Hệ thống dẫn đường GPS cho xe hơi

tungvv

Xe tải
Cụ theo cái hướng dẫn trên tự sửa ngày dùng thử. Cụ phải sửa giờ trong wince chứ ko phải trên dvd nhé. Nó có hai chỗ khác nhau để sửa giờ
Hỏi thêm cụ cái này, về ký hiệu tháng, cụ bảo là : N=0, O=1, P=2... W=9, vậy từ N đến W có 13 ký tự, sao đến W=9 được ( N,O,P,Q,R,S,T,U,V,X,Y,Z,W=13), cụ giải lại chỗ này tý cho rõ đi cụ.

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Hỏi thêm cụ cái này, về ký hiệu tháng, cụ bảo là : N=0, O=1, P=2... W=9, vậy từ N đến W có 13 ký tự, sao đến W=9 được ( N,O,P,Q,R,S,T,U,V,X,Y,Z,W=13), cụ giải lại chỗ này tý cho rõ đi cụ.
Cụ tìm ở đâu ra cái trật tự bảng chữ cái mà W nó đứng ở cuối thế????????????/?? Cụ chưa nghe câu từ a đến z bao giờ ạ: )

tungvv

Xe tải
Cụ tìm ở đâu ra cái trật tự bảng chữ cái mà W nó đứng ở cuối thế????????????/?? Cụ chưa nghe câu từ a đến z bao giờ ạ: )
Híc, cháu lẫn lộn giữa bảng chữ cái tiếng việt và tiếng anh. Nhìn bảng tiếng việt ko có chữ z và w nên suy ra nó nằm sau cùng.:))
Có việc này xin cụ chỉ giáo cho: Cài đặt đc cái cFFM, chạy đc các phần mềm của cụ, tuy nhiên cứ sau vài lần chạy thì DVD nó khởi động rất chậm, cháu nghĩ là do bộ nhớ nó ko xóa đc. Trong phần ceuntil có pm reset Ram nhưng khi chạy, chọn reset ram thì bị lỗi treo DVD, phải chọc lỗ lại mới đc. Sau khi re set DVD xong thù nó chạy nhanh, nhưng đc vài lần tắt mở thì nó chậm lại. Cụ chủ có thể xem giúp cháu đc ko. Cám ơn cụ nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

gatobibi

Xe tải
Cháu cài vào em ASUS pad 8 mà khi khởi động Sygic nó không download j về dc.

tdung174

Xe đạp
Chào ngochoangimsat! Mình có vấn đề này nhờ ngochoangimsat chỉ giúp: mình rất thích Igo Primo, nhưng không biết chỉnh giao diện tiếng việt như thế nào cả, mò mãi mà chẳng thấy. Thêm nữa mình muốn chạy mặc định Igo Primo khi bật máy máy xe thì phải làm nhw thế nào? Rất mong ngochoangimsat quan tâm chí giúp. Cám ơn ngochoangimsat rất nhiều!

ngochoangimsat

Xe tăng
Chào ngochoangimsat! Mình có vấn đề này nhờ ngochoangimsat chỉ giúp: mình rất thích Igo Primo, nhưng không biết chỉnh giao diện tiếng việt như thế nào cả, mò mãi mà chẳng thấy. Thêm nữa mình muốn chạy mặc định Igo Primo khi bật máy máy xe thì phải làm nhw thế nào? Rất mong ngochoangimsat quan tâm chí giúp. Cám ơn ngochoangimsat rất nhiều!
- Để phần mềm nào đó khởi động tự động theo xe, tức mỗi lần DVD khởi động thì xem lại bài #306 trang 31 luồng này (cụ thể là sửa registry của wince HKLM\Init). Cụ theo luồng nào từ các diễn đàn theo cháu cũng nên đọc hết các bài đã viết trước thì sẽ có nhiều kinh nghiệm, rút được nhiều sai xót do người khác đã đăng lên và cách khắc phục vấn đề nào đó. Hỏi mấy thứ có rồi cháu cũng không thể tìm lại từng bài để tư vấn được vì mất thời gian với các sự kiện trùng lặp cho cháu.

- Dịch sang tiếng việt cho giao diện của IGO PRIMO cụ cứ vào phần \Primo\content\LANG, giải nén Lang_English-uk.zip và dùng notepad++ mở file Dictionary.lang ra mà dịch các câu tiếng anh sang tiếng việt là ok. Các câu cần dịch là phần nằm trong dấu nháy "từ cần dịch". Chỉ mất thời gian thôi, làm thì dễ lắm. Dịch xong thì nén lại thành file zip như lúc đầu. Phần giọng nói cháu đã việt hóa sẵn rồi, cứ chọn tiếng anh khi thiết lập ngôn ngữ là nó nói tiếng việt vì file âm thanh cháu thay hết lõi rồi. Bản đã tích hợp giọng nói dẫn đường tiếng việt vào phần setting phát âm giọng tiếng anh cụ tải về từ link số 2 của bộ ceffm ở luồng này: http://www.otofun.net/threads/718022-unlock-dau-dvd-tren-xe-hoi-de-cai-dat-phan-mem-nhu-wince

Chỉnh sửa cuối:

tdung174

Xe đạp
Mình cảm ơn Ngọc Hoàng rất nhiều, mình sẽ đọc lại và thực hiện theo hướng dẫn, hy vọng sẽ thành công!

Trung_bờm

Xe đạp
Cụ chủ ơi em đã chỉnh giờ lại rồi mà sygic nó cứ báo là hết hạn rồi ợ! Cụ giúp em với!

lx125

Xe tải
Trung_bờm:Bác chỉnh lại ngày tháng lùi lại khoảng mấy tháng so với thực tế xem thế nào (năm 2014).Vì đến 31/12/2014 thì bản này hết hạn,cài lại cũng báo thế chứ không được 2047 như của Bác chủ thớt.

tungvv

Xe tải
Trung_bờm:Bác chỉnh lại ngày tháng lùi lại khoảng mấy tháng so với thực tế xem thế nào (năm 2014).Vì đến 31/12/2014 thì bản này hết hạn,cài lại cũng báo thế chứ không được 2047 như của Bác chủ thớt.
Các cụ xem ở trang 34 thớt này ấy. Muốn đến 2047 cũng đc, nhưng khoảng cách tối đa ko quá 3 tháng. Vì vậy các cụ mở file conten.lic trong thư mục Map, chèn thêm sau dòng cuối cùng của năm 2014 thêm 1 dòng nữa, ví dụ là 31/03/2015. Cách mã hóa xem HD của cụ Ngọc Hoàng trang 34 ấy. Cháu cũng bị như thế và làm đc rồi.

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng

51A-989.39

Xe đạp
E cài Phần mềm dẫn đường Sygic trên con ipod (đã bẻ khóa) ghẻ, dùng được cả tiếng việt, xong e mua dây cáp đấu từ ipod vào cổng AV của đầu DVD trên xe. Xài ngon tuyệt cú mèo như phần mềm được tích hợp sẵn, khi nào không cần dẫn đường cho F1 chơi game trên xe hoặc Gấu nghe nhạc hay xem video trực tuyến luôn các cụ ợ..! Ngon bổ rẻ ;)):D[-O<

vandungvn77

Đi bộ
Các cụ xem ở trang 34 thớt này ấy. Muốn đến 2047 cũng đc, nhưng khoảng cách tối đa ko quá 3 tháng. Vì vậy các cụ mở file conten.lic trong thư mục Map, chèn thêm sau dòng cuối cùng của năm 2014 thêm 1 dòng nữa, ví dụ là 31/03/2015. Cách mã hóa xem HD của cụ Ngọc Hoàng trang 34 ấy. Cháu cũng bị như thế và làm đc rồi.
E xin chào các cụ, báo cáo các cụ là nhà e cũng vừa cài đặt và chạy thành công sygic và Vietmap R12 cho đầu DVD theo xe Carents nhà a Hải, lúc đầu Sygic nó cũng báo lỗi hết hạn sử dụng, sau đó e đã sửa lại file content.lic như hướng dẫn của cụ chủ, tiện thể e text cho e nó một lèo đến tựn 31/12/2025, giờ e nó đã chạy phe phé ạ

tungvv

Xe tải
E cài Phần mềm dẫn đường Sygic trên con ipod (đã bẻ khóa) ghẻ, dùng được cả tiếng việt, xong e mua dây cáp đấu từ ipod vào cổng AV của đầu DVD trên xe. Xài ngon tuyệt cú mèo như phần mềm được tích hợp sẵn, khi nào không cần dẫn đường cho F1 chơi game trên xe hoặc Gấu nghe nhạc hay xem video trực tuyến luôn các cụ ợ..! Ngon bổ rẻ ;)):D[-O<
Bẩm cụ, ngon bổ rẽ thì đúng rồi nhưng cách ăn thì chua đấy ạ, chả nhẽ cụ muốn tìm đường phải buông tay lái để điều khiển con iPod hay nhờ người khác bấm giúp? Làm sao tiện bằng việc cụ đưa tay phải ra bấm trực tiếp trên DVD đc?

51A-989.39

Xe đạp
Quan điểm của e là khi lái thì phải tập trung, không vừa lái vừa thao tác gì cả. Khi nào e định đi đến đâu thì lên lộ trình trước, vừa lái vừa nghe hướng dẫn bằng giọng nói (tiếng việt nhé cụ ! ), cùng lắm thì e liếc nhìn DVD để xem đường tí thôi ! iPod díplay show lên DVD nét ra phết...
Vừa lái xe mà vừa nhìn DVD đánh tên đường thì e chả dám, chay nhanh thì nguy hiểm chậm thì ảnh hương đến giao thông cộng đồng. Khi nào có thêm người ngồi ghế phụ thì e nhờ cầm iPod làm hoa tiêu tìm hộ.

51A-989.39

Xe đạp
Bẩm cụ, ngon bổ rẽ thì đúng rồi nhưng cách ăn thì chua đấy ạ, chả nhẽ cụ muốn tìm đường phải buông tay lái để điều khiển con iPod hay nhờ người khác bấm giúp? Làm sao tiện bằng việc cụ đưa tay phải ra bấm trực tiếp trên DVD đc?
Quan điểm của e là khi lái thì phải tập trung, không vừa lái vừa thao tác gì cả. Khi nào e định đi đến đâu thì lên lộ trình trước, vừa lái vừa nghe hướng dẫn bằng giọng nói (tiếng việt nhé cụ ! ), cùng lắm thì e liếc nhìn DVD để xem đường tí thôi ! iPod díplay show lên DVD nét ra phết...
Vừa lái xe mà vừa nhìn DVD đánh tên đường thì e chả dám, chay nhanh thì nguy hiểm chậm thì ảnh hương đến giao thông cộng đồng. Khi nào có thêm người ngồi ghế phụ thì e nhờ cầm iPod làm hoa tiêu tìm hộ.

Long đen

Xe buýt
Ôi đây rồi, em cám ơn cụ chủ nhiều!

51A-989.39

Xe đạp
Bẩm cụ, ngon bổ rẽ thì đúng rồi nhưng cách ăn thì chua đấy ạ, chả nhẽ cụ muốn tìm đường phải buông tay lái để điều khiển con iPod hay nhờ người khác bấm giúp? Làm sao tiện bằng việc cụ đưa tay phải ra bấm trực tiếp trên DVD đc

Chỉnh sửa cuối: