Hãy là một người lái xe văn minh...

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nhiều cụ cho rằng để tiền trong TK ETC không có lãi.
Miếng dán TO QUÁ và DÁN CHÌNH ÌNH, mất tầm nhìn !!!
Dán rồi cho mượn xe lại mất thêm tiền phí !!!
Chả đi đâu qua trạm mà mỗi tháng mất bố nó mấy ngàn tiền nhắn tin !!!!

chả qua người ta thích nộp tiền để rèn luyện tính kiên trì chờ đợi và rèn luyện kỹ năng xếp hàng thôi. Việc nào cũng tiến tới văn minh cả thôi =))

GBM219

Xe tải
Xe cụ xe cơ quan à?
Xe cơ quan nó dính đến xuất hoá đơn nên cần chặt chẽ là đúng rồi.
Vâng,xem em là xe VP mà. Thôi thế đành khai form đóng dấu gửi ra đó vậy. Tks cụ

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thực ra đến thời điểm này, có lẽ:
1. Những xe đi tuyến (kiểu dịch vụ vận tải) Có thể nói tới 100% là đã dán
2. các xe công ty hay đi qua: có thế nói đến 90% là đã dán.
3 Những công ty nhiều xe, hay đi: có khi đến 70% là đã dán.
4. Những ông bà trên tuyến đường hay đi mà có trạm: Có khi tới 50% là đã dán.

Còn những loại chưa dán, chắc mỗi năm đi được vài lần.
Nên nói không quá chứ, bọn ấy có hiểu mẹ gì về tính năng, tác dụng, phương thức thanh toán... của cái thẻ đó đâu.

Đấy cũng là một trong những lý do mà vect họ không quá nhiệt tình, không đầu tư nhiều vào việc vận động dán thẻ vì những khách hàng sử dụng dịch vụ của họ nhiều, tiêu nhiều tiền vào đó thì đã dán rồi; Giờ còn lại những thằng có dán thì mỗi năm cũng chỉ được vài lần, nên nó dán thì dán không dán thì thôi; nhằm nhò giề

Ngại tiếp cận cái mới, tiếc thời gían đi làm thẻ, tiếc tiền, đa nghi, chậm hiểu, bảo thủ,... muôn vàn thứ có thể cụ ạ.
Họ bảo thủ, không thèm đọc, không thèm nghe...
Tầm này vẫn vin vào phí mở thẻ, rồi phí duy trì thẻ...

nam152

Xe buýt

xepdap

Xe buýt
Đợt rồi em thấy bọn VDTC này đang triển khai đồng loạt trên cả nước rồi, hy vọng trong năm nay sẽ phủ sóng hết tất cả các trạm thu phí trên cả nước là dẹp luôn đc vụ dừng mua vé

Xì trum 2014

Xe buýt
Cái này em thấy các doanh nghiệp kinh doanh vận tải nên dán ngay vào các xe đang phục vụ kinh doanh của mình này, dễ quản lý và tiết kiệm đc kha khá chi phí
Em thấy cũng thế chứ tiết kiệm gì đâu cụ

yen_ford

Xe hơi
Em thấy cũng thế chứ tiết kiệm gì đâu cụ
Ơ, cụ nhầm đấy. Cánh lái xe thường chơi bài trốn vé bằng cách đi đường vòng, chính cái đi đường vòng này tốn kha khá chi phí tiền nhiên liệu đấy cụ mà các ông ấy trốn vé xong về vẫn có vé trình công ty để lấy tiền nó mới hay chứ

Truong1988

Xe tải
Doanh nghiệp muốn xuất hóa đơn hay như em xe cá nhân nhưng muốn lấy hóa đơn để về giải trình cho công ty thì có lấy đc ko các cụ?

Mũi tên bạc

Xe container
Nhiều thằng đi ô tô chưa thể hiện mình văn minh thì những người đi xe máy còn khó thể hiện họ văn minh hơn nhiều. Tại trạm thu phí Pháp vân thì em thấy do lực lượng công an đứng ở đó nhiều nên lượng xe qua làn ETC mà không dán thẻ ít hơn nhiều so với trạm khác. Trạm ở nút Liêm Tuyền, trạm ở Hòa Bình, Trạm Mĩ Lộc, ... Luôn kêu gọi minh bạch giao thông mà làm thế khó.

toimuondie

Xe container

santavn

Xe tải
Thấy bình thường, chẳng có gì là không văn minh, ko dán cũng chẳng ảnh hưởng đến ai, e không vi phạm giao thông, ko đi lùi trên cao tốc, ý thức giao thông tốt, vậy là văn minh rồi. Đến Mỹ, Âu nó vẫn dùng tiền mặt qua trạm bth.
Nói thêm: vợ e làm Vịt teo, huy động toàn tập đoàn dán, ko thích ko dán, quyền cá nhân - thế thôi.

xecub49

Xe điện
theo xu hướng sẽ hạn chế dùng tiền mặt để tiêu dùng, nhưng e ko đồng tình cách nói của cụ, vậy các cụ khác dùng tiền mặt là ko văn minh à? Chỉ là dùng tiền mặt mà đi vào làn ko dừng mới là ko văn minh, họ đi làn thanh toán tiền mặt thì có vấn đề gì?
Cụ chi tiết thế. Dùng tiền mặt rõ ràng văn minh hơn hồi chưa dùng tiền rồi. Bây giờ, không dùng tiền mặt tiện hơn và sẽ văn minh hơn đó cụ

thichuongbia

Xe buýt
Cụ chi tiết thế. Dùng tiền mặt rõ ràng văn minh hơn hồi chưa dùng tiền rồi. Bây giờ, không dùng tiền mặt tiện hơn và sẽ văn minh hơn đó cụ
Cụ chắc hẳn là người văn minh và chắc hẳn hiện giờ cụ ko dùng tiền mặt? Xã hội vẫn tồn tại và lưu hành tiền giấy, vậy chả có cơ sở nào bảo tiêu tiền giấy là ko văn minh cả, văn minh hay ko ko ở việc tiêu tiền gì mà ở ý thức của mỗi người thôi cụ

pifather

Xe hơi
Em chỉ khoái nhất là mỗi lần qua trạm được phi cái vèo qua, nhìn sang các cụ xếp hàng, mở cửa kính mua vé. =)))

Cụ chắc hẳn là người văn minh và chắc hẳn hiện giờ cụ ko dùng tiền mặt? Xã hội vẫn tồn tại và lưu hành tiền giấy, vậy chả có cơ sở nào bảo tiêu tiền giấy là ko văn minh cả, văn minh hay ko ko ở việc tiêu tiền gì mà ở ý thức của mỗi người thôi cụ
Theo em các cụ hơi đi xa hơn vấn đề cần trao đổi.
Các cụ dùng tiền mặt, tiền ảo,.... gì gì nữa thì các cụ giúp cho làm thế nào để những người khác không bị ảnh hưởng là văn minh. Đơn giản ví dụ như các cụ thay vì chạy xe vèo cái qua cổng etc thì dồn ứ hàng trăm xe tắc vài km trước trạm ...làm ảnh hưởng tới người khác thế là không văn minh.

Không ai giàu nghèo hay bần hàn gì với 200k trong tài khoản cộng với 1 app nằm sẵn trên điện thoại, các cụ có lẽ đang ngụy biện cho cái gì đó chứ không phải là tiếc tiền hay thiếu hiểu biết gì. Máy tính biết bật, điện thoại biết dùng, học hành ít nhất cũng hết cấp 2, vậy mà đầy lý do để làm tắc trước cửa trạm thì không nên tí nào.

thichuongbia

Xe buýt
Theo em các cụ hơi đi xa hơn vấn đề cần trao đổi.
Các cụ dùng tiền mặt, tiền ảo,.... gì gì nữa thì các cụ giúp cho làm thế nào để những người khác không bị ảnh hưởng là văn minh. Đơn giản ví dụ như các cụ thay vì chạy xe vèo cái qua cổng etc thì dồn ứ hàng trăm xe tắc vài km trước trạm ...làm ảnh hưởng tới người khác thế là không văn minh.
Cụ nói đúng, ý e cũng là như vậy, tất cả cũng do ý thức thôi còn e cũng đã dán ETC rồi và đúng là rất tiện

Toietmoi

Xe điện
Thấy bình thường, chẳng có gì là không văn minh, ko dán cũng chẳng ảnh hưởng đến ai, e không vi phạm giao thông, ko đi lùi trên cao tốc, ý thức giao thông tốt, vậy là văn minh rồi. Đến Mỹ, Âu nó vẫn dùng tiền mặt qua trạm bth.
Nói thêm: vợ e làm Vịt teo, huy động toàn tập đoàn dán, ko thích ko dán, quyền cá nhân - thế thôi.
Đúng vậy, cụ có quyền không sử dụng dịch vụ thu phí tự động. Tuy nhiên mong cụ và những người sử dụng tiền mặt để mua vé đừng đi vào làm ETC làm ảnh hưởng đến những xe dán thẻ là được.

Linh Nhi 18+

Xe tải
theo xu hướng sẽ hạn chế dùng tiền mặt để tiêu dùng, nhưng e ko đồng tình cách nói của cụ, vậy các cụ khác dùng tiền mặt là ko văn minh à? Chỉ là dùng tiền mặt mà đi vào làn ko dừng mới là ko văn minh, họ đi làn thanh toán tiền mặt thì có vấn đề gì?
Vâng, cụ nói cũng đúng, nhưng nếu không dùng tiền mặt còn minh bạch hóa các khoản thu của BOT nữa cụ ạ. Lưu thông tin trên hệ thống các bên check chéo nhau, thì làm gì có chuyện thu phí làm của riêng, không nộp cho nhà nước nữa.