[Funland] HN hay mưa to và ngập. E có nên lên chung cư ở k các cụ?

lamhaha191

Xe tăng
Nhà vùng trũng nên bán, còn cc gọi là có tiếng giá cũng đắt đấy

tuannbb

Xe điện
Tiện em khoe nốt nhé. Chỗ em ở đi bộ ra bến tàu mất 10ph, xuống ga cách nơi làm việc cũng mất 5ph đi bộ, đủ để đẹp dáng đẹp da... các kiểu các kiểu, bất chấp thời tiết :D
Đúng là thánh nhân đãi kẻ khù khờ :))

Thôi em dừng đã, ko các cụ đổ xô về mua :D
Tiện cụ không khoe nốt hôm nao mất điện thì gió trời lồng lộng, cả nhà thắp ngọn nến ngắm trời sao lung linh đầy thơ mộng cho các cụ thèm :))

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mấy cái hồ ở Linh Đàm mà nó lấp xây chung cư thì vỡ mồm cụ nhỉ?
Cũng an bài rồi cụ ah, Linh Đàm lùm xùm quá rồi giờ xây gì cũng bị soi chứ huống lấp hồ thì chắc phải tầm cỡ hoàng đế mới dám làm.

my.eb

Xe điện
Tiện cụ không khoe nốt hôm nao mất điện thì gió trời lồng lộng, cả nhà thắp ngọn nến ngắm trời sao lung linh đầy thơ mộng cho các cụ thèm :))
À ko cụ, mất điện thì nhà ngói cũng như nhà tranh thôi, :D

Cũng nóng vỡ mồm cả í, ko còn thơ mộng đâu cụ :))

small_best

Xe container
Em cũng lên chung cư được gần chục năm, trước đây ở nhà trong ngõ, oto không vào được, mưa to cũng ngập ở ngõ nhưng rút nhanh. Chỉ có mỗi cái là lúc trời mua phùn gió bấc cần đi oto nhất lại phải mặc áo mưa đi xe máy ra bãi xe :D nhiều khi nghĩ thôi cứ thế lượn xe máy luôn cho rồi :)
Từ khi lên chung cư chưa thấy hối hận gì, chỉ tiếc là không lên sớm thôi. Quan trọng là cụ phải chọn được chung cư chỗ nào ổn và phù hợp với mình, không lại mang bực vào người!

sskkb

Xe tăng
Em thì lên chung cư lâu rồi, gần chục năm và em ở xa trung tâm cho nó thoáng đãng. Ông cụ nhà em thì vẫn ở nhà đất 40m2 x 2 tầng trong 4 quận trung tâm, nhà mặt phố nhỏ không đến nỗi nước ngập vào nhà nhưng xây mấy chục năm rồi nên ẩm mốc, bí rất không tốt về sức khỏe cho người già. Em khuyên bán đi lấy tiền mua 1 cái nhà khác trong ngõ, dịch ra ngoài 1 chút giá rẻ hơn làm của để dành, tiền dư ra mua 1 căn chung cư to khoảng 100m2 mà ở cho sướng nhưng cụ không nghe, bao năm vẫn ở như vậy vì không thoát được tư duy ở dưới đất và gần trung tâm thành phố
Nhà em cũng thế, 2 cụ nhất định ko chịu lên chung cư. Căn bản các cụ sống ở đó đã lâu, hàng xóm nhiều, bạn bè hay tới chơi mở cửa phát vào nhà luôn. Giờ lên chung cư gửi xe ra vào bảo vệ lích kích các cụ ko thích.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cũng thế, 2 cụ nhất định ko chịu lên chung cư. Căn bản các cụ sống ở đó đã lâu, hàng xóm nhiều, bạn bè hay tới chơi mở cửa phát vào nhà luôn. Giờ lên chung cư gửi xe ra vào bảo vệ lích kích các cụ ko thích.
Các cụ còn có 2 mối lo vô hình là hỏa hoạn và thang máy hỏng, không có cách nào trấn an tâm lý được

blackpaint

Xe container
Sẽ đến thời kỳ xã hội phát triển hơn, ô tô nhiều, các dịch vụ phát triển nhà trong ngõ cực kỳ khó bán, kể cả nhà mặt phố thì chỉ có một tỷ lệ nhỏ là ngon còn lại xe cộ chạy suốt ngày, chỗ nào cũng mặt phố kinh doanh gì được đâu, đặc biệt những nơi không có chỗ đỗ xe.

Nhiều người lý luận bảo đất giữ giá nhưng trong ngõ giá trị sử dụng thấp tự nó sẽ mất giá, Nhà Nước sẽ định hướng dòng tiền vào sản xuất chứ ko cho đầu cơ đất cát.

Nếu kinh tế phát triển tốt tiến tới xã hội khá giả thì nhà trong ngõ sẽ bị coi là ổ chuột và ít người muốn sống ở đó.
KHông nhanh dần dần nhà mặt đường cũng mất giá, giờ người ta chuyển dịch dần sang mua bán online, nhà mặt đường mà không có chỗ dừng đỗ xe thì cực bí.

thinhtd

Xe container
E đọc ở đâu đó rằng "mua chung cư là dùng tiền để sống, mua nhà đất là sống vì tiền", nên tùy quan điểm của mỗi người về cuộc sống mà mỗi người có lựa chọn riêng.
Cá nhân e thì từ ngày mua cái nhà đầu tiên ở (2007) đến nay thì luôn là chung cư và ko bao giờ thấy tiếc.
Câu đó hơi quá. Em ở nhà đất bên GL, chẳng mưa ngập gì. Chỉ đi làm sang NTS thì xa thôi.

Trần Đoành.

Xì hơi lốp
E từng nghĩ đến bỏ hẳn tầng 1, nhưng chết cái mưa là nó chảy nước rác ở đẩu đâu về hôi thối lắm. Ngõ đã phím nhau quán triệt mưa là k để rác ra nhưng các ngõ khác thì...
Đằng nào cụ cũng bỏ tầng 1,với hôi thối rác rưởi thế ,các nhà lại ko giữ gìn, cụ dắt bố nó cặp trâu về thả, cuối năm đc món nhớn, như nhà của đồng bào

vancy83

Xe tải
Chán quá các cụ ạ, nhà em ở khu Láng (trong ngõ oto k vào đc). Mưa nhỏ k sao, mưa to là bì bõm trước nhà. Rác nổi phềnh, hôi thối. Muỗi thì nhiều.
Tháng làm vài trận mưa kiểu này em mệt mỏi quá. Nhà thì có 56m2/sàn mỗi lần mưa to lau nhà cũng oải quá
Diện tích nhà bác là mơ ước của nhiều gia đình ạ, 50m2 1 sàn ở trung tâm là quá tuyệt vời!

Tiểungưnhi88

Xe điện
Lên cc cụ cố dc 90m2 trở lên thì ok hơn. Đang ở nhà 56m2 lên căn 70m2 lại phát sinh vấn đề không gian chật chội đó. Trừ khi nhà cụ ít người.
Em thấy 70 m chung cư thì OK 5 người Đồ đạc buộc sắp xếp gọn gàng.
Sẽ vứt hết các thứ ko cần thiết.
Đương nhiên chung cư càng rộng càng thích rồi.

my.eb

Xe điện
Em thấy 70 m chung cư thì OK 5 người Đồ đạc buộc sắp xếp gọn gàng.
Sẽ vứt hết các thứ ko cần thiết.
Đương nhiên chung cư càng rộng càng thích rồi.
Chật cụ ạ. Chỉ là để đáp ứng nhu cầu ăn ngủ vệ sinh tối thiểu còn bảo là để hưởng thụ cuộc sống thì chưa.
Chuẩn của em trung bình tầm 30-35m2/ đầu người là ok.

Hulk

Xe tăng
May em ở đường sát hồ Tây nên ko bị ngập bao giờ. Nhìn ảnh các cụ đăng tầng 1 bị nước ngập vào sau khi nước rút cọ rửa vệ sinh vất vả thật.

khanhnguyen09

Xe container
E đọc ở đâu đó rằng "mua chung cư là dùng tiền để sống, mua nhà đất là sống vì tiền", nên tùy quan điểm của mỗi người về cuộc sống mà mỗi người có lựa chọn riêng.
Cá nhân e thì từ ngày mua cái nhà đầu tiên ở (2007) đến nay thì luôn là chung cư và ko bao giờ thấy tiếc.
Nó kiểu như trước đây mua ô tô thì phải là toyota cho nó ăn chắc mặc bền và giữ giá. Nhưng vài năm gần đây thì Toy còn mất giá hơn xe hàn. Các cụ mua Toy nhọ vì vừa đắt vừa chẳng có option gì lại còn mất giá như các xe khác. Nhà đất ngõ cũng vạy thôi, chục năm nay cụ nào ôm thì cũng có lên giá đâu, ở vừa khổ vừa ko có lãi. Đúng là khôn ngoan không lại được với giời.

red_dragon88

Xe buýt
Em ở cc hơn 10 năm, các kiểu mưa to chưa bao h bị ngập hầm. Nói chung là tâm lý người mình vẫn coi cc là tiêu sản, nhà đất là tích luy, cơ quan em mấy thanh niên trẻ bảo mua nhà cc là tỏ vẻ hơi coi thường mặc dù đang ở trọ.

mr_fox

Xe máy
lên được lên luôn đi bác,tự bác đã có câu tl rồi,mưa gió xe đón tận cửa đã là hơn hẳn rồi

Binh Nguyen

Xe buýt
Hôm kia điện chập chờn thì CC 0: ND 1
Hôm qua mưa to thì CC đã gỡ hòa CC 1: ND 1 phỏng các cụ :))
Cụ chủ cứ chịu khó cày, mua thêm cái CC nữa rồi thích ở đâu thì ở nó mới là đỉnh.
Em chưa rõ ý cụ ở điểm mất điện thì CC 0:1 ND? Vì em thấy ở CC nhà em, mất điện chưa đến 1 phút là máy phát điện chạy, back up 100% cho thanh máy, chiếu sáng, ổ cắm… của cả toà nhà nên vẫn sinh hoạt bình thường. Như vậy thì phải là điểm có lợi hơn là nhà đất trong ngõ không có máy phát điện chứ ạ?

longdepzai

Xe đạp
Em từ ngày mua chung cư thấy tiện hẳn. Sach sẽ thoáng mát, ngày mưa gió về xe máy áo mưa để dưới hầm, người không lên nhà thấy sạch sẽ lắm ạ.

xebobabanh17201

Xe điện
Em cũng chuyển từ nhà ngõ lên CC đây, đúng là để sống thì hơn hẳn: sạch sẽ, an toàn, tiện lợi. Nhà em thì ko ngập nước nhưng mà trong ngõ phức tạp từ hàng xóm, trộm cắp, chuột, nồm ẩm...