Chi hội Hãy phá xe theo cách của bạn và Triton là con chuột bạch

Bughati

Xe buýt
Cụ cho e xin số đt của cửa hàng 435 TKC đc ko. Search trên mang nó ko ra. Tks cụ.
Hàng về... hàng về ... đúng là ''quá nhanh quá nguy hiểm'' !
Mỗi tội về cả thùng thế này biết bộ nào của em ... huhuhu ... !

Đến 435 TKC thấy có đến 3-4 thùng Race Chip về ... ''rân'' ta chơi cái này nhiều à nha !

Vua Nui

Xe buýt

Bughati

Xe buýt
Tks cụ Vua núi.

Olympus.Ares

Xe đạp

Triton mới ở bổn đây các cụ. Cụ nào tinh mắt tia dùm em xem có những gì ạ #:-s

daihongthuy

Xe hơi
nghe cụ nói đến con Chiprace thấy kích thích quá, em phải làm cái lắp xe thôi, ít gì cụ cũng là chuột bạch rồi

Mitsubishi-Vinh

Đi bộ
Đi khác nhiều lắm ạ !

Giảm xóc để nguyên, cao su bỏ đi , nhíp Nguyễn Y Vân ạ

Cái hộp chuyển đổi màn hình thông tin lắp vào đúng chỗ cái đầu CD cũ ạ , gắn vào đó gọn và nhìn rõ lắm ạ

Hôm nay gá xong cái DVD với cái màn hình ... xấu nhưng thuận tiện hơn ... khà khà khà ! Tiện thể đổi mầu cái màn hình hiển thị thông tin cho nó ... xấu luôn

Thấy mấy chú bên Thái với Úc bảo con này công tắc đèn dùng bằng lệnh bus đã hoảng nhưng mở ra nó còn đơn giản hơn cả cái công tắc cơ bình thường ... làm mất công em lấy bộ khiển đèn đóng mở những 6 chân . Với cái loại đóng mở 2 chân như con xe này em làm lấy cái mạch tự động còn gọn gàng hơn :3dandap:

Nếu thay có mỗi cái cụm công tắc như vầy mà có đèn tự động có phải đỡ "nhục" bao nhiêu không ... ầy yyyyyyà

Mai em phá tiếp ... tối rồi ... "tay ông nọ cắm quần bà kia" thì bỏ Tía ...

Lên luôn cả DVD em nể bác quá .. hình nhu con cua bac là bản GLS dầu 2 cầu ... mà lên hết đồ chơi nhìn mê thiệt ....

daihongthuy

Xe hơi
Bác cho em hỏi bác lắp con racechip bản one, pro hay ultimate vậy ạ, 3 bản này khác nhau ở điểm gì bác? Em cũng đua đòi được tư vấn lắp bản one, lắp xong thấy xe đi em, tiếng nổ bé, nhiên liệu thì báo ăn ít đến bất ngờ ạ. Mỗi tội hôm nay em chạy 400km lúc tắc đường đứng trên đỉnh đèo trời nắng nóng bật điều hòa khoảng 30p thì nhiệt độ động cơ tăng cao quá, như vậy có sao không bác, sau đấy lúc đi thì có gió lưu thông nhiệt độ lại xuống bình thường.

Bác cho em hỏi bác lắp con racechip bản one, pro hay ultimate vậy ạ, 3 bản này khác nhau ở điểm gì bác? Em cũng đua đòi được tư vấn lắp bản one, lắp xong thấy xe đi em, tiếng nổ bé, nhiên liệu thì báo ăn ít đến bất ngờ ạ. Mỗi tội hôm nay em chạy 400km lúc tắc đường đứng trên đỉnh đèo trời nắng nóng bật điều hòa khoảng 30p thì nhiệt độ động cơ tăng cao quá, như vậy có sao không bác, sau đấy lúc đi thì có gió lưu thông nhiệt độ lại xuống bình thường.
3 bản có khác biệt nhưng không nhiều đâu Bác ạ !
Đầu tiên em lắp bản Ultimate nhưng đến giờ em lắp bản One . Đợt này em hay chạy đường dài thành ra cảm nhận về từng loại nó chính xác hơn
Lý do : em chạy thử cả 3 bản với 4.700km thì thấy cũng như nhau thôi , lắp vào máy êm hơn , bốc hơn còn nhiên liệu thì em chưa để ý lắm. Xe em không để trong nhà thành ra hơi có tý mùi khói vẫn OK như thường, lắp bản Ultimate thì gần như không có khói đen và đỡ mùi thôi nhưng nếu thay lọc gió độ thì cũng gần như hết khói
Còn nhiệt độ động cơ tăng cao em nghĩ Bác phải kiểm tra lại nước làm mát, lâu rồi Bác đã thay chưa + với két nước dàn nóng có bùn bẩn bám nhiều quá không.
Bao giờ có điều kiện anh em mình giao lưu đi thử xe nhé !

Rexton6886

Xe máy
( Lắp thêm cho em nó bộ tự động bật đèn khi giời tối )
cụ ơi muốn lắp cái tự động bật đèn như của cụ; cụ làm giúp được không hoặc có chỗ nào lắp cụ giới thiệu giùm với nhé
cảm ơn cụ nhiều

( Lắp thêm cho em nó bộ tự động bật đèn khi giời tối )
cụ ơi muốn lắp cái tự động bật đèn như của cụ; cụ làm giúp được không hoặc có chỗ nào lắp cụ giới thiệu giùm với nhé
cảm ơn cụ nhiều
Xe của Bác cũng Triton à ?
Nếu Bác muốn bộ chuẩn có điều chỉnh độ nhậy và độ trễ thì phải đặt bên kia còn bộ đơn giản thì em lắp lấy rồi tặng Bác

daihongthuy

Xe hơi
3 bản có khác biệt nhưng không nhiều đâu Bác ạ !
Đầu tiên em lắp bản Ultimate nhưng đến giờ em lắp bản One . Đợt này em hay chạy đường dài thành ra cảm nhận về từng loại nó chính xác hơn
Lý do : em chạy thử cả 3 bản với 4.700km thì thấy cũng như nhau thôi , lắp vào máy êm hơn , bốc hơn còn nhiên liệu thì em chưa để ý lắm. Xe em không để trong nhà thành ra hơi có tý mùi khói vẫn OK như thường, lắp bản Ultimate thì gần như không có khói đen và đỡ mùi thôi nhưng nếu thay lọc gió độ thì cũng gần như hết khói
Còn nhiệt độ động cơ tăng cao em nghĩ Bác phải kiểm tra lại nước làm mát, lâu rồi Bác đã thay chưa + với két nước dàn nóng có bùn bẩn bám nhiều quá không.
Bao giờ có điều kiện anh em mình giao lưu đi thử xe nhé !
Kết nước em mới xúc và đổ nước xanh đỏ rồi, hôm vừa rồi em chạy đường bụi nhiều thôi không có bùn đặc ạ. Cái đồng hồ đa chức năng báo nhiên liệu em chạy đường phố hết có 5,5l/100km, đường đèo em chạy cùng cung đường trước báo 9,8l/100km giờ còn 7,6l/100km. Lọc gió K&N đang hết hàng nên em vẫn chạy lọc theo xe cũng là mới thay. Em ở Điện Biên cơ 30/4 em về thủ đô cụ rảnh thì giao lưu nhé.

Kết nước em mới xúc và đổ nước xanh đỏ rồi, hôm vừa rồi em chạy đường bụi nhiều thôi không có bùn đặc ạ. Cái đồng hồ đa chức năng báo nhiên liệu em chạy đường phố hết có 5,5l/100km, đường đèo em chạy cùng cung đường trước báo 9,8l/100km giờ còn 7,6l/100km. Lọc gió K&N đang hết hàng nên em vẫn chạy lọc theo xe cũng là mới thay. Em ở Điện Biên cơ 30/4 em về thủ đô cụ rảnh thì giao lưu nhé.
Nước làm mát bây giờ nhiều hàng lởm lắm đấy ạ , mấy cái lon nước mầu xanh đỏ hàng anh Tập cho vào không tốt đâu Bác nhé . Em hay dùng nước làm mát của Castrol hoặc Mobil , Motul .
Lắp Race Chip vào bây giờ mới có cảm giác đạp ga cháy lốp Bác ạ ... thấy hơi ân hận rồi ... hại lốp quá !
30/4 em lướt rồi , để dịp khác Bác nhé !

daihongthuy

Xe hơi
Nước làm mát bây giờ nhiều hàng lởm lắm đấy ạ , mấy cái lon nước mầu xanh đỏ hàng anh Tập cho vào không tốt đâu Bác nhé . Em hay dùng nước làm mát của Castrol hoặc Mobil , Motul .
Lắp Race Chip vào bây giờ mới có cảm giác đạp ga cháy lốp Bác ạ ... thấy hơi ân hận rồi ... hại lốp quá !
30/4 em lướt rồi , để dịp khác Bác nhé !
Sao em đạp ga mà không thấy đốt lốp nhỉ, chỉ thấy khi vượt xe thì vọt nhanh hơn, đi ép số không rung xe bần bật như trước. Chẳng có nhẽ của em chưa đúng thông số. Mà trên con racechip cũng không thấy chỗ chỉnh chọt A-B-C-D-0-..9 gì nhỉ

Sao em đạp ga mà không thấy đốt lốp nhỉ, chỉ thấy khi vượt xe thì vọt nhanh hơn, đi ép số không rung xe bần bật như trước. Chẳng có nhẽ của em chưa đúng thông số. Mà trên con racechip cũng không thấy chỗ chỉnh chọt A-B-C-D-0-..9 gì nhỉ
Xe em đạp 1 phát là ken két luôn nhất là đường nhiều cát với đá dăm thì cứ gọi là :)

Rexton6886

Xe máy
Xe của Bác cũng Triton à ?
Nếu Bác muốn bộ chuẩn có điều chỉnh độ nhậy và độ trễ thì phải đặt bên kia còn bộ đơn giản thì em lắp lấy rồi tặng Bác
Cảm ơn Bác nhiều xe tôi là pajero sprt; Bác ở đâu tôi tới làm phiền bác lắp giúp cho
Tôi muốn lắp thêm chức năng gạt mưa tự động có được không Bác ơi

Cảm ơn Bác nhiều xe tôi là pajero sprt; Bác ở đâu tôi tới làm phiền bác lắp giúp cho
Tôi muốn lắp thêm chức năng gạt mưa tự động có được không Bác ơi
Bộ gạt mưa tự động thì không ổn lắm đâu Bác ạ ! Em đã lắp thử rồi, nó không có được cái cảm biến như zin thành ra tự động nó cũng phập phù
Bộ đèn tự động em đặt hộ Bác bộ có điều chỉnh độ nhậy và độ trễ sau đó em sẽ câu dây sẵn vào vỉ , Bác gá vào xe là xong thôi mà , có 3 dây thôi ạ
Em không chuyên tháo lắp xe Bác hỏng thì chết !