[VHGT] Hành trình tìm công lý (phần 1) - Khiếu nại

Mr Cute

Xe tải
Ủng hộ cụ chủ ................

thanh_hoi

Xe điện
Chỉ còn 12 giờ nữa là đến giờ G, hồi hộp quá các cụ ạ. Em mong ngày mai các dụ đến đông đảo và đúng giờ.

webzy

Xe tải
Chúc cụ chiến thắng.

Website
doxetai.com
Cái này họ sai rồi, nhưng nếu mà đòi bồi thường thì bác chủ nên đòi cả những chi phí khác (tiền taxi chẳng hạn).
Các bác cho E hỏi nhỏ tí:
  • Nếu mà bồi thường cho bác chủ thì tiền bồi thường này lấy ở đâu (chi phi cẩu+ trông giữ xe)?
  • Những người ra quyết định sai sẽ bị xử lý thế nào?
quan trọng hơn là bồi thường thời gian cho cụ cái này mới khó. vì thời gian đó cụ có thể đang cb đi ký hợp đồng vài tỷ . em vui tý nhưng quan trọng thật đấy

Phineas

Xe máy
chúc cụ thành công. đừng để chúng nghĩ chúng ta là những con gà.... mà nếu chúng ta là gà thì chúng nó chỉ là hạt thóc thôi :))

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Đang xử mà không thấy Cụ nào livescore cái nhỉ?

crazy_stupid78

Xe tải
Thưa các cụ, các mợ,

Em xin cập nhật những thông tin hot nhất liên quan đến vụ khiếu kiện của em.
Mấy hôm rồi các anh Thanh tra GTCC săn em ác quá, các anh í muốn gặp gỡ bầy tỏ tình cảm, muốn "giải quyết nội bộ", cam kết sẽ chi trả toàn bộ chi phí cho em.... Em có gặp một lần và rất cám ơn thịnh tình của các chú ấy. Quan điểm của em rất rõ ràng:

1- Em kiện vụ này không phải vì tiền. Thời gian em bỏ ra để theo đuổi đáng giá hơn rất nhiều chi phí mà đã bị phạt và được bồi thường nếu thắng kiện.
2- Nếu các anh í thấy cảm thấy sai thì vẫn còn một buổi Hòa giải trước mắt trước khi xét xử, các anh í thu hồi lại Quyết định, bồi thường cho em thì em sẽ rút đơn kiện.
3- Em cũng nói rằng, hội của em đông lắm, toàn Luật sư với Nhà báo. Và nếu Sơ thẩm thua, em sẽ gặp các anh í ở TAND Tối cao tại phiên Phúc thẩm.

Em xin Báo cáo với các cụ như vầy để các cụ được rõ.

Hy vọng phiên xử tới, các cụ tham gia đông đủ với nhà em.

Các cụ nào Nhà báo chuẩn bị đồ nghề chu đáo nhé

Trân trọng Thông báo
E là e kết nhất cái tinh thần chiến đấu của cụ, chúc cụ luôn khoẻ mạnh và chiến đấu vì công bằng cho dân đen như em!

crazy_stupid78

Xe tải
e thấy các cụ cùn vãi, :)) e xin lỗi, k có ý động chạm, mỗi người 1 ý kiến, kể cả k có biển cấm đỗ nhưng theo e đỗ ở lòng đường là sai lè, trừ khi chỗ đó có ghi được phép đỗ xe :)) . Cụ đỗ đấy chả may có xe máy hay xe đạp đi mà hơi mất tập trung tự dưng ngẩng mặt lên thấy cái xe cụ thì khổ thân người đi đường, hoặc đường đang ùn tắc mà dính quả xe của cụ thì có mà khổ. Các cụ nhà có đk nên dám chơi, chứ e thì e k ủng hộ
Pháp luật không có từ cùn mà chí có đúng-sai cụ nhé. Cụ không ủng hộ thì đừng cản bác ấy.

crazy_stupid78

Xe tải
thì e nào dám ý kiến gì với các cụ, e là phận kém. ý chỉ nói là đường đông mà gặp xe cụ đỗ chình ình ở đường thì e tham gia giao thông e ức chế bỏ xừ. còn rõ ràng theo e hiểu đơn giản lòng đường là dành cho người tham gia giao thông chứ k phải chỗ các cụ đỗ xe. e thì e k thi lý thuyết, e chạy hết 1tr cụ à :( còn cụ lấy = chắc là thi hẳn à, e bái phục :D
Cụ có biết anh em OF là không vi phạm pháp luật + lái xe an toàn, nếu cụ mua bằng mời ra chỗ khác.[-O<

chacone

Xe buýt
Tòa tuyên án là kỹ sư ..........TẠCH rồi các cụ ạ

crazy_stupid78

Xe tải
e thì e chả khoe cụ à, đấy là có cụ bảo e k học luật thì đúng là e k học thật vì e lười. Còn chuyện phán hay k e k bit, đấy là ý kiến của e. e k dám thất kính với các cụ trên này vì phần lớn đều lớn tuổi và có địa vị. Còn việc chạy thi luật e thấy cũng k phải là ít người chạy, còn như mấy cụ nói ở trên này có tận 98% là thi luật còn 2 % là sâu thì e càng nể otofun nhà ta thôi. Chỉ sợ là cái bệnh chung của hầu hết người Việt ta nhẩt là dân Bắc toàn "nói 1 đằng làm 1 nẻo " thôi. Tính e thì thẳng, còn e chả có tiền hay địa vị gì để mà khoe với các cụ đâu nên đừng hiểu lầm e .
Cụ đừng vơ đũa cả nắm, dân Bắc hay Nam cũng có ngườì nọ người kia cụ có tư tưởng phân biệt chủng tộc thế là không được.