[Thảo luận] Hiệu quả của việc dán logo OtoFun & mặc áo OtoFun khi đi ra đường...

the phong

Xe máy
Cứ hành động như cụ chủ, thảo nào tình hình giao thông VN không bao giờ khá lên được, cứ thắc mắc xxx ăn tiền, thì chính dân vi phạm không chấp hành luật rồi đút tiền... Hãi

minhbb

Xe tải
Có khi em cũng phải làm chục cái logo dán khắp xe chạy cho máu. Càng chức cao chắc logo càng nhiều các bác nhỉ? :P

Mavankhang33

[Tịch thu bằng lái]
Bác cho em mượn áo của bác nhé . ngưỡng mộ hi hi

Khổng Ngà

Xe tải
Em dán 1 cái trên đầu con Jupiter của em. Suốt ngày bị gọi xuống cãi nhau với XXX. Mất thời gian quá các cụ ạ nhưng may mà k mất tiền :D

rabbit

Xe tải
Em nói thật, mặc dù em là người rất hay chấp nhận đi nộp phạt & không chấp nhận đưa tiền cho CSGT, nhưng các cụ hãy nói thật với lương tâm mình là các cụ không bao giờ đưa tiền cho CS hay hối lộ để giải quyết việc cho nhanh với cơ quan công quyền không ạ?

Cứ vào lúc nào vội hay cách nhà 1.000km mà ghi Biên bản hẹn giải quyết sau 5 ngày làm việc thì các cụ sẽ hiểu. Nó giống như có lần em bị 2 thanh niên văng đủ thứ đằng sau khi mình đỗ xe dừng đèn đỏ giữa trưa ấy. Quan trọng là quan điểm sống của các cụ với em có đúng hay không thôi, trong điều kiện giá trị đạo đức xã hội suy đồi như hiện nay.

Mặc dù dạo này ít vào OF, em cũng cảm nhận được không khí trầm lắng & đi xuống, cũng như cách nhìn nhận vấn đề negative hiện nay của diễn đàn...

Đành chờ đợi tương lai thay đổi vậy...

Cứ hành động như cụ chủ, thảo nào tình hình giao thông VN không bao giờ khá lên được, cứ thắc mắc xxx ăn tiền, thì chính dân vi phạm không chấp hành luật rồi đút tiền... Hãi
Đi quá tốc độ, lại còn xin, lại còn đút lót, giờ lên đây khoe. Không đúng tinh thần of
Haizzz..., chánh tổng ? ko biết xấu hổ còn khoe.làm xấu hình ảnh ofer
Mời cụ qua e nghỉ duỡng, dù cụ có đi phantom rồng biển ngũ quý, gắn otofun quanh xe vẫn mời cụ xuống làm ly nuớc cho mát, sau là mời cụ ra kho bạc nộp sèng ah
Chém kinh hoặc tự PR
Trời ơi OFER làm hì có ai lợi dụng lại còn 200 K nữa chứ. Xấu hổ quá
Iem đọc văn của cụ đang hay đến cái đoạn này:
... Rút 2 tờ 200, thế quái nào lại có 1 tờ đút vào túi quần ông em, thì thầm: " thôi anh bồi dưỡng nhé.."
nghe thấy chán hẳn,chạ biết nói giề thêm

29H- 55-22

Xe tăng
chắc là chém rồi vãi phải không cụ chủ=))

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Em nói thật, mặc dù em là người rất hay chấp nhận đi nộp phạt & không chấp nhận đưa tiền cho CSGT, nhưng các cụ hãy nói thật với lương tâm mình là các cụ không bao giờ đưa tiền cho CS hay hối lộ để giải quyết việc cho nhanh với cơ quan công quyền không ạ?

Cứ vào lúc nào vội hay cách nhà 1.000km mà ghi Biên bản hẹn giải quyết sau 5 ngày làm việc thì các cụ sẽ hiểu. Nó giống như có lần em bị 2 thanh niên văng đủ thứ đằng sau khi mình đỗ xe dừng đèn đỏ giữa trưa ấy. Quan trọng là quan điểm sống của các cụ với em có đúng hay không thôi, trong điều kiện giá trị đạo đức xã hội suy đồi như hiện nay.

Mặc dù dạo này ít vào OF, em cũng cảm nhận được không khí trầm lắng & đi xuống, cũng như cách nhìn nhận vấn đề negative hiện nay của diễn đàn...

Đành chờ đợi tương lai thay đổi vậy...
Em cũng có cách xử lý giống lão này, nếu chẳng may bị tuýt ở xa thì em cũng 50/50 nếu có thể, chả ai muốn mất thời gian vào mấy cái việc chạy đi chạy lại cho mấy cái thủ tục hành là chính cả, nếu luật pháp mình thông thoáng, tạo điều kiện cho người vi phạm dễ dàng nộp phạt thì sẽ ít tiêu cực xảy ra, ví dụ phạm lỗi ở trong Nghệ An , Đà Nẵng mà các cụ ít vào các cụ xử lý thế nào ? Chả nhẽ thuê KS ngủ lại chờ giải quyết à, hay về 4 hôm sau lại phi 400-500km để vào giải quyết. Nói chung sống ở cái XH này thì tùy cơ ứng biến thôi, tôi đố bác nào dám khẳng định là không bao giờ dùng tiền để lo lót đấy.

windys

Xe tăng
Cụ phải thông cảm cho em, lúc đó là gấu nó giục, chứ bình thường em cũng toàn lấy Biên bản 5 ngày sau đi nộp 8 loét... 2 lần tốc độ bên đó roài ạ...
E cũng không hiểu cụ viết lên đây làm gì ?

Tốc độ vi phạm, đút tiền CS, e tưởng cụ đùa.

GMCR

Xe hơi
Xxx sợ cụ mang ghi âm chụp ảnh ra nên thôi. Tóm lại k thích lên báo hoặc cũng là thành viên of. Em dự thế

Kenket

Xe điện
Kiểu này em phải dán thêm mấy cái logo ở kính lái mới được :))

RubynamitnA

Xe điện
Bảo sao pháp luật ko nghiêm vì những thành phần như thế này.

rabbit

Xe tải
Em xin phép biên tập lại nội dung cho phù hợp khẩu vị các cụ hơn, lâu lâu không vào nên không nắm được thay đổi ạ hic hic, sorry các cụ...

13/04/2014 - 13h10 - Gấu gọi: "Đi ăn trưa với bạn em, Dê Ngọc Hằng Đường 5 - bọn em qua đó bây giờ" - 10 phút sau, CR-V cắn đuôi 1 con Civic lao vun vút trên đường ....

Toét toét - xịch, 1 cái gậy cạp nong chĩa vào mặt, thôi xong, dính quá tốc độ roài, vừa nhìn thấy con xe chở lợn trắng đỗ ven đường, nó chơi ngay vào mít mình ... ôi đau quá.

Chào đúng Điều lệ ngành...

• "Xin anh cho kiểm tra giấy tờ - thông báo anh đã vi phạm tốc độ 60/50 - anh có thể xem hình ảnh, mời anh ra sau xe tải CSGT..."

• "Thôi hôm nay thì không xem hình đâu, đang nghĩ đến cái tem kiểm định của máy bắn tốc độ, nhưng thôi, cũng không cần đâu, hôm nay anh đang vội, nên các em cứ lập Biên bản đi nhé nhé nhé ..."
( mặt Gấu đang nhăn nhăn nhó nhó ở phía xa xa ).

• "Thế anh đang làm ở đâu".
  • "Ơ hay, anh làm ở đâu có liên quan gì đến em đâu nhỉ".
  • "Anh em lịch sự giao tiếp với nhau mà, thế anh đang làm ở đâu?"
  • "Uh thì ... anh ở nhà - làm ruộng...."
  • "Bác cứ đùa bọn em, trông bác thế này mà làm ruộng, thế bác đã biết lỗi của mình chưa?"
  • "À biết, biết ngay rồi, việc chấp hành luật pháp là trách nhiệm của toàn dân, khi người dân vi phạm thì điều đầu tiên mà CSGT phải làm là nhắc nhở, giơ cao đánh khẽ để người dân hiểu & chấp hành, đồng thời tâm phục khẩu phục với cách xử lý của Cảnh sát, từ đó nâng cao ý thức tuân thủ pháp luật, thôi anh biết là anh sai rồi nên hôm nay không có ý kiến gì cả, làm Biên bản anh ký luôn, đi cho nó nhanh ..."
  • "Thế bác cho em biết là bác vào OtoFun lâu chưa? Mà bác đang làm ở đâu thế?"
(Mie khỉ, cái Đội này sao tài thía nhỉ, biết mình ở OF, ôi thôi bỏ mẹ, đang mặc cái áo trắng cổ da cam có logo OF ở ngực, mít xe thì có hẳn 2 cái logo OF do vừa bị cạy mất logo CR-V... )

• "À uh, anh vào OF cũng lâu lâu, được 7 - 8 năm roài, giờ anh là Chánh Tổng đấy nhá..."
  • "Chánh Tổng?..."
  • "À uh, nhầm, anh là Chủ tịch Hội những người đi xe CR-V của OtoFun, viết tắt là CRC - Chém Rồi Chén, Chén Rồi Chuồn ... Mà anh nói thật là anh ở nhà làm ruộng, thật đấy..."
  • "Bác cứ đùa, Linh Đàm thì làm gì có ruộng..."
  • "Thì nhà anh vừa bị giải toả ruộng làm dự án đấy, thế mới đang đi CR-V đây này, mà thôi, em lập Biên bản nhanh lên, anh ký xong còn đi không muộn, nhắc các em ở Đội cầm Bằng lái của anh cẩn thận nhé, mẫu mới nên hay mất lắm đấy."
  • "Thế thôi, anh cầm lấy bằng, cầm lấy đăng ký và ... đi đi nhé, rảnh thì gặp anh em mình giao lưu..."
  • "Ờ thế thì anh xin nhé, cảm ơn các đồng chí CSGT"
Vợ thì vẫy phía xa, ba chân bốn cẳng nhảy lên xe đi mất, không kịp hỏi tên 2 chiến sỹ CSGT trẻ măng & dễ mến ấy là gì...

Vừa lái vừa thấy văng vẳng 1 ý trong đầu:
"Từ nay thì nhớ mặc áo OtoFun & dán logo quanh xe khi ra đường nhá..."

Xin chân thành cảm ơn 2 đồng chí CSGT thuộc Đội CSGT số 5 - Phố Mai Phúc - Phúc Đồng - Long Biên - Hà nội, đã để lại những ấn tượng thật sự là tốt đẹp cho người dân như ... iem !

Long Biên - Chiều Chủ nhật 13/04/2014....

Phung Thuy

Xe buýt
Cụ - Chánh - Cứ - Chém.

hahuyson

Xe tải
Em cũng hóng vụ áo của OF.

hôm các chú xxx GP bắt láo e sai làn ngã 3 Kim Đồng, em tiến lên rùi lùi xe vào sát vỉa hè cho an toàn ( mục đích chính là khoe logo Of dán sau mít) các chú điềm đạm đọc lỗi, điềm đạm nhận lỗi rồi điềm đạm mời em đi ^^