Head Honda Vũ Hoàng Lê đông nhưng chưa chắc đã?!

accord_89

Xe tăng
Lâu nay, thấy Head này bán đông khách hàng, chỗ làm dịch vụ cũng nườm nượp nên em cũng thường xuyên vào thay dầu, phụ tùng chóng mòn (phanh, nhông, xích, dây đai) và bảo dưỡng định kỳ.
Nhưng trong mấy lần gần đây em thấy:
1. Nhân viên tư vấn khách hàng làm vệ sinh buồng đốt và kim phun giá cho 2 mục này khoảng 260k. Sự nhiệt tình của nhân viên làm em chán, không muốn nói chuyện trừ câu "anh đủ tiền làm việc đó". Quan sát họ làm em thấy cũng đơn giản trong 15-20 phút với chiếc máy chắc cũng tầm 10 chai là cao.=P~
2. Tuần nay xe đứa em hỏng ắc quy, nhờ em đi thay, vào đây thay bình loại GS của Honda (mã 31500-KPH-B31), giá 480k (nho nhỏ mà giá gần bằng 1/2 giá em atlas 45ah nhập Hàn xèng).
Nói có sách mách có

Tối cu em hỏi anh thay hết bao nhiêu. Nói giá xong nó không tin "sao đắt thế". Em chột dạ vào hỏi xem cụ Gù trả lời thế nào thì được chỉ đến http://www.honda.com.vn/vn/xe-may/phu-tung/phu-tung-chinh-hieu-la-gi/binh-dien/ có 326k thôi ợ. +154k trong chưa đầy 10 lao động với thao tác vô cùng đơn giản.
Đúng là "làm giàu không khó"!>:/
Bị cứa đau mà không biết, vẫn hí hửng đã làm giúp em việc có ích, nào ngờ>
Từ nay em chừa nhà Vũ Hoàng Lê ạ. Các cụ có chỗ nào hay hơn cho em biết với.

Chỉnh sửa cuối:

kang.veomo

Xe hơi
..ầy, bình thường đi qa thấy đông lắm,
htrc vào hỏi giá con lead, nó có kiểu bán xe phải kèm đống phụ kiện, dịch vụ của nó, giá thì trên giời,
vầy mà chả hiểu sao cứ nườm nượp ra vào..

accord_89

Xe tăng
..ầy, bình thường đi qa thấy đông lắm,
htrc vào hỏi giá con lead, nó có kiểu bán xe phải kèm đống phụ kiện, dịch vụ của nó, giá thì trên giời,
vầy mà chả hiểu sao cứ nườm nượp ra vào..
Cũng như em mà cụ, thấy đông tưởng bổ và rẻ. Và từ nay thôi không đài loan với nhà lê nữa. Khiếp roài.

vuthien86

Xe buýt
Bọn hoàng lê này làm cái j cũng đắt, giá trên mây

tainon

Xe điện
Ắcquy ra chợ giời mà mua cụ nhé

pandahn

Xe điện
Bọn này có đi thay dầu thôi cũng gạ gẫm khách làm vệ sinh máy móc này nọ, nản

fangia

Xe hơi
Vũ Hoàng Lê NÓ đầu tư cái máy 45 chai...vệ sinh buồng đốt ..lấy hơn 100k là đúng rồi cụ ơi...cụ nói cái máy 10k cụ có ngoa mồm ko cụ...vụ sinh kim phun nó tốt cho viẹc phun xăng với điều kiện xăng của các anh Ba anh Hai nhà ta nhập về như **** ..còn vụ bình ắc quay GS thì đúng là có đắt nhưng mà làm gì đến mức quá đắt đâu,bình Gs cụ dùng thì yên tâm về chất ,,cụ cứ ra ba cái chỗ lởm khởm nó thay cho cụ cái bình MBK hay Thailand toàn hàng chợ giời cực chì lởm hơn 2 trăm,,bảo hành 6 tháng đến tháng thứ 8 thì ngất ...còn đắt hơn....Em thì ko quan tâm đến cái thằng Vũ Hoàng Lê là ai...nhưng em thấy dịch vụ của head đồ nó ok đấy....em buôn phụ tùng làm service hơn 10 năm ..chốt 1 câu..phụ tùng zin đúng là sờ đã thấy đáng yêu rồi....các cụ xài xe hế hệ phun xăng điện tử mà cứ thử gặp mấy ông thợ nổi tiếng từ thời má vít xem có muốn bưng ngay xe về hãng làm ko....hãng nó đào tạo kỹ thuật liên tục cho kỹ thuật trưởng....mấy ông hết thời như Sơn cao giảng võ,Sơn lùn đê la thành ,hay mấy ông xe chợ 42 nguyễn khánh toàn .....xe báo lỗi còn ko biết đọc ra mã gì ....vậy thì sửa cái con....tê tê gì.....Cho nên khi các cụ đi xe công nghệ mới....việc các cụ trở thành vật thí nghiệm khi chưa có kinh nghiệm về xe là điều rất thường gặp....đừng nhìn vào giá tiền mà hãy nhìn vào dịch vụ

accord_89

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã chỉ bảo. Trước hết là em không biết mấy cái máy kia nó giá bao nhiêu và nhìn tầm vóc với mấy cái dây dợ em cú ước bừ là 10 củ thành ra "ngoa mồn".
Nói đi thì cũng nói lại với cụ mấy điểm sau:
Thứ nhất, với kỹ thuật đó đâu có cao lắm đâu mà đắt vậy. Cụ cứ so máy này với máy siêu âm, x quang và giá dịch vụ xem?! Do lãi cao nên xe dùng phun xăng điện tử hay xe wave s cũng mời chào là vệ sinh. Cái xe ô tô chạy 4 vạn km mới làm vệ sinh, còn cái xe máy hơn 1 vạn đã bẩu phải làm rồi.
Thứ hai, dù biết bình gs nó là phụ tùng hãng, đắt hơn hàng globe khoảng 100 k, tốt đâu chưa biết, nhưng cùng hưởng chế độ bảo hành 6 tháng. Hơn nữa so với giá phụ tùng trên web hondavietnam thì giá bán của cửa hàng cao hơn 50%. Điều này cụ đừng quên nhé. Em thấy không hài lòng với giá đó. Chả nhẽ công thay bình vặn đúng 3 cái vít mà lấy của khách 154 k à? Liệu rằng như vậy là tương xứng với chất lượng dịch vụ và hàm lượng kỹ thuật.
Thứ ba, kỹ thuật trưởng mấy khi làm đâu cụ. Chỉ đoán bệnh, phán cho các em làm thôi ạ. Chả nhé cả đất hà thành mình cửa hàng này làm dịch vụ tốt thôi ợ. Chúng em bỏ tiền dùng dịch vụ thì nơi nào tốt, phù hợp về giá mới là điều đáng tính!

fangia

Xe hơi
Tại sao ko mua sách về đọc rồi tự xử cho sướng cụ ơi..............hiiiiiiiiii..........cụ không hao máu....chứ theo cụ thế nào là hợp lý cho vừa lòng,sao cụ ko hỏi giá trước khi làm,cụ không đồng ý đến cụ thằng Vũ Hoàng Lê nó cũng ko dám tháo ra thay của cụ..,cụ đã quyết rồi thì coi như cụ bỏ tiền ra để được là người quyết định....quyết rồi là xg...lăn tăn làm gì....ngày hôm nay cụ gào lên trên này thì doanh số của chúng nó vẫn tăng ầm ầm,vẫn nộp thuế cho chế độ,...thôi coi như cụ góp phần vào công cuộc làm giàu cho xã hội đê.........Lần sau theo em cụ nên mua từ cái bơm,đến cái vá săm,tự làm hết cho mấy ông sửa xe đói hết.......hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii....Chứ ở vn cụ bỏ tiền ra đâu chỉ mình cụ.........(em hỏi nhỏ tí.........tiền việt của cụ in ở mẽo à.....heeee..)

accord_89

Xe tăng
A cay làm gì cho hại thân, cụ fangia! Việc đóng thuế hay ko chỉ họ mới biết. Em lên đây cũng mong học hỏi các cụ nhà gần trường cho nó tỏ cái đầu thôi mà, dân đen ít tiền nên sinh ra tằn tiện. Giàu sang sinh phú quý, nghèo khó sinh lễ thễ. Mong cụ đừng nhìn, đừng ngứa mắt.

ngonguyentoan

Xe hơi
Website
chonbinhyen.net.tf
Honda vu hoàng lê bán đắt nhất hn nhé, đông vì
Khách hàng ở vùng hà tây cũ ra mua bao gồm
Ứng hoà, mỹ đức, chương mx, la phù la cải
E kể ntn các cụ nghe, e đi thay công tắc khoá cho xe sh
Nó check báo giá 480k, sợ vđ... E lên honda thắng lợi
Có 90k bao gồm công thay 20k
Đúng là quân giết người

MinhMon

Xe tải
Mình cũng mới bảo dưỡng toàn bộ cho 2B chém gió ở đây, về cá nhân mình thấy dịch vụ cũng ổn. Sau bảo dưỡng xe đi có cảm giác tốt hơn hẳn.
Cửa hàng này còn có cả dịch vụ chăm sóc sau bán hàng (gọi điện hỏi tình hình xe cộ thế nào) cộng hai lần kiểm tra bảo dưỡng miễn phí trong vòng 6 tháng.

Về giá cả, mình thấy hơi đắt, nhưng nhân viên đều hỏi ý kiến khách hàng. KH đồng ý thì nó mới làm mà. >:)

Các cụ xem có Head nào ở Hà Đông ổn hơn Vũ Hoàng Lê không.

MinhMon

Xe tải
Honda vu hoàng lê bán đắt nhất hn nhé, đông vì
Khách hàng ở vùng hà tây cũ ra mua bao gồm
Ứng hoà, mỹ đức, chương mx, la phù la cải
E kể ntn các cụ nghe, e đi thay công tắc khoá cho xe sh
Nó check báo giá 480k, sợ vđ... E lên honda thắng lợi
Có 90k bao gồm công thay 20k
Đúng là quân giết người
Cụ cho kèm cả địa chỉ đi chứ.

vuthien86

Xe buýt
Mình cũng mới bảo dưỡng toàn bộ cho 2B chém gió ở đây, về cá nhân mình thấy dịch vụ cũng ổn. Sau bảo dưỡng xe đi có cảm giác tốt hơn hẳn.
Cửa hàng này còn có cả dịch vụ chăm sóc sau bán hàng (gọi điện hỏi tình hình xe cộ thế nào) cộng hai lần kiểm tra bảo dưỡng miễn phí trong vòng 6 tháng.

Về giá cả, mình thấy hơi đắt, nhưng nhân viên đều hỏi ý kiến khách hàng. KH đồng ý thì nó mới làm mà. >:)

Các cụ xem có Head nào ở Hà Đông ổn hơn Vũ Hoàng Lê không.
xuống head chợ la khê, nó làm ổn mà giá mềm hơn.