[Thảo luận] Hãy chú ý trước khi xuống xe

thiach

Xe tải
Cũng rút kinh nghiệm khi đi 2b, tránh xa cho 4b nào chậm chậm tấp lề đường.

buicongchuc

Xe ba gác
Lỗi bất cẩn quá! Xe em may có khóa xe tự động, thị thoảng có một bác cùng công ty đi với em, dừng xe phát bác ý quay ra "cạy cửa", em mắng cho mấy lần rồi mà vẫn thói quen đó. Đi xe em có khóa tự động chứ đi xe khác thì chả biết thế nào. Mà mỗi lần bác ý "cạy cửa" thế em cũng thấy xót cho lẫy khóa ấy!

MIT-ONE

Xe điện
Tai nạn thì cả đời chỉ bị một lần là đánh dấu ./. ngay

Cụ GĐ ngân hàng ở quê e ngày xưa cũng bị như vậy - Va vào cửa xe là chào mọi người ở lại tôi đi trước

Mong tất cả cẩn thận quan sát ...

Tuấn Tâm

Xe tăng
E thấy đen cho nạn nhân là dân trong đấy chỉ đứng nhìn , bình chân như vại ko ai đưa nạn nhân đi Viện cả .

KIN.SOC

Xe tải
E thấy tài xế thật đáng trách. Ko cẩn thận tý nào. Quan sát gương chiếu hậu trước khi mở cửa xe là hành động đương nhiên phải làm thế mà vẫn gây ra hậu quả cho người khác và chính mình. Nói thật với các cụ, em cũng một lần đi 2b tý dính kiểu như này, nhưng phản xạ kịp. Nên giờ thấy xe dừng là đi chậm và tránh xa. Nhiều cụ lái 4b nhưng vẫn thiếu ý thức lắm ( ý em ko phải tất cả)

hoangkimnguyen

Xe đạp
Vụ mở cửa xe này bị hoài, chán!

ngonamtri

Xe tăng
Lúc nào xuống xe trước khi mở cửa em cũng mở từ từ rồi ngoái lại nhìn phía sau xem có xe nào không thì mới mở hẳn để ra.

Thỉnh thoảng e cũng gặp tai nạn kiểu này, các cụ 4b phải rút kinh nghiệm rùi. Nhưng 2b cũng nên tránh ko đi sát 4b đang đỗ ạ

nttrang168

Đi bộ
Mấy kụ này ẩu quá ...không thể chấp nhận được.

bmw 740li

Xe tải
Cái giá của sự chủ quan và bất cẩn...

theway

Xe tải
Nguy hiểm quá. Nhắc nhở mình phải luôn quan sát cẩn thận trước khi làm gì

Pumzen

Xe ba gác
Vụ việc này xẩy ra như cơm bữa! Có thể lái xe cũng đã biết,nhưng có lẽ trong đầu đang tập trung vào việc khác,thành thử....? Cách đây mấy năm, xe nhà cháu cũng suýt bị ( do trẻ con,mở cửa trái) may nhà cháu theo phản xạ tự nhiên,thét lên! Khi thằng bé nhà cháu mở cửa ra đc một chút,nghe tiếng quát,nó vội rụt lại. Bác xe máy chỉ loạng quạng đôi chút. Sau đợt ấy,cháu chốt lại bên trong luôn. Mỗi lần xuống xe,cháu xuống trước,mở cửa sau cho bọn trẻ. Và nhà cháu còn có thói quen,khi xuống mình hé cửa đôi chút,ngoái lại nhìn kỹ mới mở .

anhtho

Xe ngựa
Vụ việc này xẩy ra như cơm bữa! Có thể lái xe cũng đã biết,nhưng có lẽ trong đầu đang tập trung vào việc khác,thành thử....? Cách đây mấy năm, xe nhà cháu cũng suýt bị ( do trẻ con,mở cửa trái) may nhà cháu theo phản xạ tự nhiên,thét lên! Khi thằng bé nhà cháu mở cửa ra đc một chút,nghe tiếng quát,nó vội rụt lại. Bác xe máy chỉ loạng quạng đôi chút. Sau đợt ấy,cháu chốt lại bên trong luôn. Mỗi lần xuống xe,cháu xuống trước,mở cửa sau cho bọn trẻ. Và nhà cháu còn có thói quen,khi xuống mình hé cửa đôi chút,ngoái lại nhìn kỹ mới mở .
Không biết thằng bé nhà cụ lúc đó mấy tuổi, nhưng để ngồi cạnh cửa, nhất là cửa bên lái thì cũng không an toàn đâu.
Người lái phải như một người thuyền trưởng. Phải quán xuyến mọi việc, khi đỗ xe, chuẩn bị mở cửa là nhắc nhở, vì thực tình, mọi thứ liên quan tới an toàn cho mọi người trên xe là người tài xế phải chịu phần tránh nhiệm lớn nhất.

Pumzen

Xe ba gác
Không biết thằng bé nhà cụ lúc đó mấy tuổi, nhưng để ngồi cạnh cửa, nhất là cửa bên lái thì cũng không an toàn đâu.
Người lái phải như một người thuyền trưởng. Phải quán xuyến mọi việc, khi đỗ xe, chuẩn bị mở cửa là nhắc nhở, vì thực tình, mọi thứ liên quan tới an toàn cho mọi người trên xe là người tài xế phải chịu phần tránh nhiệm lớn nhất.
Vâng! E nhớ hôm đó,hàng sau 4 người( gấu nhà e ngỗi giữa,còn lại 3 đứa trẻ con) khi xe đỗ,gấu nhà e mải dắt đứa cháu,k để ý. Chỉ trong tích tắc,suýt xẩy ra. Câu chuyện xẩy ra cách đây đã tầm 3-4 năm rồi. Xe cộ thì quan trọng gì,chỉ sợ ng đi đường làm sao,thì mình vô cùng áy náy cả đời.

hoangkimnguyen

Xe đạp
Với trẻ con tốt nhất là chốt cửa rồi khi nào xuống xe thì mình mở cho nó thôi chứ bọn chúng cứ xe đổ lại là ùa ra ko kiểm soát nổi.