Head Honda Vũ Hoàng Lê đông nhưng chưa chắc đã?!

Hadongquelua

Đi bộ
Bảo dưỡng xe tại Honda Vũ Hoàng Lê

Đi qua chỗ này thấy đông khách, nên hôm nay em mang xe máy Honda tay ga của em vào bảo dưỡng xem thế nào. Cẩm nhận của em như sau:

Lúc mới vào cách tiếp đón và dịch vụ chuyên nghiệp em nghĩ điều này tốt. Tuy nhiên anh kỹ thuật khám xe ngay trước khi đưa vào bảo dưỡng liệt kê mội danh mục cần bảo dưỡng. Theo báo giá hết hơn 1,4 triệu. Sau đó cứ nghĩ là xong hóa ra đây mới chỉ là phần bảo dưỡng, chưa kể thay đồ.
- Bảo dưỡng kỹ thuật hết 365k, chưa kể các loại bảo dưỡng khác như hệ thống phanh, dung dịch làm mát, buồng đốt...Em hơi gà là cứ nghĩ 365 k là bao gồm tất cả phần bảo dưỡng, không ngờ họ tách riêng do đó mới lên hơn 1,4 triệu. Như vậy là quá cao
- Về phần thay đồ, cảm nhận là các anh kỹ thuật ở đây "lười" bảo dưỡng và thích khách thay đồ mới, vừa nhanh vừa để bán được đồ. Lúc anh kỹ thuật gọi em thông báo tình trạng xe hay dùng câu là " Theo quy định của Honda thì cái này phải thay". Em cũng đi bảo dưỡng ở nhiều nơi khác họ cố gắng sửa hoặc vệ sinh để vẫn dùng được. Lúc anh này dẫn ra báo giá phụ tùng thay theo tư vấn thì thấy nhiều tiền, mình chủ động thay ít hơn, nói là không đủ tiền (ko đủ thật vì phải thanh toán trước 1,4 triệu rồi) anh ta nói "trả sau cũng được". Các bác nghĩ thế nào?

Sau thanh toán hết hơn 1 triệu nưã mới nhận xe về mà lòng không vui lắm vì vượt quá ngân sách dự kiến hơn 1 triệu. Về nhà mở trang báo giá của Hon da Việt nam thì thấy giá phụ tùng toàn gấp đôi, có cái gấp 3. Ức như bị lừa

Kết luận:

1- Dịch vụ chuyên nghiệp hơn so với các cửa hàng honda khác
2- Giá bảo dưỡng quá cao. Chưa kể các phần khác thì bảo dưỡng kỹ thuật cơ bản là 365k.
3- Thích khách hàng thay đồ, giá cao hơn sơ với các nơi khác
4- Em sẽ không trở lại, và khuyễn cáo mọi người mà nếu không giàu thì không nên vào chỗ này. Bác nào nhiều tiền thì nên vào, vì chỉ giao xe, ngồi phòng chờ uống cafe miễn phí và sau đó thanh toán (phụ tùng thêm) và nhận xe

hahut

Xe tăng
Honda vu hoàng lê bán đắt nhất hn nhé, đông vì
Khách hàng ở vùng hà tây cũ ra mua bao gồm
Ứng hoà, mỹ đức, chương mx, la phù la cải
E kể ntn các cụ nghe, e đi thay công tắc khoá cho xe sh
Nó check báo giá 480k, sợ vđ... E lên honda thắng lợi
Có 90k bao gồm công thay 20k
Đúng là quân giết người
Nhất trí với cụ, em mua con ét hát ở đây, đọ giá với đứa bạn mua cùng loại ở Kường Ngân (không có ý gì đâu nhé) thấy KN rẻ hơn được tầm 4 củ . Thôi thì vì mình gà chẳng kêu được, nhưng đi được 1 năm hết acquy (vừa lúc hết bảo hành acquy luôn, khéo thế không biết!!) gọi VHL cho người vào thay, 2 chú thợ VHL qua nhà em kích nổ hộ rồi gạ mua con acquy 6V bảo là chính hãng, hét 9 lít, may có ông hàng xóm đang đứng xem bảo gì mà đắt thế acquy 6v vừa thay có 4 lít rưỡi, thế là em chẳng thay nữa mà ra tiệm sửa quen nó thay cho hết có 350K acquy giống hệt con acquy nguyên bản (toàn hàng việt nam sản xuất thôi ạ, cái gì mà Global thì phải!!).

--> Ông Vũ Hoàng Lê này bán xe giá chát , phụ tùng thì chặt chém ghê người

talk47a

Xe máy
:) em cũng xin cmt là VHL đắt thật, nhưng cái gì cũng có lý của nó. Bác ngồi máy lạnh, cafe nóng, có người quan sát để mời cafe bác, vách kính ngăn mùi xăng xe cho khách ngồi đợi sạch sẽ....những chi phí đó không bổ vào đầu khách thì bổ đâu ạ ? Chẳng ai sống nổi chỉ với niềm tin không đâu ạ. Em bị chém 6 phát ở đây mới tỉnh, từ đó em toàn tự hỏi anh Gồ khi cần sửa gì, nhắm làm được thì làm, không làm được thì qua mấy tiếm sửa xe do các cụ trên này vote để sửa, em thấy giá hợp lý thì đi đôi với việc ra quán nước bên cạnh ngồi hít khói đợi thay vì ngồi rung đùi cafe như ở VHL ạ.

uvuong

Xe hơi
Em ít ra head toàn ra hàng quen thôi.

mackmyta

Xe tăng
em cũng đang tíh mua xe mà k biết giá ở đâu tốt nhỉ cụ

egret

Xe tải
giờ cụ mới biết à? e cạch đó từ 2007 rồi. từ mua xe lẫn dịch vụ . đông chưa hẳn đã tốt, giá đắt hơn ngoài

sonxequyentri

Xe tải
Em mua xe ở đó này, nhưng ở Vũ Hoàng Lê - Xuân Trường , em 2 chiếc được KM dán toàn bộ xe, bọc yên, bảo vệ đèn, móc....tặng 2 áo mưa, 2 bộ 6 ly cao cấp
Thêm nữa là free 6 lần bảo dưỡng, đều được gọi điện nhắc đi bảo dưỡng...
Và trong 1 lần vợ em "hí hửng" đi thay dây phanh ở Head Hà Đông về "khoe" thì từ đó em cạch luôn!!!

hoangductoto

Xe đạp
Công nhận hôm em hỏi con ABL 125cc mà nó chém 46tr2 chai,Em choáng giả vờ hỏi mua trả góp nó nói qua loa rồi e chuồn luôn @-)

Vietgia

Xe tải
Website
www.vsteel.vn
Hee, em cũng thỉnh thoảng qua đây. Biết là đắt hơn xíu nhưng được cái tiện :(

Ji Bro

Xe buýt
em giờ ghét honda kinh khủng luôn, các cụ già vẫn mê bóng chúng nó vì oai danh những năm trước, giờ nội địa hóa hoàn toàn chất lượng từ xe đến dịch vụ tất tần tật không ra gì

otzi

Xe tăng
Head honda nào HN các cụ ưng nhất nhỉ :)
e là e chả ưng head nào, hãng nào cũng vậy. cứ tìm chỗ nào rẻ nhất thì mua, sửa thì sửa ngoài :)) kaka vào hãng chặt chém đã đành nhiều khi làm ăn như ****. hôm trước em mang con ex150 ra bảo duơng lần 1, để thay dầu + căng xích. cái việc đó quá đơn giản e toàn tự làm nhưng xe mới phải mang ra hãng làm nó mới kích hoạt bảo hành. vì e thấy 2 việc đấy cũng đơn giản nên chả để ý, về nhà thấy xích bị căng lệch bánh vẹo cả sang 1 bên. =.= phát nản, e lại phải căng lại.

Mà chả nói xe máy, xe đạp cũng vậy. Đang yên đang lành mang đi bảo dưỡng, xe bị căn lệch phanh mỗi lần phanh kêu rõ to, e loay hoay chỉnh mãi cuối cùng cũng chỉnh lại được. =.=

Mr Snake

Xe máy
Cái bực mình nhất là bọn Honda nó tiếp tay cho Head chặt thượng đế nuôi chúng nó mỗi xe từ 4-10 củ mới bực. Bỏ ra 35 tr mua cái xe mà trong hoá đơn nó ghi 29 tr cũng phải nuốt bực mà cầm. Trốn thuế nó sờ sờ ra đấy chứ đâu.

fansmda29

Xe hơi
không nên vào bọn Vũ Hoàng Lê, em vào đó mấy lần rồi và có mấy nhận xét như sau.
1. nhân viên thì quá chán, kèm thêm với mắt đàn ông là xấu, chỉ được cái tính tiền là nhanh nhẹn.
2. đồ thay thì quá đắt, cái này em đã kiểm chứng so với bên ngoài rồi.
3. kỹ thuật thì không biết các cụ nhận xét thế nào em thì từ ngày quên không lắp ốc ở cái yếm, đi về đến nhà em mới biết. từ đó em cạch luôn.

mackmyta

Xe tăng
Vậy chốt lại là các cụ thấy mua ở KƯỜNG NGÂN đúng ko ạ ?
Em thì chỗ nào rẻ thì múc thôi - chứ mua xe mới thì ở đâu chả như nhau.
em thik nguyên bản chứ ko mua ốp phụ kiện gì theo xe cả

thongck

Xe tăng
Những việc đơn giản dễ làm nên mua phụ tùng về tự thay. Đó cũng là 1 thú vui :D. Yamah có yamaha town bán phụ tùng đúng giá cty. Honda hình như ko có cái này cho nên giá không đc kiểm soát và đắt hơn phụ tùng yamaha cùng loại rất nhiều.

Carbon Clean

Xe hơi
Gì thì gì, em thấy dịch vụ vệ sinh buồng đốt có hiệu quả đấy.
Mất công biên tập clip này, cho các cụ coi và ý kiến.
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=HjiRmlswsBk[/YOUTUBE]

Asmye

Xe tải
Gì thì gì, em thấy dịch vụ vệ sinh buồng đốt có hiệu quả đấy.
Mất công biên tập clip này, cho các cụ coi và ý kiến.
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=HjiRmlswsBk[/YOUTUBE]
Con hát mẹ khen hay

vndream

Xe hơi
Bọn shop này đắt hơn Head ít nhất 1 Củ 5 . Hôm rồi em hỏi con wave A nó chém 18tr8 trong khi ra Head hỏi có 17tr2 các mầu bằng tiền nhau .