[Funland] Hợp tác đầu tư kinh doanh

goldmonkey

Xe container
E thưa với cụ là e chỉ gặp duy nhất 1 cụ đó là goldmonkey dù nhận đc nhìu ib và e kết nối cho bạn e chứ ko phải e. Sau khi gặp cụ ấy kết quả ko đi tới đâu cả và e ko theo đuổi vụ đó nữa.

Cụ goldmonkey có thể vào trả lời cụ giúp e nhé và đó là lần đầu tiên e gặp cụ Monkey này, lần gặp thứ 2 là gần cơ quan e đây.

Ngoài ra cụ nào bị e lừa thì lên tiếng ợ!
Em đây, em đây! Hắt xì hơi mấy cái biết ngay có người nhắc :D. Năm ngoái em có gặp cụ chủ về hợp tác XD, tuy nhiên cụ chủ chỉ là cầu nối cho bạn cụ chủ và em thôi ạ. Bạn cụ chủ thì đúng là có anh trai làm rất to trong QĐ, tuy nhiên bạn cụ chủ lại không có tí nghề gì về XD. Em và bạn cụ chủ cũng gặp nhau vài lần sau đó để đưa ra vài phương án hợp tác. Tuy nhiên, vì bạn cụ chủ không hiểu về XD lắm và em cũng bận nhiều việc khác nên việc hợp tác vẫn chưa đi đến đâu ạ! :)
Hợp tác đầu tư giữa OFer với OFer là rất tốt ở giai đoạn này. Hôm nay em rảnh nên cũng tìm hiểu một chút về bác chủ Civic to Merc. .
Dự án 1:
30/10/2015 bác chủ mời gọi anh em hợp tác đầu tư xây dựng:
Thưa các cụ có nghề xây dựng, có một số công trình xây cho bên QĐ qui mô vừa và nhỏ như nhà ăn ở, sân tập, văn phòng, hội trường cần sự hợp tác của cụ nào có doanh nghiệp xây dựng đã hoạt động ổn định đảm nhận. Nếu làm tốt thì tiến tới qui mô lớn, tùy năng lực và uy tín của các cụ.

Vậy cụ nào có khả năng thì inbox e để cùng bàn nhé!
https://www.otofun.net/threads/càn-họp-tác-nghè-xay-dụng.954137/

Câu hỏi: Em muốn biết kết quả hợp tác đầu tư dự án về xây dựng các công trình bên QĐ đến đâu rồi, các bác được chủ thớt mật thư có đánh án thành công không?. Nếu tốt thì bác chủ ghi điểm với anh em.

Civic to Merc.

Xe container
Thưa các cụ mợ!

Có một câu chuyện thế này: Con của một người làm nghề ck đi học. Trong bài giảng về nghề nghiệp, cô giáo hỏi các học sinh là: Bố các con làm nghề j?
Học sinh thứ nhất: Bố con làm doanh nhân, cả lớp vỗ tay...cô giáo khen, bố con giỏi lắm, chắc chắn giàu
Học sinh thứ hai: Bố con làm quan chức nhà nước, cả lớp lại vỗ tay rất to...cô giáo khen, bố con vừa có quyền lực vừa giàu có

Học sinh thứ 3 ngập ngừng: Bố con làm nghề chứng khoán, cả lớp cười ồ....cô giáo nghiêm nét mặt, các con ko đc chê bạn nhà có hoàn cảnh khó khăn!

Vâng thưa các cụ mợ, ck ko chỉ có nhà nghèo. Cơn sốt ck năm 2006-2007 đã giúp ko ít người đổi đời. Có rất nhiều người ko nghĩ là mình có thể mua đc nhà HN đã mua đc căn hộ hay nhà đất do mon men đến sàn CK. Có rất nhiều cụ mợ làm ở bank, làm ở dầu khí, cty ck, các cty hpg, fpt....đã đổi đời nhờ đc mua cp của chính cty mình. Những năm đó xe civic chạy đột biến trên đường có phần do cơ sốt ck tạo ra. Khi mà FPT giá trên 600k/cp thì chỉ cần 2k cp FPT đc căn chung cư hoành tráng ở Trung Hòa Nhân Chính rồi, 3-4k FPT là mua đc căn chia lô Mỹ đình và cứ mỗi K fpt đó là mua đc 1 civic.

Trong cơn say ck mà ai mua cũng thắng đó làm j có ai cảm thấy mình bị lừa? Ng ta chỉ thấy bị lừa, khóc lóc kêu cứu lên tận UBCKN và sàn HNX khi mà cp giảm sàn liên tục sau đó...vừng, còn cái đoạn ăn đc thì họ giấu biệt đi. Thậm chí nhà xe đều do ck tạo ra họ ko nói đến....thế đấy, ck ko bạc và lừa ai cả chỉ có lòng người tham lam và bạc mà thôi!

Nhờ sàn GD ck thứ cấp, hàng loạt các dn IPO thành công rực rỡ...đến nhà nước cũng tham, lẽ ra cần IPO hàng loạt dn để giảm sốt ck thì họ đủng đỉnh tìm phương án bán giá cao. Cái cp VCB cổ tức mỗi năm 1k, giá sổ sách chắc hơn 10k và mệnh giá đương nhiên 10k mà ng ta dám định giá 100k...thật hài và lố bịch. Vậy mà trong cơn say ck phiên đấu VCB thành công với mức giá đấu đâu 103 hay 105 j đó. Thật tởm, bởi vì đến cán bộ CNV VCB mua ưu đãi vẫn phải múc giá 60-70k j đó và VCB về thấp điểm nhất có 2x mấy năm sau đó. Hóa ra cp ưu đãi cho cbcnv chẳng ưu đãi j cả mà là bạc đãi, càng làm lâu càng bạc đãi nhiều. CK tạo ra nghịch lý vậy đó.

Nhờ có sàn CK mà áp lực huy động vốn đầu tư các ngân hàng và NSNN giảm đi rất nhiều. Ưu điểm của vốn ck là chi phí rẻ, mất chút phí nhờ bảo lãnh phát hành, mất chút phí lobby để mau có giấy phép (1 chút với DN nhưng là khoản to tướng với cá nhân, vì thế bọn liên quan cấp phép ngồi ở ubck chắc béo mẫm). Nhưng dù sao vốn đc hình thành bởi phát hành ck vẫn rẻ, ngon, ít bị kiểm soát và rẻ hơn nhìu so vốn từ bank mà lại đỡ lằng nhằng hơn. Vì thế mà làn sóng huy động bùng lên, chẳng làm j cũng vẽ dự án huy động để ôm mớ tiền to. Điển hình lúc đó có tay N chủ tịch cty ck KLx mà 21 này làm thủ tục rời sàn và sẽ giải tán chia tiền. Có làm j đâu, vẽ mà có 2k tỉ, ngồi ko ăn lương vài trăm tr và gửi bank lấy vài trăm tỉ lãi 1 năm thôi. Cứ lao vào trade ck là lỗ, cổ đông chửi rát mặt....một ngày buồn a ấy quyết giải tán cty ôm vài trăm tỉ kiếm đc về quê trồng rau nuôi gà. Con cái học Anh Mỹ hết rồi, vất vả làm j....quả là tay bịp mà khôn. trên sàn nhìu cty khốn nạn cùng chủ tịch liều mạng và tham lam như thế lắm....cp còn đang gd đấy, các cụ mợ đang trade ck tránh xa kẻo bị lừa thật đó! E mà lừa chắc đc tí chứ chúng nó lừa vợt mấy k tỉ luôn.

Chính những điều đó để lại hậu quả là nhắc đến ck là bạc, là lừa, là đểu...Tuy nhiên nay TT có khác. Khác ra sao từ tư e viết...còm mở thớt có hé lộ khác j rồi.

E chỉ mong TT ck chuyên nghiệp hơn, để người làm ck đúng là dân trí thức cổ cồn. TT là kênh tạo vốn cho DN, là nơi hút FII lớn từ NN. TTCK là nơi định giá lại tài sản quốc gia. Hàng đống đất đai của NN nằm ở dn phải đc tính lại giá, tài sản lợi thế thương mại phải đc tính lại để tất cả cùng giàu lên. Và đứa con e đi học ko bị các bạn nó cười. Mấy ông xe ôm trà đá khỏi nghênh mặt tự hào nghề tao kiếm tiền đàng hoàng còn nghề ck chúng mày có lừa đấy...hic hic...e mệt rồi, tks các cụ mợ đã đọc. Rảnh e viết tiếp!

Chỉnh sửa cuối:

Civic to Merc.

Xe container
Ở trên có cụ còn chửi môi giới là cầm b cho đứa khác ái...sr chứ chắc cụ ấy bậc quân vương mịa nó dồi, đi ị chắc có đứa chùi cho nhỉ.
E nói thật chứ mỗi ng 1 phân công xh, theo đuổi đam mê và yêu thic vậy là đủ. Còn sống trong xh này kể cả làm gđ có tí tiền thì cũng đi lạy dạ mấy thằng cấp phép, thuế, hải quan mỗi khi cần đến nó...xét cho cùng cũng là cầm b cho nó ái. E chắc ng còm ko ít tuổi nhưng nói 1 câu chỉ thấy óc ngắn thì nói làm j...hài VL!

arsenal7

Xe tăng
Mai lão chủ rảnh ko có gì e qua nhờ lão tryền đạt cho ít kiến thức về cái món ấp chứng này cái

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng thôi.
Chứ làm ăn trên of em thấy rủi ro lắm. Tuyền cao thủ. Mất tiền như chơi.
À tiện đây các cụ cho em hỏi xưa có thớt kêu gọi góp vốn sản xuất thực phẩm chức naeng của cụ nào đâu mất rồi ấy nhỉ ???

Civic to Merc.

Xe container
Phũ nhưng đa số là chuẩn, từ tháng 7 mua + bán 1 mã trong phiên thì đội lái tha hồ mà úp sọt, các cty ck ăn phế ầm ầm, múc mã CK cuối năm ăn lồi mồm toác mỏ. Em FA vậy liệu có đúng không cụ chủ ei?
E ko còn tin dòng chứng ợ....bọn nó toàn cáo. Mặt khác có qui định cty ck ko đc cho margin cp cty mình nữa nên sóng cũng ko mạnh đc. Nên nhớ năm xưa chị MH VNDS cho margin vnd 2/8 or 3/7 và vnd hay phát động sóng ck...nay khó rùi cụ

Binbob

Xe hơi
Thưa các cụ mợ!

Có một câu chuyện thế này: Con của một người làm nghề ck đi học. Trong bài giảng về nghề nghiệp, cô giáo hỏi các học sinh là: Bố các con làm nghề j?
Học sinh thứ nhất: Bố con làm doanh nhân, cả lớp vỗ tay...cô giáo khen, bố con giỏi lắm, chắc chắn giàu
Học sinh thứ hai: Bố con làm quan chức nhà nước, cả lớp lại vỗ tay rất to...cô giáo khen, bố con vừa có quyền lực vừa giàu có

Học sinh thứ 3 ngập ngừng: Bố con làm nghề chứng khoán, cả lớp cười ồ....cô giáo nghiêm nét mặt, các con ko đc chê bạn nhà có hoàn cảnh khó khăn!

Vâng thưa các cụ mợ, ck ko chỉ có nhà nghèo. Cơn sốt ck năm 2006-2007 đã giúp ko ít người đổi đời. Có rất nhiều người ko nghĩ là mình có thể mua đc nhà HN đã mua đc căn hộ hay nhà đất do mon men đến sàn CK. Có rất nhiều cụ mợ làm ở bank, làm ở dầu khí, cty ck, các cty hpg, fpt....đã đổi đời nhờ đc mua cp của chính cty mình. Những năm đó xe civic chạy đột biến trên đường có phần do cơ sốt ck tạo ra. Khi mà FPT giá trên 600k/cp thì chỉ cần 2k cp FPT đc căn chung cư hoành tráng ở Trung Hòa Nhân Chính rồi, 3-4k FPT là mua đc căn chia lô Mỹ đình và cứ mỗi K fpt đó là mua đc 1 civic.

Trong cơn say ck mà ai mua cũng thắng đó làm j có ai cảm thấy mình bị lừa? Ng ta chỉ thấy bị lừa, khóc lóc kêu cứu lên tận UBCKN và sàn HNX khi mà cp giảm sàn liên tục sau đó...vừng, còn cái đoạn ăn đc thì họ giấu biệt đi. Thậm chí nhà xe đều do ck tạo ra họ ko nói đến....thế đấy, ck ko bạc và lừa ai cả chỉ có lòng người tham lam và bạc mà thôi!

Nhờ sàn GD ck thứ cấp, hàng loạt các dn IPO thành công rực rỡ...đến nhà nước cũng tham, lẽ ra cần IPO hàng loạt dn để giảm sốt ck thì họ đủng đỉnh tìm phương án bán giá cao. Cái cp VCB cổ tức mỗi năm 1k, giá sổ sách chắc hơn 10k và mệnh giá đương nhiên 10k mà ng ta dám định giá 100k...thật hài và lố bịch. Vậy mà trong cơn say ck phiên đấu VCB thành công với mức giá đấu đâu 103 hay 105 j đó. Thật tởm, bởi vì đến cán bộ CNV VCB mua ưu đãi vẫn phải múc giá 60-70k j đó và VCB về thấp điểm nhất có 2x mấy năm sau đó. Hóa ra cp ưu đãi cho cbcnv chẳng ưu đãi j cả mà là bạc đãi, càng làm lâu càng bạc đãi nhiều. CK tạo ra nghịch lý vậy đó.

Nhờ có sàn CK mà áp lực huy động vốn đầu tư các ngân hàng và NSNN giảm đi rất nhiều. Ưu điểm của vốn ck là chi phí rẻ, mất chút phí nhờ bảo lãnh phát hành, mất chút phí lobby để mau có giấy phép (1 chút với DN nhưng là khoản to tướng với cá nhân, vì thế bọn liên quan cấp phép ngồi ở ubck chắc béo mẫm). Nhưng dù sao vốn đc hình thành bởi phát hành ck vẫn rẻ, ngon, ít bị kiểm soát và rẻ hơn nhìu so vốn từ bank mà lại đỡ lằng nhằng hơn. Vì thế mà làn sóng huy động bùng lên, chẳng làm j cũng vẽ dự án huy động để ôm mớ tiền to. Điển hình lúc đó có tay N chủ tịch cty ck KLx mà 21 này làm thủ tục rời sàn và sẽ giải tán chia tiền. Có làm j đâu, vẽ mà có 2k tỉ, ngồi ko ăn lương vài trăm tr và gửi bank lấy vài trăm tỉ lãi 1 năm thôi. Cứ lao vào trade ck là lỗ, cổ đông chửi rát mặt....một ngày buồn a ấy quyết giải tán cty ôm vài trăm tỉ kiếm đc về quê trồng rau nuôi gà. Con cái học Anh Mỹ hết rồi, vất vả làm j....quả là tay bịp mà khôn. trên sàn nhìu cty khốn nạn cùng chủ tịch liều mạng và tham lam như thế lắm....cp còn đang gd đấy, các cụ mợ đang trade ck tránh xa kẻo bị lừa thật đó! E mà lừa chắc đc tí chứ chúng nó lừa vợt mấy k tỉ luôn.

Chính những điều đó để lại hậu quả là nhắc đến ck là bạc, là lừa, là đểu...Tuy nhiên nay TT có khác. Khác ra sao từ tư e viết...còm mở thớt có hé lộ khác j rồi.

E chỉ mong TT ck chuyên nghiệp hơn, để người làm ck đúng là dân trí thức cổ cồn. TT là kênh tạo vốn cho DN, là nơi hút FII lớn từ NN. TTCK là nơi định giá lại tài sản quốc gia. Hàng đống đất đai của NN nằm ở dn phải đc tính lại giá, tài sản lợi thế thương mại phải đc tính lại để tất cả cùng giàu lên. Và đứa con e đi học ko bị các bạn nó cười. Mấy ông xe ôm trà đá khỏi nghênh mặt tự hào nghề tao kiếm tiền đàng hoàng còn nghề ck chúng mày có lừa đấy...hic hic...e mệt rồi, tks các cụ mợ đã đọc. Rảnh e viết tiếp!
Cụ viết hay quá!

thinhoi

Xe tải
Có mấy cá nhân đem tiền gửi e Huyền Như vào hẳn chi nhánh viettinbank mà cuối cùng ra toà xử bị thua mất tiền đó cụ Ku_Xop2010

Mà gửi Bank là chắc lắm rồi. E ko nhầm thì mỗi tk Bank chỉ đc bảo hiểm đền có max 50tr nếu Bank sập mà. Tức cụ có 5 tỉ gửi mà Bank tiêu thì cụ đc đền 50tr là cùng.
Bank xây dựng vốn Đl có mấy k tỉ mà a chủ tịch tiêu gần 20 k tỉ. May xứ Thiên đường có trò mua 0 đ. Như xứ giãy chết thì Các tk Đã đc 50tr theo luật. Rồi cũng phải theo luật thôi, ai mà bao mãi cho Ng gửi tiền tham ls cao đc các cụ nhỉ :P
Cụ nhầm to rồi. Làm ck mấy năm, ở cty to thế mà kiến thức liên quan gần mà nhầm thì chết. Hay cố tình nhầm giống mấy bạn bán hàng đa cấp đấy :))

Hợp tác đầu tư giữa OFer với OFer là rất tốt ở giai đoạn này. Hôm nay em rảnh nên cũng tìm hiểu một chút về bác chủ Civic to Merc. .
Dự án 1:
30/10/2015 bác chủ mời gọi anh em hợp tác đầu tư xây dựng:
Thưa các cụ có nghề xây dựng, có một số công trình xây cho bên QĐ qui mô vừa và nhỏ như nhà ăn ở, sân tập, văn phòng, hội trường cần sự hợp tác của cụ nào có doanh nghiệp xây dựng đã hoạt động ổn định đảm nhận. Nếu làm tốt thì tiến tới qui mô lớn, tùy năng lực và uy tín của các cụ.

Vậy cụ nào có khả năng thì inbox e để cùng bàn nhé!
https://www.otofun.net/threads/càn-họp-tác-nghè-xay-dụng.954137/

Câu hỏi: Em muốn biết kết quả hợp tác đầu tư dự án về xây dựng các công trình bên QĐ đến đâu rồi, các bác được chủ thớt mật thư có đánh án thành công không?. Nếu tốt thì bác chủ ghi điểm với anh em.

Dự án 2:

Ngày 05/01/2016 bác chủ nhờ một số anh em giúp đỡ về truyền hình trả tiền:
Em chào cả nhà, hic em đang hoàn thiện phần tổng quan của đề tài nhưng tài liệu tiếng anh cũng như các công trình quốc tế về truyền hình và truyền hình trả tiền em tìm mãi trên mạng không có do hạn chế về ngôn ngữ. Vậy kính gửi các cụ và nhờ các cụ xem hộ em xem cho em mấy tên đề tài về truyền hình trả tiền bằng tiếng anh mà các công trình ở các nước bạn trên thế giới đã có người từng ngâm cứu và bảo vệ. Em xin cảm ơn voka chờ các cụ, hic hic
https://www.otofun.net/threads/em-nho-cu-nao-gioi-tieng-anh-ve-truyen-hinh-truyen-hinh-tra-tien-tren-the-gioi-a.981030/

Câu hỏi: em muốn biết đề tài TH trả tiền của bác chủ đã hoàn thiện và bác đã bảo vệ đề tài chưa?

Dự án 3:

Như bác chủ giới thiệu ở ngay đầu thì:

Về phía e cũng giới thiệu và nói luôn em là người vừa tiến hành đầu tư ck vừa làm nghề tư vấn môi giới cho 1 cty ck lớn top đầu TT và có phần vốn lớn của nhà nước (chắc nhìu cụ sẽ biết ngay đó là cty nào :D).

Câu hỏi: Em đương thắc mắc từ 30/10/2015 đến hôm nay 4/7/2016 là 08 tháng 04 ngày mà bác chủ vừa làm xây dựng, vừa làm truyền hình trả tiền, vừa làm CK. Vậy chắc bác sẽ phải mệt lắm khi phải cày nhiều dự án. Bác mệt thế thì bác có nghĩ những dự báo thị trường CK có còn chính xác với mọi người nữa không?.

Câu hỏi cuối: Trong 03 công việc nói trên bác chủ cảm thấy cv nào bác chủ tự tin nhất, có thể mang lại lợi ích nhiều nhất cho bản thân và cho mọi người?.

Ngoài lề với một chút cảm nghĩ: Cá nhân em và một số bác OFer chắc cũng không ngại đầu tư lắm đâu. Tất nhiên phải trong ngữ cảnh nào đó thì câu chuyện đầu tư mới có đầu có cuối được. Hiện tại, sau vụ lùm xùm của thành viên 3C thì tâm lý chung của mọi người trên diễn đàn đương rất thận trọng với tài chính và chặt chẽ hơn với tiền bạc. Thậm chí mới nhất còn có chủ đề về những người bị/được ăn thịt lừa ngay giữa các Ofer với nhau:
https://www.otofun.net/threads/hoi-nguoi-bi-lua-tren-of.1062462/page-5#post-29643299
Nhưng em nghĩ sau cơn mưa trời lại sáng, ngày mai luôn là một ngày mới vì sự tích cực từ hôm nay. Và suy cho cùng thì bạn tốt hay không tốt đều là do mình, nhà đầu tư CK, XD, TM cũng cần phải "buôn có bạn, bán có phường". Các bác nhể!.
Chủ thớt chỉ làm cò thôi mà, cứ môi giới thành công là có tí phế, rủi ro thằng khác chịu, lãi thì lại ăn chia, thế nên giờ cò đông như quân Nguyên, giờ cò chứng khoán tiếp thị tích cực chẳng kém gì cò BDS. Ngày nào em cũng nghe cả chục cuộc đt gạ mua chung cư với gạ mở tài khoản ck. Trên OF nhìn thoáng qua cũng thấy có đến hơn chục cò chứng khoán, nhưng mấy ông kia có vẻ giỏi hơn chủ thớt, nhưng cách tiếp thị cũng gần giống nhau
E mời rượu hai lão này.
Tất nhiên là đã mời rượu chủ thớt. Chung quy là mỗi ng phải cẩn trọng, tin mình nhất đã, tin thiên hạ vừa vừa thôi.
Chúc mừng chủ thớt và các bạn đã nghe theo mua HSG, thắng lợi bước đầu ngay, e cũng hơi tiếc vì ko có $...

Civic to Merc.

Xe container
Cụ nhầm to rồi. Làm ck mấy năm, ở cty to thế mà kiến thức liên quan gần mà nhầm thì chết. Hay cố tình nhầm giống mấy bạn bán hàng đa cấp đấy :))

E mời rượu hai lão này.
Tất nhiên là đã mời rượu chủ thớt. Chung quy là mỗi ng phải cẩn trọng, tin mình nhất đã, tin thiên hạ vừa vừa thôi.
Chúc mừng chủ thớt và các bạn đã nghe theo mua HSG, thắng lợi bước đầu ngay, e cũng hơi tiếc vì ko có $...
E Mệt! Cụ làm Bank à? Chỉ cho e biết chỗ e nhầm để e còn tránh.

Cụ cứ tin mình với lố Pvd đi còn e, e cũng chỉ tin mình thôi. E có 6-7 năm trời làm sói cô độc lang thang kiếm ăn rồi và mới nhập đàn gần đây thui.

minhhai985

Xe lăn
Biết chứng nào ngon thì chơi 1 mình, ai cũng chơi thì lại nhanh tèo

Civic to Merc.

Xe container
Chủ thớt chỉ làm cò thôi mà, cứ môi giới thành công là có tí phế, rủi ro thằng khác chịu, lãi thì lại ăn chia, thế nên giờ cò đông như quân Nguyên, giờ cò chứng khoán tiếp thị tích cực chẳng kém gì cò BDS. Ngày nào em cũng nghe cả chục cuộc đt gạ mua chung cư với gạ mở tài khoản ck. Trên OF nhìn thoáng qua cũng thấy có đến hơn chục cò chứng khoán, nhưng mấy ông kia có vẻ giỏi hơn chủ thớt, nhưng cách tiếp thị cũng gần giống nhau
E đến với nghề môi giới bằng tư duy khác biệt hoá.
Giỏi hay dốt ko cần vung gậy thần phong chém manhj tay.

Thấy mợ nhiệt tình còm dù có hơi loạn và lấy đc nhưng cũng thấy mợ có trade ck, còn khoe đc ls khách vip, lại chém ai cũng thắng từ đầu năm tới nay. Trên này nhìu cụ trade ck lắm....cụ thinhoi kia cũng ck đấy và đang lỗ 50% với pvd.
Vậy mợ có thể show kết quả của mợ để cho mọi ng thấy mợ cũng thắng và chứng minh hiệu suất đi nhé. E thì gửi email show cho nhìu cụ rùi và hqua có cụ đã ca fe cùng và lên thẳng phòng e mở tk ngay sau khi nghe e khoe khoang :D

Tks e! Cứ đi đến tận cùng của khổ đau và hạnh phúc thì ng ta sẽ ngấm để có cảm xúc mà trút tự nhiên thui :D

Civic to Merc.

Xe container
Em chưa chê và cũng chưa khen cụ ạ.
Luận anh hùng thì phải đợi thời tao loạn chứ thiên hạ thái bình thì....
E mở tk đúng ngày 12/03/2007 tại vnds..mợ đang trade ck tra giúp e ngày đó chỉ số bi nhiêu?

E quăng mình vào tt và trade nhiệt tình luôn...trade đến năm 2010 thì chị MH lúc đó là chủ tịch kiêm Tgđ Vnds cho gọi e đến mời gia nhập vnds nhưng e xin làm ng tự do mợ à.

Kinh nghiệm e tích luỹ đc lớn nhất là chống khủng hoảng và làm thế nào để thoát chết khi thuỷ triều đỏ tràn đến mợ à =))

coolpix8700

Xe ngựa
Thông tin trứng bao giờ cũng rất lạc quan để thúc đẩy TT, còn thực tế thu của CP 6 tháng đầu năm nay đã bị thụt. 6 tháng cuối năm sẽ còn ảm đạm hơn, các (nước) đối thủ đều đang thúc đẩy làm tăng sức cạnh tranh, giảm giá thành hàng họ làm ra (giảm thuế, phí,...), còn VN ta chỉ "tăng" bằng hô khẩu hiệu, thực tế vẫn đang tăng thu bằng tăng thuế, phí (chính thức) và "dầu bôi trơn" (không chính thức). Các mặt hàng xuất khẩu chính đều đang gặp vấn đề với hợp đồng vì khách hàng chuyển đi tìm nguồn hàng giá rẻ hơn.
Sóng chỉ có thể tạo rồi ổn định dựa trên sự bền vững của cả nền kinh tế!

Chỉnh sửa cuối:

traderdoclap

Xe tăng
E đến với nghề môi giới bằng tư duy khác biệt hoá.
Giỏi hay dốt ko cần vung gậy thần phong chém manhj tay.

Thấy mợ nhiệt tình còm dù có hơi loạn và lấy đc nhưng cũng thấy mợ có trade ck, còn khoe đc ls khách vip, lại chém ai cũng thắng từ đầu năm tới nay. Trên này nhìu cụ trade ck lắm....cụ thinhoi kia cũng ck đấy và đang lỗ 50% với pvd.
Vậy mợ có thể show kết quả của mợ để cho mọi ng thấy mợ cũng thắng và chứng minh hiệu suất đi nhé. E thì gửi email show cho nhìu cụ rùi và hqua có cụ đã ca fe cùng và lên thẳng phòng e mở tk ngay sau khi nghe e khoe khoang :D

Tks e! Cứ đi đến tận cùng của khổ đau và hạnh phúc thì ng ta sẽ ngấm để có cảm xúc mà trút tự nhiên thui :D
Trong CK có câu dog cứ sủa đoàn người cứ đi.
Cụ cứ làm việc của mình với cái tâm tốt chắc sẽ thành công thôi.

thinhoi

Xe tải
E Mệt! Cụ làm Bank à? Chỉ cho e biết chỗ e nhầm để e còn tránh.

Cụ cứ tin mình với lố Pvd đi còn e, e cũng chỉ tin mình thôi. E có 6-7 năm trời làm sói cô độc lang thang kiếm ăn rồi và mới nhập đàn gần đây thui.
Cụ quá nhầm chỗ bảo hiểm tiền gửi tiết kiệm đó, chắc cụ cũng thừa biết rồi :D

Còn e là thằng dốt chứng khoán, cũng chưa nhiệt tình lắm, vẫn đang thèm thuồng và học hỏi dần (dù chưa nhiệt lắm); vẫn xin học hỏi cụ nhiều mà, chửa chi đã dỗi à, hay tức vì bị e so sánh với người bán hàng đa cấp >:)

Civic to Merc.

Xe container
Cụ quá nhầm chỗ bảo hiểm tiền gửi tiết kiệm đó, chắc cụ cũng thừa biết rồi :D

Còn e là thằng dốt chứng khoán, cũng chưa nhiệt tình lắm, vẫn đang thèm thuồng và học hỏi dần (dù chưa nhiệt lắm); vẫn xin học hỏi cụ nhiều mà, chửa chi đã dỗi à, hay tức vì bị e so sánh với người bán hàng đa cấp >:)
Oái...cụ là chuẩn man thì cho e biết...ck là ck, còn bank là bank dù tập đoàn e có bank cụ nhóe. Thực là e ko biết, cụ thông não đê :)

tykeo0914

Xe tải
4/7/16 lúc 17:55#308

coolpix8700
Xe lăn

Động cơ OF:
198 mã lực

Thông tin trứng bao giờ cũng rất lạc quan để thúc đẩy TT, còn thực tế thu của CP 6 tháng đầu năm nay đã bị thụt. 6 tháng cuối năm sẽ còn ảm đạm hơn, các (nước) đối thủ đều đang thúc đẩy làm tăng sức cạnh tranh, giảm giá thành hàng họ làm ra (giảm thuế, phí,...), còn VN ta chỉ "tăng" bằng hô khẩu hiệu, thực tế vẫn đang tăng thu bằng tăng thuế, phí (chính thức) và "dầu bôi trơn" (không chính thức). Các mặt hàng xuất khẩu chính đều đang gặp vấn đề với hợp đồng vì khách hàng chuyển đi tìm nguồn hàng giá rẻ hơn.

em kính cụ 1 ly

Civic to Merc.

Xe container
E cũng quan tâm vĩ mô, cả TG và VN...nhưng điều e quan tâm nhất là dòng tiền. Và trong dòng tiền đang bơi đó e vợt đc j cho e và cho khách của e, đơn giản vậy thôi!

Từ đầu đến nay e viết từ tránh từ đầu cơ mà toàn viết đầu tư cho nó bớt gai thui vì e biết tâm lý và suy nghĩ các cụ bật ra khi nghe từ ck là "cờ bạc"...Cơ mà lạ, vì e thấy cờ bạc là dân ta máu lắm cơ mà :P. Vậy mà ck là cờ bạc lại bị dè bỉu dối lừa. Giá e bẩu e là nhân viên casino khéo các cụ mợ xúm lại nắm tay e tìm hiểu mất. Ôi CK thật kì dị :P =))

Nhìu cụ bẩu đa số thua lỗ hay 5% thắng rồi cờ bạc. E thì quan điểm thế này:

Ck cũng như bất kì sự đầu tư nào rõ là có may rủi. Tuy nhiên cơ hội và rủi ro trong ck luôn là 50-50...có nghĩa là các cụ mợ mua bất kì mã cp nào, bất kì thời điểm nào cũng luôn có cơ nửa thắng, nửa thua dù nhắm mắt mua.

Vấn đề là con người ta luôn tồn tại 2 trạng thái cực đỉnh: Lòng tham và nỗi sợ hãi....chính cái lòng tham và nỗi sợ hãi này làm cho con người ta thua lỗ và phần rủi ro trở lên lớn hơn cơ hội. Phần thua bị lệch hơn 50%.

Vì sao lòng tham và nỗi sợ hãi lại tác động vậy? Bởi khi giá cp lên lòng tham ngày 1 lớn, ai cũng mơ về sự giàu có và kiếm tiền nhanh chóng, họ mua thêm, vay thêm, múc thêm loạn chưởng và giữ nhìu cp nhất vào lúc đỉnh của TT và ôm cp với giấc mơ giàu có mà quên hành động đúng đắn là chốt lãi.

Ở chiều ngược lại...khi giá cp xuống, tâm lý lo sợ mất tiền xuất hiện dẫn đến càng xuống càng bán, càng ko dám mua dẫn đến ko có đc giá vốn tốt và phần thắng nhỏ đi.

Ng ta đã test tâm lý và 1 con khỉ có cơ thắng lợi khi mua ck tốt hơn các ndt...vì sao thế? Vì con khỉ ko biết tư duy nhìu và nó lạnh lùng hơn con ng khi mua và bán ck.

Ối ối...hôm nay tt lên kinh quá, giá HSG của e từ 42 đã tăng lên 45 mà e tham ko chốt đây :))

Civic to Merc.

Xe container
E là dân có nghề về kế toán nên F/A (phân tích tài chính) của e pro...bao năm lăn lộn với TT nên e cũng trang bị T/A (phân tích kĩ thuật) đủ dùng.

Vì thế cơ hội của e>Rủi ro...phần thắng của e >phần thua.

Tuy nhiên vì e chưa siêu nhân nên thắng chỉ 51- thua 49 vậy nên e chưa giàu :D

các cụ trade ck muốn ko thua ib e nhé :))