Chi hội Hãy phá xe theo cách của bạn và Triton là con chuột bạch

Mr BI

Xe buýt
Những bộ Steering Damper đầu tiên đã về đến tay những người bạn của tôi !

Bác pm cho em xin số đt lát em alo nhờ Bác tư vấn chút ạ, em chưa đọc hết nhưng thấy ưng quá rồi ạ.
Cảm ơn Bác trước! Bộ này có dư không Bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Vua Nui

Xe buýt
Bác pm cho em xin số đt lát em alo nhờ Bác tư vấn chút ạ, em chưa đọc hết nhưng thấy ưng quá rồi ạ.
Cảm ơn Bác trước! Bộ này có dư không Bác nhỉ?
Em thấy Bác đăng bán xe rồi ... em hủy đặt cái lọc gió rồi đấy ạ ! (cũng 1 phần tại bên Hãng báo 28 ngày nữa mới có hàng)

Mr BI

Xe buýt
Em thấy Bác đăng bán xe rồi ... em hủy đặt cái lọc gió rồi đấy ạ ! (cũng 1 phần tại bên Hãng báo 28 ngày nữa mới có hàng)
Kg phải đâu, em thăm dò thị trường đấy ạ. Em kg bán đâu. Bác vẫn lấy cho em đi

TranDzung

Xe buýt
có cụ nào có bộ Race One không xài tới
để lại cho em được không ạ?
các bác gọi em 0985 014 287

có cụ nào có bộ Race One không xài tới
để lại cho em được không ạ?
các bác gọi em 0985 014 287
Nó có giống nhau đâu mà Bác ! Xe của Bác định lắp là xe gì vậy ?

daihongthuy

Xe hơi
Nếu Bác lắp đằng sau không bao gồm bơm hơi + điều khiển thì giá cũng không quá đắt . Vấn đề là Bác chọn Hãng nào thôi Firestone thì đắt lắm, 1 bộ cho xe của Bác giá gần 30 củ đấy :18:
Em thì thấy mua túi khí của Good Year, khung xương giá bắt thuê gia công rẻ hơn nhiều và mình dùng bơm hơi ở ngoài thôi ... điều khiển lằng nhằng ... tốn tiền !
1 cái túi khí của Good Year em thấy trên web bán 40-65$ ống hơi với van + cút nối thêm khoảng 80$ nữa
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=tohnNhj4I08[/YOUTUBE]
Bác lắp quả này chưa, cho anh em trải nghiệm tí

Bác lắp quả này chưa, cho anh em trải nghiệm tí
Em lắp thử bóng hơi sau rồi nhưng lại phải tháo ra .
Lý do là khi để mềm quá thì toàn nhíp làm việc, để vừa vừa thì cảm giác xe đi không chắc (như kiểu nằm đệm nước), để cứng thì xóc và nhẩy bật cả đuôi xe. Nếu xe nào dùng lò xo xoắn thì lắp cái này hợp lý hơn
Tóm lại cái này để cho xe nào chở nặng hoặc kéo theo moóc thì phù hợp Bác ạ
Với phần gầm xe này ngoài thay giảm xóc loại tốt thì nên lắp thêm thanh cân bằng sau thì đi tuyệt vời luôn

traigadongtao

Xe hơi
Website
www.traigadongtao.vn
Chuân luôn ạ

Bản 2015 em có thể đặt hộ Bác cả bộ zin về được nhưng theo em Bác khoét miếng nhựa chế cái khiển của xe KIA vào thì rẻ hơn được rất nhiều (cái khiển vô lăng của KIA đâu có 350k)
Cụ công ơi. Cụ có đặt được bộ đèn của trai tân 2015 bản đủ không cụ. Em đang k ưng ý tiếng cạch cạnh của đông cơ dội vào. Cụ có cách nào khắc phục k cụ nhể

Cụ công ơi. Cụ có đặt được bộ đèn của trai tân 2015 bản đủ không cụ. Em đang k ưng ý tiếng cạch cạnh của đông cơ dội vào. Cụ có cách nào khắc phục k cụ nhể
Đèn thì để em hỏi đã còn tiếng cành cành thì Bác lắp Race Chip vào là êm và bốc ngay

traigadongtao

Xe hơi
Website
www.traigadongtao.vn
Đèn thì để em hỏi đã còn tiếng cành cành thì Bác lắp Race Chip vào là êm và bốc ngay
Theo ý hiêu lông cạn của em là chíp điều khiển đấy ak cụ. Trai tân đều bị tiếng đo hay do xe em lỗi lầm gì hả cụ. Ran chip thì hiện tại giá cả thế nào vậy cụ. Và có các nào cải thiện độ sóc của em nó k cụ. Em mới va dòng bán tải nên bỡ ngỡ bác khai thông giúp em với

tenluatomahoc

Xe tăng
Em đọc phát hết thớt cụ, 1 từ nể. Tiện cho e hoỉ Triton at 2011 máy dầu giờ múc bao nhiêu hớp lý ạ? E cảm ơn

Theo ý hiêu lông cạn của em là chíp điều khiển đấy ak cụ. Trai tân đều bị tiếng đo hay do xe em lỗi lầm gì hả cụ. Ran chip thì hiện tại giá cả thế nào vậy cụ. Và có các nào cải thiện độ sóc của em nó k cụ. Em mới va dòng bán tải nên bỡ ngỡ bác khai thông giúp em với
Máy dầu thì đều kêu cành cành cả thôi ạ !
Lắp Race chip vào em khẳng định êm hơn rất nhiều, bao giờ Bác đi thử xe em ... tháo race chip ra là không muốn đi xe nữa vì ì và ồn !
Giá thì thấp nhất là 4,5tr cho bản One, bản Pro và Ultimate thì cao hơn
Muốn xe bớt xóc thì Bác thay giảm xóc gas là được. Bác đừng có tốn tiền cho các loại giảm xóc hàng hiệu của mấy Bác thích Offroad, vì nó quá đắt và cũng không phù hợp để chạy hàng ngày đâu. Bác mua của KYB giá rẻ mà hiệu quả cao

Em đọc phát hết thớt cụ, 1 từ nể. Tiện cho e hoỉ Triton at 2011 máy dầu giờ múc bao nhiêu hớp lý ạ? E cảm ơn
Em không biết giá xe đâu ạ !
Em chỉ giỏi phá xe thôi :)

tea1981

Xe buýt
trai tân hạ gầm thế này em lại thấy đệp cụ ạ, cuối năm thuận lợi em rước 1 chú về nhờ cụ hạ cho em nhé....

dzuonglt

Xe tải
Lắp Race chip vào em khẳng định êm hơn rất nhiều, bao giờ Bác đi thử xe em ... tháo race chip ra là không muốn đi xe nữa vì ì và ồn !
Muốn xe bớt xóc thì Bác thay giảm xóc gas là được. Bác đừng có tốn tiền cho các loại giảm xóc hàng hiệu của mấy Bác thích Offroad, vì nó quá đắt và cũng không phù hợp để chạy hàng ngày đâu. Bác mua của KYB giá rẻ mà hiệu quả cao

Cụ công nông cho em hỏi bộ giảm sóc KYB này ở mình mua ở đâu hay phải đặt về, và lắp thì chỉ cần thay giảm xóc sau hay là cả xe ah?
Cảm ơn cụ

Cụ công nông cho em hỏi bộ giảm sóc KYB này ở mình mua ở đâu hay phải đặt về, và lắp thì chỉ cần thay giảm xóc sau hay là cả xe ah?
Cảm ơn cụ
Ở HN cũng nhiều cửa hàng bán Bác ạ
Còn muốn xịn hơn, an tâm hơn thì đặt mua ở bển :) Đã thay thì thay cả 4 cái cho nó ngon Bác ạ
Thêm nữa là Bác mua loại KYB Excel-G nhé, đắt hơn 1 tý nhưng dùng bền và ổn định hơn.

traigadongtao

Xe hơi
Website
www.traigadongtao.vn

Em không biết giá xe đâu ạ !
Em chỉ giỏi phá xe thôi :)
vầng, em cảm ơn cụ, em chủ yếu đi lại thôi chứ k lai thồ cái gì. cụ cho em hỏi thêm nếu lắp bản ran chip one thì có cải thiện được nhiều không cụ. bộ giảm sóc thì giá cả thê nào cụ?

vầng, em cảm ơn cụ, em chủ yếu đi lại thôi chứ k lai thồ cái gì. cụ cho em hỏi thêm nếu lắp bản ran chip one thì có cải thiện được nhiều không cụ. bộ giảm sóc thì giá cả thê nào cụ?
Lắp Race Chíp cải thiện được rất nhiều Bác ạ !
Bản Triton L200 cũ công suất 136hp khi lắp Race Chip One công suất tăng thành 165hp và cái này theo đánh giá thực tế sử dụng em thấy giảm được 10% lượng nhiên liệu tiêu thụ (hãng Race Chip ghi bớt được 1L/100km)
http://www.racechip.com/chiptuning/mitsubishi/l200/l200-4/2-5-di-d-100kw/index.php
Với bản Triton L200 đời mới khi lắp Race Chip One công suất đạt được 215hp (nguyên bản 178hp)
Giảm xóc gas Excel-G của KYB ở các cửa hàng ở HN bán khoảng hơn 3tr cho đôi sau và khoảng 4tr cho đôi trước. Đặt trên amazon rẻ hơn được nhiều vì thấy ghi có 45-55$/1 đôi.
Bác tham khảo nhé !

Phạm Từ Khanh

Xe đạp
mình có lấy con racechip bản one của bac TKC - về lắp cho triton 2014 số sàn, cảm nhận ban đầu sau khi lắp là mình đưa ra quốc lộ léo liền, nhích nhẹ chân ga là lên 120km/h, cảm giác dính lưng tốt, tăng tốc vượt xe tôt, sau đó em làm chuyến sài gòn đi về khoảng 760km (em ở buôn ma thuột). xe đi rất ok, không rung lắc, máy êm, nhiên liệu khi đi em đổ đầy bình, khi về tới nhà vẫn còn gần nữa bình ( theo kim báo trên đồng hồ) cái này mình thấy tiết kiệm nhiên liệu hơn lúc chưa lắp nhiều, mình chạy tốc độ trung binh 80km/h. lúc em lắp odo 12000, tới odo 17000 định tháo ra để đi bảo dưởng thì thấy đèn kiểm tra máy phát sáng, bậc chìa khoá nổ máy vẫn không tắt. giờ em không biết sao, bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp dùm em với !

Hungqb

Xe đạp
Thớt ày raất hữu ích, rất đáng để học hỏi. Cảm ơn rất nhiều!

traigadongtao

Xe hơi
Website
www.traigadongtao.vn
Lắp Race Chíp cải thiện được rất nhiều Bác ạ !
Bản Triton L200 cũ công suất 136hp khi lắp Race Chip One công suất tăng thành 165hp và cái này theo đánh giá thực tế sử dụng em thấy giảm được 10% lượng nhiên liệu tiêu thụ (hãng Race Chip ghi bớt được 1L/100km)
http://www.racechip.com/chiptuning/mitsubishi/l200/l200-4/2-5-di-d-100kw/index.php
Với bản Triton L200 đời mới khi lắp Race Chip One công suất đạt được 215hp (nguyên bản 178hp)
Giảm xóc gas Excel-G của KYB ở các cửa hàng ở HN bán khoảng hơn 3tr cho đôi sau và khoảng 4tr cho đôi trước. Đặt trên amazon rẻ hơn được nhiều vì thấy ghi có 45-55$/1 đôi.
Bác tham khảo nhé !
bạn cho minh xin địa chỉ uy tín bán giám sóc KYB với a. cảm ơn bạn