[Funland] hệ thống tự tưới hoa

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Mất một ngày lên thiết kế tìm vật tư và một ngày đi ống. Cuối cùng cũng xong. Thành quả là hệ thống tự tưới hoa và cây cho cả nhà cho vườn. Đi đâu cũng yên tâm các cụ ạ.
Chi tiết: một bơm cao áp chích đầu của máy giặt
Một van tự động 280k
Một công tắc wifi sonoff 90k
58 bé tự tưới và ống trục chính phi 27 lấy nước từ bình tổng đặt tầng 4, cút, tê vật tư hết 1,5tr.
Nhân công hai thợ khoan lắp 700k em bảo thợ em làm
Hoa dạ yến thảo được tự tưới chế độ hẹn giờ khoẻ re. Vườn rau dưới vườn dùng béc phun mưa.
Cụ nào có hoa cây bận rộn như em nên làm ạ

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Nhà cụ tầng bao nhiêu chung cư vậy? Mà cụ trồng được hoa mọc ngang khéo phết nhỉ :D

timeout

Xe điện
Lúc đầu em cũng manh nha làm cái này để lấy điểm của gấu nhà ạ. Có điều sau khi chuẩn bị đồ hàng thì bị gạt phắt đi ngay, lý do gấu nhà em coi việc tự tay chăm tưới cây là niềm vui của nó ạ. Nhiều khi muốn làm người chồng tốt mà cũng ko xong cụ ạ.:P Anyway, vodka cho cụ chủ.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Lúc đầu em cũng manh nha làm cái này để lấy điểm của gấu nhà ạ. Có điều sau khi chuẩn bị đồ hàng thì bị gạt phắt đi ngay, lý do gấu nhà em coi việc tự tay chăm tưới cây là niềm vui của nó ạ. Nhiều khi muốn làm người chồng tốt mà cũng ko xong cụ ạ.:P Anyway, vodka cho cụ chủ.
Mùa này nắng, nhà em hướng tây nắng rồi khi bận rộn nữa. Cụ cứ làm đi đảm bảo gấu ưng ngay

timeout

Xe điện
Mùa này nắng, nhà em hướng tây nắng rồi khi bận rộn nữa. Cụ cứ làm đi đảm bảo gấu ưng ngay
He he. Gấu nhà em yêu cây yêu hoa nên nó tự tay mần hết việc rồi ạ. Bữa nào đi vắng vài ngày là có lệnh điều động nhạc phụ đại nhân sang chăm hộ ngay.lol. Mùa này HN nắng nóng nên Dã yến thảo cũng bắt đầu hết mùa đến nơi rồi, nhà em cũng vừa đi sắm một loạt Sam thay thế cây hết mùa ak.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Em d
He he. Gấu nhà em yêu cây yêu hoa nên nó tự tay mần hết việc rồi ạ. Bữa nào đi vắng vài ngày là có lệnh điều động nhạc phụ đại nhân sang chăm hộ ngay.lol. Mùa này HN nắng nóng nên Dã yến thảo cũng bắt đầu hết mùa đến nơi rồi, nhà em cũng vừa đi sắm một loạt Sam thay thế cây hết mùa ak.
đang bối rối trồng cây gì đây. Mười giờ khoẻ nhưng ko có hoa cả ngày

vihali

Xe container
Em thì lại là người chăm vườn thay gấu. Em thừa thời gian nên cầm vòi tưới cho sướng tay.
Tối em lủi lên vườn đọc sách thánh hiền.

timeout

Xe điện
Em thì lại là người chăm vườn thay gấu. Em thừa thời gian nên cầm vòi tưới cho sướng tay.
Tối em lủi lên vườn đọc sách thánh hiền.
Nhà lão như thế không bị muỗi nhỉ. Tối nào có thời gian 2 vc em cũng ra trà nước ngắm vườn, mỗi tội vườn em muỗi hơi nhiều nên không theo nỗi lão được ợ. Híc, mà em đã phải đứt ruột giải tán hết chó mèo rồi đấy ạ.

eng.tuananh

Xe tải
e cũng mới ráp 1 bộ để chăm cho vườn hồng mi nhon. Ông sếp e dội cho gáo nước lạnh, chăm hoa mà tưới tự động thì còn gì là cái thú nữa.
Cấu hình: e dùng hệ thống tắt mở hẹn giờ, ống vs bép phi 8 cấu từ đường nước máy giặt, mỗi lần tưới 3p là cây cối khoẻ re

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Nhà lão như thế không bị muỗi nhỉ. Tối nào có thời gian 2 vc em cũng ra trà nước ngắm vườn, mỗi tội vườn em muỗi hơi nhiều nên không theo nỗi lão được ợ. Híc, mà em đã phải đứt ruột giải tán hết chó mèo rồi đấy ạ.
Mua lọ permythyn em viết ko biết đúng ko viện vệ sinh dịch tễ lò đúc phun là hết. Kẹp ấm trà cafe đi cụ

nvk155

Xe điện
Cụ đi ống phun như cụ chủ, làm riêng chậu chứa khoảng 50-100l. 1 là để tưới cây tự động, 2 là thi thoảng đổ thuốc diệt muỗi vào là ok. Vườn cụ rộng bao nhiêu cũng ko sợ muỗi., 3 là thi thoảng đổ ít phân bón (dạng dung dịch)

Chỉnh sửa cuối:

timeout

Xe điện
Mua lọ permythyn em viết ko biết đúng ko viện vệ sinh dịch tễ lò đúc phun là hết. Kẹp ấm trà cafe đi cụ
Cụ đi ống phun như cụ chủ, làm riêng chậu chứa khoảng 50-100l. 1 là để tưới cây tự động, 2 là thi thoảng đổ thuốc diệt muỗi vào là ok. Vườn cụ rộng bao nhiêu cũng ko sợ muỗi., 3 là thi thoảng đổ ít phân bón (dạng dung dịch)
Em cứ năm một đặt mua một chai nhôm Permethrin 1L về dùng dần cho cả ngoài vườn lẫn trong nhà luôn. Có điều nhà hàng xóm vẫn còn con mèo không tống đâu được nên nó là nguồn hút muỗi kinh khủng. Thêm nữa xung quanh nhà em còn khe hẹp thoát nước cũ giữa 2 nhà liền kề nên không xử lý nổi chuyện chuột với muỗi ạ.
Vừa mới tán con gấu mẹ vĩ đại nằm cạnh là để anh diy hệ thống như trên thì nó gạt phắt luôn rồi ạ- lý do như trên đã trình bày, với lại vườn em trồng hơn chục loại hoa hồng nên đảo chỗ lấy sáng cho cây liên tục, tưới tự động cố định không thích hợp lắm ạ. :P

Phuongtara

Xe hơi
Mất một ngày lên thiết kế tìm vật tư và một ngày đi ống. Cuối cùng cũng xong. Thành quả là hệ thống tự tưới hoa và cây cho cả nhà cho vườn. Đi đâu cũng yên tâm các cụ ạ.
Chi tiết: một bơm cao áp chích đầu của máy giặt
Một van tự động 280k
Một công tắc wifi sonoff 90k
58 bé tự tưới và ống trục chính phi 27 lấy nước từ bình tổng đặt tầng 4, cút, tê vật tư hết 1,5tr.
Nhân công hai thợ khoan lắp 700k em bảo thợ em làm
Hoa dạ yến thảo được tự tưới chế độ hẹn giờ khoẻ re. Vườn rau dưới vườn dùng béc phun mưa.
Cụ nào có hoa cây bận rộn như em nên làm ạ
Một van tự động của cụ có hẹn giờ không ạ?
Nếu chưa có thì cụ mua thêm bộ hẹn giờ cụ nha, kẻo bật tắt qua wifi có khi lỗi hay rớt mạng gì đó nó không mở hoặc mở không đóng. Chắc ăn hơn cụ lắp cái camera ở đó.

nvk155

Xe điện
Một van tự động của cụ có hẹn giờ không ạ?
Nếu chưa có thì cụ mua thêm bộ hẹn giờ cụ nha, kẻo bật tắt qua wifi có khi lỗi hay rớt mạng gì đó nó không mở hoặc mở không đóng. Chắc ăn hơn cụ lắp cái camera ở đó.
Wifi dùng để điều khiển từ xa và setup. Setup xong thì ko cần wifi nó vẫn là công tắc hẹn giờ cụ ạ.