[Funland] Hình như các Cụ Ofers chán UEFA Champion League rồi?

xukthal

Xe lăn
A sơ nôl lo trận lượt về đi đã cụ, cụ lấy ai ra dọa lấy đúng ông khôn nhà dại chợ =)) à mà nhà cũng chẳng khôn :3
Nhưng những trận xanh chín cả Rùa thì Nồl nó toàn ăn mí đau =))

Chauthanh11

Xe điện
Cụ chắc chỉ xem mỗi kết quả, thế cụ biết tại sao 2013 BM lại phải mời Pep về không? Vì mãi không kiếm được C1 nên phải mời Pep đó cụ.
Cụ đùa hay sao thế ?
Năm 2013 khi Pep tiếp quản thì BM đang là ĐKVĐ mà cụ nói mãi không kiếm được C1 ?
BM 2013 của Jupp Heynckes là đội hình hoàn hảo gần như không thể cản cụ ạ .
Nhưng mùa đầu tiên em nhớ là bị Real nó vả cho 4-0 ngay tại sân nhà . Thế có phải là thụt lùi không cụ ?

shiluo

Xe container
E thấy BM mời Pep về là vì c1 là đúng, và Pep cũng ra đi vì không kiếm được C1 cho Bayer. Giai đoạn 2013-2020 là thời của Bayer và Real, Bar thì sa sút dần đều, các CLB của NHA thì phập phù. Nchung với 1 huấn luyện viên e thấy kiếm được C1 không dễ :D, Pep từ ngày rời Bar cũng đã thêm được cái nào đâu.
Cụ kia bảo Bayern 2013 còn mạnh hơn Bayern ăn 6 năm 2020 mà cụ, thế em mới hỏi xem cụ ấy biết vì sao Bayern 2013 lại mời Pep không thôi.
Về C1 thì yếu tố may mắn chiếm phần rất lớn, không phải cứ mạnh là ăn được. Như Mou tự hào dẫn mấy đội nhỏ vô địch được nhưng đến khi dẫn các đội mạnh như Real, Chelsea, MU đều phải ngậm ngùi đứng từ xa nhìn. Di Mateo không tên tuổi dẫn chính Chelsea đang rệu rão lại ăn cup và sau đấy thì cũng chìm nghỉm. Juve mấy lần ngấp nghé chạm tay vào nên mua CR7 về với hi vọng cố tí chạm được thật lại toàn loại từ vòng ngoài.

shiluo

Xe container
Cụ đùa hay sao thế ?
Năm 2013 khi Pep tiếp quản thì BM đang là ĐKVĐ mà cụ nói mãi không kiếm được C1 ?
BM 2013 của Jupp Heynckes là đội hình hoàn hảo gần như không thể cản cụ ạ .
Nhưng mùa đầu tiên em nhớ là bị Real nó vả cho 4-0 ngay tại sân nhà . Thế có phải là thụt lùi không cụ ?
Em đoán ngay cụ chỉ biết sơ sơ về giai đoạn ấy nên mới hỏi cụ, và đúng là cụ chỉ biết sơ sơ thật, cụ chỉ lôi ra để dè bỉu Pep thôi chứ không biết lúc đó thật ra là thế nào =))
Cụ không thấy lạ vì sao Bayern lại sa thải HLV đang vừa giành được C1 cho mình để mời Pep về à?
Em là fan của Bayern và Đức từ 1990 cụ ạ ^^

Chauthanh11

Xe điện
Cụ kia bảo Bayern 2013 còn mạnh hơn Bayern ăn 6 năm 2020 mà cụ, thế em mới hỏi xem cụ ấy biết vì sao Bayern 2013 lại mời Pep không thôi.
Về C1 thì yếu tố may mắn chiếm phần rất lớn, không phải cứ mạnh là ăn được. Như Mou tự hào dẫn mấy đội nhỏ vô địch được nhưng đến khi dẫn các đội mạnh như Real, Chelsea, MU đều phải ngậm ngùi đứng từ xa nhìn. Di Mateo không tên tuổi dẫn chính Chelsea đang rệu rão lại ăn cup và sau đấy thì cũng chìm nghỉm. Juve mấy lần ngấp nghé chạm tay vào nên mua CR7 về với hi vọng cố tí chạm được thật lại toàn loại từ vòng ngoài.
Nếu không thực lực dựa vào may mắn liệu có vô địch nổi không đây ?
Năm 2020 lịch thì đấu vì dịch nó khác cụ nhé . Từ vòng tứ kết đấu có 1 trận duy nhất .
Juve , ATM hay không lẽ họ xui ?
Vào CK và đoạt cúp nếu không có bản lĩnh , kinh nghiệm thì cứ về nhì mà thôi .
Cái đội của Juve bây giờ có CR7 không thể đi xa vì nó còn thiếu nhiều thứ nữa . Và kể cả CR7 bây giờ cũng khác xa thời đá cho Real rồi .

Chauthanh11

Xe điện
Em đoán ngay cụ chỉ biết sơ sơ về giai đoạn ấy nên mới hỏi cụ, và đúng là cụ chỉ biết sơ sơ thật, cụ chỉ lôi ra để dè bỉu Pep thôi chứ không biết lúc đó thật ra là thế nào =))
Cụ không thấy lạ vì sao Bayern lại sa thải HLV đang vừa giành được C1 cho mình để mời Pep về à?
BM sa thải HLV bao giờ hả cụ ?
Em thật với fan như cụ đấy ?
Jupp Heynckes ông ấy cảm thấy già lên nghỉ hưu cụ nhé .
Và lúc đó Pep đang nổi với Barca thì BM mời thì có gì lạ ? Nhưng cụ nhìn vào thành tích của Pep ở BM đã chứ ? Nó thụt lùi hay tiến lên so với Jupp ?
Không ai dè bỉu Pep làm gì hết , nhưng ca ngợi vô đối các kiểu thì em thấy nó sao sao ấy .

shiluo

Xe container
BM sa thải HLV bao giờ hả cụ ?
Em thật với fan như cụ đấy ?
Jupp Heynckes ông ấy cảm thấy già lên nghỉ hưu cụ nhé .
Và lúc đó Pep đang nổi với Barca thì BM mời thì có gì lạ ? Nhưng cụ nhìn vào thành tích của Pep ở BM đã chứ ? Nó thụt lùi hay tiến lên so với Jupp ?
Không ai dè bỉu Pep làm gì hết , nhưng ca ngợi vô đối các kiểu thì em thấy nó sao sao ấy .
Em nói rồi cụ chỉ nhìn được tí bề ngoài thôi, cụ chỉ nhìn thấy những thứ cụ muốn nhìn để chê Pep thôi ^^
Còn cụ muốn tìm hiểu thì em nói cho cụ về thời ấy (nghe có vẻ xa nhỉ ^^): Bayern Munich mà cụ nói là hùng mạnh và hoàn hảo mãi không ăn được C1 nên họ đã quyết định sa thải Jupp Heynckes sau khi mùa giải 2012-2013 kết thúc để mời Pep về bất kể kết quả mùa giải đấy thế nào với hi vọng sẽ giành C1 (khi đấy bảng lý lịch của Pep rất ấn tượng và vừa nghỉ ở Barca). Không ngờ trong những tháng cuối cùng ở Bayern thì JH lại ăn C1 và đẩy lại gánh nặng cực lớn sang cho Pep. Còn JH nghỉ hưu thì tận 2018 vẫn quay lại dẫn BM trong giai đoạn khó khăn chứ không phải 2013 như cụ tưởng nhé ^^

Chauthanh11

Xe điện
Em nói rồi cụ chỉ nhìn được tí bề ngoài thôi, cụ chỉ nhìn thấy những thứ cụ muốn nhìn để chê Pep thôi ^^
Còn cụ muốn tìm hiểu thì em nói cho cụ về thời ấy (nghe có vẻ xa nhỉ ^^): Bayern Munich mà cụ nói là hùng mạnh và hoàn hảo mãi không ăn được C1 nên họ đã quyết định sa thải Jupp Heynckes sau khi mùa giải 2012-2013 kết thúc để mời Pep về bất kể kết quả mùa giải đấy thế nào với hi vọng sẽ giành C1 (khi đấy bảng lý lịch của Pep rất ấn tượng và vừa nghỉ ở Barca). Không ngờ trong những tháng cuối cùng ở Bayern thì JH lại ăn C1 và đẩy lại gánh nặng cực lớn sang cho Pep. Còn JH nghỉ hưu thì tận 2018 vẫn quay lại dẫn BM trong giai đoạn khó khăn chứ không phải 2013 như cụ tưởng nhé ^^
Thú thật em thấy cụ nhận là Fan Bayern nhưng em nghĩ cụ không hề coi Bayern đá thì phải ,và cũng không hề theo dõi nữa .
Mùa bóng 2013 thì Jupp Heynckes dẫn dắt Bayern vô địch C1 xong rồi ông ấy nghỉ hưu , rồi BM mới mời Pep về dẫn dắt cụ nhé . Chứ BM nào sa thải ông ấy hả cụ ???

Lúc Pep tiếp quản thì BM đang là ĐKVĐ chứ sao lại mãi không vô địch ở đây ?
Cụ đùa thật Jupp Heynckes dẫn dắt BM 3 năm (2011-2013 ) thì 2 lần vào CK (thua Chelsea 2012 ) 1 lần vô địch , Pep ở BM còn xa mới sánh được cụ ạ !

Đúng là Heynckes quay lại dẫn dắt BM 1 thời gian ngắn , đó chỉ là chữa cháy khi BM sa thải Acenotti mà thôi . Từ năm 2013 ngoài cầm BM vài trận vào năm 2018 cụ ấy không dẫn dắt bất kỳ đội nào nữa cả .
Thôi em dừng với cụ , em nghĩ cụ phải xem và tìm hiểu về BM nhiều vào nữa a j

shiluo

Xe container
Nếu không thực lực dựa vào may mắn liệu có vô địch nổi không đây ?
Năm 2020 lịch thì đấu vì dịch nó khác cụ nhé . Từ vòng tứ kết đấu có 1 trận duy nhất .
Juve , ATM hay không lẽ họ xui ?
Vào CK và đoạt cúp nếu không có bản lĩnh , kinh nghiệm thì cứ về nhì mà thôi .
Cái đội của Juve bây giờ có CR7 không thể đi xa vì nó còn thiếu nhiều thứ nữa . Và kể cả CR7 bây giờ cũng khác xa thời đá cho Real rồi .
Cụ toàn nói khi đã có kết quả rồi thì thế nào chẳng đúng ^^
Thế nào là thực lực, thế nào là bản lĩnh, kinh nghiệm thế cụ? Theo cụ thì Porto của Mourinho hay Chelsea của Di Mateo nó có thực lưc, bản lĩnh, kinh nghiệm hơn Real của Mourinho à? Hay ngay mới đây PSG chịu trận trước bắn phá cả 2 lượt trận tứ kết của chính đương kim vô địch BM cuối cùng dành chiến thắng để vào bán kết cũng nhờ bản lĩnh à? BM thiếu bản lĩnh à? Hay xem Man chịu đựng trong cả trận nổi tiếng năm 1999 cuối cùng dành cup, Chelsea chịu đựng cả trận khi gặp chính BM năm 2012 và chỉ 1 phút xuất thần của Drogba trong cơ hội gần như duy nhất đã kéo trận đấu về loạt đấu súng và cướp được cúp là nhờ gì? ^^

Chauthanh11

Xe điện
Cụ toàn nói khi đã có kết quả rồi thì thế nào chẳng đúng ^^
Thế nào là thực lực, thế nào là bản lĩnh, kinh nghiệm thế cụ? Theo cụ thì Porto của Mourinho hay Chelsea của Di Mateo nó có thực lưc, bản lĩnh, kinh nghiệm hơn Real của Mourinho à? Hay ngay mới đây PSG chịu trận trước bắn phá cả 2 lượt trận tứ kết của chính đương kim vô địch BM cuối cùng dành chiến thắng để vào bán kết cũng nhờ bản lĩnh à? BM thiếu bản lĩnh à? Hay xem Man chịu đựng trong cả trận nổi tiếng năm 1999 cuối cùng dành cup, Chelsea chịu đựng cả trận khi gặp chính BM năm 2012 và chỉ 1 phút xuất thần của Drogba trong cơ hội gần như duy nhất đã kéo trận đấu về loạt đấu súng và cướp được cúp là nhờ gì? ^^
Thực lực là đội hình mạnh được chưa cụ ?
Còn bản lĩnh , kinh nghiệm không lẽ tự nhiên nó tới ? Nếu vậy đưa đội hình trẻ đá C1 cũng được cụ nhỉ , nếu bỏ qua kinh nghiệm và bản lĩnh ?
Uh thì thôi theo ý cụ .
Ví dụ như thế thì Real nó may mắn 13 lần cụ nhỉ ?
May mắn nó chỉ là 1 phần nhỏ của bóng đá mà thôi cụ nhé .
Chè 2012 , Porto 2004 so về đội hình nó chẳng ngán thằng nào cả cụ ạ .

shiluo

Xe container
Thú thật em thấy cụ nhận là Fan Bayern nhưng em nghĩ cụ không hề coi Bayern đá thì phải ,và cũng không hề theo dõi nữa .
Mùa bóng 2013 thì Jupp Heynckes dẫn dắt Bayern vô địch C1 xong rồi ông ấy nghỉ hưu , rồi BM mới mời Pep về dẫn dắt cụ nhé . Chứ BM nào sa thải ông ấy hả cụ ???

Lúc Pep tiếp quản thì BM đang là ĐKVĐ chứ sao lại mãi không vô địch ở đây ?
Cụ đùa thật Jupp Heynckes dẫn dắt BM 3 năm (2011-2013 ) thì 2 lần vào CK (thua Chelsea 2012 ) 1 lần vô địch , Pep ở BM còn xa mới sánh được cụ ạ !

Đúng là Heynckes quay lại dẫn dắt BM 1 thời gian ngắn , đó chỉ là chữa cháy khi BM sa thải Acenotti mà thôi . Từ năm 2013 ngoài cầm BM vài trận vào năm 2018 cụ ấy không dẫn dắt bất kỳ đội nào nữa cả .
Thôi em dừng với cụ , em nghĩ cụ phải xem và tìm hiểu về BM nhiều vào nữa a j
Em bảo là cụ chỉ biết sơ sơ thôi mà
Nếu cụ xem bóng đá thời ấy sẽ biết Bayern đã ký HĐ với Pep khi mùa giải 2012-2013 chưa kết thúc, JH sau này là HLV đặc biệt vì 2 lần bị sa thải sau khi dành C1 ở cả Real và BM (và đều biết kết cục trước khi mùa giải chưa kết thúc).

vihali

Xe container
Năm 90, TV ở nhà chỉ chiếu giải Ý mà cụ fan Bayern thì hẳn cụ ở bên đó. Có đợt 2k thì phải, thấy sân Olimpic mở, em chui vào định xem chủa có gì hay ko thì có 1 hội đang họp Hội đoàn (Congress) gì đó, chán quá em mò ra English garden hóng nắng và xem có phải người ta cởi truồng như lời đồn ko mà hơi thất vọng.

Chauthanh11

Xe điện
Em bảo là cụ chỉ biết sơ sơ thôi mà
Nếu cụ xem bóng đá thời ấy sẽ biết Bayern đã ký HĐ với Pep khi mùa giải 2012-2013 chưa kết thúc, JH sau này là HLV đặc biệt vì 2 lần bị sa thải sau khi dành C1 ở cả Real và BM (và đều biết kết cục trước khi mùa giải chưa kết thúc).
Cụ cứ đùa dai thật , Jupp Heynckes lên kế hoạch nghỉ hưu từ đầu mùa cụ ạ . Cuối mùa BM biết chắc ông ấy nghỉ thì họ phải tìm HLV chứ không lẽ họ không cần hlv ?
Chứ năm 2013 không hề có BM nào sa thải ông ấy cả .
Em nói thật sự cụ không hiểu , không theo dõi BM 1 chút nào cả .
Heynckes bị sa thải ở BM lần trước và ở Real thì không có nghĩa là ông ấy kém ?
Trên đời có mấy HLV mà không bị sa thải ?
Và thành tích của Pep với Heynckes ở BM thế nào hả cụ ? Pep thua rất xa cụ ạ .
Thôi nghỉ nhé cụ , không lại sa đà .

shiluo

Xe container
Năm 90, TV ở nhà chỉ chiếu giải Ý mà cụ fan Bayern thì hẳn cụ ở bên đó. Có đợt 2k thì phải, thấy sân Olimpic mở, em chui vào định xem chủa có gì hay ko thì có 1 hội đang họp Hội đoàn (Congress) gì đó, chán quá em mò ra English garden hóng nắng và xem có phải người ta cởi truồng như lời đồn ko mà hơi thất vọng.
Em là fan Đức từ 1990 và thích tất cả những gì thuộc về nước Đức bao gồm cả Bayern cụ ạ. Mặc dù thời đấy thì chỉ biết tin qua báo ^^

shiluo

Xe container
Cụ cứ đùa dai thật , Jupp Heynckes lên kế hoạch nghỉ hưu từ đầu mùa cụ ạ . Cuối mùa BM biết chắc ông ấy nghỉ thì họ phải tìm HLV chứ không lẽ họ không cần hlv ?
Chứ năm 2013 không hề có BM nào sa thải ông ấy cả .
Em nói thật sự cụ không hiểu , không theo dõi BM 1 chút nào cả .
Heynckes bị sa thải ở BM lần trước và ở Real thì không có nghĩa là ông ấy kém ?
Trên đời có mấy HLV mà không bị sa thải ?
Và thành tích của Pep với Heynckes ở BM thế nào hả cụ ? Pep thua rất xa cụ ạ .
Thôi nghỉ nhé cụ , không lại sa đà .
Em không bảo là JH kém mà đơn giản là BM ký HĐ với Pep để hi vọng mang về C1 sau bao năm chờ đợi, ký trước khi "tai nạn" cup C1 2013 rơi vào đầu cụ ạ, cụ mà không xem diễn biến thời điểm đấy thì cụ không biết được đâu ^^

shiluo

Xe container
Thực lực là đội hình mạnh được chưa cụ ?
Còn bản lĩnh , kinh nghiệm không lẽ tự nhiên nó tới ? Nếu vậy đưa đội hình trẻ đá C1 cũng được cụ nhỉ , nếu bỏ qua kinh nghiệm và bản lĩnh ?
Uh thì thôi theo ý cụ .
Ví dụ như thế thì Real nó may mắn 13 lần cụ nhỉ ?
May mắn nó chỉ là 1 phần nhỏ của bóng đá mà thôi cụ nhé .
Chè 2012 , Porto 2004 so về đội hình nó chẳng ngán thằng nào cả cụ ạ .
Thế tóm lại Porto có bản lĩnh, kinh nghiệm ở đâu vậy cụ? Thực lực lúc đấy xếp ở đâu (và thực ra thì Porto vào đến tận trận CK cũng chỉ gặp lính mới Monaco thôi). Chè 2012 mạnh thế mà thi đấu bết bát, sau đấy thì cũng không thấy xuất hiện thêm ở CL nữa, thế là loại thực lực 1 mùa à cụ ^^
C1 là cuộc đua chủ yếu của nhóm khoảng chục đội mạnh nhất, trong các đội đấy thì bất cứ đội nào cũng có thể loại nhau, thế nên yếu tố may mắn chiếm phần rất lớn ở C1 chứ không phải nhỏ. Nếu may mắn là nhỏ thì cụ có biết được đội nào sẽ vô địch năm tiếp theo không? Nên nhớ khi mua giải bắt đầu tỉ lệ của các đội cao nhất là khoảng 1/6 nghĩ là chỉ có chưa tới 20% cơ hội vô địch, không may mắn thì vô địch bằng gì vậy cụ ^^

Chauthanh11

Xe điện
Em không bảo là JH kém mà đơn giản là BM ký HĐ với Pep để hi vọng mang về C1 sau bao năm chờ đợi, ký trước khi "tai nạn" cup C1 2013 rơi vào đầu cụ ạ, cụ mà không xem diễn biến thời điểm đấy thì cụ không biết được đâu ^^
Cụ cứ cãi lấy được .
Không có clb nào tuyên bố thay hlv khi mà đang có hlv đang tại vị cả .
Nếu Jupp không tuyên bố nghỉ hưu thì BM nó mang Pep về làm gì ? Nếu nó ký hđ với Pep và Jupp vẫn muốn ở lại thì ông ấy có toàn tâm toàn ý dẫn dắt clb nữa không ? Và ít nhất clb cũng phải tôn trọng HLV nữa chứ ? 1 clb lớn như BM không lẽ hành xử thua cả Võ Lít hay sao cụ ?

Thế tóm lại Porto có bản lĩnh, kinh nghiệm ở đâu vậy cụ? Thực lực lúc đấy xếp ở đâu (và thực ra thì Porto vào đến tận trận CK cũng chỉ gặp lính mới Monaco thôi). Chè 2012 mạnh thế mà thi đấu bết bát, sau đấy thì cũng không thấy xuất hiện thêm ở CL nữa, thế là loại thực lực 1 mùa à cụ ^^
C1 là cuộc đua chủ yếu của nhóm khoảng chục đội mạnh nhất, trong các đội đấy thì bất cứ đội nào cũng có thể loại nhau, thế nên yếu tố may mắn chiếm phần rất lớn ở C1 chứ không phải nhỏ. Nếu may mắn là nhỏ thì cụ có biết được đội nào sẽ vô địch năm tiếp theo không? Nên nhớ khi mua giải bắt đầu tỉ lệ của các đội cao nhất là khoảng 1/6 nghĩ là chỉ có chưa tới 20% cơ hội vô địch, không may mắn thì vô địch bằng gì vậy cụ ^^
Cụ giỡn nữa rồi .
Mới mùa trước thì Porto nó vô địch C2 xong . Thực lực như vậy là kém hả cụ ?
Vậy là Real nó may mắn khi vô địch 3 lần liên tiếp ?
Juve và cả BM là những clb kém may mắn khi thua CK cúp C1 nhiều nhất ?
Cụ có biết tại sao Juve , Bayern hay thua ở CK không ? Nếu cụ là fan Bayern thì cụ phải nhận ra chứ ? Em đố cụ đấy ?
Cụ trả lời em câu đó được rồi , còn không sa đà vào chuyện Pep nữa nhé !

shiluo

Xe container
Cụ cứ cãi lấy được .
Không có clb nào tuyên bố thay hlv khi mà đang có hlv đang tại vị cả .
Nếu Jupp không tuyên bố nghỉ hưu thì BM nó mang Pep về làm gì ? Nếu nó ký hđ với Pep và Jupp vẫn muốn ở lại thì ông ấy có toàn tâm toàn ý dẫn dắt clb nữa không ? Và ít nhất clb cũng phải tôn trọng HLV nữa chứ ? 1 clb lớn như BM không lẽ hành xử thua cả Võ Lít hay sao
Cụ chỉ ngồi đoán thôi mà giai đoạn đấy không theo dõi thì em không có gì để tranh cãi với cụ, em cũng đã đoán ra từ những còm đầu của cụ rồi. Còn muốn ví dụ thì có luôn Pep ký về MC khi Pellegrini còn tại vị và chưa hết mùa giải nhé, Võ lít với chai gì.
T1/2013 thì giải mới nửa đường, T5 JH mới ăn C1, khỏi đoán với suy luận khác với giống Võ lít nhé cụ

Chỉnh sửa cuối:

shiluo

Xe container
Juve và cả BM là những clb kém may mắn khi thua CK cúp C1 nhiều nhất ?
Cụ có biết tại sao Juve , Bayern hay thua ở CK không ? Nếu cụ là fan Bayern thì cụ phải nhận ra chứ ? Em đố cụ đấy ?
Cụ trả lời em câu đó được rồi , còn không sa đà vào chuyện Pep nữa nhé !
Em không biết, nhờ cụ khai sáng 😍