tròn thớt 1 năm rồi, e chả biết chơi mã gì

tranhoangminh

Xe container
Từ hôm lâu em đã bảo các cụ là nên bán hết đi mà các cụ không nghe. Giờ các cụ nên nghe em, bán hết đi mà mua HKP, giá dầu mà cứ lên xuống loanh quanh thế này thì con HKP dạo này làm ăn hơi bị ngon, nó sẽ là BMP hay AAA thứ hai đấy. Tin mà ra HKP tăng trần 5 phiên thì các cụ kiếm được 1 mớ
k hiểu con này ngon ở chỗ nào cụ

Hôm thứ 6 tuần trước em thấy thằng QBS hơi lạ. Nên em múc luôn, hnay nó ce mới ác. Em bị kẹt thằng này từ lần trước, tưởng là đi rồi các cụ ạ.

Gaconchoichung

Xe buýt
Hôm thứ 6 tuần trước em thấy thằng QBS hơi lạ. Nên em múc luôn, hnay nó ce mới ác. Em bị kẹt thằng này từ lần trước, tưởng là đi rồi các cụ ạ.
May thì cụ kịp T+, bắt đáy là bắt dao rơi, còn mấy cp rơi tự do thì dc cụ Hunt ví là "bắt đạn đang bay" :)) :)) :))
Dạo này kho kiếm ăn, TK của em lại full tiền rồi.

Cảm ơn cụ Gà đã nhắc nhở. Em sẽ chú ý điều này.