Chi hội Hãy phá xe theo cách của bạn và Triton là con chuột bạch

Lọ mọ

Xe buýt
Đầu tiên là iem cắt và hàn 2 cái pat như vầy để hạ đằng sau

sau đó đảo ngược nhíp từ trên xuống dưới bắt lại là xong
bác ơi e thích cách ha gầm triton của bác cho em hỏi có phức tạp và ảnh hưởng gì khi xe chơ hàng ko?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Cù Trọng Tâm

Xe tải
lúc nào cụ phá chán thì gọi em thanh lý nhá :P

bác ơi e thích cách ha gầm triton của bác cho em hỏi có phức tạp và ảnh hưởng gì khi xe chơ hàng ko?
Không ảnh hưởng gì đâu , nước ngoài họ làm đầy mà Bác

Quanglun

Xe tải
Hạ gầm có liên quan đến viiêc đăng kiểm k cụ? Có bị bắt phải undo k?

Lọ mọ

Xe buýt
Hạ gầm có liên quan đến viiêc đăng kiểm k cụ? Có bị bắt phải undo k?
E nghĩ thằng đăng kiểm ko chui vào gầm xe mình đâu xe có thấp hơn chút nó đâu có biết.Chỉ ngại khi xe có hàng thôi bác ah.e cũng thích thùng thấp che đc hốc bánh.lái chắc hơn vào cua phanh ko bj văng đuôi.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
hôm nào bác cho em thử race chip xem nó bốc thế nào nhé. Em cũng đang chạy chip của bọn Thailand mà chưa ưng lắm :(

duc5574

Xe tải

Hàng này là xịn rồi, nếu đúng thông số đạt đc thì quá chuẩn với chi phí bỏ ra, lắp bản One là ok lắm rồi

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Em cũng đang tập tọe về việc chip , vậy em khuyên mọi người đừng tin quảng cáo vì dân VN nhà mình rất thích tự làm để tiết kiệm cũng như chứng tỏ trình độ cá nhân . Bàn luận về race chip ở đây :
http://sjuut.dk/?RaceChip
Về nguyên lý kỹ thuật race chip là dạng piggy back ECU , với loại rẻ tiền nó thay đổi dữ liệu về Fuel Pressure .
Với loại Ultimate nó thay đổi dữ liệu Fuel Pressure , và gây cảm giác bốc thông qua việc thay đổi làm việc cửa bướm ga ( Việc này không thêm HP nào hết - hẳn ai biết về Sprint booster đều hiểu rõ )
Với sự thay đổi áp suất nhiên liệu ( fuel pressure ) , khó mà đạt được con số quảng cáo 184HP , khi theo nguyên lý của động cơ đốt trong : HP chủ yếu dựa trên lưu lượng nhiên liệu và khối lượng không khí .

duc5574

Xe tải
Em cũng đang tập tọe về việc chip , vậy em khuyên mọi người đừng tin quảng cáo vì dân VN nhà mình rất thích tự làm để tiết kiệm cũng như chứng tỏ trình độ cá nhân . Bàn luận về race chip ở đây :
http://sjuut.dk/?RaceChip
Về nguyên lý kỹ thuật race chip là dạng piggy back ECU , với loại rẻ tiền nó thay đổi dữ liệu về Fuel Pressure .
Với loại Ultimate nó thay đổi dữ liệu Fuel Pressure , và gây cảm giác bốc thông qua việc thay đổi làm việc cửa bướm ga ( Việc này không thêm HP nào hết - hẳn ai biết về Sprint booster đều hiểu rõ )
Với sự thay đổi áp suất nhiên liệu ( fuel pressure ) , khó mà đạt được con số quảng cáo 184HP , khi theo nguyên lý của động cơ đốt trong : HP chủ yếu dựa trên lưu lượng nhiên liệu và khối lượng không khí .
Em thì chưa có xe để mà độ, nhưng hôm qua vào đọc cái trang mà em vừa gửi thì thấy sản phẩm đó là của Đức, mà SP của người Đức sản xuất thì phải có kiểm định chứ, có 15 năm kinh nghiệm rồi nên có thể tin được.
Còn phân tích của bác thì cũng có lý. Tuy nhiên cùng 1 thiết kế xilanh nhưng bộ nạp nhiên liệu mà khác nhau thì cho công suất và momen khác nhau rất lớn ạ. Việc chỉnh ở đầu nạp có thể thay đổi các thông số ở mức độ nhất định.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Em thì chưa có xe để mà độ, nhưng hôm qua vào đọc cái trang mà em vừa gửi thì thấy sản phẩm đó là của Đức, mà SP của người Đức sản xuất thì phải có kiểm định chứ, có 15 năm kinh nghiệm rồi nên có thể tin được.
Còn phân tích của bác thì cũng có lý. Tuy nhiên cùng 1 thiết kế xilanh nhưng bộ nạp nhiên liệu mà khác nhau thì cho công suất và momen khác nhau rất lớn ạ. Việc chỉnh ở đầu nạp có thể thay đổi các thông số ở mức độ nhất định.
Suy nghĩ của bác khá đúng , sp của Đức được kiểm định để đảm bảo tiêu chuẩn về khí thải ngặt nghèo của châu ÂU-càng ít nhiên liệu thì khí thải càng sạch , vì chẳng ủy ban nào ở Đức kiểm tra HP nên nó đề bao nhiêu là việc của nó, bác chịu khó đọc dân độ xe kiểm nghiệm về racechip ở link e post sẽ rõ

Beluga

Xe đạp
Bác thật là chịu chơi. hi hi

Truong268

Xe tải
ngưỡng mộ cụ chủ,cụ sáng tạo thật!

Rexton6886

Xe máy
cảm ơn bác công nông lắp cho tôi bộ bật đèn tự động rất chuẩn, tự động lên đèn và tắt rất ổn định hay nhất là không phải cắt dây tùm lum.
Bác làm chuẩn không cần chỉnh, xẽ còn nhờ Bác dài dài
Cảm ơn Bác lần nữa

cảm ơn bác công nông lắp cho tôi bộ bật đèn tự động rất chuẩn, tự động lên đèn và tắt rất ổn định hay nhất là không phải cắt dây tùm lum.
Bác làm chuẩn không cần chỉnh, xẽ còn nhờ Bác dài dài
Cảm ơn Bác lần nữa
Hàng của Bác đã về, em mạn phép lắp vào xe để thử !

Em mới lắp thêm cái USB, SD card, AUX box này, âm thanh hay, thuận tiện tìm kiếm bài hát hơn cái ipod nhiều các Bác ạ.
Em đang copy nhạc lossless vào, nó mà nghe được thì nó là tuyệt vời ông mặt giời !

Rexton6886

Xe máy
Ok bác thử lúc nào ổn Bác nhắn tôi qua
Cảm ơn Bác

Ok bác thử lúc nào ổn Bác nhắn tôi qua
Cảm ơn Bác
Có mỗi loại này thôi Bác ạ !
Cái gương chống lóa có đồng hồ với báo nhiệt độ ngoài xe

Vì xe em có đồng hồ rồi, em thích lắp loại zin này hơn ạ

ziczac86

Xe hơi
hay quá, cụ phá quá chuẩn và quá hay, em đánh dấu lại, sẽ có dịp dùng và tham khảo, cảm ơn cụ

Rexton6886

Xe máy
Mấy hôm nay tôi bận quá chưa ra gặp Bác được mai tôi thu xếp qua Bác
Cảm ơn Bác nhiều

xichlomay_2011

Xe đạp
Xe của Bác cũng Triton à ?
Nếu Bác muốn bộ chuẩn có điều chỉnh độ nhậy và độ trễ thì phải đặt bên kia còn bộ đơn giản thì em lắp lấy rồi tặng Bác
Chào bác, đọc bài của bác thấy tò mò quá. bác có thể cho e qua gặp bác và nhờ bác hộ em bộ tự động bật đèn được ko bác? còn một số chi tiết khác chắc phải cafe với bác, xe e cũng mơi lấy như xe bác. Rất mong nhận đc tin bác.

Chào bác, đọc bài của bác thấy tò mò quá. bác có thể cho e qua gặp bác và nhờ bác hộ em bộ tự động bật đèn được ko bác? còn một số chi tiết khác chắc phải cafe với bác, xe e cũng mơi lấy như xe bác. Rất mong nhận đc tin bác.
Bác cứ qua 435 TKC văn phòng giới thiệu sản phẩm lọc gió vĩnh cửu K&N ấy