Chi hội Hãy phá xe theo cách của bạn và Triton là con chuột bạch

ford chân to

Xe đạp
em cũng đang hóng vụ ngả ghế sau của traitan ạ http://i.imgur.com/BZDICqV.jpg cụ chủ cho em xin thêm một chút cảm nghĩ thực tế đánh giá khi lắp con chíp giúp xe nổ em hơn và tiết kiệm hơn ạ !

Chỉnh sửa cuối:

ford chân to

Xe đạp
em cũng hóng vụ ngả ghế sau của traitan ạ .à cụ chủ có thể cho em thêm chút đánh giá về việc lắp con chíp giúp xe chạy em hơn bốc hơn ạ với lại thay con chíp ở đâu giá cả bao nhiêu tiền ạ.!

Vua Nui

Xe buýt
Ơ nhầm rồi ... hiihihihhi !

em cũng hóng vụ ngả ghế sau của traitan ạ .à cụ chủ có thể cho em thêm chút đánh giá về việc lắp con chíp giúp xe chạy em hơn bốc hơn ạ với lại thay con chíp ở đâu giá cả bao nhiêu tiền ạ.!
em cũng đang hóng vụ ngả ghế sau của traitan ạ http://i.imgur.com/BZDICqV.jpg cụ chủ cho em xin thêm một chút cảm nghĩ thực tế đánh giá khi lắp con chíp giúp xe nổ em hơn và tiết kiệm hơn ạ !

Lắp Race Chip xong đi mới thấy thích đi xe các Bác ạ , máy nổ không cành cành như lúc chưa lắp, máy đi thoát hơn bốc hơn nhiều nhiều lắm !
Em lắp ngả ghế sau ra rồi, bây giờ như ngồi xe sedan, đi đường dài vô tư rồi

toyo_zace_ta

Xe buýt
Ngưỡng mộ xe của cụ wa. Nhưng e lo nhất vụ đăng kiểm sau này cho e nó cụ nhỉ?

ford chân to

Xe đạp

Lắp Race Chip xong đi mới thấy thích đi xe các Bác ạ , máy nổ không cành cành như lúc chưa lắp, máy đi thoát hơn bốc hơn nhiều nhiều lắm !
Em lắp ngả ghế sau ra rồi, bây giờ như ngồi xe sedan, đi đường dài vô tư rồi
Bác có thể hướng dẫn em chi tiết cụ thể lắp cái ghế sau ngả hơn đc ko ạ.em cảm ơn bác.à vụ con chíp thì em có thể mua ở đâu và bao nhiêu tiền cả công lắp ạ.cảm ơn bác

Vua Nui

Xe buýt
Ngưỡng mộ xe của cụ wa. Nhưng e lo nhất vụ đăng kiểm sau này cho e nó cụ nhỉ?
Các Bác nâng gầm mới bị thôi , em hạ gầm đăng kiểm có hỏi gì đâu . Xe Pajero em hạ gầm từ cách đây 4 năm, đến giờ vẫn đi đăng kiểm bình thường
Bác có thể hướng dẫn em chi tiết cụ thể lắp cái ghế sau ngả hơn đc ko ạ.em cảm ơn bác.à vụ con chíp thì em có thể mua ở đâu và bao nhiêu tiền cả công lắp ạ.cảm ơn bác
Có 2 cách Bác ạ :
1- Lấy 2 thanh sắt hộp 20x30 lắp vào ốc bắt ghế ở dưới sàn xe rồi bắt ghế lên trên (cách này yêu cầu phải có thợ mới làm được)
2- Lấy long đen hoặc ăcgo đệm vào 2 chân ốc phía trước rồi lấy ốc dài hơn bắt vào, 2 chân sau lấy long đen đệm rồi bắt ốc vào điểm cuối của chân bắt ốc sau (không bắt được vào lỗ ốc vì ghế mình đẩy lên rồi)

Bác nhớ chốt lưng ghế rồi mới dịch chuyển mặt ghế để cho khóa không bị lệch nhé

Chỉnh sửa cuối:

Mr-nghia

Xe máy
Cụ cứ thế này. Bên Campuchia lại triệu sang độ máy bay cũng nên. kha. kha. kha

ford chân to

Xe đạp
Các Bác nâng gầm mới bị thôi , em hạ gầm đăng kiểm có hỏi gì đâu . Xe Pajero em hạ gầm từ cách đây 4 năm, đến giờ vẫn đi đăng kiểm bình thường

Có 2 cách Bác ạ :
1- Lấy 2 thanh sắt hộp 20x30 lắp vào ốc bắt ghế ở dưới sàn xe rồi bắt ghế lên trên (cách này yêu cầu phải có thợ mới làm được)
2- Lấy long đen hoặc ăcgo đệm vào 2 chân ốc phía trước rồi lấy ốc dài hơn bắt vào, 2 chân sau lấy long đen đệm rồi bắt ốc vào điểm cuối của chân bắt ốc sau (không bắt được vào lỗ ốc vì ghế mình đẩy lên rồi)

Bác nhớ chốt lưng ghế rồi mới dịch chuyển mặt ghế để cho khóa không bị lệch nhé
Khi đẩy ghế lên chỗ để chân có bị kích nhiều ko bác

Vua Nui

Xe buýt

Vua Nui

Xe buýt
Hôm nay em đi mấy gara hỏi sem có bác nào làm đc ko.các bác toàn lắc đầu :-o bó tay.hix nản quá bác à
Tốt nhất là tự làm lấy Bác ạ !
Mua 42 con long đen đường kính 3-4cm với 4 con ốc cùng cỡ với ốc chân ghế nhưng dài 5cm . Bác đệm 2 con ngoài mỗi bên 10 long đen , 2 con trong cũng cho 10 con mỗi bên nhưng nó không lọt vào lỗ ốc đâu Bác nhé mà nó kẹp vào điểm cuối cùng của chân ghế sau (nhớ đệm 2 con long đen để kẹp nó lại).
Thế là xong

Râu Minh

Xe buýt
Con Triton này là con thứ 2 iem mua , con đầu tiên iem chưa biết phá đến con này thì iem phá có "nghề" rồi ... khà khà khà
1. đi ngược với xu thế chung ... iem hạ mị a nó xuống 15cm cho nó khác bọt . iem tự làm luôn cho máu (nhiều Bác nâng gầm quá rồi ... nhàm ! mà xe iem thì toàn lượn phố;)))

2. bù đắp những cái thiếu của nhà sản xuất (cái này phải từ từ vì phát hiện đến đâu iem phá đến đó) phát hiện đầu tiên là xe này không có khiển vô lăng, mà cái này không có thì vô cùng bực . iem đã hỏi bộ vô lăng + túi khí + cáp cổ lái của Pajero Sport nhưng cái giá thì iem thấy éo hợp lý 1 tý nào . Thôi phải phá theo cách của mình thôi , và đây là "hậu quả"

Cái cáp cổ vô lăng này thì phải đặt mua các Bác ạ , iem éo làm được .

Còn mấy cái phím này iem tự làm, tốn mất cả tiếng đồng hồ đấy ...
mai iem cho sơn lại cái ốp và in chữ laser nữa là chuẩn như bác Duẩn
3. Lắp thêm cho em nó bộ tự động bật đèn khi giời tối cho nó đỡ vất vả ... khà khà khà

4. Thay cái hộp hiển thị thông tin xe cho nó nhỏ gọn đẹp đẽ

5. Lắp thêm 4 cái spacer cho h áng nó rộng , nghe Tây đồn hàng anh Tập không ổn ... em mua ở "bển" về cho máu

6. Đặt mua thêm bộ mái chèo chuyển số cho nó sport ... iem thích cái này nhất

7. Đến phần âm thanh ánh sáng ... cái này tốn time đây
- Ăn bộ Alpine này cho nó lành

- Rồi đến đặt bộ loa Bose như vầy về (mua ở bển cả ship về còn rẻ hơn mấy Bác Vịt mình bán hàng made in Indonesia)

8. Công cuộc phá phách của iem vẫn còn dài , để từ từ iem up
Bộ loa boss cụ chủ mua bao nhiêu ạ?

whitewolf1987

Xe hơi
Biết đến khi nào, em mới có trờ lại làm trai tân được đây.

camzhin

Xe hơi
Website
www.haisanmuoiotxanh.com
Bộ loa bose bao nhiêu cụ chủ ơi? cho a e tham khảo với ạ?

Bộ loa boss cụ chủ mua bao nhiêu ạ?
Bộ loa bose bao nhiêu cụ chủ ơi? cho a e tham khảo với ạ?
Đợt em mua 5tr/1 bộ nhưng giờ hết loại này rồi (nhưng em nói thật tiếng không hay bằng loa đời sau đâu ạ) Em đổi qua loại này rồi, giá cao hơn có gần 1tr (nếu lấy sx tại châu Á thì rẻ được gần 30%)

Bỏ ra thêm hơn 1,5tr thì có thêm cái loa subwoofer + công suất zin Bose như vầy

Tham O To Thai

Xe hơi
Trông ngon lành rùi. Chủ thớt có trình cao đấy.
Nếu có nhu cầu sắm thêm một chiếc thảm trải sàn cao cấp dành cho xe Triton hãy ới em nhé !