HMC và hành trình Hà nội _ Đà nẵng với nạn nhân của Chanchu 2006

Kool2k3

Xe tải
Dưng mà em thấy các bác đi vẫn rất nhiều xe có săm? Em muốn hỏi là các bác có đề phòng chuyện thủng săm giữa đường ko? Đi đường thì để ý cũng ko tránh đc thủng lốp, may hơn khôn mà bác? Hơi cố 1 tí nhưng em phải làm cho ra nhẽ chuyện săm lốp này. :P

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em cũng chơi Moto 1 quãng, em thấy mấy chiếc xe bánh nan hoa đều là không có săm đấy chứ bác pick. Đi đâu xa thì ngoài việc thủ trước bằng cách mang theo 1 hộp cao su non và cây kim vá thì còn thêm mỗi bánh xe dốc vào một chai keo tự vá luôn.

dongnat

Xe điện
Kool2k3 nói:
Dưng mà em thấy các bác đi vẫn rất nhiều xe có săm? Em muốn hỏi là các bác có đề phòng chuyện thủng săm giữa đường ko? Đi đường thì để ý cũng ko tránh đc thủng lốp, may hơn khôn mà bác? Hơi cố 1 tí nhưng em phải làm cho ra nhẽ chuyện săm lốp này. :P
Tóm lại là em làm thế này, đổ vào 2 cái săm mỗi cái 2 hộp keo tự vá, mang theo một cái bơm là ổn. Em có kinh nghiệm thế này, một lần em cũng bị thủng xăm xe của em, (bánh xe và lốp chắc to hơn của Kool), bị một cái đinh bắt tôn (to bằng đầu đũa dài 3cm) đâm vào lốp sau, bánh xe chạy tiếp được một lúc thì xẹp hẳn, lôi bơm ra bơm đi thêm được 5 km mới lại xịt tiếp, vậy bác thử cách này để lê được về đến chỗ sửa xe to, hoặc gara.
Ngay cả đi ở Hn này mà đi xe to thủng săm thì cũng mệt vì không phải phố nào cũng có hàng vá xe và không phải hàng vá xe nào cũng có đồ tháo loại lốp to khác thường này

songlam

Xe buýt
Chuyến đi của các Pác hoành tráng đấy,
Nhưng mà em thấy các pác đi chơi ra đi chơi, đi ủng hộ đồng bào bị thiên tai mà như thế này ko ổn... Như thế lỡ có Pác nông dân bảo các pác ủng hộ luôn đoàn xe thì ko biết các pác có đồng ý ko á?...

BlackHawk_SGVN

Xe đạp
Ui, bác pickup ui, cái này chỉ là chuyện nhỏ, nhưng bác lưu ý lần sau không phạm nữa nhé. "Đường sá" chứ không phải "đường xá" bác ạ. Em đọc bài của bác toàn gặp "xá" k à.

songlam nói:
Chuyến đi của các Pác hoành tráng đấy,
Nhưng mà em thấy các pác đi chơi ra đi chơi, đi ủng hộ đồng bào bị thiên tai mà như thế này ko ổn...
Tôi có biết một chuyện ở cái thời rộ lên phong trào các đoàn thể... nhận nuôi MẸ Việt Nam anh hùng. 1 cơ quan ở tận phía bắc đã nhận giúp đỡ 1 bà mẹ trong tận Nam bộ. Và họ đã kéo cả đoàn mười mấy người từ bắc vào nam để....thăm mẹ (tất nhiên là tiền công tác, xài xe công)... Thế nên, sự ái ngại của pác Songlam cũng là điều dễ hiểu (và tôi cũng vậy).

Nhưng khi xem loạt ảnh tiếp theo (theo đường link dưới) thì tôi tin các HMC làm từ thiện rất nghiêm túc, tự tâm, thiết thực và .. bài bản.
http://210.245.87.36:8080/showthread.php?t=886

Còn chuyện gia đình đi theo. Tôi được biết là HMC đã đặt hẳn 1 tour du lịch HNI - DNG cho gia đình do một cty du lịch đảm nhiệm. Ngay cả khẩu hiệu nơi đầu xe khi đi trên đường cũng thấy sự thận trọng của các pác ấy - khẩu hiệu là một lời kêu gọi chứ kg phải để ám chỉ đây là xe cứu trợ. Khi đi làm từ thiện thì kg có gia đình đi theo.

Thế nên, tôi nghĩ kg có sự nhập nhằng ở đây. Còn chiện đi trên đường thì nếu xe đi thành đoàn và có giấy phép xin dẫn đường thì chiện có xe dẫn đường hộ tống cũng bình thường thôi.

Vài lời để các pác hiểu rõ hơn.

P/s Tất nhiên tôi chẳng nhận thêm được KM nào từ pác Pickup đâu nhé :P ;) (b)

Chỉnh sửa cuối:

xecuuhoa

Xe máy
Website
www.vatgia.com
sao không post nữa vậy bác? thú vị quá đi.co bữa nào bác qua Huế thì cho em đi theo 1 lần.em khoái vụ này quá đi mất.đọc bài của bác mà thèm đến nỗi chảy nước bọt à

MINA

Xe buýt

Người Hà Nội gọi Bão là BẢO hả bác Pickup?

M_B_A_T

Xe máy

VTX1800

Xe hơi
Website
www.motohanoi.vn
Bác ơi đợt đó chưa có lệnh bắt buộc phải đội mũ bảo hiểm , nhưng bên mô tô Hà Nội vẫn yêu ccầu anh em đội đầy đủ chẳng qua khi chụp là đúng lúc anh em đang hút thuốc lá

VTX1800

Xe hơi
Website
www.motohanoi.vn
Chiến mã mới của CLB đây

Cuối tháng 7 tới CLB sẽ về 3 em Gold nữa , 1 đỏ , 1 ghi xám , 1 trắng , anh em tha hồ mà rửa nhé :D

MP4-22

Xe điện
À !Các bác cho cháu hỏi Ở HN hình như có 1 em MV Agusta F4 RR 312 phải không ạ ?

Cavali

Xe điện
Sao đang hay lại tự nhiên hết nhỉ ! Thế các cụ ko chụp ảnh lúc đến nơi ạ :^):^):^):^)

Bimmer

Xe điện
Cho em hỏi khí không phải, sao các cụ cứ tràn hết ra cả 2 làn đường thế kia ạ.

Cavali

Xe điện
Cho em hỏi khí không phải, sao các cụ cứ tràn hết ra cả 2 làn đường thế kia ạ.
Vì là đoàn xe đc ưu tiên cụ ạ ! Giống như khi đi dẫn đoàn ý ạ ! Đây là có giấy phép đàng hoàng đấy ạ (b)

dontung

Xe tải
nhìn xe của các bác mà nhà em cứ ....nhỏ hết cả nước miếng ahj!