[Funland] Hiểm hoạ khoác áo người thân!

nadushop

Xe điện
Ít khi thấy cụ Phí nóng tính, nhưng thớt này thấy cụ thể hiện như vậy thì em cũng đủ hiểu là câu chuyện dù đã xảy ra một năm nhưng đến giờ vẫn là một điều gì đó căm phẫn và day dứt ở cụ.
Là một người cha và có con gái bằng tuổi bé Nga nên em nghĩ cụ thấu hiểu nỗi đau thế nào.
Những thể loại anh hùng bàn phím thì cụ cứ bỏ qua cho nhẹ đầu, rất nhiều ofer trong đó có em cảm kích về những việc cụ làm.
Chúc cụ và gia đình luôn mạnh khoẻ!

chuyện đời

Xe buýt

quyetkhongvinh

Xe tải
Trông vào chính quyền với cơ quan chức năng ư? Bao nhiêu vụ tiêu biểu
nhất là vụ ở Vũng tầu kia kìa, chống mắt lên mà xem chúng nó đã làm được gì chưa?
Thưa cụ!
Đã bao giờ cụ nghĩ không ra được là vì những người như chủ thớt chưa ạ???
Tâm thì rất tốt
Nhưng làm thì... Rất dốt
E thật!
Mong là sự việc kết thúc tốt đẹp với cả cháu bé và cụ chủ
Thằng dượng đã phải trả giá
Nhưng sự việc ở bến xe...
E chả biết cụ chủ giúp cháu bé được bao nhiêu phần, mà vô tình ( vì cứu mình) mà hại cháu bé bao nhiêu phần...
Cụ có cái cân không? Cho e mượn ạ?

Parejo_10

Xe điện
Thưa cụ!
Tâm thì rất tốt
Nhưng làm thì... Rất dốt
E thật!
E chả biết cụ chủ giúp cháu bé được bao nhiêu phần, mà vô tình ( vì cứu mình) mà hại cháu bé bao nhiêu phần...
Cụ thử kể những chuyện ( có thật) do cụ làm để 500 anh em ofer thấy cụ thông minh lanh lợi đi. Cụ cứ nói kiểu anh hùng bàn phím thì chán bỏ mẹ.

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
Em không xem phim kiếm hiệp, võ hiệp Tàu nhiều nên vụ này thấy rất đơn giản:

1- Đề nghị chị bạn gọi điện cho mẹ Nga, bảo con bé đang ở chỗ tôi, nó kể bla bla, kg chịu về nhà, chị nên đến xem sao. Phụ nữ mấy chuyện này dễ trao đổi chân tình hơn.
2- Động viên Nga kể hết cho mẹ lúc gặp.
3- Tuỳ thái độ mẹ Nga tính tiếp: để họ dàn xếp gia đình hoặc báo công an.

Từ từ thôi

Xe buýt
Cụ chỉ nhìn thấy chấm đen trên tờ giấy trắng. Một năm có bao nhiêu vụ? Bao nhiêu vụ bị ém đi? Vụ VT nếu cụ tìm hiểu kỹ thân phận đối tượng tình nghi đặc biệt (đương chức cán bộ TW quản lý) và chứng cứ ban đầu khá yếu.
Nhiều vụ chỉ khi báo đài, mxh lên tiếng mới được điều tra làm rõ, cháu cũng không đến nỗi nhìn đâu cũng tối như cụ nghĩ đâu.
Vụ này của cụ Phí cũng đã xong cả năm nay bây giờ mới kể lại mà.

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
Trông vào chính quyền với cơ quan chức năng ư? Bao nhiêu vụ tiêu biểu nhất là vụ ở Vũng tầu kia kìa, chống mắt lên mà xem chúng nó đã làm được gì chưa?
Vụ này chủ thớt phải nhờ đến CA đấy thôi.

Vụ VT chứng cớ nào để bắt giam?

ngoc_phuong

Xe lăn
Thưa cụ!
Tâm thì rất tốt
Nhưng làm thì... Rất dốt
E thật!
Cụ nên dùng từ ngữ cho nó phù hợp.

Dê !

Xe tải
Mệt vãi với ông này. Đúng là câm hay hóng ngọng hay nói. Ở ngoài đời ông làm được cái tích sự gì thì cho anh em ofer rộng tầm mắt cái. Viết dăm câu k lên hồn mà bày đặt đi dạy đời
Thưa cụ!
Tâm thì rất tốt
Nhưng làm thì... Rất dốt
E thật!

Thưa cụ!
Tâm thì rất tốt
Nhưng làm thì... Rất dốt
E thật!
Nghiêm chang kính cẩn nhờ cụ 1 việc nhé : Cụ tháo nước đầy chậu rồi ngâm mình trong đó hộ em lát .... rồi vào còm tiếp cũng chưa muộn đâu !
À , cụ tự cân mình đi !

Biết là cụ chủ cũng có sơ xuất , nhưng vốn dĩ thế mới là con người phỏng cụ ? Ai đâu vẹn 10 ... chính cụ chủ cũng tự nhận đó là cái lỗi ko lường đc sự việc như thế mà ! Nhưng ( cụ đọc kỹ hộ em nhé ) đây là câu chuyện đã xong ! Hơn 1 năm qua rồi , và cô bé hiện đang sống ổn định rồi cụ hài lòng chưa ? Nếu cụ chưa hài lòng , cụ chủ có thể gửi thiệp mời đi ăn cưới con bé khi nó lấy chồng nhé ! ( Mà lúc ấy cụ giữ gìn hộ cháu nó nhé _ chứ đừng chụp ảnh rồi bibo lên mạng khoe tao đi ăn cưới con bé năm xưa lão Phí cứu nhé )

Cụ hơn một lần nói cụ chủ Ngu dốt rồi đấy !!!! KHÔNG HAY ĐÂU !!!

Thử hỏi : khi cụ nói người ta ngu dốt thì phần khôn ngoan có chảy vào đầu cụ tý nào ko ?

Thôi ! Em đi ngủ đây ! G9 cccm ! :)

dibo

Xe buýt
Còm trước thì cụ nói em NGU, còm này thì nói em rất dốt.
Cụ có ân oán gì với nhà em hay sao cụ!
Đã 53 tuổi rồi, Bố mẹ, thầy cô, Thủ trưởng em...chưa ai chửi em như thế đâu cụ!
Cụ nói đi để em biết đường trả.
Em xin cụ!
Bỏ qua đi bác, bên ngoài xã hội các thể loại dạy đời còn đông nhung nhúc. Huống hồ ở đây nấp sau màn hình, dạy con người ta bằng bàn phím.

Bác không nên chửi trả lại với cái màn hình và bàn phím vô tri vô giác.

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
Mợ đúng, nhờ đến CA khi đã chắc sẽ vạch mặt được con dê già.
Vạch bằng cách nào? Cũng phải nhờ CA lấy lời khai thôi. Sao kg làm ngay từ đầu cho nhanh, đỡ tốn một vụ ồn ào ngoài bến xe.

Big Bang

Xe điện
Các Cụ ngày xưa có câu "Cờ ngoài, bài trong", ngẫm đi, ngẫm lại thấy vẫn đúng. Nhiều sự việc trong cuộc sống như chơi ván cờ, có biết bao nhiêu cách để giải quyết mà không hiểu sao lúc đó ta lại chọn cách đó.
Người khen, kẻ chê, đủ cả. Nhưng nào ai biết lúc đó có đủ thời gian mà phân tích, mà mổ xẻ. Chưa chắc Phương án được lụa chọn sẽ thành công, một bất ngờ, một rủi ro lại làm câu chuyện xoay sang một hướng khác hoàn toàn bất ngờ, nhưng lại hay.
Cuộc sống luôn là vậy, nếu tính được hết thì đã không có rất nhiều anh hùng như "Gã đầu bạc" phải sộ khám, những Toshiba phải bán mình.
Bây giờ ngồi bàn luận câu chuyện của Cụ chủ thớt, có khác gì "La Quán Thư" luận Tam quốc.

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
Bình tĩnh chờ cho hết câu chuyện rồi phán xét đâu có muộn hả mợ.
Em phán xét gì đâu. Cụ chủ bảo ưng tương tác giữa người kể với người đọc thì em vào. Chỉ thắc mắc sao đơn giản lại hoá phức tạp.

Dê !

Xe tải
Trong trường hợp này nếu k có sự ủng hộ và ra tay của cụ Phí chắc gì cháu Nga có can đảm tố tên yêu râu xanh, nếu nói ra có khi còn bị bà bác gán cho tội quyến rũ chồng bà, bà mẹ đẻ lại dĩ hoà vi quý để xử lý nội bộ gia đình. Ra xxx á với sự yếu thế của cháu Nga lão dượng lại chả lật lại được ngay trong 3 nốt nhạc vì vừa có tiền lại có chút quan hệ. Bản thân hắn cũng tính úp sọt cụ Phí tội bắt cóc.

Các thánh chém có chém thì cũng phải có tí nếp nhăn. Cứ tưởng ngon ăn ra méc xxx là xong. Việc ở bến xe tuy nguy hiểm cho cụ Phí nhưng nó có cái hay là buộc bà bác và mẹ cháu Nga k thể bàn lùi hay mang về xử lý nội bộ (điều mà 99% họ muốn làm)

dibo

Xe buýt
Câu chuyện bác chủ xảy ra ở bến xe là may mắn, chứ không phải ngu hay ngẫn hay đại loại cái gì dốt nát hết. Các thể loại anh hùng bàn phím đọc bài người ta thì chịu khó động não chút.

Trong bài viết người ta đã nói đến mối quen biết lão dượng kia với các nhân vật có quyền thế ở địa bàn phường sinh sống. Do đó nếu xảy ra vụ kiện ngay thì theo trình tự xử lý hình sự sẽ giải quyết trước ở địa bàn nơi xảy ra vụ việc. Và với mối quan hệ của đối tượng thì câu chuyện chưa chắc xảy ra theo kết thúc có hậu.

Vì vậy, vụ việc bến xe mặc dù không lường trước được nhưng mang lại may mắn hơn cho bác chủ, và dĩ nhiên là cô bé kia.

Từ từ thôi

Xe buýt
Thưa cụ!
Tâm thì rất tốt
Nhưng làm thì... Rất dốt
E thật!
Cân em có sẵn, có điều những người hễ mở miệng ra là chửi người khác NGU với DỐT thì chẳng có não để cầm cân được đâu.