[Funland] Hình ảnh vũ khí, trang bị của Quân đội nhân dân Việt Nam - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Estonque

Xe điện
Vì cụ ý bảo có ảnh, nên em mới bảo cụ ý sâu lên thôi, chứ ảnh Su em ngắm cũng kha khá mà!
Khổ thân cụ copbien51, mem mới có khác, đọc thớt không kĩ tưởng anh em không biết gì :)) Su hào mới nghe đâu nông dân Thanh Hóa tiếp thu không được tốt nên nông dân Biên Hỏa lại phải ra để truyền đạt kinh nghiệm nuôi trồng bác ạ :))

fishbed4

Xe tăng
Su22 nhà mình tại NB đây, đủ loại cho các cụ bàn nhá...

Mazspeed

Xe container
Mầu sơn đồ nhà mình hải nhể, mua được của thằng nào cứ để nguyên sơn của thằng đó mà bay. Rất giống NTC của Libya. Mà sao cái cục gì dưới cánh con 8502 bị rỉ mất 1 nửa mà vẫn lắp vào bay là sao?

Chỉnh sửa cuối:
Mà sao cái cục gì dưới cánh con 8502 bị rỉ mất 1 nửa mà vẫn lắp vào bay là sao?
Nghỉ lễ xong, cụ đi khám mắt đê. :)) :))

2 con 8502 và 5858 đều đeo thùng dầu phụ có màu sơn nửa trên nửa dưới 2 màu khác nhau như vậy. (mà dura thì làm sao mà rỉ được nhẩy?? ) :))

Mazspeed

Xe container
Em vào sân bay Gia Lâm, mấy con An con Il cũ trưng bày dura vẫn rỉ đầy! :)) :)) :)) :)) :))

Mà con màu xanh số gánh 5858 khác với những con trước nhé, cái sống lưng chỗ đuôi có thêm cái gì ấy! Chắc là để thoát nước mưa :D.

Chỉnh sửa cuối:
Em vào sân bay Gia Lâm, mấy con An con Il cũ trưng bày dura vẫn rỉ đầy! :)) :)) :)) :)) :))
Đura là một trong các hợp kim của nhôm và xuất hiện khá sớm. Thành phần hóa học chủ yếu của đura là nhôm, đồng, mangan và magiê. Thông thường người ta sử dụng hợp kim với mã số AA2024 có thành phần (trên tổng khối lượng) là 4,4%Cu, 1,5%Mg, 0,6%Mn.
Không có Fe nên Dura chỉ xỉn mầu và mủn ra thôi cụ ơi. Bị rỉ ở một vài bộ phận vì có thể nó làm bằng sắt/thép thông thường.

P/s thùng dầu 2 màu chắc là của mấy con sơn rằn ri, cũng như con sơn rằn ri lại mang thùng dầu của con màu xanh da trời... Đúng là mấy chú nhà mình kg chuyên nghiệp tý nào. Bay tập nên cứ trúng con nào lắp con đó, chẳng kể gì. Rõ chán.

Chỉnh sửa cuối:

fishbed4

Xe tăng
Mầu sơn đồ nhà mình hải nhể, mua được của thằng nào cứ để nguyên sơn của thằng đó mà bay. Rất giống NTC của Libya. Mà sao cái cục gì dưới cánh con 8502 bị rỉ mất 1 nửa mà vẫn lắp vào bay là sao?
Em rằn ri đeo thùng dầu phụ của chú xanh da trời..
Còn em màu bạc và xanh da trời thì lại đeo thùng dầu phụ của đám rằn ri...:))

Lavande

Xe điện
Đám Su nhà mềnh sơn màu trông tởm nhỉ, mỗi cái 1 màu :) E dòm mỗi cái màu xám nhìn còn coi đc.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
vì vấn đề là SU-22 là mua kiểu hàngthanh lý 5 cha 3 mẹ về nên mỗi con 1 mầu
sơn lại cho đồng mầu tốn kha khá đới không đùa đâu :))
chả thế mà đàn máy bay của VNA mãi gần đây mới sơn đồng mầu có con mới nhận thì sơn luôn mầu Skyteam

vì vấn đề là SU-22 là mua kiểu hàngthanh lý 5 cha 3 mẹ về nên mỗi con 1 mầu
sơn lại cho đồng mầu tốn kha khá đới không đùa đâu :))
chả thế mà đàn máy bay của VNA mãi gần đây mới sơn đồng mầu có con mới nhận thì sơn luôn mầu Skyteam
Cụ chuẩn một nửa thôi. VN vừa sản xuất được sơn máy bay tàng hình rồi. Đợi để sơn lại một lần cho tiện. Lúc đó đám SU22 sẽ ... tàng hình hết! Khỏi thấy luôn. =)) =))

Estonque

Xe điện
Cụ chuẩn một nửa thôi. VN vừa sản xuất được sơn máy bay tàng hình rồi. Đợi để sơn lại một lần cho tiện. Lúc đó đám SU22 sẽ ... tàng hình hết! Khỏi thấy luôn. =)) =))
sơn màu đỏ thần thánh và đáng yêu :))

Trạng thái
Thớt đang đóng