[Funland] Hãy quên NĐ 100 đi. Hướng tới cái to ... hơn.

printer05

Xe điện
"Ủng hộ việc tăng mức xử phạt hành chính để đảm bảo răn đe, Phó Chủ tịch Quốc hội Phùng Quốc Hiển cũng dẫn lại hiệu quả của việc triển khai Nghị định 100. “Nâng ly lên là nghĩ tới mức phạt tối đa lên đến 40 triệu đồng, tịch thu bằng lái 23 tháng, thì phần lớn lái xe lại đặt ly xuống hết”, theo ông Hiển, nếu phạt đầy đủ, đảm bảo tính răn đe thì rất có ý nghĩa. "

Các cụ nghĩ sao ạ? Hix em ớn lắm.

Nếu đưa luôn việc cứ nhận hối lộ là tiêm luôn thì sẽ không nhận tiền ngay, đưa thêm cái này vào đồng chí Hiển nghĩ sao ?

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Ma túy thì em nghĩ sẽ có nhưng thâm ô, tham nhũng hay nhận hối lộ thì không tăng đâu. Đơn giản có ai cầm tay tự cắt dza.í mình bao giờ đâu.
E nghĩ cần thiết ra nghị định hay luật gì gì nghiêm như cái 100 về tham ô, tham nhũng, thiếu trách nhiệm, buôn bán tàng trữ mai thuý... trước nhất thì đợi mãi ko thấy đâu:((

Lupin_840415

Xe tải
Em hỏi cụ, con cụ đang ốm cụ vội đưa nó đi khám, gặp chốt thổi nó báo 0.02; cụ ở lại cãi nhau với nó và đi thử máu hay cụ ký biên bản để còn đưa con đi khám?
Cụ cứ đưa ra những dẫn chứng theo kiểu đặc biệt và hiếm khi xảy ra như trúng lô trúng đề thế để phản bác lại em làm gì nhỉ :)), cuộc sống đơn giản hay phức tạp tùy cụ nghĩ thôi, mọi việc đều có thể xử lý với 1 cái đầu bình tĩnh. Em xin phép dừng tranh luận, cảm ơn cụ ạ!

jazzzzz

Xe lăn
Cụ đọc bài báo chưa? Thêm 10 lĩnh vực sẽ bị tăng mức phạt. Em không phải robot để khẳng định mình không bao giờ vi phạm gì. Khi bị phạt thì chế tài sẽ rất lớn và ngày càng nhiều lĩnh vực nâng mức phạt lên. Chắc cụ tưởng em bình luận riêng về phạt nồng độ cồn của ND100?
Không tuân thủ đc thì móc hầu bao thôi, dần sẽ điều chỉnh đc hành vi.

Vũ Điệp

Xe điện
Riệu bia thì sợ hết rồi! cơ bản là dân nắm luật cũng tốt lên tăng mức phạt để anh em còn kiếm tý chứ. :D

qkace

Xe điện
Không tuân thủ đc thì móc hầu bao thôi, dần sẽ điều chỉnh đc hành vi.
Vấn đề là không phải là mình cụ. Còn người thân của cụ và rất nhiều người ở nông thôn, miền núi, những nơi việc hiểu biết và tuân thủ pháp luật hạn chế. Với mức phạt cao chót vót em không hiểu sẽ như thế nào khi họ vi phạm? Họ móc hầu bao cả năm có khi không đủ đóng phạt, vậy xử lý ra sao?

TrongNghia

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ cứ đưa ra những dẫn chứng theo kiểu đặc biệt và hiếm khi xảy ra như trúng lô trúng đề thế để phản bác lại em làm gì nhỉ :)), cuộc sống đơn giản hay phức tạp tùy cụ nghĩ thôi, mọi việc đều có thể xử lý với 1 cái đầu bình tĩnh. Em xin phép dừng tranh luận, cảm ơn cụ ạ!
Cụ nghĩ trong 100 triệu trường hợp mà trường hợp như em nêu là hiếm ư? Chưa kể hôm trước cụ uống, hôm sau nó đo lên 0.02 thì cụ có dám cãi không? Cụ có dám chắc đấy là sai số hay thực sự là nồng độ cồn còn trong người cụ không? Mà cứ coi như ai cũng có thời gian để tranh cãi đi thì chả nhẽ hơi tý lại lôi nhau đi thử máu? Làm luật là phải tránh oan sai dù chỉ một người chứ không phải là bắt nhầm hơn bỏ sót được.

lac007

Xe tăng
"Ủng hộ việc tăng mức xử phạt hành chính để đảm bảo răn đe, Phó Chủ tịch Quốc hội Phùng Quốc Hiển cũng dẫn lại hiệu quả của việc triển khai Nghị định 100. “Nâng ly lên là nghĩ tới mức phạt tối đa lên đến 40 triệu đồng, tịch thu bằng lái 23 tháng, thì phần lớn lái xe lại đặt ly xuống hết”, theo ông Hiển, nếu phạt đầy đủ, đảm bảo tính răn đe thì rất có ý nghĩa. "

Các cụ nghĩ sao ạ? Hix em ớn lắm.

Lần này thì ông nói đúng

lac007

Xe tăng
Cụ nghĩ trong 100 triệu trường hợp mà trường hợp như em nêu là hiếm ư? Chưa kể hôm trước cụ uống, hôm sau nó đo lên 0.02 thì cụ có dám cãi không? Cụ có dám chắc đấy là sai số hay thực sự là nồng độ cồn còn trong người cụ không? Mà cứ coi như ai cũng có thời gian để tranh cãi đi thì chả nhẽ hơi tý lại lôi nhau đi thử máu? Làm luật là phải tránh oan sai dù chỉ một người chứ không phải là bắt nhầm hơn bỏ sót được.
Lần tới sẽ là cấm mua bán sử dụng riệu bia nhé.

Hohoanganh

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng cái gọi là cứ thật nặng này giành cho thành phần nào của xh

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Méo thấy các cụ tự tay bóp d.ái: Tiêm ngay những kẻ tham ô/ tham nhũng, đưa và nhận hối lộ.

Lupin_840415

Xe tải
Dạ em còm thêm cái nữa vì em thấy cụ cứ thích tranh luận cùn ạ, nếu cụ lo lắng vụ ngủ nghê có hết hẳn ko thì cụ nên test thử xem sau một trận nhậu bét nhè, bao lâu sau người cụ hết hẳn cồn (có cụ trên OF đã test rồi). Dân kỹ thuật như em thì em sẽ test khoảng chục lần để có con số chính xác.
Bản thân em được CA HP test 1 lần từ trước khi có NĐ 100, uống bia bét nhè tối hôm trước đến tối hôm sau bị kiểm tra, ko còn tí gì (0mg/ lít khí thở)
=> Em có cơ sở để biết 24 h là khoảng an toàn trước khi lái xe của em, và thường em sẽ uống khi em biết em được nghỉ ngơi ko lái xe hẳn 1,5 ngày ạ, việc gấp thì chịu đánh đổi thôi :)). Ngoài ra thì đội nhậu bọn em cũng góp tiền làm cái máy đo để tham khảo\:D/
Còn vụ sai số thì dân kỹ thuật như em biết, bất kỳ một máy móc đo đạc nào đều có dung sai, và dung sai đó được ghi rõ trên đăng kiểm của máy.
Túm cái váy lại em nghĩ để bản thân tự tin tránh oan sai nên trang bị đu đủ kiến thức trước khi có nguy cơ phạm luật.
Còn án oan thì đầy, vẫn cứ là tiên trách kỷ, hậu trách nhân phỏng cụ!

lenhaque

Xe tăng
Mình ko sai thì ai vặt mình hả Cụ
Em ví dụ để cụ hiểu ý anh em bợm :D
Trước đây, giả dụ em là con kìu, không phải em nói cụ, khi em đi bằng 4 chân thì là ok, hợp với thông lệ 90% kìu trên quả đất. Tự nhiên có nghị định 200 quy định kìu trên lãnh thổ phía đông 1 lước lào đó phải đi bằng 3 chân giống 10% số kìu còn lại mới đúng luật. Thế là anh em bọn em be lên, cụ hiểu chửa??

DucHoan

Xe tăng
Tham nhũng thì ko tăng hết lên tử hình đi, có phải dân đc nhờ ko nhỉ

TrongNghia

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dạ em còm thêm cái nữa vì em thấy cụ cứ thích tranh luận cùn ạ, nếu cụ lo lắng vụ ngủ nghê có hết hẳn ko thì cụ nên test thử xem sau một trận nhậu bét nhè, bao lâu sau người cụ hết hẳn cồn (có cụ trên OF đã test rồi). Dân kỹ thuật như em thì em sẽ test khoảng chục lần để có con số chính xác.
Bản thân em được CA HP test 1 lần từ trước khi có NĐ 100, uống bia bét nhè tối hôm trước đến tối hôm sau bị kiểm tra, ko còn tí gì (0mg/ lít khí thở)
=> Em có cơ sở để biết 24 h là khoảng an toàn trước khi lái xe của em, và thường em sẽ uống khi em biết em được nghỉ ngơi ko lái xe hẳn 1,5 ngày ạ, việc gấp thì chịu đánh đổi thôi :)). Ngoài ra thì đội nhậu bọn em cũng góp tiền làm cái máy đo để tham khảo\:D/
Còn vụ sai số thì dân kỹ thuật như em biết, bất kỳ một máy móc đo đạc nào đều có dung sai, và dung sai đó được ghi rõ trên đăng kiểm của máy.
Túm cái váy lại em nghĩ để bản thân tự tin tránh oan sai nên trang bị đu đủ kiến thức trước khi có nguy cơ phạm luật.
Còn án oan thì đầy, vẫn cứ là tiên trách kỷ, hậu trách nhân phỏng cụ!
Không biết là em tranh luận cùn hay cụ tranh luận cùn nhỉ? Ai cũng có điều kiện để test và cơ thể mình lúc nào cũng như cái máy à? Hôm nay cụ một ngày tiêu hết lượng cồn đó không có nghĩa là ngày mai cũng như vậy. Cụ là dân kỹ thuật mà cũng ủng hộ việc dùng một cái máy có sai số để đo mức 0 tuyệt đối thì em cũng hiểu cụ là dân kỹ thuật kiểu gì rồi. Còn oan sai mà cụ lại bảo tiên trách kỷ hậu trách nhân thì em chịu cụ thật đấy. Trách nhiệm của nhà làm luật, người thực thi pháp luật là phải tuyệt đối tránh oan sai, thế mà cụ lại bảo người bị oan sai phải tự trách mình? Em cũng xin phép dừng tranh luận với cụ tại đây vì em thấy với cách nhìn của cụ thì có nói nữa cũng chỉ vô ích.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
tội Tham ô , tham nhũng có xu hướng giảm nhẹ, tội về hành chính có xu hướng tăng mức

Sicilia8x

Xe buýt
Em ví dụ để cụ hiểu ý anh em bợm :D
Trước đây, giả dụ em là con kìu, không phải em nói cụ, khi em đi bằng 4 chân thì là ok, hợp với thông lệ 90% kìu trên quả đất. Tự nhiên có nghị định 200 quy định kìu trên lãnh thổ phía đông 1 lước lào đó phải đi bằng 3 chân giống 10% số kìu còn lại mới đúng luật. Thế là anh em bọn em be lên, cụ hiểu chửa??
Dạ e vẫn chửa hiểu. Nhường các Cụ đấu tranh tiếp ạ :D

lenhaque

Xe tăng
Dạ e vẫn chửa hiểu. Nhường các Cụ đấu tranh tiếp ạ :D
Ý em là cái câu không phạm luật thì không mất tiền của cụ nó thông minh quá. Ai chả biết là phải tuân thủ luật. Nhưng mà luật nó có thông minh giống cụ thì bọn em cũng be lên để cho nó đỡ khôn đi, hợp với bọn em hơn :D